"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Đinh Hồng Hạnh đã viết:
Sợ thật, mình còn chưa làm j` mà đã bị nói thế này :-s :-s
Hôm nào anh Lộc vs chị Phương phóng sét vào nhau đi ;;) ;;)
Ta đang tu luyện công lực, phóng sét bừa bãi sao đc.[-x
Em Hạnh lo mà đỡ sét đi, anh thấy như em điện trở còn bé lắm.:))

Em Lộc chưa đủ trình đi phóng sét , he he :D

Tự dưng nhớ đến đoạn cuối bài Người ta nói , rồi tự hỏi đi phóng sét có gì hay ho , hành động nào cũng có quan hệ nhân - quả , biết đâu sau này đi phóng nhiều quá rồi thì ..........:-?

Về phần kinh nghiệm của em thì, ko biết phải nói thế nào, cũng có thể coi là ko có, thế mà chẳng hiểu sao bao nhiêu bạn tìm đến em để tâm sự và nghe em tư vấn... Vui thế cơ chứ! Nhưng mà dù sao em cũng đang mong có dịp tích lũy thêm kinh nghiệm...^_^

Nguyễn Phương Hoa đã viết:
Về phần kinh nghiệm của em thì, ko biết phải nói thế nào, cũng có thể coi là ko có, thế mà chẳng hiểu sao bao nhiêu bạn tìm đến em để tâm sự và nghe em tư vấn... Vui thế cơ chứ! Nhưng mà dù sao em cũng đang mong có dịp tích lũy thêm kinh nghiệm...^_^

Hoa ơi hôm nọ chat với bạn chưa kịp vào đề mới đang phần mở bài của màn tư vấn thì bạn chạy đâu mất hix.
Mà nghe nhiều tư vấn cẩn thận có ngày điện tích nó nhiễm dần dần rồi thành trúng điện lúc nào ko biết đâu :))

Thế là mưa dầm rồi Hưng.:-?
Có một người, bước qua biết bao cuộc tình, ngỡ rằng mình, là người hạnh phúc nhất trên đời... Đến một ngày, bước chân mỏi mệt. Bỗng nhìn lại, ko còn ai đứng bên ta...
Thế đó! Ko phải ko phóng đc, mà ko nên phóng.
Nhưng theo em, phóng sét ko là 1 hành động chủ quan, cái chủ quan là cái cách xử sự đối với người dính sét của mình.:-?

Lộc nói hay quá :x Nhưng có thằng cứ phóng sét tùm lum xong mỗi tay vài con cá ấy..../:) ghét lắm.../:)
Nói chung là mưa thôi cho an toàn... vì thông thường sét đánh sẽ ko bền lâu đc đâu [-x ..sau 1 thời gian điện tích sẽ mất dần thôi 8-|... mưa dầm mới lâu dài đc... :x

Biết đâu phóng điện xong rùi lại cứ phóng liên tục vs cường độ vừa phải, ko chết ng` đâu :)) đủ để duy trì 1 tình yêu đẹp.

Phạm Vũ Lộc đã viết:
Thế là mưa dầm rồi Hưng.:-?

Thế đó! Ko phải ko phóng đc, mà ko nên phóng.
Nhưng theo em, phóng sét ko là 1 hành động chủ quan, cái chủ quan là cái cách xử sự đối với người dính sét của mình.:-?

Em vote bài hay cho Anh lộc không phải vì anh ý nói hay mà vì anh ý trích dẫn bài hát có câu em kết nhất với đúng tâm trạng nhất anh ạ :((
Nhạc của UHP toàn nhạc sến nhưng có nhiều câu rất hay hix như câu anh vừa trích dẫn ấy ^^.

Đúng là "bước qua biết bao cuộc tình mới nhận ra xung quanh mình chả còn ai" .~~~>nhạc buồn wa'.

Hix buồn quá :(( Nếu mình đủ khả năng phóng sét làm bạn ấy sock ngay phút ban đầu nhưng mình không thể đem lại tương lai tốt đẹp cho người ta thì chia tay là tốt nhất "đừng cố níu kéo cũng tan vậy thôi" . Chỉ biết nói với người ấy"xin lỗi em tôi không là người em mơ " (Anh Khoa thi SMDH em kết mỗi bài này ^^ ).

Hix ai đã nghe bài "Lời chia tay sao dễ nói thế anh " của Quỳnh Anh chưa tâm trạng wa' lát em tìm link cho mọi người nghe :

Lời Chia Tay Dễ Nói Sao Thế Anh-QA đã viết:
Ai khi yêu đừng nghe người ta cứ nói nếu yêu ai đừng đặt niềm tin quá nhiều , ai khi yêu đều nghe người ta đã bảo nhau rằng lòng người thường hay bảo nhau rằng :lòng người thường hay đổi thay.
Mà sao em vẫn không tin, tình yêu em vẫn trao anh để bây giờ đơn đau, người đùa vui đến với em rồi người quay lưng bước đi , tình yêu ngày xưa là chi với anh .....
Vì tình yêu xưa ta trao nhau sao khó quá người ơi mà lời chia tay anh trao cho em sao quá dễ dàng........

Bài này tâm trạng quá ~~> Kinh nghiệm từ bài này là không nên bị trúng sét và đi phóng sét lung tung để rồi lúc điện tích phát tán ~~~>khổ đau cả 2 :((

Nhưng nhỡ bị trúng sét rồi phải làm thế nào ^^? :))

Chết chết! Bài anh làm chú Hưng bị choáng sét của nhạc UHP rồi.:-s
Nghe ít thôi! Ko là sau này ko đỡ nổi sét thật đâu.:-?

Nhạc UHP chán :)):)) bây h có thằng nào hát lại mấy bài của Hà Anh Tuấn hoặc mấy bài của se7en là em trúng sét liền ;;);;):x (ờ nhưng mà tất nhin là phải nhảy đc như anh se7en :x).... nghe se7en'Love của Se7en đi :x tâm trạng lắm 8-|

@ em Hưng: :)) trúng sét rồi thì nối đất thôi :)):)) , hoặc là phóng ngược lại cái đứa vừa phóng sét vào mình :):) (nhưng mà cái này ko phải ai cũng làm đc :-?:-?)... điển hình là chị :)) hồi xưa trúng sét mà chả thể nào phóng ngc lại cho thằng kia chết đi thì thôi :)):)) chán...:) bây h thik mưa hơn :x..

Chỉnh sửa lần cuối:
Ack ack , Lộc nhé , dám cướp của ta , đợi đấy ..............[-( [-x

2 câu cuối cùng của bài hát người ta nói rất đúng ý mình , tiếc là nó lại đi dành cho 1 ai đó chứ không dành cho mình . Làm gì cũng phải nghĩ đến tương lai nhỉ :-? .
Thấy mọi người toàn vote cho Mưa dầm thấm lâu mà lại đi kể chuyện sét đánh :|

Thì thấm lâu nên chả có chuyện gì để kể :):)
Sét đánh hùng hồn quá nên phải kể thôi :):)
Nhưng mà đời ng ta thik mạo hiểm , tuy nhiên gần cuối lại thik sự an toàn vững chắc :x

Có chuyện chứ :)) nhiều chuyện :)) chẳng qua ko ai dám kể :))
Sét đánh có khi là 1 mẩu chuyện hết sức giản dị, n đáng nhớ.

@ Phương : ý em hoàn toàn đúng

nhưng thực ra chẳng cần đến cuối đời mới đi tìm sự an toàn vững chắc em ạ .

Trải qua 1 , 2 cuộc tình thôi nhưng đã có nhiều người muốn dừng lại .

Trong khi .........b-(

Em vẫn thích Sét đánh hơn thế nó mới giống phim anh ạ.
Thường 99% mối tình sét đánh lên fim đều có kết cuộc tốt đẹp còn những mối tình mưa dầm thấm lâu từ đầu phim thì 70% là 1 người chết 1 người tàn tật >_<

Về với thực tại đi Hưng ơi!/:)
@a. Híu: Em type theo tâm trạng anh mà anh so đo cài giề thía.[-(
(Mình ko đủ đào hoa như ảnh :()

Thôi ko dám , sợ P! ( viết thế này hay hơn viết là P1 nhỉ :D) lắm .

Nghe hồi xưa các cụ kể về chuyện cảm nhau như thế nào ( các cụ ở đây là phụ huynh chúng ta ) , yêu 5 năm , 7 năm mà trước đấy còn có cả 1 thời gian dài dành cho mưa dầm , tự dưng thấy phục thật .
Đâu phải mưa dầm nào cũng dẫn đến kết cục ko hay ho đâu em :D , nếu thế thì mọi người đã giơ biển tẩy chay mưa rồi . Phim thì vẫn chỉ là phim , cho dù có nhiều điều là thực nhưng đấy chỉ là thiểu số , phải tin tưởng vào kết cục tốt đẹp chứ ;) .
Lại nghe đến ông anh bà chị sét đánh khi lần đầu tiên ông ấy đến nhà chị dâu chơi cùng bạn , bị bà chị ném cái gối vào mặt rồi cảm nhau , từ đấy hay đến dọn phòng hộ , nghe mà chết cười , thế mà cũng 7,8 năm rồi mới cưới .
Như thế thì thời gian cũng chẳng còn quan trọng gì , sét đánh hay mưa thì cuối cùng cũng chỉ là 1 hình thức để rút ngắn khoảng cách , thắp lên ngọn lửa tình yêu thôi :)
-------

Giá như mà ..........

Hôm nay là ngày thứ 8 kể từ lúc bị trúng sét, điện tích đã giảm nhưng Việt nam lại sắp gặp cơn bão xa bờ.
Buồn wa' liệu mình có sai khi chen vào giữa 2 bạn ấy,liệu có ích kỷ không khi phóng sét vào tình cảm 3 năm của họ trong khi mình mới quen bạn ý 7 ngày.Có lẽ mình nên ra đi cho bạn ý đỡ khó sử.......

@ em Hưng: đọc dòng màu trắng của em, xử chứ ko phải sử...
mà nếu em thấy thik bạn đó thật thì cứ làm vì hạnh phúc của em :)) nhìu lúc chị thấy chị hổ báo lắm , toàn đi giành giật vs ng ta... nhưng mục đích cuộc đời của con ng chung quy cũng là hướng tới hạnh phúc bản thân.. cho nên mình muốn hạnh phúc cũng đâu có gì là sai trái... có điều nên cạnh tranh công bằng, đừng chà đạp lên người khác là được mà em :):)

À mà đã là phim thì ko phải thực... cái gì là phim cũng đều có sự perfect nào đó cả... mà cuộc đời con ng ta thì ít khi được lắm em ah... (giả sử em học mấy câu thoại ở phim ra mà nói ở đời thực thì có ng tưởng em có vấn đề đấy :)) )... cho nên sét đánh được, yêu thực sự được thì quá tốt... nhưng khi em lớn và trưởng thành thì mọi chuyện sẽ khác... ai cũng thế... lúc đó con ng ta trân trọng những tình cảm lâu bền, hạnh phúc... vì lúc đó 2 ng 1 nam 1 nữ chuẩn bị đi đến hôn nhân mà :)) sống cùng nhau gần 50 năm nữa chứ ít gì (giả sử tuổi thọ trung bình là 75--> 80 :)) ) ... 2 con ng sống lâu thế cạnh nhau dễ nhàm chán... nhưng nếu tình cảm lấu bền , yêu nhau :x:x yêu nhau thật sự ko thiếu nhau đc ý..:x thì cuộc sống của họ sẽ hạnh phúc hơn rất nhìu...
Sét đánh chị cũng thấy nhìu người thành đôi, nhưng cái đó hi hữu lắm...(sét chỉ tính là yêu ngay từ lần đầu thôi đấy, còn loại bít nhau lâu , tự dưng đùng 1 cái có 1 lovely action nào đó mà thik thì chị ko tính là sét)...hi hữu lắm em ah... hạnh phúc cũng có mà đổ vỡ cũng có...
Chị nhìu khi thik mạo hiểm nhưng mạo hiểm gì cũng có mức độ :))

Nghe anh Hiếu nói đúng quá... vì thông thường sét đánh rồi cũng có t để tích lũy tình cảm mà :)) cũng là mưa dầm 1 trận đã đời nữa :x

btw :(( bài này viết lúc đầu dài hơn thế này nhưng HAO tự dưng điên :((... viết lần 2 cảm xúc giảm mạnh :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên