"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Dân spammer như mình ít khi viết bài dài, nên khi viết bài nào dài quá, toàn save vào đâu đó trước.:p
Nếu thấy mình có khă năng thì cứ tiến lên Hưng ạ. Mình ko sai là đc rồi, 3 năm chứ 10 năm cũng chả là cái quái gì nếu em quyết tâm mà.:)
Nhưng cạnh tranh ở đây phải hết sức làng mạnh, ko được nói xấu, gièm pha đối thủ, ko đc tâng bốc, đề cao mình, trước mặt "người ấy".
Nếu em là chính mình trong việc này thì em đã dành được điều kiện cần rồi đó.;)

Vũ Thu Phương đã viết:
@ em Hưng: đọc dòng màu trắng của em, xử chứ ko phải sử...
mà nếu em thấy thik bạn đó thật thì cứ làm vì hạnh phúc của em :)) nhìu lúc chị thấy chị hổ báo lắm , toàn đi giành giật vs ng ta... nhưng mục đích cuộc đời của con ng chung quy cũng là hướng tới hạnh phúc bản thân.. cho nên mình muốn hạnh phúc cũng đâu có gì là sai trái... có điều nên cạnh tranh công bằng, đừng chà đạp lên người khác là được mà em :):)

À mà đã là phim thì ko phải thực... cái gì là phim cũng đều có sự perfect nào đó cả... mà cuộc đời con ng ta thì ít khi được lắm em ah... (giả sử em học mấy câu thoại ở phim ra mà nói ở đời thực thì có ng tưởng em có vấn đề đấy :)) )... cho nên sét đánh được, yêu thực sự được thì quá tốt... nhưng khi em lớn và trưởng thành thì mọi chuyện sẽ khác... ai cũng thế... lúc đó con ng ta trân trọng những tình cảm lâu bền, hạnh phúc... vì lúc đó 2 ng 1 nam 1 nữ chuẩn bị đi đến hôn nhân mà :)) sống cùng nhau gần 50 năm nữa chứ ít gì (giả sử tuổi thọ trung bình là 75--> 80 :)) ) ... 2 con ng sống lâu thế cạnh nhau dễ nhàm chán... nhưng nếu tình cảm lấu bền , yêu nhau :x:x yêu nhau thật sự ko thiếu nhau đc ý..:x thì cuộc sống của họ sẽ hạnh phúc hơn rất nhìu...
Sét đánh chị cũng thấy nhìu người thành đôi, nhưng cái đó hi hữu lắm...(sét chỉ tính là yêu ngay từ lần đầu thôi đấy, còn loại bít nhau lâu , tự dưng đùng 1 cái có 1 lovely action nào đó mà thik thì chị ko tính là sét)...hi hữu lắm em ah... hạnh phúc cũng có mà đổ vỡ cũng có...
Chị nhìu khi thik mạo hiểm nhưng mạo hiểm gì cũng có mức độ :))

Nghe anh Hiếu nói đúng quá... vì thông thường sét đánh rồi cũng có t để tích lũy tình cảm mà :)) cũng là mưa dầm 1 trận đã đời nữa :x

btw :(( bài này viết lúc đầu dài hơn thế này nhưng HAO tự dưng điên :((... viết lần 2 cảm xúc giảm mạnh :((

Kết thục đợt trúng sét đầu tiên mất đúng 7 ngày số đẹp đây chị da cam ơi.:))

Chỉnh sửa lần cuối:
ko ngờ topic này được hơn 1 năm rồi mà vẫn có người post bài :)), ai lập mà hay thế nhỉ ;))
Hồi trước mình chọn sét đánh, bây giờ mình chọn mưa dầm. Đúng là mỗi thời điểm con người có 1 cái nhìn khác nhau, nhưng tóm lại vấn đề tiên quyết ko phải mưa hay sét mà vẫn là vấn đề con người

Cái đó là tuỳ nghi xử lý chị ạ! Đâu phải cứ mưa, cứ sét 1 đằng là tốt đâu.:D
Mặt trận bỏ ngỏ rồi hả Hưng, tấn công đi, làm bạn là bàn đạp tốt nhất đó.;)
Nhưng lưu ý trước là chiến thuật mưa dầm là hợp lý nhất trong trường hợp này, nhất nhất ko đc manh động quá mức bình thường.[-x

Phạm Vũ Lộc đã viết:
Cái đó là tuỳ nghi xử lý chị ạ! Đâu phải cứ mưa, cứ sét 1 đằng là tốt đâu.:D
Mặt trận bỏ ngỏ rồi hả Hưng, tấn công đi, làm bạn là bàn đạp tốt nhất đó.;)
Nhưng lưu ý trước là chiến thuật mưa dầm là hợp lý nhất trong trường hợp này, nhất nhất ko đc manh động quá mức bình thường.[-x

Em thua rồi, rút lui rồi.
Vấp ngã thì đứng dậy, đau thì khóc anh Lộc ạ ,chính bạn ấy đã nói với em thế mà.

9 năm với 9 ngày giá như 9 năm trước em ở đó.

Buồn, xin làm 1 người bạn thân vậy (chắc cũng không đựoc nữa vì bạn ấy nghĩ rằng thời gian quá ngắn em chỉ là bạn của bạn ) nhưng em thua thật rồi, "xin lỗi Hưng lúc tớ buồn tớ không nghĩ tới ấy đầu tiên ".

sao người ta lại tin vào mưa dầm thâm lâu vậy hả.
Buồn buồn buồn.:))

Ôi! Sao chuyện đời nó trắc trở thế vậy.
Anh cũng đã nghĩ nhiều rồi, có nên thik ai đó ở cái tuổi này ko.
1 người ngoài cuộc thì nghe những người đang yêu nói những điều mà theo họ là sáo rỗng, là hâm, là dở hơi...8-}
Nhưng khi họ yêu thực sự thì lúc đó, bất kỳ ai cũng ko còn là mình được nữa: "yêu là chết trong lòng 1 ít"...
Anh cũng vừa mới rút ra 1 kết luận, ko biết đúng ko:
"Khi yêu thik 1 cái gì, chính ta đã đặt mình dưới cái đó 1 bậc, coi trọng cái đó, tôn thờ cái đó...,cho dù mình có là người mạnh mẽ, có bản lĩnh nhất đi chăng nữa".
Khi mình đã đặt mình ở vị trí dưới cái gì đó thì mình lại càng ko chấp nhận để nó vuột khỏi tay mình.:( Thế nên người ta mới dùng mưa để giữ nó chứ ko phải sét./:)
Nhưng ko có gì là ko thể thay đổi, vì thế giới này là thế giới của sự thay đổi mà.;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Vũ Lộc đã viết:
Ôi! Sao chuyện đời nó trắc trở thế vậy.
Anh cũng đã nghĩ nhiều rồi, có nên thik ai đó ở cái tuổi này ko.
1 người ngoài cuộc thì nghe những người đang yêu nói những điều mà theo họ là sáo rỗng, là hâm, là dở hơi...8-}
Nhưng khi họ yêu thực sự thì lúc đó, bất kỳ ai cũng ko còn là mình được nữa: "yêu là chết trong lòng 1 ít"...
Anh cũng vừa mới rút ra 1 kết luận, ko biết đúng ko:
"Khi yêu thik 1 cái gì, chính ta đã đặt mình dưới cái đó 1 bậc, coi trọng cái đó, tôn thờ cái đó...,cho dù mình có là người mạnh mẽ, có bản lĩnh nhất đi chăng nữa".
Khi mình đã đặt mình ở vị trí dưới cái gì đó thì mình lại càng ko chấp nhận để nó vuột khỏi tay mình.:( Thế nên người ta mới dùng mưa để giữ nó chứ ko phải sét./:)
Nhưng ko có gì là ko thể thay đổi, vì thế giới này là thế giới của sự thay đổi mà.;)

Đúng vậy anh Lộc ơi.Đêm qua nghe bài người ta cứ nói càng thấy phê:

Tình yêu dẫu có cũng chỉ là giấc mơ trong mỗi cuộc đời..
Có một người bước qua biết bao cuộc tình, ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời, đến 1 ngày bước chân mỏi mệt bỗng nhìn lại không còn ai đứng bên ta......

Em không thể buồn chỉ vì mình Ch được, hôm qua đã de-accept 4 cái nick mấy con add nick YM em rồi, buồn quá chả muốn làm quen với ai hết , đã vui đùa với biết bao người giờ đây khi bị trúng sét thực sự thì thất bại.Thật là mệt.

Tại sao lai denied chứ!
Với anh thì càng add nhiều càng mở rộng quan hệ, càng học hỏi đc nhiều.
Có lẽ chuyện kia làm em suy sụp quá rồi.
Tình yêu dẫu có cũng chỉ là giấc mơ trong mỗi cuộc đời...
Nếu nghĩ như thế này, và ở tuổi này thì có lẽ tốt hơn cả./:)

Deny nên đấy, đừng add nhìu quá chả nhớ ai, có khi lại bão hòa ấy chứ...
Sao em Hưng lại ko thik mưa dầm nhỉ 8-| ... trường hợp của em thì cáchmưa dầm thấm lâu vẫn tốt nhất...:) Bạn ý có thể nói vs em như thế vào lúc này... nhưng nên nhớ con gái khá thông minh trong chuyện tình cảm, bít rõ ai là ng tốt vs mình, ai là ng mình cần :D ... vì vậy đừng nên nản lòng :D:D:D

Tưởng đã đỡ, hóa ra ko! Tất cả là do ko chịu nghe lời tớ! Thôi tớ kệ ấy đấy, thích làm gì thì làm, thích nghĩ gì thì nghĩ...
Hic, em mất bao nhiêu công lao thuyết phục bạn Hưng ''bỏ đi'' thế mà bạn ý lên đây được anh Lộc chị Phương ''khai thông tư tưởng'' ->lại thành như cũ rồi! Mất công quá!

Hic! Đọc bài em Hưng mà cũng thấy đau lắm!
Có lẽ em đã đặt hết tình cảm vào người ấy rồi.
Đóng cái vai người thứ 3 nó vô duyên lắm, mà còn đau khổ nữa.
Thôi thì bây h chỉ còn biết làm bạn thôi, nhớ là bạn và chỉ bạn mà thôi đấy.
Còn nếu mà cứ cố nữa, em sẽ càng đau hơn.
Bỏ hay ko thì tuỳ, nhưng đừng cố nữa, cứ để đó mà chờ thời thôi. Đừng cố liều!
Mọi hành động thái quá bây h sẽ mang đến hậu quả lớn đó.
Ít ra thì em vẫn còn cơ hội, hãy học cách thik 1 ai đó từ đầu đã.

Chị ko phải mắng em đâu nhưng mà chị thấy em nhát thật đấy :D:D:D
Em là con trai nên ko thể hiểu nổi con gái trong trường hợp này muốn gì :D:D:D (uh mà chị cũng chưa bít chắc là mình bít hết tính tình của bọn con gái).. Thế nhưng sao em ko đưa bé C về mà lại phải nhường cho VH :D:D:D làm sao em bít rằng C ko mún em đưa về :D:D:D em đã hỏi bé ý chưa :D:D hay là tự động lầm lũi rút đi và nhường lại cho bé VH :-/... Việc đứng giữa thằng con trai (chíp hôi :)) ) cũng làm C khó xử kém gì, làm sao bé ấy dám chọn ai, chọn ng này làm tổn thương ng kia mà :) nên ai đề nghị trước thì ng đó được, ai rút lui trc càng thấy kém bản lĩnh :D:D:D chị mà là bé C thì chị...từ chối cả 2 :))xem đứa nào có lòng thật nó sẽ theo mình 1 đoạn đòi chở mình về ấy chứ (nhưng thất vọng 1 nỗi là bây h con trai ít thằng làm thế lắm :)) bảo đi là đi ngay :)) )
Chị thì chị ko khuyên em cố đấm ăn xôi, chuyện tình cảm, nhất là tình cảm mới lớn nó lằng nhằng lắm em ah :)):)) nói chung cứ để tự nhiên, cái gì phải đến rồi cũng sẽ đến :), nhưng trong 1 số trường hợp như trên thì đừng nên vứt đi cái cơ hội của mình, nó có thể ko làm cho C thik em nhưng cũng có thể giúp 2 đứa gần gũi, thành bạn thân cơ mà :D sao ko nắm bắt lấy nó mà lại tránh mặt hả em :)) mà nếu C đồng ý đi vs VH , em mà cảm thấy vui cho 2 ng thì cứ đi cùng họ mà trò chuyện có sao đâu (TH cùng đường về thôi :D:D:D)...
Nói chung là cái gì đến nó sẽ đến :)) nhưng đừng chấp nhận số phận 1 cách thụ động :)):x

Vũ Thu Phương đã viết:
Chị ko phải mắng em đâu nhưng mà chị thấy em nhát thật đấy :D:D:D
Em là con trai nên ko thể hiểu nổi con gái trong trường hợp này muốn gì :D:D:D (uh mà chị cũng chưa bít chắc là mình bít hết tính tình của bọn con gái).. Thế nhưng sao em ko đưa bé C về mà lại phải nhường cho VH :D:D:D làm sao em bít rằng C ko mún em đưa về :D:D:D em đã hỏi bé ý chưa :D:D hay là tự động lầm lũi rút đi và nhường lại cho bé VH :-/... Việc đứng giữa thằng con trai (chíp hôi :)) ) cũng làm C khó xử kém gì, làm sao bé ấy dám chọn ai, chọn ng này làm tổn thương ng kia mà :) nên ai đề nghị trước thì ng đó được, ai rút lui trc càng thấy kém bản lĩnh :D:D:D chị mà là bé C thì chị...từ chối cả 2 :))xem đứa nào có lòng thật nó sẽ theo mình 1 đoạn đòi chở mình về ấy chứ (nhưng thất vọng 1 nỗi là bây h con trai ít thằng làm thế lắm :)) bảo đi là đi ngay :)) )

P/s: post xong bài này mới đọc được bài của bạn Hoa.
Hix ấy mò xuống tận đây à?Mò xuống đọc được rồi thì đừng về kể lung tung với C nhé.Mỗi lần ấy kể là .......

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối giời ơi em zai của chị ơi :)):)) ghê thật đấy...;;) nhưng ai bít trong quá trình đó VH và C nói những gì ;;) mà nói thật, em thử đặt mình vào vị trí C xem :)) em cũng làm vậy... nếu chị là C, chị còn gọi điện xin lỗi đàng hoàng cơ :)) :p:p
Thôi mừng cho chú em, dù sao thì cứ coi như em đã thành công, em tiếp tục lên đây tường thuật cho cả nhà nhá :))

~~~>YM :C"Hưng có giận C không, C thành thật xin lỗi Hưng , hôm nay ngồi cả buổi C không học được vì sợ Hưng buồn.".
Hic! Đc 1 câu thế này thì có khi tối đó anh chả có chat chit với ai đc nữa. Sướng thế còn gì!
Nhưng câu này ko thể nói lên đc C có ý gì.:-?
Trong chuyện này thì thiển ý của anh là: Cứ làm bạn của C đã, phải là bạn tốt đã, tốt ăn đứt những đứa khác. Thế là lui đó, lui mà ko pải lui, lui để chờ thời. Anh bảo rồi, ít ra là em ko thua VH tí nào cả, chỉ hoà là cùng.
Nhưng vấn đề cốt lõi là em ko đc phạm sai lầm, cứ tỏ ra bình thường trong chuyện này, bình tĩnh mới thắng đc em ạ. Chưa biết C nghĩ gì thì đúng là khó thật.:-?
Nhắc nhỏ: Thử móc ngoặc với bạn Hoa để làm tình báo cho mình đi.:p

híc híc anh lộc spam ở đây cũng kinh phết nhỉ:D Em chọn sét ngắn +mưa dầm thấm lâu .Có ai theo ko?Vì em thấy lúc đầu phải có cảm tình(bao gồm cả ấn tượng,thích,ghét.....)thì mới để lại dấu ấn rùi mới tiếp tục tính tiếp đc chứ:D

Spam đâu em, chỗ này nói chuyện nghiêm túc đó.
Spam thì về 3 topic nhà mình thôi.>:)
Em vào đây đóng góp thêm ý kiến cho bạn Hưng đi.:D

Phạm Vũ Lộc đã viết:
Hic! Đc 1 câu thế này thì có khi tối đó anh chả có chat chit với ai đc nữa. Sướng thế còn gì!
Nhưng câu này ko thể nói lên đc C có ý gì.:-?
Trong chuyện này thì thiển ý của anh là: Cứ làm bạn của C đã, phải là bạn tốt đã, tốt ăn đứt những đứa khác. Thế là lui đó, lui mà ko pải lui, lui để chờ thời. Anh bảo rồi, ít ra là em ko thua VH tí nào cả, chỉ hoà là cùng.
Nhưng vấn đề cốt lõi là em ko đc phạm sai lầm, cứ tỏ ra bình thường trong chuyện này, bình tĩnh mới thắng đc em ạ. Chưa biết C nghĩ gì thì đúng là khó thật.:-?
Nhắc nhỏ: Thử móc ngoặc với bạn Hoa để làm tình báo cho mình đi.:p

Chị phuơng với anh Lộc cứ làm như em đang viết kịch bản không bằng ấy ( mà có khi dựng thành phim ăn đứt nhật ký vàng hoe của VTV3 :)) ).Có những cái kể được có những cái không kể được mọi người ạ.
Mà bọn em vốn dĩ vẫn là bạn đấy thôi, "chỉ mong là người bạn tốt thế là đủ"
em vẫn luôn tự nhủ thế.

@:Chị cam,anh khỉ(cái avatar của anh Lộc có phải là 3 con khỉ đang làm trò nhưng thực ra người xưa quan niệm đầy là thần chú tình yêu đấy ?1 con bịt mồm 1 con bịt tai 1 con bịt miệng 1 con bịt mắt = mù quáng,câm nín, lắng nghe = tình yêu tiếng la mã cổ gọi là "abimus" thì phải ) ơi cho em hỏi cái này.Trên tầng 4 chỗ nhà WC nam có 1 cái lỗ leo lên trần được đục ra làm gì thế ?mà treo lên đấy có bị làm sao ko ?;;)

cái avatar của anh Lộc có phải là 3 con khỉ đang làm trò nhưng thực ra người xưa quan niệm đầy là thần chú tình yêu đấy ?1 con bịt mồm 1 con bịt tai 1 con bịt miệng 1 con bịt mắt = mù quáng,câm nín, lắng nghe = tình yêu tiếng la mã cổ gọi là "abimus" thì phải
Trời! Cái này anh biết thì chết liền!:(
Nó là 3 con khỉ bịt mắt, bịt tai, bịt mồm => biết nhưng chưa chắc là tốt.
Có thứ ko nên thấy, có thứ ko nên nghe, có thứ ko nên nhìn.
~~~> "khôn chết, dại chết, biết thì sống."
Chứ chả có tình yêu nào trong triết lý này cả./:)
Trên tầng 4 chỗ nhà WC nam có 1 cái lỗ leo lên trần được đục ra làm gì thế ?mà treo lên đấy có bị làm sao ko ?
Anh cũng định lên nhưng chưa dám. Chỗ đấy lên đc đó, nhưng mà bị bắt thì hơi phiền./:)
Hôm nào anh em mình rủ nhau lến đấy đi.:D Mùa đông lên đó thì...:))

đoc truyện bạn Hưng thấy hay hay nên phải post một bài hường ứng thôi.
Tớ là tớ ủng hộ cai'" mưa dầm thấm lâu" bạn ý vừa chia tay với bf thì càng đúng là lúc có cơ hội nhất. tớ nghĩ thế :) ko phải là mình tranh thủ hay lợi dụng cái thời điểm này, mà bây h bạn ý đang rất cần 1 người để chia sẻ những chuyện vui buồn. Bt đang có 1 người như thế tự nhiên bây h "bay đâu mất" thì cũng buồn + thấy trống trải lắm . DĨ nhiên mình chưa thể thay thế người đấy ngay được nhưng đã bảo là mưa dầm ngấm lâu mà lại :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên