"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
cần gì cấp cứu... sống thoi thóp cũng là 1 thứ đáng nên trải qua 1 lần em ah
Sét đánh cho choáng mà thoi thóp thì mới đáng.
Chứ đánh cái, lăn đùng ra thì chán quá.:(
Hôm nào cho hai em H đánh sét xem ai toi trc nhá.>:)
Sau đấy sẽ nhận ra mình chỉ tìm 1 ng` thay thế thôi, cái đấy ko gọi là sét
Cái này là chủ động, ko phải là bị sét đánh 1 cách bị động.:-?
Nhưng thường nếu "thật sự coi trọng cuộc tình trước đó và đã yêu thật lòng" thì sẽ khó mà có tâm trí đâu mà giật ai hay bị ai giật nữa. Điện từ cái cũ chưa hết.:|

@Béo: sai cái j :)) đảm bảo tao nói chỉ có đúng đến chính xác thoai :D
@Lộc: Ơ, tớ nghĩ là bị động ý. Đang ở trong trạng thái luẩn quẩn vì tình chưa dứt n bắt buộc phải chấm dứt suy nghĩ về 1 ng` để ko chìm sâu hơn vào nỗi buồn. Ko phải mình đi tìm mà vô tình mình hướng về 1 nơi có thể che chở và 1 nơi cho mình cảm giác bình yên, muốn tìm 1 ai đó yêu mình và đôi luk nổi điên đến mức muốn trả thù "ấy ấy" (ko hiếm). N thực lòng mà nói hành động luk ấy ko chỉ rõ con tim nói j lắm. Đang có ai đó để mình nghĩ về, và dành hết (gần hết thoai chứ nhở :) ) mối quan tâm, đột nhiên đứt phựt 1 cái :D thôi xong, trống vắng kinh khủng. Cần ai đó để thay thế cũng chấp nhận đc. Vs điều kiện là đối tượng thay thế hiểu rõ hoàn cảnh của mình và chấp nhận.

Em Linh nói rất đúng , cái cảm giác hụt hẫng xuất hiện khó mà rũ bỏ đc , hình ảnh người ta tự dưng ko xuất hiện với tần suất dày đặc như trước , nhưng mỗi lần trở lại thì đi kèm biết bao là tâm trạng . Nhiều khi nghĩ đến trả thù này nọ , h nghĩ lại tự dưng thấy buồn cười vì mình trẻ con quá :D

Mọi người ở đây bị sét đánh tất cả bao nhiêu lần rồi ;;)

2 anh ạ :D
không phải tần suất không dày đặc như trước đâu anh :D em thấy có khi còn dày đặc hơn ý :D đơn giản là mình muốn quên càng chóng càng tốt nhưng chính thế lại càng làm cho mình nhạy cảm hơn với những gì có thể gợi nhớ đến ai đó :D

Có lẽ .....:-? , thì anh cũng nói là xuất hiện ít nhưng cảm xúc thì mạnh hơn còn gì :D
Phần lớn toàn là 2 nhỉ :(

Lần đầu nhưng không biết sợ :)) nhưng sau lần 2 thì :)) hình như có biết sợ hơn tí chút :D
Thế anh thì bao nhiu?
N roài thời gian có thể xóa nhòa đi tất cả.

<<< chưa bị xét oánh bao giờ :|, mà ... hình như có vài lần nhưng do né được nên ko sao :|
<<< đang hô phong hoán vũ trong 4 năm nhưng hình như trời đang bớt mây và mưa sắp tạnh 8-} ... đất thì khô và chưa ngấm tí nước nào -.- :((

2 lần rồi anh Hiếu ah 8-}8-} nhưng rồi thấy là tại mình ko có phòng bị :)) bây h vừa trơ vs sét, vừa có phòng bị kỹ càng :)) sét mấy cũng ko đến...

bạn Hoàng bi quan nhể..:)) đất khô ah :)) thay bằng đất sét đi :)) giữ nc tốt lắm 8-}

mọi người toàn 2 lần nhỉ :-? Anh cũng chỉ hơn mấy đứa 1 lần thôi mà .Còn lại thì toàn là mưa , cũng chẳng cần lâu lắm :|
Em Phương thờ ở với chuyện yêu đương nhẩy , cố gắng học đội tuyển tử tế năm nay thi quốc gia , quốc tế à ;;)

Con béo mà thi thì :)) dã man :)) mà ông quang quác mê mày thế thì :)) chắc là lão ý sẽ "ôn" cho mày tử tế :))
Mưa là mưa chứ ai cần lâu :D

Vũ Thu Phương đã viết:
@ ỉn Link:sai rồi mày ah :)) bây h tao thấy abc và LBL như bạn bt thôi :)) chán lắm rồi :))
Em Hạnh vs em Hưng mod đang định phóng sét vào nhau ah :-? 8-}

@ em Hưng: cần gì cấp cứu... sống thoi thóp cũng là 1 thứ đáng nên trải qua 1 lần em ah :):)

Em có cố ý phóng sét vào bạn Hạnh đâu chả qua em vừa bị sét có giật nên bị nhiễm điện nó phóng điện lung tung ấy mà.Trúng sét rồi ko chỉ thoi thóp ( tới bi giờ ) mà còn nhiễm điện giải phóng ra lung tung nữa .--->di Chứng người bị sét đánh ^^.
Mà bạn Hạnh Muốn phóng sét vào em cũng ko được vì em đang trong tình trạng bị sét giật tê người, sét của bạn Hạnh chưa đủ mạnh để gây cảm giác :))

anh Lộc đã viết:
Hôm nào cho hai em H đánh sét xem ai toi trc nhá.>:)
chị Phương đã viết:
Em Hạnh vs em Hưng mod đang định phóng sét vào nhau ah
Sợ thật, mình còn chưa làm j` mà đã bị nói thế này :-s :-s
Hôm nào anh Lộc vs chị Phương phóng sét vào nhau đi ;;) ;;)
bạn Hưng đã viết:
Mà bạn Hạnh Muốn phóng sét vào em cũng ko được vì em đang trong tình trạng bị sét giật tê người, sét của bạn Hạnh chưa đủ mạnh để gây cảm giác
Tớ ko dám phóng sét bạn Hưng đâu:D

Bạn Hưng của tớ hóa ra là trúng sét nặng bây giờ đi giải phóng điện từ lung tung à? Nguy hiểm! Sao ấy bảo là chỉ say nắng sơ sơ thôi mà, bây giờ lại chuyển thành cột thu lôi cho sét nó đánh vào?

Em Hưng mà cứ lang thang n` trên HAO, có ngày dính sét em Hạnh đó.:-?
Mọi người đều 2 ah?
Nhớ lại thì có lẽ mình cũng 2, nhưng là mưa nhiều hơn cơ, ko hẳn là sét.
Đúng là lần đầu thì chưa đủ kinh nghiệm, ko biết sợ. Lần sau có chín chắn hơn thật.:-?

Phạm Vũ Lộc đã viết:
Em Hưng mà cứ lang thang n` trên HAO, có ngày dính sét em Hạnh đó.:-?
Mọi người đều 2 ah?
Nhớ lại thì có lẽ mình cũng 2, nhưng là mưa nhiều hơn cơ, ko hẳn là sét.
Đúng là lần đầu thì chưa đủ kinh nghiệm, ko biết sợ. Lần sau có chín chắn hơn thật.:-?
Anh ơi, 2 là gì hả anh? Em đọc chẳng hiểu mô tê gì cả???:-/
Mà bạn Hạnh có muốn phóng sét vào bạn Hưng cũng ko được thật, bạn Hưng bây giờ đang nhiễm điện từ nặng, mãi chưa hết! Khổ thân!

Nguyễn Phương Hoa đã viết:
Bạn Hưng của tớ hóa ra là trúng sét nặng bây giờ đi giải phóng điện từ lung tung à? Nguy hiểm! Sao ấy bảo là chỉ say nắng sơ sơ thôi mà, bây giờ lại chuyển thành cột thu lôi cho sét nó đánh vào?

Dòng điện là dòng các hạt mang điện tích chuyển động có hướng ấy ạ, mà tớ người trần mắt thịt sao nhìn thấy được mấy cái hạt đó lúc bị dính sét .Lúc đầu thấy phê phê tưởng là chỉ bị cảm nắng lung tung giờ mới biết sét nặng để lại di chứng tê hết cả người :((

Dòng điện là dòng các hạt mang điện tích chuyển động có hướng ấy ạ, mà tớ người trần mắt thịt sao nhìn thấy được mấy cái hạt đó lúc bị dính sét .Lúc đầu thấy phê phê tưởng là chỉ bị cảm nắng lung tung giờ mới biết sét nặng để lại di chứng tê hết cả người
:p Di chứng cũng có nhiều loại em ơi ;;)
Thế em bị sốt cao, bỏng nặng hay là liệt nửa người ;;)
Công nhận, các em bi h phát triển sớm thật :)) Ngày xưa lớp 10 anh chả biết gì cả (Chắc tại hệ miễn dịch tốt ;;) >:) )

Tùy từng người thôi anh ạ! Như em đây cũng đã biết gì đâu, mới chỉ chuyên gia đi tư vấn với ngồi nghe bọn bạn em tâm sự thôi. May mà em chưa bị sét đánh bao giờ, mới bị 1 lần cảm lạnh vì bị dầm mưa thôi...

không có kinh nghiệm tư vấn kiểu gì em :))
Chả phải kinh đâu anh bình :)) có khi hồi đấy anh cũng ấy ấy mà anh không biết :))

Sợ thật, mình còn chưa làm j` mà đã bị nói thế này
Hôm nào anh Lộc vs chị Phương phóng sét vào nhau đi
8-} ý gì thế em... đã bảo chị trơ rồi mà ;;) ko có phản ứng trc kích thích đâu...Trừ khi có thằng nào đáp ứng đủ cái list của chị ;;)

:)) mưa thấm vào ng ốm thì chết :)) nhưng vẫn hơn sét giật tung ng teo luôn 8-}

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên