Senior students come here and discuss

To Nhat Minh;
Lam ơn trả lời tớ 1 câu có được không;
Chắc là cậu đang on cả sat 1 , sat 2. Nhìn chung 2 cái có giống nhau không

Minh ơi, ấy nhanh ghê nhỉ, 11/10 này thi SAT II rồi cơ đấy! Chúc thi tốt nhé!

To Thảo: làm sao mà giống nhau được hả bạn?

Ai định thi SAT 2 môn gì thì post lên cho mọi người xem cai nhể?

Btw, các anh chị cho em hỏi: vào tier 1 LACs ( or UNIs) thì bao nhiêu SAT 2 la vửa ạ? ( let's say 3 subjects: Math IIC, Physics & Writing)

To Minh: chú dạo này năng nổ thế? Anh có lời khen :D:D:D

Ko nhanh cũng phải cố mà nhanh thôi bạn Diệp ạ, tớ có mỗi 3 kì để thi, muốn thi SAT 1 sau thì phải thi SAT 2 trước thôi chứ biết sao. À mà ở Arizona thì nóng lắm nhỉ, cả khô nữa.
SAT 2 khác SAT 1 bạn Thảo ạ. Về Math nói chung chỉ hơn mỗi cái là có số phức, nhưng cũng ko có vấn đề gì cả, vì cũng chỉ có 1 công thức cho nó thôi, nhớ la được. Về Writing của SAT 2 thì khác Verbal của SAT 1 khá nhiều, nói chung hơi giống TOEFL, chỉ tội khó hơn độ vài chục lần thôi:D .
To Hải cu, anh đang định nhắc nhở chú vì thiếu tích cực đấy.:D

To Hương:
Kể thêm về cái học bổng của trường cậu đi.
Theo kiểu trường đại học đến trường quảng cáo đúng không?

Anh nhớ SAT 2 math làm quái gì có số phức nhỉ. Chắc là hồi anh thi nó không ra. Nói chung em nào có kiến thức về Toán, Lý vững vàng thì rất nên thi :)

Chú Minh cứ nói quá chứ anh thấy cái số phức có gì đâu.
Đề nghị mọi người cứ bình tĩnh mà lấy 800 Math IIC. :D
Cái verbal của SATII làm gì mà hơn mấy chục lần TOEFL , vài lần thôi.
;) .Nhưng chú minh đúng là đáng biểu dương.
Bao giờ thi xong post một bài kinh nghiệm cho những người đi sau nhé.
:D
Good luck.
P/S: À mà chú có apply ED cái nào ko?

Hehe, chú cứ nóng. Anh bảo là có số phức chứ đã nói gì là khó hay dễ đâu.
Anh cũng bình thường thôi, bọn bạn anh cũng có mấy đứa thi SAT 2 tháng này mà.
Anh ko định làm cái ED nào cả. Hơi tiếc vì ko biết chính sách mới của Stanford cho ED từ trước. Nhưng ko sao, cứ ung dung mà làm regular, thi càng muộn càng nhiều thời gian ôn chứ sao.
Thế chú định ED "con" nào mà dọa dẫm nhau kinh thế.:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Dạ, ai mà chả có reach school hả anh/chị :D ( giới tính: ??? ) Em apply đâu có nghĩa là em đc vào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
giới tính của bạn Minh là................N..........A..................M :D
nhưng có gan làm em ơi, ngang anh Minh năm ngoái, Minh nhẩy :D

To Minh: Con tưởng bố chê bọn Stanford keo cơ mà? Nếu bố có apply Stanford thì CM tài chính vừa phải thôi, nhiều quá con theo không nổi đâu.

To anh Minh: Năm nay có nhiều nhân liều lắm anh ạ...Em cũng là một trong số đó. Giống như anh Long nói là đằng nào cũng được waive fee tôi gì không thử.

Hi' hí, năm ngoái mình cũng liều, nhưng đấy là cái liều của 1 thằng ngu. Công nhận thế. Thành ra bỏ mất bao nhiêu mối ngon, hehe, tiếc của, giờ còng lưng đi làm. Bác Lan đừng đá đểu thế chứ? Biết lỗi.

hic.. thay cac ban dinh qua! Thi Physics cho SAT II a? To doc qua thi coc hieu gi ve quang hoc ca. Ma sao phai thi Phys lam gi cho kho nhi? To chi thi Math IC va ca Math IIC thoi.
Ma SAT I con chua thi nua... minh dung la con rua!
A, ma ban nao vua bao Verbal ko kho lam y nhi? Lam on bao cho to cach hoc voi!! Sap chet roi!!!
A, ban Minh oi, thi SAT II xong cho biet kinh nghiem phan writing nhe! To ngu phan nay lam!

TO THAO: quen, chua tra loi cau hoi cua ay.
Ay cu lam ho so gui thang qua truong to di. Nam sau no van se tiep tuc ve truong Ams de tuyen day. (.. neu nhu tinh hinh cua to khong qua bi dat) Tot nhat ay nen lien he voi no truoc khi no ve VN. Cai nay de to hoi cho. Co gi to se gui ho so cho ay, ok?

Diep oi, nam sau moi apply ma, dung ko? Hay la may dinh skip nam senior? Neu the thi may dinh xin truong nao the de tao con chay xa ;) ?

Tớ apply 1 số trường nó đòi Writing, Math 2 với cả Science, thế nên thi thôi, với lại physics cũng ko đến nỗi, nói chung cũng ko có gì mới.
To Trang: Stanford keo nhưng cũng còn hơn Cooper Union. COn ko theo được bọn Sài Gòn sang đây học High SChool đâu. Chẳng may thằng nào cuồng quá ko xin đồng nào thì bố con mình dễ chết cả nút đấy.

Minh ơi,
Cậu nói chính sách mới của Stanford là gì thế?
1 con bạn ở trường tớ nói là điểm thi s.a.t. của nó là 1415 .....KHi tớ khen thì nó nói là phần lớn những ai serious về việc học đại học đều phải đạt score cỡ đấy...
Mỹ nhiều đứa giỏi thật........

Có đứa Mỹ điểm SAT cao nhưng học cũng thường thôi em ạ (đấy là em nói có đứa, cấm bác nào mắng em đấy :D) Ở đâu chả có đứa giỏi đứa dốt :D
TMinh, tớ đá đểu ấy quái đâu, tớ chỉ nhớ đến bạn Minh năm ngoái thôi :D Chính ra nên xin trường to to một tí, mình dại :D bi giờ đúng là còng lưng đi làm, mà vẫn nợ nần chồng chất. Tình không có, tiền ko có, nằm trong giỏ, chả khác gì con...........:((

Back
Bên trên