Senior students come here and discuss

Pooh đã viết:
To chi so dung phai toan cac bac ham ho thi chet mat. Hom o London the nao lai dung canh mot chu nguoi Anh. Hoi diem SAt bao nhieu no cuoi :1500, daunting qua di mat. Gio chu len thi SATII ma thi cai gi a: Phylosophy. Danh sach cac truong chu apply cung ngan gon vo cung: Oxbridge va Princeton ( o day bon to chi duoc apply hoac Camb hoac Oxford)
BTW, o day co ban nao hao tam giai thich giup Ivy League la cai gi va nguon goc cua no ho to voi! Danh sach cua minh chac cach xa hoi Ivy League den ca tram km chu cha it!

Co gì ko biết thì nhờ bác Google là xong mà B-)

Ivy schools: Brown, Columbia, Cornell, Dartmouth, Harvard, Penn, Princeton, Yale

Này thì hít-sờ-to-ry này:

http://www.discoverabroad.com/US/LivingAbroad/Education/ivyleagueschools.htm

Thế thôi :D

dieuhautotbung đã viết:
to cha thay gi la khac ca. Duong nhien minh la intel roi nhung chi phai dien them 1 cai form nua thoi. dau co gi khac dau... um.. cung co khi co loi hon doi chut. (diem SAT kem 1 chut ko sao :))
:)) Bạn Diệu Hương được cái vui tính.
Tớ hỏi, ấy có dám apply vào các public schools ko ( hehe, trừ khi ấy định đóng nhiều tiền ). Đối với private thì mình cũng ko được federal aid, như vậy chắc cũng hơi khác 1 tí :D. THêm nữa, rất nhiều private rất đỉnh, cũng ko nghèo nhưng đều nói là ko có need-based, thậm chí cả merit-based aid cho intl, như Carnegie Mellon, Northwestern, Cooper Union, Rice .. và ..
Tớ thì tớ nghĩ là cũng hơi khác đấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bác Minh làm gì mà phân tích ghê thế.Nghiên cứu kĩ nhỉ.
Inter studs ko chỉ điền thêm 1 cái form mà 2 cái form cơ bạn Diệu Hương ạ.:D
Và tất nhiên điểm SATII kém một chút cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trang đã viết:
Hương nhăm nhe Stanford làm gì ?
Hờ, Hương nói đùa mà Trang cũng tin à?
Trang đã viết:
chơi hẳn Princeton ý...Need-blind luôn
Lại được cái vui tính rồi. Iem cũng biết lượng sức mình chứ. Chân đất, cầm cái cuốc hỏng đánh thế quái nào được với quân địch bom nguyên tử. Ngã lăn đùng ra đấy. Với lại Trang ơi, Hương có thi SAT II đâu. Chỉ quanh quẩn mấy trường vừa vừa thôi. College is not just a place to learn but a place to grow, đâu cứ gì phải đâm đầu vào trường to, xịn, đánh nhau mệt, ko có thời gian thở. (ý kiến chủ quan- criticize thoải mái)

Mà sao Hương thấy Trang cứ lấn cấn với cái fee waiver thế? bịa ra vài cái lý do (cháu nó nhà nghèo, được cái ham học, các cô các bác miễn cái fee cho cháu nó)- kinh nghiệm của các chị/anh đi trước cứ thế mà theo thôi. đưa cho bà thư ký (chắc bà thư ký già, ngại việc) ký hộ thử xem.

Vinh đã viết:
Inter studs ko chỉ điền thêm 1 cái form mà 2 cái form cơ bạn Diệu Linh ạ
tên bạn ý là Diệu Hương . Ơ mà thêm 2 cái form à? tớ tưởng chỉ có 2 cái thôi? FSFAA với cái Declaration thôi chứ? à, đấy là financial aid thôi nhỉ? 1 số đòi thêm cái Int'l form. nhiều quá, huhu

2 Minh: hơi bị quá đáng, toàn mention trường xịn ra khủng bố tinh thần bà con. Cảnh cáo lần một :-D. À, Minh với Trang liên lạc với nhau hơi bị thường xuyên, LA ở VA đang tủi thân kìa.

Mà có bạn nào động đến cái essay chưa?

NTH

To Hương: Tớ có muốn cũng không tự làm được (VD như đào đâu ra giấy có biểu tượng của trường mà in). Bà thư kí không thạo việc nên làm gì cũng sợ làm sai (chung quy lại là sợ trách nhiệm). Hương không apply Unis nhưng toàn Top LACs, có khác gì nhau đâu. (By the way, ông cha ta chân dất mắt toét ôm giáo cầm mác vẫn đánh được giặc Pháp đấy chứ).

Hehe, Hương càng ngày càng vui tính. Tớ có khủng bố gì đâu, bản thân cũng "bất lực" :D thì dọa được ai ( các bạn nữ đừng hiểu nhầm tớ nhé, gay lắm .. :D )
Trang: nhận được fee waiver của bố rồi hả. Giấy của trường mà thư kí còn ko có thì ngồi đấy làm gì nhỉ. Kick her butt out of there !! :D
À quên. Cũng có trường ko phân biệt intl, đấy là Princeton, giới thiệu cho Diệu Hương đấy. :D

Thank you nhieu nhieu.. thoi Princeton nhuong cho ban khac :p
hom nay co diem SAT roi. cac ban len collegeboard ma xem di. Ai muon an mung thi cu noi nhe! To cha lo, dang nao cha thi lai.

Mọi người thông báo điểm SAT để tổ chức ăn mừng nào :beerchug:
Đặc biệt là chú Minh nhé.Anh tin tưởng vào chú.
À mà cho tớ hỏi là nếu tớ viết essay Why ... ? rồi gửi như common essay thì có được ko nhỉ ? Rồi apply Swarth nó đòi 1 bài Why nữa thì mình làm thế nào nhỉ. :)

Cám ơn bạn Vinh quan tâm. Tớ vừa biết điểm SAT 2 xong. Math IIC với Physics là 800. Writing là 730. Đúng là phải ăn mừng thật. Bạn Vinh chúc mừng tớ đi, gửi cho 1 cô Canada nào xinh vào:D.
Tưởng năm nay lẻn apply được Swarthmore, ai ngờ có người rồi. Chán thế.

O Dieu Hau tot bung oi,
Ay thieng qua! To vua view cai thread nay vua mo vao xem diem SATI. hehe, sau bao nhoc nhan cuoi cung iem cung co du dung khi may mo cac cac top top mot chut (cho hai cu o nha do kho) ( top cua em la duoi Ivy League va tren tier
..)
BTW, Bi thu, Diep, Uong dau het roi nhay?

chết...các bạn giỏi thế này thì tớ về nhà cày ruộng thôi :((

Kiều Trang đã viết:
Congratulations Papa!!! HAPPY BIRTHDAY as well!!!
Hehe, đã đến đâu.
Đùa chứ giờ VN thì cũng đến rồi. Cám ơn.

Congratulations chú minh. :beerchug:
Chú có quà sinh nhật tuyệt vời nhỉ.
Anh tặng thêm cho chú một cô Canada như nguyện vọng nhé.

Congratulations chú minh. :beerchug:
Chú có quà sinh nhật tuyệt vời nhỉ.
Anh tặng thêm cho chú một cô Canada như nguyện vọng nhé.

Hài lòng chưa.
Chú thì sướng rồi.Tuần sau anh lên máy chém đây.(Xin chúa ban phước lành cho con Amen)

:dazzler: :roflmao: :drummer: :guitar:
Yeah..chúc mứng sinh nhật bạn Minh + bày tỏ lòng ngưỡng mộ

nguong mo qua chung! thoi, to biet than biet phan, dat muc tieu community college.
ban Minh gi oi, ban o My bao nhieu nam roi the? truyen dat kinh nghiem cho ba con voi. :D hic.. nguong mo!

Bạn Minh của chúng ta đã ở Mỹ được vài tháng rồi.
Kinh nghiệm của bạn ý là học giỏi sẵn từ VN. :smoking:

The Princeton Review Report on the October 11, 2003 SAT

Congratulations, the SAT is over! We hope that all your hard work and dedication paid off and that you were able to achieve the scores you wanted. As you may know, The Princeton Review carefully monitors every SAT so that we can provide our students with the most up-to-date guidance and information on the test. We thought that you might be interested in what we observed about this latest SAT administration.
We have detailed information on two form codes administered on October 11, 2003; ML and ZP. It is possible you saw a different test.

Form ML ZP
Section 1 Math 25q (Problem Solving) Math 25q (Problem Solving)
Section 2 Verbal 30q (2 Single Passages) EXPERIMENTAL
Section 3 EXPERIMENTAL Verbal 35q (Dual Passage)
Section 4 Math 25q (QC/GI) Math 25q (QC/GI)
Section 5 Verbal 35q (Dual Passage) Verbal 30q (2 Single Passages)
Section 6 Verbal 13q (Single Passage) Math 10 (Problem Solving)
Section 7 Math 10 (Problem Solving) Verbal 13q (Single Passage)

Verbal Highlights:

There were some notably difficult words among the wrong answers on this test. The relatively simple construction of both the sentence completions and the relationships between the stem words in analogies worked in a student’s favor. Most sentence completions contained easily spotted clues and often the best word for the blank was the clue. There were some unusual relationships among the more difficult analogies but working backwards on these should have taken care of most wrong answers. The reading comprehension passages were rather straightforward in both content and tone and nearly all the questions contained line references or contained good lead words. This worked out well for students since some of the answer choices required careful POE to eliminate the wrong answers. Those students who stuck closely to eliminating answers that are too extreme or contain something false in them would have gotten to the right answer more times than they may yet realize.

Math Highlights:

Students should have felt comfortable working on almost all the questions on the math section of the test. There were plenty of opportunities to use Plugging In, especially on geometry and exponent questions. The toughest questions on the test, and there weren’t too many of these, were ones on triangles and quadratics. These were great ones to skip. Likewise, the last 10-question Problem Solving section offered students plenty of technique-able questions and few difficult ones. Students who stuck to an appropriate pacing strategy should have found ample places to hit their target numbers.

Thông tin bổ ích phết Vinh ạ. ( cô Canada đấy là thế nào đấy)
Btw, cám ơn các bạn, ko ngờ sang Mỹ vẫn được chúc mừng sinh nhật:)
Các bạn chưa thi thôi, thi xong rồi thì chắc cũng thấy dễ thôi mà.
À mà mọi người nói điểm SAT 1 đi chứ, thông báo cho nhau biết với chứ.
Bạn Vinh hôm trước hỏi hơi buồn cười. Ấy làm commonapp mà lại viết Why Swarthmore, gửi cho trường khác nó đuổi đi à ? :D

Back
Bên trên