Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

to ***
ra đi chỉ là bắt đầu thôi

thôi tự dằn vặt bản thân đi. phải biết hi sinh,

dù khó, dù là từ bỏ sở thích, đam mê, thứ mà toàn bộ nhiệt huyết đã từng dồn vào đó

hâm lắm, ngớ ngẩn lắm, nhưng nghe này

PHẢI LÀM ĐƯỢC - - -

tương lai của tôi sẽ khác các anh, cuộc sống của tôi sẽ như ý của tôi chứ ko theo sự định hình của người khác, tôi sẽ đi Pháp, Ý, sẽ lượn hết châu Mỹ, sẽ uống cafe ở Lex Deux Magots, Cafe de Flore, sẽ trượt tuyết ở Nauy, sẽ quay trở lại các cung điện ở Nga, sẽ bước hiên ngang và luôn nhìn về phía trước

sẽ là 10 năm, 20 năm

không quản

tạm biệt. Tôi yêu tất cả các bạn, nhiều như đã từng và sẽ luôn, trừ với 1 người.

hẹn gặp lại sau :)

gửi nơi sâu thẳm trong tôi..
tất cả mới chỉ là bắt đầu,tự đứng trên đôi chân mình sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn dựa vào 1 người khác đấy.
đừng bao giờ quên mục đích của mình,đừng bao giờ từ bỏ niềm tin và mơ ước,quá khứ đã qua,tương lai sẽ tới,nhưng ngày hôm nay mới chỉ bắt đầu,tất cả cố gắng sẽ ko bao giờ hoài phí nếu ta thực sự muốn :).

bạn Thủy Tiên ơi mình xin lỗi bạn Thủy tiên :-< :(( :-< mong bạn k giận mình k mình buồn chết đây bạn hiểu hem :-<.

dạo này sao thất hứa nhiều thế này. sr mà chắc chắn sẽ đi vào 1 ngày nào đấy mà :(:(:(

chỉ để biết rằng cuộc sống là ko chờ đợi
phải tiến trc khi nó đuổi kịp mình
cố lên !
đường dài phía trước cần có động cơ là sự nỗ lực !

Gửi: Bố

Đã hơn 10 năm rồi con ko hề nói rằng con yêu bố. Con yêu bố nhiều lắm. Con tự hào khi con có bố như bố biết bao.
Con chỉ muốn nói rằng con sẽ luôn ở bên cạnh bố. Cố gắng lên bố, bố là người mạnh mẽ và cao thương nhất con từng biết đến trong cuộc đời này. Rồi nhà ta sẽ chiến thắng. Những con người đó sẽ có những gì họ xứng đáng được nhận.

Con trai của bố.

Huế à,

Có một anh chàng ngốc hôm nay gọi cho Hà Nội chỉ để nghe giọng Hà Nội thôi nhé. Nhưng mà lúc đấy Hà Nội để máy rung nên không biết. Thế là chàng ngốc để lại tin nhắn "Em cứ là em thế thôi. Con trai yêu con gái là vì rứa đó. Tớ sắp thi rồi nhưng vẫn vu vơ. Ha ha. Gọi điện để nghe giọng ấy mà không được"

Hà Nội gọi điện lại cho chàng ngốc. Chàng ngốc đang ở ngoài đường, tiếng còi xe ầm ĩ.

Nói chuyện dăm ba câu... :)

Chàng ngốc nói rằng "Dạo này tớ đang thi nên không online được nhiều. Bla bla bla... Tớ chỉ muốn gọi điện để nghe giọng ấy cho vui vậy thôi."

Sao lại cho vui? ;)) Hà Nội biết tỏng rồi nhé. ;)) Còn cái bài thơ rất vu vơ về mùa Thu mà Huế viết khi nhớ Hà Nội nữa nhé. ;))

Huế ơi,
Hà Nội yêu Huế mất rồi, thật đấy. Nhớ Huế nhiều lắm, biết không? :) Muốn nghe Huế hát... Muốn được nghe giọng Huế, muốn được nói chuyện với Huế, thật nhiều... Nhanh ra đây với Hà Nội, Huế nhé. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

dạo cảm thấy hơn hớn :)
ngoài những nỗi lo thường trực vài năm nay thì mình khá thoải mái, có lẽ thế^^ thói quen hiện tại: đang đánh răng thì nhìn vào gương cười 1 cái " cố lên!" thật là dễ thương^^ nhưng dễ thương thì không đủ nhỉ... phải cố gắng lên nhé! đã gọi là mơ ước cơ mà, thế nên không được bỏ cuộc, nhé! Cho dù ngày mai ( và nhiều ngày sau ngày mai nữa:)) ) có thế nào thì phải luôn nỗ lực hết mình. Dù hôm nay đột nhiên chỉ được 22.5/25, khá buồn, nhưng không sao, mình còn nhiều cơ hội mà. ngày mai là 1 ngày mới. Cố lên!!!

xin lỗi nhiều người dạo này bận quá không có nhiều thời gian thực hiện 1 số lời hứa đã nói chắc như đinh đóng cột:(
@ Chi ơi, chị xin lỗi nhé, thứ 2 chắc chắn chị sẽ vào chơi với em!
@ A sẽ đi mua sách với em trong tuần này, chắc chắn đó, cho dù anh đã hoàn toàn sạt nghiệp:((
@ F sẽ hoàn thành tác phẩm cho R đúng thời han, R cũng đừng có quên giao kèo với F đó=.="
@ Ku, chúng ta sẽ đi học nhảy. bao h thì chưa biết:"> tôi muốn học bh lắm:((
@ bất kì ai: đi bơi đi:((
@ R, again:)): đừng giận nhé. hứa là sẽ đi mà:(
@ thời tiết: bao h hết nóng hả mày:((

Anh sẽ yêu em trong mấy ngày ?
Bốn ngày : ngày xuân ,ngày hạ ,ngày thu và ngày đông .

Vậy thì 3 ngày ?
Ngày hôm trước ,ngày hôm sau và ngày hôm nay .

Thế còn 2 ngày ?
Ngày chẵn và ngày lẻ .

Vậy còn 1 ngày thì sao ?
Ngày anh còn sống .

@ ^ : cho anh 5 ngày thì mồm anh vêu lên =))

xin lỗi mạo muội phá cảm xúc của em, lâu lắm anh mới có hứng comm.
chứ yêu thì biết là yêu, mọi lời nói ra dẫn dắt đến đâu cũng chỉ được gọi là lời có cánh, là lời mình thả lỏng buông lơi sớm mai thức dậy nó bay đi mất ấy
mỗi ngày anh yêu em, là mỗi ngày bình thường, sáng thức dậy anh cũng bắt đầu như mọi người khác, giống như I just called to say I love you : ngày nói tiếng yêu chỉ là ngày bình thường, đừng phân biệt đó là hôm nào ;)
4 ngày anh yêu em, anh ở Sài Gòn chỉ 2 mùa mưa nắng
3 ngày anh yêu em, ngày trước anh gặp em anh yêu em bằng niềm tin
2 ngày anh yêu em, 1 ngày anh yêu em : nothing last forever

một khi lời nói bay đi tất cả là giả dối \:d/
vậy yêu là cứ yêu thôi, thời gian chẳng là gì...
cứ để hôm qua ta yêu người khác
hôm nay ta yêu nhau, chấp nhặt hôm qua làm gì

lúc này ta yêu nhau, sẽ có ngày li biệt
lúc đấy đừng đem thời gian ra dằn vặt nhau :))

à, mà hôm qua bị quay chóng mặt ,hôm nay thì bị dỗi , có người đi vắng, có người tấn công, có người tử thủ =)) tâm trí không bình thường
xin 2 chữ đại xá =))

Chỉnh sửa lần cuối:

rốt cuộc thì anh cần em, hay là không?

You know that I've always loved you
like two little kids do

And you know I'll always love you
no matter time comes through

The only thing you'll never know
is love's not all to me

That's why I don't deny nor nod
cause I want to be free ...

I'm not a perfect person
There's many things I wish I didn't do
But I continue learning
I never meant to do those things to you
And so I have to say before I go
That I just want you to know

I've found a reason for me
To change who I used to be
A reason to start over new
and the reason is you

I'm sorry that I hurt you
It's something I must live with every day
And all the pain I put you through
I wish that I could take it all away
And be the one who catches all your tears
That's why I need you to hear

I've found a reason for me
To change who I used to be
A reason to start over new
and the reason is you.

I've always love you ... too

mình sắp đi học đại học. mình vui và háo hức. mình sợ và ám ảnh. trong những mơ tưởng về bốn năm sắp tới là hình bóng của tháng ngày đã đi qua. mình sắp quay lại Mỹ. mình sắp về lại Greenville. nơi chứa không thiếu buồn tủi phiền muộn. những ngày dài ngồi sau vườn nhìn bóng nắng tắt, những chiều mưa đi dạo quanh neighborhood có nhà gỗ xinh xinh và vườn hoa tím, những sáng sớm lạnh buốt ngồi trong ô tô chờ heater khởi động. những chuỗi kỉ niệm ập về, cái nào cũng chồng chất suy nghĩ. nhạc Tuấn Ngọc vang vang tha thiết. mình nghe Tuấn Ngọc nhiều nhất năm đấy. đi qua ngày tháng dài của sự lẻ loi cô độc và những bức xúc chẳng thể nói ra bằng những lời ca buồn.

mình không muốn như thế, mình sợ lắm. khi trở về đã có những giây phút mình nghĩ hay mình ở lại quách đi. đừng đi nữa. đừng phải chịu nỗi buồn [có khả năng xảy ra] tiếp nữa. nhưng rồi mình lại thấy mình khao khát quay lại. ở lâu trong sự nhàm chán của lớp 12 rồi người ta cũng sẽ hướng về cảm giác productive. thế là mình lại đi Mỹ.

mình trông chờ nhiều thứ lắm. mình không mong quá khứ lặp lại. mình sẽ không chicken out. sẽ học sẽ nhảy nhót sẽ chụp ảnh sẽ làm musical sẽ chạy lung tung trên những bãi cỏ đầy nắng quanh những Gothic building của xứ sở ấm áp. dù sao bây giờ mình cũng khác với tuổi 17 rồi. khác nhiều, nhiều lắm. mình không còn là kẻ hoài niệm luôn nhớ về thế giới 16 tuổi bên kia đại dương. bạn bè ngày đấy mong chờ khắc khoải giờ cũng đã thành người xa lạ. mình vô tâm và hờ hững rồi. cảm xúc ít hơn trước. không xúc động mạnh. không bon chen. low profile và cứ thế đi. will that make a difference?

khó hứa được trước điều gì lắm. nhưng chắc chắn sẽ trân trọng bản thân hơn.

or in the worst case, mình vẫn là social outcast chẳng hạn, mình sẽ ngồi chơi nintendo ds lite màu hồng của mình. mình thích cooking mama, mario cưỡi khủng long và harvest moon :x

dear ông giời:
cảm ơn ông vì đã giữ lời hứa với con, ít nhất là cho đến lúc này
con có thể thông báo tin vui cho bố con được rồi ông ạ
nhưng ông cho con mặc cả thêm một tẹo được nữa không ông?
con muốn bố nuôi con được nhìn thấy con, hay chí ít là anh con ra trường, rồi được nhìn thấy anh con có vợ, có con nữa. không lâu lắm đâu ông à, ông hào phóng với con một tẹo ông nhé. :)

bố ơi, con làm được rồi đấy bố ạ :) bố vui lắm phải không bố? :)

@ sb : t sẽ suy nghĩ, t sẽ thử thik c, nếu nó có thể làm t thoải mái hơn, nếu như nụ cười của c có thể làm t cảm thấy ấm áp như t đã từng cảm thấy... tớ sẽ thử...
@ sb : :), cảm ơn , vì tất cả, sống tốt nhé :), t vs c, mãi mãi , k thể dc đâu :)
@ sb : a, e sẽ cố gắng bước tiếp mà k có a , e sẽ làm như a muốn, sẽ k làm phiền a nữa. A , yêu cô ấy nhiều vào nhé :) và nếu khi nào cô ấy là của a thì đừng bao h đánh mất cô ấy nữa nhé

Ông trời :
con cảm ơn ông đã k lật úp con trên con thuyền đó.con cảm ơn cảm ơn cảm ơn ạ.

.

Cảm giác cứ như ngày bé đc mua cái kẹo :x ùa về trong hạnh phúc vỡ òa :x

.
Cuối cùng con cũng đã làm đc :x

Gửi đến 1 ng` con luôn yêu quý :)
Ông ah, vậy là con đã thực hiện lời hứa rồi nhé! Vậy là con cũng đã làm dc rồi. Dù cho kết quả chẳng như nhiều ng` mong đợi ở con, dù cho còn 1 chút hối tiếc, nhưng con hài lòng với những j mình làm dc - Vì con đã luôn cố gắng để đạt dc nó mà ;)
Cám ơn ông, vì con biết, dù ở bất cứ nơi nào, ông vẫn luôn phù hộ cho con, dõi theo từng bước chân của con.
Con đã, đang và vẫn sẽ đi theo con đường mà mình đã chọn. Vì con biết 1 điều: Bên cạnh con luôn có những ng` yêu thương con, ông ạ >:-D<

Back
Bên trên