Senior students come here and discuss

THế thì phải cảm ơn chị nhiều rồi. Nhưng chị nghĩ liệu năm nay nó có nhận 2 đứa Việt Nam cùng lúc không ạ. Nếu ko thì cũng hơi ngại.

lại còn có chuyện có intake quota cho sv từng nước nữa à? không có lý nào lại có chuyện mỗi năm chỉ nhận 1 sv VN. Nếu như 1 sv VN > 1 sv Trung Khựa chẳng hạn, tất nhiên nó sẽ nhận sv VN rồi.
trường anh chẳng hạn, hàng năm vẫn nhận cả mớ sv Bul, Ấn, Khựa và Bủn.

Anh Long ơi,
Sao trường anh nó chưa bao giờ nhận "một mớ" sinh viên Việt Nam nhỉ ?
::cool:
Đề nghị anh báo cáo về tình hình mất cân bằng sắc tộc trong sinh viên quốc tế ở trường anh và nêu biện pháp giải quyết là lấy thêm mỗi năm một đống sv Viet Nam .(Kể từ năm nay)
:D

Hoàng Long đã viết:
lại còn có chuyện có intake quota cho sv từng nước nữa à?
Không hẳn là quota, nhưng em nghĩ các trường này nhận sinh viên quốc tế 1 phần để giải quyết vấn đề diversity. Thế nên chắc là bọn nó ko nhận 1 "mớ" Việt Nam cùng 1 năm.
Tò mò 1 tí, anh học Amherst sao ở CA thế ạ. Study abroad à ?

Hehe anh Long ơi, trường em nó cũng nhận một mớ Bulgary mỗi năm, chúng nó nói tiếng Bun mình nghe mình cú :D

hic.. nghe noi co cho tu hop cho Senior.. dang suong! o day kho get along voi tui senior qua!
About the app, I think the college counselor will help us a lot.
To Vinh, wat 'bout your highschool life?

To Dieu Huong :
My schoollife is pretty good.Bạn bè cũng vui vẻ.Mấy thằng Canada o đây rất thân thiện.Còn Châu Á thì có TQ , Ấn ĐỘ.Thêm cả mấy đứa Nigieria nữa. Ngồi bàn về truyện Kim Dung với bọn TQ hay lắm. Mình nói tiếng anh thì nó ko hiểu the legend of condor heroes là gì , quay ra nói tiếng việt thì nó hiểu Quach Tinh voi ca Hoang Dung. :D

:)) I also learn some Chinese since coming here! But it's hard to join the Asian groups! Really hard! they are .. kinda.. cold. (Toan bon nha sieu giau ma)
Will you apply ED? Wat 'bout teachers'rec? Minh moi sang duoc may tuan thi ko biet la teacher biet viet cai quai gi nhi?
To khong go duoc dau tieng Viet, sorry!
By the way, co ai biet cach nao load unicode de doc duoc tieng Viet ko a?

Sao lại phải load nhỉ, máy của tớ cũng làm gì có phần mềm nào gõ tiếng Việt đâu.

to dung Mac nen load du kieu roi khong an thua. hichic.. dung la hien dai thi hai dien!
btw, co ai biet dia chi mua laptop nao ko? cai laptop nay dung het nam nay la phai tra lai cho truong roi!

Cheapest is EBAY.com
<--- experienced :D

Còn khá giả thì cứ lên thẳng IBM, Toshiba, Dell, HP, hoặc ra CompUsa, Bestbuy, CircuitCity các kiểu mà tìm em ạ!

Xin hỏi mọi người đã viết xong cái common essay chưa nhỉ ?
Và ai định apply ED trường nào thì thông báo nhé để tớ còn tránh đụng độ mọi người.Mà cách tốt nhất chắc là tớ chọn cái nào ở West xếp hạng 217 cho nó an toàn.:D

P/S : Nếu bạn Diệu Hương muốn load unicode thì vào www.fpt.vn.
Sau đó sẽ đọc được TV.

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
to dung Mac nen load du kieu roi khong an thua. hichic.. dung la hien dai thi hai dien!
btw, co ai biet dia chi mua laptop nao ko? cai laptop nay dung het nam nay la phai tra lai cho truong roi!
Hmm, hinh nhu nam ngoai chi My nha em mua lai cua truong hay sao y ma.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vinh ơi, ấy từ từ cái nào. Mới đầu tháng 10 mà ấy viết xong essay rồi á? Hic hic hic...

Ấy ấy bạn Trang đừng hiểu nhầm.
Tớ chỉ hỏi mọi người thôi chứ tớ đã làm cái gì đâu.Bây giờ mới tháng 10 vội gì. Đi chơi ngắm cảnh chứ ở nhà viết essay làm gì :D
Còn ai thích làm sớm thì càng tốt chứ sao. ;)

Thế Vinh apply bn trường rồi ? Sao dạo này không thấy gọi phone cho chị ? Học hành thế nào ? ( hỏi thăm ké chút ) :p

Cho mình mạn phép hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn; Có bạn nào thi s.a.t chưa....TÌnh hình thế nào.....
Bạn nào đuợc báo điểm chưa?
Mà có ai quyết định thi a.c.t không?

Well, to khong apply ED vi chua chuan bi kip may thu nhung tu nhien lai co 1 suat full ma deadline la 15/11 cua Emory. Nhung cai nay competitive qua, chac ko lot.

To thi noi chung cu tranh may truong noi tieng ma moi nguoi hay apply ra. O My nhieu truong tot lam ma, cung apply vao 1 truong lam gi cho kho. hi hi.. the nen cac ban tranh Middlebury, Williams, Dartmouth va Wesleyan ra nhe! Thanx! ;)

Diep oi, may con 1 nam nua sao thi SAT som the lam gi cho kho ? 1 nam nua thi co phai diem cao hon han ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe vừa đi đến admissions office, có đứa nước nào đấy đã gửi app đến Laf rồi mới dã man :D nhưng vẫn chưa được đọc, fai đợi như bọn ED khác, thế nên mọi người ko fai cuống lên gửi sớm, cứ đúng deadline có mặt là được :D

Back
Bên trên