"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ngày 20/10 có người chợt hứa tặng em hoa giấy người ta gấp, rồi nhìn em cười rất tươi... Hic, thế này gọi là gì, ko phải là sét nhưng mà vẫn làm cho em vui suốt cả ngày... đến bây giờ vẫn thấy vui...

thế đã tặng chưa?
Cái này đc giải thik là em bị ng` đó phóng sét.
Chỉ biết đc thế thôi.:D Mà có khi em dính điện của ng` đó rồi thì phải.:D

nó gọi là hiện tg sét rùi đó..còn cãi nữa :))

Ngày 20/10 có người chợt hứa tặng em hoa giấy người ta gấp, rồi nhìn em cười rất tươi... Hic, thế này gọi là gì, ko phải là sét nhưng mà vẫn làm cho em vui suốt cả ngày... đến bây giờ vẫn thấy vui...

Chết thật, bạn Hoa- bà già đau khổ của tớ, trúng sét rồi, hồi trước ấy toàn kê đơn thuốc cho tớ bây giờ tớ kê lại cho nhé ?
Xem ấy có nuốt nổi ko mà hồi trước cứ bắt tớ uống ( vì tớ ko uống nên bây giờ mới bị di chứng thế này đây :)) ).

Rõ ràng ko phải là sét, vì em quen người ta từ 1 năm trước cũng thấy quý quý... Nhưng mà ko hiểu tại sao... Nói chung là nửa này nửa kia, vừa là mưa dầm vừa là sét hay sao ý... Thế này thì chắc em sắp hết hơi rồi, hic...

Chết thật, bạn Hoa- bà già đau khổ của tớ, trúng sét rồi, hồi trước ấy toàn kê đơn thuốc cho tớ bây giờ tớ kê lại cho nhé ?
Xem ấy có nuốt nổi ko mà hồi trước cứ bắt tớ uống ( vì tớ ko uống nên bây giờ mới bị di chứng thế này đây :)) ).
Ai bảo ấy tớ là bà già đau khổ, có ấy là ông cụ non đau khổ thì có! Hỏi mọi người xem có ai bảo tớ thế ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Rõ ràng ko phải là sét, vì em quen người ta từ 1 năm trước cũng thấy quý quý... Nhưng mà ko hiểu tại sao... Nói chung là nửa này nửa kia, vừa là mưa dầm vừa là sét hay sao ý... Thế này thì chắc em sắp hết hơi rồi, hic...

Ai bảo ấy tớ là bà già đau khổ, có ấy là ông cụ non đau khổ thì có! Hỏi mọi người xem có ai bảo tớ thế ko?

Không chỉ có tớ bảo ấy là bà già đau khổ đâu :))
Đây nhé, người trong cuộc thường ko sáng suốt Hoa ạ.
Tở đảm bảo đây là sét, để tớ phân tích cho nhé;

Bình thường ấy đang đi dưới trời, cỏ cây hoa lá tung tăng đua nở, chó mèo chạy chơi ngoài đường, đám mây bay trên đầu, mây bay thì cứ bay, người đi thì kệ người.Đến 1 ngày, đám mây ấy nạp đủ điện tích, nó phóng bùm 1 tia sét-->ấy trúng sét luôn.

Vậy ko gọi là trúng sét thì là gì^^?Chả qua nó chờ nạp đủ điện, chờ thơi cơ mới phát điện thôi :))

..."Đến 1 lúc nào đó" :))
Đủ lượng thì sẽ có biến đổi về chất em ạ.:D

buồn quá dạo này bạn ý cứ tránh mặt em :((
hix quen 2 năm ko thấy j mà sao chỉ 1 tháng trên bạn ý mình đã khổ thế này :((
ai bảo bạn ý cười kute quá cơ :p
:(( khổ thân mình :(( cứ thik hot boy làm j cho mệt :((

Dù biết là chọn sét không thắng nhưng vẫn chọn . Đơn giản vì đã từng bị sét oánh trúng và giờ vẫn còn mê man

Lý 1 á?:-?
Cái này thì chị Phương có nhiều kinh nghiệm.>:)

gì đấy... 2 ngày ko vào, vào đã thấy bạn Lộcc lôi mình ra :(( thảo nào bị cúm mấy hum nay b-(b-(
10 L1 , ai thế em ;;);;)
con zai L1 ah, trong mắt chị thì nhìu thằng đc lắm em ah :)) mà có ko được thì cũng chả dám nói :)):))
đùa chứ mọi ng cứ mệt mỏi vì sét đánh thế nhỉ... mọi ng cứ thoải mái xem nào >:D< suy luận nghĩ ngợi vừa thôi >:D< thế thì có bị sét đánh cũng ko bít :))>:D< ...thế là đc mà :x

Xin lỗi, mọi người đi xa câu hỏi chính của chủ đề quá rồi. Poll cũng đã thể hiện rõ ý kiến của mọi người:
- Sét đánh: 93 (39.41%)
- Mưa dầm thấm lâu: 143 (60.59%)

Xin lock topic này lại, tiện đây nhắc mọi người hạn chế post bài lan man ở các topics khác nhé!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên