Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

Anh,
E biết là h trong lòng a rối bời, e biết e đã khiến anh nhớ đến những nỗi đau cũ...E biết a đã phải đấu tranh tư tưởng, e biết a đã khó chịu đến mức nào và rằng a đã phải chịu đựng, để vẫn nhẹ nhàng với e đến bao nhiêu...E biết...E biết rằng mình đã làm sai, e biết mình đã làm anh buồn, buồn lắm...
Nhưng A à,
E sợ a phải nghĩ, e sợ a lại nghĩ lung tung, nên e mới làm thế. Và h e biết chính e khiến lòng tin vào e trong a đang dần giảm xuống. E ko thể trách ai được, tại e tự gây ra thôi. H có muốn chứng minh cho a biết điều e nói là sự thật cũng ko được. Thôi thì đành vậy, coi như 1 lần e khiến cho t.y của chúng mình mong manh hơn...Nhưng e sẽ cố gắng, sẽ không bao h để a phải như thế, phải mất niềm tin vào e 1 lần nữa...H cứ để a tạm hoài nghi e vậy, rồi e sẽ cố gắng xóa tan nó đi...
E nói rồi mà, e đã, đang và sẽ mỗi ngày 1 cố gắng, để a ko còn thấy chông chênh, ko còn thấy e giống người ta nữa! E buồn lắm, nhưng sẽ chỉ buồn 1 lúc thôi, rồi e sẽ lại cười, cười để còn tiếp tục cố gắng, cười để còn tiếp tục ở bên a...........thật lâu!
Còn mấy ngày nữa e thi, dù có chuyện gì a cũng cố gắng để e không phải nghĩ ngợi, yêu a lắm! Chẳng biết a có đọc được những dòng này ko, cứ coi như là e tự lấy quyết tâm, tự cố gắng...
Ở bên a, mỗi ngày e lại hiểu a hơn 1 chút, mỗi ngày lại thấy mình lớn thêm 1 chút....

Chỉnh sửa lần cuối:

you make my heart so cold now. but it's good that my reason is working so my heart will not be broken.

cứ cẩn thận với cái cách ăn nói đó
mọi thứ đều có giới hạn của nó
hãy xem lại bản thân mình khi nói ng` khác
đừng làm nhg việc để ng` khác khinh bỉ và nhất là khi đã từng làm bạn của nhau .
Còn nữa
Chn tôi yêu ai , bỏ ai ko phai việc của cô .
Hơn nữa cô thích nó thì đi mà yêu , hay bảo vệ đấy là viêc cô tôi cũng ko qan tâm nhg đừng làm gì chạm đến tôi
Tôi chỉ kiềm chế và lễ độ với những ng` biết điều thôi
Hãy nhớ lấy điều đấy !

Cho mình mạn phép nói vài lời như thế này.
Bạn nào bỏ người yêu ấy mà, thì nói chung là cứ bỏ đi, bố đứa nào nói j :-j Nhưng các bạn cứ phũ người ta rồi, xong các bạn lại làm ra vẻ mình tình cảm lắm, đau đớn lắm, khổ sở lắm, thì nói chung là người khác nhìn vào, người ta thấy nó buồn nôn lắm. Cái ấy gọi là vừa ăn cắp vừa la làng ấy.
Mình thì mình chả fải loại tốt đẹp thiên thần j, nhưng mà những thứ bẩn thỉu là mình không thèm làm. Những thứ bẩn thỉu bao gồm: giả dối, đong đưa lẳng lơ, ích kỉ đến mức chà đạp lên người khác để mua vui cho bản thân mình... đại loại thế. Báo ứng là có thật đấy, nên trước khi làm tổn thương người khác, làm ơn tưởng tượng xem mình sẽ ra sao nếu bị như thế :-j Mình dù thích gái xinh :"> nhưng mà mình đánh giá cái phẩm chất ấy nó cao hơn :D cho nên ai không có là mình chửi =))
Các bạn zai thì mình không fải đồng loại với các bạn nên là mình cũng không dám ý kiến đâu, nhưng mà mình tin là nếu bạn một dạ hai lòng thì rồi người ta cũng sẽ double layer với bạn 8-> Với cả là bạn cứ làm tổn thương người khác dù bạn biết thừa thì bạn đáng bị chém chết lắm :)) Mình nói thật ấy :">
Con người ta thì ai cũng là người thôi. Cái gì nó cũng một vừa hai phải thì người ta còn chịu được, người ta còn nhịn được, người ta còn cố (giả vờ) cao thượng được. Chứ mà quá ra thì lại khó lắm.
Mình thì được cái là mình bị hèn, ai động đến mình thì mình bị sợ ấy , mình ko dám nói j đâu =)) nhưng mà cứ động chạm đến bạn mình là mình lại ko chịu đc =)) Đừng làm mình ngứa mắt quá nhé :">
Thân ái :x

Chỉnh sửa lần cuối:

gửi mày
tao đã cứ nghĩ tao về là mọi chuyện sẽ trở lại như cũ.tao đã cứ hi vọng vào cái tình bạn tưởng như được cứu vãn :) cái lúc đầu tiên nhìn thấy mày với L.lol. 2 đứa đều là bạn thân của t, h yêu nhau t vui lắm chứ, t chả nghĩ gì đâu cho đến khi nhận ra mày thay đổi thật nhiều. mà tao thì chả bao h giấu dc cái gì, vui buồn giận dữ cứ thể hiện hểt ra. tao k biết t có đang trách mày k, phải rồi, lúc tao buồn nhất, tao k thấy mày như ngày xưa mày vẫn làm. bây h mày chỉ là những câu nói bâng quơ, những lời hỏi han nghe nhạt nhẽo đến ghê người.tao cũng k hiểu thực sự mày coi tao là gì? tao sợ cái cảm giác tao cứ tự hỏi tự trả lời.suy cho cùng thế là thế nào chứ? nghe bọn nó nói tao đâu có tin, tao vẫn bảo mày thay đổi thế quái nào dc nhưng hình như đúng. tất cả mọi thứ chỉ loanh quanh luẩn quẩn bên cái tình yêu của mày như nó là tất cả. đừng nói là tao ghen vì tao k có.
thôi thì muốn ng ta đối xử với mình thế nào hãy cứ làm thế trước nhưng sao tao mệt mỏi phải cố gắng quá thế này.
giá mà ra hết dc như mưa hôm nay có phải đã vui hơn k
bất lực, k giữ mình được thanh thản.

Ko cần nói nhiều
Tao v mày kết thúc từ đây
Mày đúng là hết sức chịu đựng của t
Mày ko baoh chen ngang vào chúng tao đc đâu
Đừng baoh đến nhà t nữa

I don't need a man :)))

Sáng nay xem 1 cái film , 1 a từ đầu đến gần cuối film ko chê đc vào đâu =) nhg đến cuối film a ý mới lộ ra là 1 th đểu ko hơn ko kém=)
Film là để phán ảnh hiện tg , đời sống xã hội đời thườngg :))) nên ta có thể hiểu vắn tắt rằng khó kiếm ng đàn ông nào toàn vẹn ko đểu giả =))))
Sau 1 số chn yêu đg ko lấy gì làm tự hào lắm thì bâyh mình thật sự đánh mất niềm tin vào đàn ông con trai
Nhìn ai cũng thấy lòi điểm xấu này , thiếu điểm tốt kia =)
Đây là ko ngoại trừ cả bố và a trai nhg ng mình yêu thg nhất trên đời
Nếu nói là có giáo dục và dạy bảo cung như học thức thì a mình cũng khá là toàn vẹn nhg mà có ai dám nói là a mình ko đểu v gái =) và có ai dám khẳng định là a mình ko lên giường v nh` bạn gái khác nhau =) cả bố nưã có ai dám chắc là chỉ yêu 1 mình mẹ .
Ko ai chắc , mà ng` ta có chắc cũng ko ai thừa nhận là ĐÀN ÔNG LĂNG NHĂNG là có tội mà thường giải thích bằng 1 lí do ko thể đỡ nổi =) ng ta cần sự thỏa mãn về thể xác nhg lih hồn lại dành cho ng` mình yêu :))
Cũng chưa đc nhìn thấy linh hồn là cái gì , nhg nói về mặt thể xác thì xã hội cũng khá là bất côg v phụ nự : Người ta sẵn sàng lên án 1 phụ nữ lăng nhăng vui vẻ thoải mái và bản năng nhg ko ai lên án 1 đàn ông lăng nhăng đơn giản vì cái xấu đó đc công nhân là tiên đề để nói về đàn ông =)
Thời trc đàn ông là trụ cột gia đình , kiếm tiền , nuôi vợ con ,... nchug là kẻ mạnh trg XH =) bâyh thì sao ? phụ nữ cũng có thể kiếm tiến , có thể tự nuôi mình và gia đình , cũng làm chính trị có thua kém gì đàn ông đâu nhỉ :-?? mà có phần còn giỏi hơn =) vì còn có trách nhiệm gia đình , sinh con , đẻ cái mà họ vẫn vượt qa đc =)
Dù lớn hay dù bé con gái cũng đểu biết rằng =) học hành , giỏi giang đến mấy cũng phải lấy chồng đẻ con =) vì đg nhiên ko 1 đứa con gái nào làm ng bất thg` để cả đời ko con ko cái và virgine đến năm 60 tuổi :)) và cũng ko ai ngu để over night cả đời lại ko có 1 đứa con =) đấy là v mình còn ng khác hem biết tn :))))
Từ bé đến h mẹ mình vẫn luôn nói 1 câu :))) dù tn con cũng làm con gái làm mẹ còn sẽ ko mạnh mẽ đc như con ngĩ đâu :))))) hy vọng là ko thế :)))) vì theo mẹ mình là lấy chồng đã có con r thì ko nên bỏ chồng =))))))) vì phụ nữ bỏ chồng sẽ sao đó :-?? chả hiểu nhg v mình thì cũng ko có gì xấu :)))) ko có gì khi bỏ 1 ng` vì mình phát hiện lừa dối và kể cả có con thì cũng phải sống cho mìh mới tốt cho con đc chứ =)
Hờ hờ :))
Nhg dù gì đi nữa cũng ko thể loại bỏ họ di đc =) mất cân bằng sinh học , ko duy trì nòi giống và có thể tuyệt chủng :))) và dù đểu đến mấy cũng ko thể nói là phụ nữ ko ham muốn đàn ông =)
Con ng ai cũng phải rug động , ko rug động hay ko có tcam gì thì đúng là bất thg` và lại càng bất thg` hơn khi 1 đứa con gái dậy thì ko rug động =)
Tất nhiên là viết tn thôi :-j còn đểu mấy vẫn lấy chồng và sinh con v 1 ng` bớt đểu :)))))))
Còn có thể sống v nhau cả đời ko thấy đểu , chết đi mới thấy =) như bạn mẹ mình chồng chết thì 1 đứa đến nhận cha cũng lớn đúng bằng con bà ý =) có ngĩa là lúc cưới bà ý và bà ý sih con thì ôg ý cũng có 1 đứa ngoài dã thú =)) tấn trò đời =))))) chết vì cười =)))) 1 ng` phụ nữ tin chồng cả đời ko ngoại tình cho đến khi ôg chết thì lại có con ôg về nhận cha =)))))))
Hahhhahahaahaha =)))))))
Dù ta chưa lớn cũng ko còn nhỏ nhg cũng đủ để hiểu thế nào là tốt thế nào là xấu =)
Các bạn đag có ny thì cứ vui đi và hy vọng sẽ ko baoh tìm ra đc ng kia đểu thnao =) còn nếu yêu mà mù quáng 1 tí cũng tốt đỡ mệt mỏi khi bị phản bội =))))
Mog tất cả mng` đag yêu và sẽ yêu đều tìm đc ng như ý và lâu dài :)

p/s :những dòng trên đc viết bởi 1 đứa cũng đã ngu xuẩn và mù qáng nhiều r =)

8/7[ngày thứ 22]
hôm nay thật là đáng ghét =))
có phải là tại mọi người đáng ghét hay là tại m` đáng ghét =))
sao cũng thế thôi =))
i don't need anyone =;
hãy mặc kệ t đi
đừng có khuyên vs cả can, đừng có cố gắng can thiệp hay xen vào cuộc sống của t, đừng có coi t là cái lúc cần thì lôi ra, lúc ko có hứng thì mặc kệ =;
t nhận ra r`, chung qui trên đời này người tốt nhất vs m` chỉ có thể là m` mà thôi =;
chả cần biết ý tốt của các cậu là cái vẹo j`, t k muốn tiếp nhận đấy, thì sao nào =; , t ignore, ignore hết
tránh xa t raaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
tất cả các cậu

ông trời ơi, con xin người [-o< đừng gạt phăng tất cả cuộc sống của con trong ngày mai và ngày kia [-o<
con xin ông trời đó [-o<

Buồn cười nhỉ a.
Chính ny a là người giúp a nhận ra a vẫn còn y e chứ chẳng phải chỉ chưa quên được.
Chính a lại khiến e nhận ra e cũng thế, còn y a, và bối rối, đau...
Và rồi chính ny e lại khiến e nhận ra điều cuối cùng...e và a...nên hạnh phúc vs hiện tại của mình nhé:).
Be happy...my forever love...my...ex:)

To : bông ở một nơi nào đó, trong gió, trong mây, trong cuộc đời t :)
T nhớ m lắm biết ko :)
3 năm r` nhỉ
nhớ lắm ấy, nhớ những lúc t ôm mày khóc, nhớ những lúc mày nghe t nc , nhớ những lúc mày ở bên cạnh t, dài mà cũng thật ngắn ...
Đù dài để t y m thật nhiều
nhưng ngắn vì thời gian ấy trôi qua nhanh quá, tiếc...
t nhớ m`
b h t đang buồn lắm ấy, m` cũng biết nhỉ, m luôn hiểu t mà, dù m` ở đâu ...
giá mà t nói dc vs mày , dù chỉ là trong giấc mơ thôi...
...
t cần m` nhiều lắm ... [giúp t nhé]

Thi xong rồi...
Nhẹ nhõm quá...
Nhưng vẫn nên phòng xa...

Gửi bản thân trong ngày 20/8

Seix à,chẳng phải mày đã cố gắng hết sức rồi sao?:D
Chẳng phải mày cũng đã cố dìm chết bao nhiêu đứa da đen nói ngọng cùng phòng rồi sao?:))
Kết quả này là của mày,và mày phải chấp nhận nó,ko cách gì thay đổi được:D

Nếu dại mồm mà có đỗ thì cũng đừng quá sung sướng /:)
Đừng từ chối nhận tiền thưởng từ bất kì ai,nhớ rằng họ có thừa thì mới thưởng mình. :-h
Tiền ấy cũng đừng đi tiêu hết,tiêu số lẻ thôi,số chẵn đem ra chùa Bồ Đề 1 phần,lập Acc ở VNS hay 1 cái công ti nào cũng đc,rồi tự kiếm tiền mà ăn,dùng 1 phần còn lại mà tìm việc cho mày đi.
Đừng tinh vi,mày đỗ vì cái lũ cùng thi vs mày nó ngu chứ ko phải vì mày giỏi đâu.>:p
Có mua xe thì đừng mua xe ga to quá hay đắt tiền quá,đường vào trường mình xấu lắm,con đường siêu ổ gà Vĩnh Tuy,mua xe nào giảm xóc tốt là hợp lí.<):)

Còn nếu mà mày có trượt...
Cùng đừng quá buồn,ny mày luôn ở bên mày,gia đình và bạn bè cũng sẽ ko chối bỏ mày chỉ vì mày trượt đâu.:)
Điểm mày khoảng đấy vẫn kiếm đc tr`g khác mà học,hoặc vẫn "trg` dân chơi" đấy nhưng hạ tầm xuống CĐ cũng ko vì thế mà lụn bại 1con ng` đâu...Cố 1 tí mà liên thông.;;)
Trượt thì mày sẽ đau lắm nhỉ,đừng từ chối những sự an ủi đến từ bất kì ai.
Việc mày luôn cho rằng mọ người lừa lọc và xã hội là giả dối ko có nghĩa đó là sự thật...
Đừng quá bi quan,mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi...:)

Tao yêu mày lắm,yêu mày nhất!Ôi bản thân vĩ đại và hoàn hảo :x Chẳng phải tao và mày sinh ra là để dành cho nhau sao?;)

@ 1 vài ng :
đầu tiên là ghét nhất cái loại tự cho mình là những ng nằm phía trong bóng tối để đưa mắt dò xét những ng ngoài ánh sáng. Để đọc đc 1 vài dòng chữ , để đọc đc 1 vài dòng post ... uh thi public ai đọc chả đc : )) nhưng có cần thiết đọc xong còn phải đi suy luận là nó thế này nó thế kia k : )) nó đg yêu mới chết chứ : )) mà là thấy 1 vài dòng của 1 ng khác nữa đêk hiểu liên quan j k : )) mà tự cho rằng 2 đứa yêu nhau : )) khó chịu nhề :- j dù đêk biết là đúng hay sai mà đã đi a bờ cờ w thằng này x y zét w con kia. Đã là ai tự cho mình cái quyền đc hiểu ng khác như lòng bàn tay như thế, đã là bạn đc bn ngày mà cứ như là bạn cả mấy chục năm trời sống chết có nhau, nói nửa câu là đã hiểu đứa này định nói j : ))
chưa bh đc như thế ! nên tốt nhất là thôi ngay đi ! cái trò đời rỗi hơi đừng làm vậy nữa !
*bức xúc cực kì *

Hạnh phúc chỉ là
Lời nói dối
Thôi anh

Bởi nếu không thì
làm sao
Em phải khóc

Bởi nếu hạnh phúc

hạnh phúc
Thì những lời hứa của anh phải trở thành sự thực
Sao lại là Hư vô

Hạnh phúc là lời nói dối thật mà

Bởi em đã từng tin

Anh yêu em nhiều lắm
Thế mà
Một buổi chiều đầy nắng
Anh bỏ rơi em trên bến vắng hẹn hò

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
(Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào )

Hạnh phúc không phải là lời nói dối đó sao?

Em đã từng tin hạnh phúc ở trên cao
Nên
Em với
Nghĩ rằng : Với hoài rồi sẽ tới
(Vì em sẽ lớn lên )

Thế mà chẳng bao giờ hạnh phúc chạm tay em
Mặc dù em đã lớn

Hóa ra hạnh phúc chỉ là cái Người ta tưởng
Hạnh phúc chỉ là
Lời nói dối
Thôi anh !

( sau rất lâu, đọc được, giờ cũng chỉ là tro bụi, nếu yahoo xóa nó đi, thôi, thà cứ để cho gió bay đi...)

@ ngốc 1 của tôi:

cô hâm ạh:- <

Cái j qua rồi cho nó qua đi; ). Đừng đau buồn, đừng tự dằn vặt bản thân quá nhiều.

trc' tôi ngăn cản cô khóc nhưng h tôi sẽ k thêế nữa, cứ khóc đi, khóc hết đi nếu thấy buồn quá. *hãy cứ khóc cho lòng nhẹ nỗi đau...*

Cô có thể tự đứng vững trên chính đôi bàn chân của mình. Tôi sẽ luôn bên cạnh cô mà

Sau cơn mưa tại sao lại có cầu vồng? chẳng fải vì sau những u buồn, sau những góc khuất, sau những niềm đau luôn có ánh sáng, luôn có một niềm vui khác, một cánh cửa hạnh phúc khác đang mở ra hay sao? Chỉ là cô có chọn mở cái cánh cửa ấy hay k thôi; )

Cô gái của tôi ạh. Có lẽ sẽ mấy ngày nữa cô mới đọc cái lá thư tôi viết cho cô này nhưng mà đọc rồi thì cười đi nhé; ). Nhớ cô quá: )). Nhớ cái kiểu: *ngủ chưa?*, *buồn quá!*, và n cái "**" nưa=)

@ Cô ngốc thứ 2:

Cô hâm: p. Đúng là hâm thật mà ý: )). Cứ lúc nào tôi ức chế nói chuyện với cô chửi loạn cào cào lên là xong hết thế nhỉ : )). NHớ nàng quá đi nàng ạh: )). Còn 3 tuần nữa nàng sẽ về bên ta : )), há há há: )).

Hê, gửi mày, bạn của tao :)
Hôm nay mày đi rồi, t cũng còn chưa kịp gặp lại mày nữa từ hồi thi tốt nghiệp.
Dạo này không nc, không nt. Tao từng tự hỏi có phải mày đã khác đi quá nhiều rồi không ? Khác đi so với mày hồi xưa ? Tao muốn nói là không, nhưng sự thục thì là có. Nhưng cái có đấy cũng tốt cho mày thôi :)
Tao cũng từng tự hỏi tao với mày là j ?
Bạn ?
Bạn thân ?
Hay cái j đó nữa ?
Cuối cùng tao cũng không biết đấy là j :))
Nhưng tao biết là chỉ trong lúc vu vơ nào đấy, 10 hay 20 năm sau mày còn nhớ đến tao là đủ :)
Tao nhớ lại những ngày này năm ngoái.
Tao với mày chơi cá độ EURO, nhưng dù thắng hay thua thì tao vẫn là người có lợi :)) và mày còn chưa trả nợ tao đâu đấy
Rồi vào năm, lúc nào mày ngồi chán ở canteen thì gọi tao ra :))
Tao cũng chưa bao giờ hỏi là tại sao tao lại đối tốt với mày nt :))
Có lẽ vì mày là đứa bạn đầu tiên mà tao cảm thấy có thể hiểu tao được thật sự :)
Đứa đầu tiên :))

;)

To: myself
Dolly này, mày cũng biết là mày phải đọc cái này vào ngày nào r` nhỉ :)
Luôn nhớ là mày có nhiều thứ hơn mày tường đấy, mày có bạn này, có đội cheer, có 5 a e siêu nhân :">,có người sẵn sàng khóc cùng mày, có người có thể làm cho mày cười mỗi khi mày buồn, có người sẵn sàng làm mọi cách để thấy mày cười, thế thì tại sao m` cứ làm khổ người ta? Mày nhớ này, mày cười xinh lắm, hiểu ko :)

nẫu quá vợ ạ :))
em ngốc quá đi
...
em đã sẵn sàng làm số phận của anh chưa :D

Chỉnh sửa lần cuối:

...
Khắp nẻo dăng đầy hoa cỏ may
Áo em sơ ý cỏ vương đầy
Lời yêu mỏng mảnh như màu khói
Ai biết lòng anh có đổi thay...?
:)

----------

:)) hóa ra chỉ vì hồi trước mình từng để mái ngố...

:|

Back
Bên trên