Senior students come here and discuss

Stanford lam gi cac em
cứ chỗ nào ăn nngon campus điệp thì vô
vào stanford MIt thi oai đấy, nhưng mà đồ ăn thì dở, con gái thì xấu, học thì trâu, nhiều chú treo cổ vì học quá nhiều dấy...híhí

Khánh Trang đã viết:
Thực ra so với Writing thì phần Science dễ hơn nhiều, chỉ cần học từ là được.
Cũng ko hẳn là như thế. Thực ra hôm nay đi thi bị bất ngờ vì phần Math với Physics khó hơn dự đoán. Lý thì gần như là Lý chuyên ở nhà. Nó có cả những cái như entropy, định lượng tốc độ truyền nhiệt ( theo diện tích, độ dày ngăn cách với cả chênh lệch nhiệt độ), rồi thuyết tương đối, quang lượng tử ... và... Nói chung phải nghĩ chứ ko chỉ đọc đề rồi trả lời luôn như SAT 1. Phần Writing thậm chí còn dễ hơn dự đoán, đề essay là : People often overestimate the importance of .... , write an essay to complete that sentence.
Tớ chỉ có 1 kinh nghiệm duy nhất là khi làm practice test nên dùng cái answer sheet để trả lời chứ ko nên tạo 1 cái answer sheet khác, chỉ viết A, B, C, D, E. Vì nó nhanh hơn thực tế khá nhiều. Nói chung cả 3 môn tớ đều làm vừa hết thời gian, ko kịp check nữa.
Hết rồi. :mrgreen:

Đúng thế, :) các em đừng nghĩ là science dễ chơi đâu. Có thể câu hỏi của nó kô quá phức tạp nhưng nó hỏi rất rộng, đòi hỏi mình phải nắm kiến thức rất chắc, nhất là Hóa, Lý

Chúc mừng chú Minh thoát được một gánh nặng. :guitar:
Hi vọng kết quả tốt cho chú.(Đừng cao quá kẻo lại lấy hết học bổng của anh em :smoking: )
Tớ tháng 11 mới thi SAT.Cầu trời cho nó trót lọt để con ít nhất được nhận vào trường miền núi ko thì về vn học đại học TH vậy. 0:)

Tơ cũng vừa thi s.a.t xong tình hình thảm hại kinh khủng đang nghĩ xem có nên cancel không đây.
Hỏi nghiêm túc có bạn nào tình hình thảm hại quá không mà nếu có thì có nên cancel không vậy

Tớ nghĩ ko nên cancel score, phí tiền. Cứ để đấy. Đằng nào ấy cũng thi lại, khi đấy điểm cao hơn thì trường nó sẽ lấy điểm cao.

hic Thao oi, to thi the tham cha kem gi ay.. biet truoc la se kem nhung ko ngo te den the.
toi quai gi cancel co chu.. dang nao cung lay diem cao hon ma. Cu de day xem diem the nao.

May dua cung truong to di thi( bon MY ) keu la de hon no tuong.
Minh oc le kem that.
Thuc ra khi gui diem thi E.T.S gui het ca ma . Diem kem qua cung chan , biet the...

sao mày kêu ca mãi thế hả Thảo...tao biết mày kêu chán thê mà lúc biết điểm chắc 13xx cũng nên (giống cái lần mày thi toefl ấy):mrgreen: cả bạn DH nữa :mrgreen:

Mọi người có ai biết gì về G.E.D không . Tớ không hiểu nếu mình muốn thi bay giờ thì có được không vậy?

G.E.D la cai gi ma nghe la vay ta?
he he.. Hoai Anh oi, to cung co keu nhiu lam dau nhi? Keu cho no bo tuc y ma . Dang nao cha thi lai, lo quai gi.

hi mọi ng đây là lần thứ 3 to post bài Cái laptop ghẻ no cứ chập mạch liên tục Chờ tớ đánh xong xuôi rồi nó mới dở chứng Quá đáng thật HUHU lại quên giới thiệu rồi Tớ là Nhung vịt ex ở Ky bb

:eek: thì GED làm gì mày... năm ngoái anh tao có phải thi đâu nhể??? trường nào nó đòi GED thì mày cứ lờ đi :D

You are welcome
............................................

Xin hỏi bác Khanh Nguyễn hiện đang học ở đâu vậy ?
Anh em cùng học TH mà ko biết nhau nhỉ.

Đề nghị mấy bạn vừa thi SATI va SATII post may bai phổ bién kinh nghiệm nào ?
Vd như bài thi SATI có khó hơn trong sách 10 Real SAT ko ?
Có 7 sections thì có thêm section of Math or Verbal ?
Thi writing cua SATII thì writing topic là gì ?
.............To be continued

Back
Bên trên