Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

nhờ mình topic chất lượng hẳn hehe :">

(bài 2200 cũng thật là chất lượng =)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

3 ngày đọc Twilight cộng thêm 3 hôm sau nữa: Có thể gọi là bị "cảm" anh Edward chăng ? Uhm, sau đọc Edward cứu Bella khỏi tên ma-cà-rồng ác là Jame, e thực sự có bị "ám ảnh". E thik n~ câu hỏi của Edward, ví dụ như là Nói cho a biết e đang nghĩ j, Em ổn ko, ... Thực tình, nếu như con trai có thể quan tâm đến ny của mình đến mức như vậy thì quả thực là rất rất tuyệt. Tình yêu của họ đẹp đến mức, e nghĩ rằng sẽ chẳng có j có thể ngăn cách nổi họ. Thực chất, đó là 1 tình yêu mà chính trong tưởng tượng e cũng chưa bao h dám vẽ ra cho mình. Nhưng đọc xong truyện, e lại nghĩ mình có thể tin vào 1 điều j đó đẹp đẽ như thế chăng. Con bạn e đã cảnh báo e trc khi đọc truyện "Đừng đọc, nếu k cậu sẽ thấy ko ai bằng Ed đâu, con trai trên đời này k thể = Edward dc 8-> Đọc xong chắc cậu sẽ :-h người yêu đấy" ...

sao em còn trẻ mà đã mất lòng tin và con trai quá vậy [-(

E thik n~ câu hỏi của Edward, ví dụ như là Nói cho a biết e đang nghĩ j, Em ổn ko, ... Thực tình, nếu như con trai có thể quan tâm đến ny của mình đến mức như vậy thì quả thực là rất rất tuyệt.

>> thật ra hỏi như thế là khá quê em ạ :( , sao e chỉ mong có 1 bạn trẻ nào đó hỏi thế thôi sao ? thế thì ai chả hỏi đc =)) ai cũng yêu à [-(

phải ko hỏi mà cũng biết, lặng lẽ nhưng mà rất quan tâm nó mới prao em ạ
còn cứ mở miệng ra hỏi thì ko hay lắm, ai chả mở miệng đc, ko có j đặc biệt [-x
thật ra có một số bạn trẻ đủ quan tâm và hiểu ny để khiến ny sợ hãi vì các loại pass ko còn an toàn =)) ví dụ như mình :"> chứ còn nói với bốc phét thì [-x

Chỉnh sửa lần cuối:

Gửi anh Bình :">
Lâu rồi mới thấy anh Bình vào đây..
Đang ... có khác :-"
đùa chứ, sao tên em lại có trong đoạn "chống lại xã hội thế kia" :x?

Nói chung là tại vì rỗi hơi quá không biết làm gì nên thích hóng hớt thôi :(

Anyway, hè về đi bơi :">

@Cả nhà: thật ra con gái, nói thế nào thì nói, rất thích nghe những lời ngọt ngào của những thằng đẹp trai.
Nếu chị/bạn nào ở đây mà nói là không thích nghe mấy lời ngọt ngào sáo rỗng hay abc gì đấy, thì chắc là cái thằng nói với bạn/chị chưa đủ đẹp trai thôi :">

Bản thân em là con trai nhưng em cũng thích nghe những lời ngọt ngào của gái đẹp mà ko biết phải trái thế nào :(
thế mới chết :D

from : Boi chân tình =))
to : đứa nào thích Twilight :D
tớ tự giới thiệu là Boi chân tình =)) tớ yêu màu tím thủy chung, sống nội tâm =)) tớ ghét màu đen hắc ám, những đứa nói dối :">
vì thế tớ ghét anh Ét uốt lắm :)) chú bé yêu đương như đấm vào mông ấy :))
vì sao suốt ngày phải hỏi em nghĩ gì, em ra sao blah blah :| chú bé quen đọc được tất cả những gì người khác nghĩ, chú bé nhìn Bella thèm muốn và thèm thuồng như một gói quá nhiều lớp mà chú bé không biết trong đó có gì, tình yêu bắt đầu từ một sự tò mò đôi khi là một ham muốn tự kỷ bệnh hoạn 8-}
vì sao suốt ngày phải hỏi em nghĩ gì, em ra sao ??? đầu với óc có gì ở trỏng hả Ét :)) tình yêu với chả tình báo =)) cứ thấy đẹp zai xinh gái là đè ra mà bem à =)) yêu một người mà không cần hiểu người đấy như thế nào ??? từ đầu phim đến cuối phim chả thấy câu nào đại loại sinh nhật em ngày nào, em thích ăn gì, uống gì ... hay đơn giản uống máu cho nó gọn :)) thôi bem nhau đi cho đỡ xoắn, vampire mà cũng có lắm ham muốn tính dục như con người ấy nhỉ :( oánh hỏng hết hình tượng dracula rồi [-x
mừ tình yêu cao thượng gớm :D nếu có một điều ước anh sẽ ở bên em thế nào nhỉ :D chỉ cầu vui vẻ mà không cầu mãi mãi :)) sẽ ở bên nhau thế nào nhỉ ... chúa lòng lành, sau bao lâu Ét sẽ vứt bỏ Bella @_@ khi cô ấy già đi, không còn hấp dẫn nữa, trí não chậm chạp dễ bị đọc được... cái món quà được mở tênh hênh ra, mọi lí do để Ed yêu Bella đều sụp đổ thì cái gì níu được tình yêu vĩnh cửu thế
tớ không biết phân tích phim, không phải người ham đọc sách :) tớ là con người phàm trần dục tính, tớ biết cái sự tình dục nó thích thú thế nào, để tớ thắc mắc vì sao Ed không để Bella trở thành đồng loại của cậu khi thể chất chênh lệch thế kia, ai biết được Bella gãy vài cái xương khi đôi trẻ làm cái sự sung sướng đó =))
vậy nên
cảm ơn, đủ rồi =; tình yêu không cao đẹp đến thế đâu, Don Juan đóng giả cừu là không tốt :)

sao em còn trẻ mà đã mất lòng tin và con trai quá vậy [-(

E thik n~ câu hỏi của Edward, ví dụ như là Nói cho a biết e đang nghĩ j, Em ổn ko, ... Thực tình, nếu như con trai có thể quan tâm đến ny của mình đến mức như vậy thì quả thực là rất rất tuyệt.

>> thật ra hỏi như thế là khá quê em ạ :( , sao e chỉ mong có 1 bạn trẻ nào đó hỏi thế thôi sao ? thế thì ai chả hỏi đc =)) ai cũng yêu à [-(

phải ko hỏi mà cũng biết, lặng lẽ nhưng mà rất quan tâm nó mới prao em ạ
còn cứ mở miệng ra hỏi thì ko hay lắm, ai chả mở miệng đc, ko có j đặc biệt [-x
thật ra có một số bạn trẻ đủ quan tâm và hiểu ny để khiến ny sợ hãi vì các loại pass ko còn an toàn =)) ví dụ như mình :"> chứ còn nói với bốc phét thì [-x

thì kệ
thỉnh thoảng e thick sến sến 1 tí
Thỉnh thoảng e thick mình khó hiểu 1 tí :-<
Chứ như e vs ny e thì ... chả giấu dc cái j qua nét mặt cả :((

bỗng dưng 2 anh xuất hiện trong cuộc đời em .... người đến trước.... ngưới tới sau ..... cả 2 đều cố gắng mang lại cho em niềm vui ... niềm hạnh phúc bằng những cách riêng của mình ...... và dường như e đang là người quá tham lam :p

to you :)
Tớ đã nghĩ là tớ thích cậu đấy. Trong một vài khoảnh khắc, khi mà mắt tớ thì không thể dứt ra khỏi cậu và đầu óc tớ thì như bị ám ảnh bởi cậu, tớ đã nghĩ thế đấy. Những lúc chat và sms liên miên, tớ đã nghĩ thế đấy. Có những lúc tớ tưởng là tớ phát điên lên vì cậu đấy.

Nhưng mà đến hôm trước, và hôm qua nữa, thì tớ nhận là là tớ hoàn toàn không thể thích cậu được.

Đầu tiên, cậu làm tớ cực kỳ thất vọng, thế xong rồi tớ lại chả cảm thấy gì nữa. Tớ và cậu khác nhau nhiều hơn tớ tưởng.

Anw, dù sao cậu cũng là 1 "cơn gió lạ" :)

to Huân:
Cậu có acc ở HAO nhưng từ ngày là học sinh Chu Văn An chắc cậu chẳng còn ngó ngàng đến HAO nữa rồi :). Tại sao mỗi lần cãi nhau hay tức tối, tớ chả bao giờ có thể giận cậu lâu. Tại sao cậu luôn đưa ra những lời phân tích, an ủi và những lời khuyên... Nói thế nào nhỉ, những gì cậu nói luôn làm cho tớ, 1 đứa đang nước mắt ngắn nước mắt dài, tâm trạng hoảng loạn tuyệt vọng trở nên bình tĩnh và còn cười nữa. Cậu luôn hướng tớ theo những suy nghĩ tích cực nhất. Cảm ơn nhé, tớ chả còn biết nói gì hơn :)

to Đạt:
Anh cũng có acc ở HAO nhưng em tin là anh sẽ chả bao giờ đọc được những dòng này đâu. Anh sẽ không biết là với em anh quan trọng thế nào đâu. Anh cũng sẽ không bao giờ hiểu là em yêu quý anh như thế nào không. Với em, anh còn hơn cả một người bạn rất thân. Em đã từng nói với anh là em không hiểu anh những em hạnh phúc vì có người bạn như anh, một người hiểu quá rõ về em. Anh dường như hiểu mọi thứ về em, kể cả những thứ xấu xa nhất. Anh không bao giờ ủy mị ướt át cả, ít nhất là với em, nhưng mà em biết anh cũng yêu em và Phớ đến thế nào. Chúng ta đã có quá nhiều kỷ niệm ở Trưng Vương, đúng không. Em không dám nghĩ đến việc Tết mà không có anh...

to Anh Quân:
mày chả bao giờ ra khỏi cái topic Toán 1 cả. Mày có biết chỉ vài câu của mày mà tao thấy hạnh phúc thế nào không. Giữ lời hứa, nhé :((. Tao cũng nhớ mày lắm

to Phớ:
Tao rất yêu mày và nhớ mày, cho dù gần đây mày hành động như 1 con thần kinh tự kỷ :*

to Bêtô:
Cô à, tôi yêu cô. Chúng ta sẽ viết tiếp mọi thứ ở Ams cho dù chúng ta có những kỷ niệm quá đẹp của riêng chúng ta ở Trưng Vương, cô nhé

to DM:
Mình cũng yêu DM lắm. Kể ra đến h DM cũng kể cho DM nghe quá nhiều rồi còn gì... Chúng ta sẽ mãi như thế này, nhỉ :)

To Nhật Minh:
Chúng ta ghét nhau. Chúng ta gặp nhau như không quen biết. Tôi cũng chả hiểu tại sao mọi thứ giờ nó tệ thế này. Nhưng còn 5 học kỳ nữa ở Ams cơ, còn chạm mặt nhau hàng nghìn lần nữa. Thôi thì chúng ta cùng chịu đựng cái sự thật chả ai mong muốn.

:)
sáng ngủ đậy quay về w thực tại :D
.
.
@ A1 0710 :
Chị phải thừa nhận 1 điều các e quá pro :) cái cách mà các e tổ chức từ AGT đến đêm qua Ice n' Fire đều rất ổn :) có thể có những trục trặc này nọ k mong muốn trong suốt 1 tháng trời ( thậm chí là hơn) nhưng chị hiểu các e đã dày công chuẩn bị như thế nào :x đã phải đổ mồ hôi sôi nước mắt cho 'đứa con tinh thần' của mình thế nào :x chị biết sau ct sẽ là những nụ cười mà biết đâu có cả những giọt nước mắt :) nhưng tin chị đi, tối qua là tối mà tất cả mọi ng đều đã hòa mình vào :) thật sự cả cá hội trg đó nóng lên :) tất cả shake w FIRE :)) tất cả chẳng phân biệt gái trai, già trẻ ( giống cụ Hồ kêu gọi kháng chiến quá =)) ) cùng quây vòng và nhảy :))
.
.
Chị yêu các em lắm :x
.
.
Yêu tất cả mọi ng đã đến và đã nhảy điên đảo như thế :x

@ Việt béo nhé \:d/
Uhm, chị thật sự rất là shock í :))
kiểu mọi ng thấy Việt lầm lũi thôi :)) chứ chả nghĩ đến cái nước như tối qua đâu á :O:O:O
.
.
Bài ca tình yêu =p~

.
ấm..
reo hò =))
(eo, thương em B bên Sing ghê, em í phải đc nghe bài này í)
.
.
những cái quan tâm của patner :x
nhỏ thôi :))
nhưng mà vui :x:x
.
.
và đừng hỏi cái độ shake của em =))
.
.
hot đấy =))
.
nổ tung đấy :)
.

và thì slow dance thì cũng đừng hỏi Việt béo nhở :))
.
.
tks 4 being my partner :D

@ Ptxú =))
hê hê :))
5 cái prom thì cái này nuột nhất nhé ;))
sướg nhé :x
thik nhé :x
nhà t như cái spa di động í nhở =))
hôm qua 2 con điên đảo quá :))
dù về nhà 1 con mù 1 con què :)) nhưng k sao [-x hôm qua chúng ta đã biết :)) chúng ta chưa già :))
jk =))
yêu m lắm >:d<
cảm ơn mày đã luôn bên t :D
cảm ơn mày đã luôn hiểu t như mày vốn thế :D
cảm ơn mày đã luôn chiều t như đứa con nít =))
cảm ơn mày đã làm cho t rất nhiều điều :))
cảm ơn lắm :x
cảm ơn vì tất cả =))
và cảm ơn mày vẫn là mày dù có chn j xảy ra :)) dù sóng gió bão bùng bình minh hoàng hôn Hà Nội hay Qb ;)) nhé ;)) ( mày hiểu mà ;)) )

@ lớp mình nhé L2 0609 :x
xem nào :x
nhớ quá :x
nhớ Cao, nhớ Quân, nhớ Sâu, nhớ Shin, nhớ Tươi, nhớ Thiên ,nhớ Cường,nhớ Bình, nhớ Trần Đức, nhớ Sếp, nhớ Phương, nhớ Lâm, nhớ Thành 8-} đi nhiều quá k nhớ hết 8-}
nhớ mọi ng làm cho hôm qua trở nên đáng nhớ :x
quên hết tất cả :)) chả cần biết đến mình đg như thế nào :))
vui w mọi ng :)) hết mình =)) đc chơi bời =))
quá khứ ... và tương lai :)) vứt hết đi :)) sống cho cái tối qua cuồng nhiệt điên đảo í :)) kệ tất :))
dù cho ngày hôm sau chúng ta sẽ lên thớt =)) họp phụ huynh =))

.
.
Nhớ Shin , Tươi váy vó make up xinh vãi =p~
Nhớ Cao, Quân điên đảo thác loạn =))
Nhớ Sâu váy tím ;)) :x xinh lắm em Sâu ạ :)
Nhớ Thiên w Duy anh kiểu nhảy animal =)) =)) =)) lăn lê ra sàn :)) các bạn thật là vl =))
Nhớ các bạn nam khác chỉnh tề vest đẹp nhé :x
.
.
Errr, sắp thành ng lớn hết cá r :) sắp hết cái 3 năm cấp 3 Lý 2 quậy phá tưng bừng đó :(( sắp xa bệnh viện 309 r :(( sắp hết cái thời 20' là phẫu thuật, họp báo r :)) =)) .

.
.

sắp hết thật r í :( vậy thì cố gắng giữ gìn kỉ niệm này nhé :X yêu Lý 2 lắm :X

@ những bạn trẻ khác :))
yêu các bạn :x
nhớ các bạn tối qua lắm :x

Btw, vừa viết vừa nghe lại nhạc tối qua =)) thật là ảo diệu :)) chắc sắp tự kỉ =))

Chỉnh sửa lần cuối:

Mẹ!
Sao mẹ kô kể với con, dù chỉ 1 lần. Đó là chuyện 13 năm trc, khi con phải đối mặt với sự sống và cái chết ...
Có lẽ mỗi lần nhắc lại chuyện cũ nó lại làm mẹ thấy buồn
Con đã ko hiểu vì sao con có thể sống qua dc cái năm đó nữa. 1 năm mà có biết bao nhiêu tai nạn xảy ra với con. Hồi đó nhà mình và nhà chú thông nhau bởi cái cửa, nhà chú thấp hơn nhà mình đến tận gần 1m bố nhỉ. Con nhớ lúc con đã cao rồi, mà mỗi lần bước qua cái cửa đó, con cũng phải cẩn thận. Thế mà khi con 4t, con đã bị ngã ở đó. Ngã ở độ cao 1m thì k có j nguy hiểm lắm. Nhưng lúc đó con nhỏ và yếu lắm. Đầu con đạp xuống đất, và con lịm đi, chẳng nói dc j. Bà hốt hoảng bế con lên, xoa mật gấu, rồi dầu ... đủ các thể loại. Mãi rồi con mới khóc lên dc. Con cũng có nhớ mang máng về chn đó

Rồi cái ngày hôm đó, nửa đêm, mẹ bế con đến bệnh viện vì con bị làm sao đó. Con k nhớ rõ lắm. Lớn lên rồi con mới nghe phong phanh là hồi đó con bj viêm màng não. Con nhớ hồi đó con phải ở viện lâu, lâu lắm. Ông kể là hồi đó suýt nữa con phải mổ. Hàng ngày, ông bà, bố mẹ vẫn đến trông con. Bà làm đủ thứ con con ăn. Mẹ cũng cứ đi đi về về. Lúc ấy con có biết j đâu. Cũng may bệnh viện ko xa nhà mình lắm. Con ở bệnh viện chán, nên bố mua đồ chơi cho con. Con nhớ chắn chắn là lúc đấy bố đã mua cho con 1 cái súng :-s Cái súng mà nó cứ kêu tò te tò te ấy. Nằm cạnh giường con có 1 bạn nữa, cùng gần gần = tuổi con. Hai đứa cùng có 2 cái súng và chơi bắn nhau, nơi ẩn nảu là cái giường củabệnh viện. Nghe ngộ ngộ :)) Lúc ấy con cũng dũng cảm lắm đấy nhỉ. Con cứ ngây ngô chả biết j như thế có khi lại hay. Con chẳng sợ uống thuốc, chẳng sợ bị tiêm, con chỉ mong dc về nhà để xem em bé, bố bảo là cô mới đẻ em bé mà.

Rồi hnay ông nói với con là, lúc con 2-3 tuổi j đó, con lười ăn kinh khủng, mẹ toàn phải bế con từ nhà ra công viên Thủ Lệ để dỗ con ăn 1 bát cháo, ngày nào cũng thế. Rồi thuốc thang đủ các thể loại ...

Nhanh thật, thế mà dã 13 năm rồi. Có lẽ giờ con ko = khi bé. Con sợ uống thuốc và sơ bị tiêm. Con cũng sợ phải đối mặt với bệnh tật. Nhưng mà h con cảm thấy thực sự hạnh phúc với cuộc sống mà con đang có. Cuộc sống đã cho con nhiều thứ. Có 1 gia đình với 7 ng` già trẻ, có 1 ng` nữa cúng rất yêu thương con, và con cũng yêu ng` ấy, vậy là đủ quá phải ko ạ?

Ít nhất thì h con cũng biết là con đã dũng cảm ntn khi còn bé ;))
Chắc con sẽ kể chn này cho anh, lúc đấy con sẽ vênh mặt lên mà nói "thấy e giỏi k :>" Chắc chắn là như thế rồi :x

Gửi cô - người BẠN của tôi:))=))

tôi sẽ cười bởi vì tôi chả thể khóc vì cô hơn đc nữa:-j
cô ko đáng để cho tôi khóc, những cho bẩn thỉu cô làm cũng chẳng đáng để cho tôi khóc:-j thật đấy:))
dẫu cho lần trước tôi khóc nhiều vì tôi thấy bất công, tôi tủi thân thì h sau ngần ấy lần bất công, sau ngần ấy trò bẩn thỉu, tôi đã tự rút ra bài học cho mình: đừng phí nước mắt:))

tôi sẽ nói chuyện vs cô bình thường, nói những câu chuyện nhạt nhẽo nhất mà tôi từng nói, cười những nụ cười giả dối nhất mà tôi từng cười bởi tôi chẳng việc j phải thật vs loại người như cô:-j

tôi sẽ trơ cái mặt tôi ra như tôi vẫn làm trong mấy lần gặp cô:-j
tôi sẽ vẫn đi bên cô mặc cho người ta có nhìn ngó này nọ:))
hơ, từ lâu lắm rồi tôi đã tự ý thức đc bản thân, tôi hiểu tôi là thế nào so với cô, tôi chả còn buồn thêm được nữa:))

tôi sẽ vẫn gửi những lời hỏi thăm nồng nhiệt của tôi tới cô qua bố mẹ cô, thỉnh thoảng vẫn chat chit nhảm vs cô, cười cười nói nói:))

tôi vẫn khinh cái lũ giả tạo, tôi vẫn ghét những người nhạt nhẽo và cực kì coi thường loại người làm trò bẩn thỉu đê tiện:))
nhưng giờ tôi vs cô đang siêu nhạt nhẽo, đang siêu giả tạo... đơn giản thôi:-j vì cô chính là cái loại bẩn thỉu đê tiện như thế:))

cái vết đau này khi đang lên da non đã bị cô đâm toạc thế nào... ko biết cô có còn nhớ????????
tôi đã phải cố gắng biết bao nhiêu, nhịn nhục bao nhiêu để 1 lần nữa xoa dịu nó, mong nó lành lại.

Thế nhưng dường như cô ko bao h chịu thỏa mãn:(
Cô hành hạ tôi tới vậy vẫn chưa đủ sao??????
cô có tất cả: một gia đình giàu có, học vấn bằng nhiều cách đc trang bị đầy mình, tiền tài như nước, lên mặt vs thiên hạ, ăn chơi đua đòi, xinh như tiên, đẹp như hoa.... cô còn muốn j nữa mà cứ hành hạ tôi??????????

Từ ngày biết cô, nhất là từ khi những chuyện như thế xảy ra... mẹ đã nói vs tôi rằng tôi phải chấp nhận. Tôi đã chấp nhận bởi tôi biết mình thua thiệt...
Mẹ tôi đã chịu sự đay nghiến thế nào từ mẹ cô chắc cô cũng rõ
Tôi cũng chịu đựng vì mẹ nhiều hơn là vì tôi...

Tôi ghét cô
tôi hận cô
và tôi biết cho tới nốt phần đời còn lại của tôi
tôi sẽ còn gặp cô nhiều
rất nhiều:))
và tôi sẽ lại tiếp tục chứng kiến sự bất công
sẽ tiếp tục là kẻ thua kém:)) dẫu cho tôi có cố gắng tới mức nào:-j:))

Tôi đã tập quên cô
đã tập ko nghĩ về cô
ko so sánh tôi vs cô:))

nhưng mà dừng như khó nhỉ:))
dạo này chúng ta chạm mặt nhau thường xuyên:))
lại còn ngồi cùng nhau nhiều nữa chứ=)) nói chuyện vs nhau nữa chứ=))=))=))=))

hôm qua gặp cô và tôi đã khóc...
có lẽ sẽ còn phải khóc dài:))

ái chà 27 âm tới lại gặp
29 lại gặp:))
giao thừa cũng gặp=))
sẽ là những ngày nhiều nước mắt đây:))
nhưng tôi sẽ kìm chế
tôi ko khóc đâu;)
tôi mạnh bạo hơn thế
cô ko đáng để cho tôi ko
tôi sẽ câm điếc mù khi ở bên cô...

Mong là năm mới ko phải nhìn thấy cô;)
tôi sẽ giải quyết năm 2k8 này bằng 1 loạt thời gian đối mặt vs cô:))

Tôi biết là cô chả bao h đọc được những dòng này...
Biết đâu đấy:-j cô cũng từng là amser trong 1 thời gian mà=))=))=))

Tôi sẽ chả bao h có can đảm nói vs cô những điều này...
tôi đã từng viết 1 lá thư giấy cho cô...
nó đã tới tay nhiều người... nổi tiếng ra phết:))
nhưng mà vì nó tôi đã phải khổ sở thế nào, gia đình tôi khổ thế nào, giáo viên của tôi khổ thế nào=))
tôi có thể chịu trách nhiệm nhưng thật ác khi bắt mọi người quanh tôi phải hứng chịu:)

Tôi viết qua hao... có lẽ nếu may ra cô đọc đc thì sẽ chỉ mình tôi chịu trách nhiệm:)

Đọc xong nhờ về mách mẹ và hành hạ tôi như cô đã làm nhá;)
trơ rồi

Thân ái:))

Có thể em đã quá sai ... Khi yêu anh bằng con tim và những hành động của em ngày xưa ... Có thể em đã quá sai khi yêu anh bằng tất cả những gì em có ... Đã tự hứa với lòng mình .. sau Kế ... Em sẽ ko bao giờ yêu ai như thế nữa ... Để đừng tự làm đau mình , để ko làm đau cả người ta . Vậy mà em đã không làm được . Em đã gặp anh ... Để rồi lại thế này đây ... Hơn 4 tháng bên nhau ... Để được gì nào ? .. 1 tháng đầu , mình hạnh phúc thế nào , biết anh còn nhớ ko ? ... 2 3 tháng sau ... C/s của em ngập tràn trong nước mắt ... Để rồi từ đó đến bây giờ , mỗi lần em tủi thân , em buồn , em lại phải dằn mình xuống .. Tự dặn mình không việc gì phải khóc ... Nhưng anh đâu có biết , anh đâu có quan tâm . Từ khi yêu anh , em đã thay đổi rất nhiều anh biết ko ??? .. Yêu anh , lòng tự trọng của em đã là số 2 ... Một điều mà trước đây em không hề nghĩ em sẽ làm được . Nhưng rồi em nhận ra , em đã qua sai lầm rồi . Em yêu anh hơn cả bản thân em , em chạy theo anh ... Để rồi ... anh không coi em là gì cả ... Em phải quyết định thôi , dù khó khăn thế nào , em cũng sẽ phải xa anh thôi . Như thế là quá đủ với em rồi anh ạ . Em biết , em sẽ lại phải trải qua 1 thời gian khó khăn nữa ... Giống em của ngày xưa ... Nhưng ngày xưa em đã vượt qua được . Em tin bây giờ em cũng sẽ vượt qua được thôi ... Cố lên tim ơi ... ! .. Đã lâu lắm rồi , em mới lại lên HAO và viết bài thế này ... Em cảm thấy em lại quay về là chính em của ngày xưa rồi ... Những cảm xúc , những giọt nước mắt ... Trưởng thành hơn , có đấy , nhưng cũng đau đớn hơn ngày xưa ... Vậy thôi anh nhé ... Cảm ơn anh vì đã cho em lại được những cảm giác như thế ...
[ Rồi ] ... [ Mọi ] ... [ Chuyện ] ... [ Sẽ ] ... [ Qua ] ....

@ Dứa: Lần sau anh có viết về cái-con-kia thì đừng gọi cô, xưng tôi nhé, làm tôi đọc qua mà giật cả mình =)) Đó chỉ là cách gọi anh gọi tôi thôi mà, ok ;)
Dạo này có nhiều chuyện, chúng ta xa cách hơn, chắc anh cũng thấy rõ. Có những tối nhìn thấy nik anh sáng đấy, nhưng tôi cũng chẳng buồn pm anh, hỏi xem anh có làm sao ko dù nhìn stt tôi biết anh đang rất "làm sao". Từ lâu rồi anh cũng ko pm tôi mỗi khi bấn loạn nữa, anh chờ Ngọc lên và nói với Ngọc. Cũng tốt :D Vì tôi ko thể quan tâm tới anh nhiều như trước, nên nếu có Ngọc quan tâm và chăm sóc cái tâm hồn nhạy cảm của anh thì cũng là tốt thôi. Ờ lúc đầu tôi khó chịu lắm đấy, anh là "của tôi" cơ mà, sao cứ dính lấy Ngọc. Nhưng rồi cũng quen ^^ Ng` ta gọi đó là chia sẻ :D Nghe cao thượng nhờ, nhưng vì anh cả thôi :D
Chuyện về cái-con-kia thì, tôi đã khuyên anh, đã nói, đã bla bla bao nhiêu lần rồi và cũng vẫn với một cái nội dung chả khác mấy so vs những gì mẹ anh nói, từ "ngày xưa" ;)
Yên tâm đi là cái con thiểu năng đấy nó ko biết dg` mò lên HAO đâu, và cũng ko đủ thông minh để vào một topic như thế này đâu =))
Thôi anh à, sắp Tết rồi, let bygones be bygones anh nhé, dù tôi biết là khó lắm đấy, nhưng ... ờ chấp nhận :D Nghe ngu nhờ, tôi lại toàn lảm nhảm lại những cái đã cũ mà anh đã nghe cả tỉ lần.
Thôi còn gặp nhau dc mấy ngày trước Tết, có khóc có bấn gì thì cứ nốt ra hết vs tôi đi, dù thế nào anh cũng ko dc yếu đuổi hay tỏ ra kém hơn trước mặt cái con đấy, hiểu ko? Nó thật sự ko thể bằng dc cái móng chân của anh ý, thật đấy, nên ko việc qué gì phải sợ phải lụy cái con tâm thần thảo mai tởm bựa đấy cả. Đừng khóc nhiều nữa, ko đáng đâu, và anh cũng ko định đón Tết với cái mắt sưng vù lên chứ hả :-s Đã xấu nay còn xấu hơn đó ;)
Nhớ nhé, hãy coi nó như bức tượng vậy, bơ nó đi và đừng có khóc vì nó. Anh còn phải để dành nước mắt để khóc tôi lúc tôi chết đấy, đừng có vì con kia mà khóc hết nước mắt, nghe ko :*

The 2nd.
Nhanh thật đấy, đã gần 3 năm rồi kể từ lần đầu tiên I viết cho U. Và hôm nay, sau một hồi ôm con suu-paawanpaku lăn lộn hết bên này đến bên kia mà vẫn không thể dễ chịu hơn tí nào, I quyết định viết cái này. Bởi vì, cũng giống như những ngày của gần 3 năm về trước, I đang confused, rất rất confused. I cảm thấy I đã làm mọi thứ tệ hơn rất nhiều so với những gì nó nên có, và những thứ tệ hại ấy đang quây lại thành một cái vòng tròn, hẹp dần, hẹp dần, và I đương nhiên luôn là trung tâm của mọi rắc rối rồi =;
Bây giờ I là ai, chính I cũng không biết nữa. I chưa bao giờ nghĩ rằng sẽ có một ngày mình trở nên quá social như thế này, cũng không muốn điều đó xảy ra. Nhưng mà, "wall of fame", sức hấp dẫn của cái này nó lớn lắm, nó gần như là có ma lực ấy. Liệu sau này có vì thế mà U thấy I khó gần, có vì thế mà chúng ta không thể nhận ra nhau?
U có tin là có nhân quả thật không? U có tin là "we will have to pay for whatever we do" không? I tuyệt đối tin vào điều ấy, vì hình như nó là quy luật rồi, xảy ra chỉ là vấn đề thời gian sớm hay muộn mà thôi. U biết không, I đang ở trong một cái circumstance rất nực cười. I đang là một thứ so worthy với một người khác, worthy tới mức dù người đó đã bỏ ra cả một năm rồi vẫn không thể nào có được. Người đó sau khi thử nhiều cách, hình như đã quá bất lực, đã kiếm tạm một người khác nữa để thế vào đấy. Nhưng rồi chuyện ấy cũng kết thúc rồi, và người đó lại tiếp tục theo đuổi cái mà người đó cho là worthy hơn tất cả mọi thứ. Sound familiar, right? :)) Chỉ có điều là I không confused về vấn đề accept hay không, I biết U không fải là người đó, chắc chắn không fải, và I sẽ bảo vệ U tới cùng. Vấn đề là I thật sự bất nhẫn khi bị dính vào một câu chuyện như thế, I không muốn fải chứng kiến một người khác... hurt. Có phải như thế gọi là I được bù đắp, được trả lại không? Vậy thì I không cần. Có thể nào I chỉ cần yên ổn thanh thản sống tự do thoải mái vài năm nữa để gặp U không? Vài năm... ngắn lắm.
I không fải là thiên thần, nhưng I cũng không xấu xa tới mức trở thành em suu-paawanpaku :)) I fải làm thế nào để không làm đau người khác? I fải thẳng thắn tàn nhẫn hơn nữa, hơn nữa và hơn nữa... với một người đối xử quá tốt với I? Nhưng nếu thế, chẳng có j đảm bảo là sẽ không có một người con gái khác lại bị bỏ rơi trong một ngày nào đó khác. Đúng thế, nếu I lại làm mọi thứ căng như dây đàn, thì không chỉ là chà đạp lên lòng tốt của người khác, mà còn đẩy một người (innocent, I guess) lại rơi vào cái tình cảnh ấy. Nhưng nếu I "dở đục dở trong, lờ lờ nước hến" thì có phải sẽ làm mọi thứ càng ngày càng trầm trọng? Cố tình gieo hy vọng cho người khác rồi đạp đổ nó là một tội ác, I dám chắc là như thế. I cũng không muốn có sự lằng nhằng nào với một người thứ ba để ảnh hưởng đến quan hệ của chúng ta.
Sau tất cả những gì I đã nghe được từ người đó, I nghĩ đến chị kia rất nhiều. Hai người còn có chung một anh bạn thân. Chị ấy chắc chắn biết rồi. Liệu chị ấy đang thế nào, đang nghĩ gì? Chắc chắn là chị ấy sẽ không yêu quý gì I rồi, nhưng liệu chị ấy có ghét I lắm lắm không?
Thực ra, U có tính cách như thế nào thế? Nếu là U, U sẽ làm như thế nào? 8-|

• Sao anh không nói thẳng ra là mình không thể yêu nhau ??
  • .. Sao anh không ngừng quan tâm em ??
  • ... Sao anh không đổi tên em đi
  • ... Sao ko để là " Jenny " thay vì là " Honey "
  • .. Sao anh không chuyển nick em sang phần girl hay friends ... sao anh vẫn để em ở Special .. ???
  • ... Sao anh không ngồi yên khi em về đi
  • ... Sao anh cứ phải ngóng trông rồi khi em về anh lại chạy ầm vào nhà ... hét to như thằng điên để em biết anh chơi game chứ ko phải chờ em ?? ... Sao anh không tự lo cho anh đi ... Anh lo cho em làm gì ?? .. Sau tất cả những thứ nhu thế ...
  • Sao anh không nói anh còn yêu em ??
  • ... Sao em hỏi anh thì anh lại bảo " Stop this topic ? "
  • ... Tại sao ... Sao lại thế ? .. Thà anh cứ nói hẳn ra anh còn yêu em hay không ? .. Thà anh cứ nói hẳn ra là em đi đi ... Như thế ... Đau 1 lần rồi thôi .. Cứ như thế này , day dứt ... đau lắm a biết ko ? .. À mà ko biết đâu , biết thì đã không làm như thế ... Hôm nay , em đi xem phim ... 1 mình ... E nhìn quanh .. E nhìn sang bên cạnh ... E nhớ a ... nhớ thật đấy .. E khóc nua cơ .. Nhưng mà chẳng để làm gì ... 1 phút yếu lòng .. Rồi sẽ qua nhanh phải không anh .. E phải đối mặt với nó .. PHải gặp anh hằng ngày ... PHải nhìn thấy anh .. Đó là cách duy nhất để em có thể quên anh .. PHải đối mặt với anh để quên anh nhanh hơn .. Vì em là con gái .. E ích kỷ lắm .. e không mong anh được h/p bên người con gái đâu . E không cao thượng như người ta đâu .. Thôi thì e sẽ ích kỷ vừa đủ để giữ những tình cảm em dành cho anh trong ký ức của em thôi ... anh nhé ... :) ..

Hà Nội bình yên :)

Về đi nhé
Bình yên nơi thơ ấu xưa
Về đi nhé
Hình như chưa bước chân đi bao giờ
Mỗi bóng dáng Hà Nội
Từng góc phố bồi hồi
Còn mãi

Về đây
Ta tắm mình
Nước sông Hồng nuôi ta lớn lên năm xưa
Chẳng xa cách nào
Dù có thế nào
Thì ta vẫn sẽ về lại đây

Về đây
Bên Tháp Rùa
Những phố phường thân thương vẫn đông vui

Dù mưa nắng Hà Nội
Chẳng thể có nơi nào đẹp hơn

Ta muốn đem Hà Nội đi theo
Giống như mang cả Hồ Gươm theo
Mùi hoa sữa đêm thu chất ngất
Chỉ Hà Nội mới có mà thôi

Giá như mang Hà Nội được theo
Giống như mang cả bình yên giấc mơ
Hà Nội thương yêu trong nỗi nhớ
Cả một trời thơ ấu là đây

Ôi bình yên !

Có những điều
Chỉ người Hà Nội mới hiểu ......

Hà Nội là bình yên
Nhớ sao

Bình yên ............

Ngắm nhìn nét thanh bình của Hà Nội , để lòng mình dịu lại , khắc ghi thật sâu hình ảnh thân thuộc này . Mình không phải người quá lãng mạn . Nhưng những lúc bộn bề phiền muộn thế này , có ai không muốn thu mình lại , làm 1 người thật nhỏ bé thôi , để Hà Nội ôm vào lòng . Phố phường vẫn cứ tấp nập đông vui mặc cho cái rét buốt của mùa đông Hà Nội . Mang Hà Nội bình yên đi , mang cả thương yêu theo nhé :)

" Vì Trái Đất tròn , nên những người yêu quí nhau sẽ về bên nhau "

Tặng một người sẽ rời xa Hà Nội
Hà Nội nhớ . Và Hà Nội vẫn chờ

chết để em đính chính ạ :"> ko phải ảnh của em đâu ạ :-ss ảnh của anh Piero_HN , trên photobucket , album tony02071986 :x:x:x em rất thik những bức ảnh này nên post lên luôn :p

Chỉnh sửa lần cuối:

Rất chi là muốn viết gì đó để tiễn năm cũ đón năm mới, đón Tết
Nhưng có điều…
Văn mình dạo này hơi bị khó ngửi quá=)) . Học kỳ 1 được có 6,5 thôi á, mình không muốn nói nhưng đấy là điểm bét lớp luôn:-" .hớ hớ.
Thôi cứ nhẩn nha viết được gì thì viết vậy, đang nhàn rỗi mà:).
Uhm, sáng nay đi Tất niên với lớp. Cả lũ nghe theo lời chủ nhiệm tưởng phải đến lao động:-w
Ai dè, chủ nhiệm cũng ko đến mà bắt cả lớp đến:|
Mấy bạn con giáo viên hôm nay tỉnh thật, các bạn ý biết thừa là hôm nay giáo viên cũng chỉ đến ăn buffet và chém gió:-< , CN muốn cho cả lớp ăn ‘’hành’’ cuối năm nên bắt cả lớp đến. Đã đến thì cũng phải làm quấy quá cho nó có, sau khi màn xịt nước rửa kính ‘’tùm lum’’ khắp lớp(xịt lên cả ảnh hồ chủ tịch mới ghê chứ)=)) , là đến màn vật thể bay không xác định:)). Thứ ít gây nguy hiểm nhất có lẽ là màn giẻ lau, còn kinh dị hơn là chổi và 1 cái-bánh-ngọt.=)) may không trúng ai cả, chỉ thương mấy em lớp văn bên cạnh kinh hãi xem chiến sự0:)
Cuối cùng sau 1 hồi chửi nhau loạn đả, cả lớp cũng quyết định ra công viên Thống nhất làm tiếp tank 2.hì hì. Ra đến đây thì đủ trò, đu cây múa cột không thiếu thứ gì. \:d/ Hình ảnh ấn tượng nhất trong ngày chắc là của anh Phong, trèo lên tượng biểu diễn màn hôn tượng. =)) Củ chuối nhất trong ngày có lẽ ý tưởng của chị Bình, rủ đến nhà anh Tùng để đi … vệ sinh.=)) Màn ngộ nghĩnh nhất trong ngày có lẽ là 1 lũ 12 trèo lên mấy cái xe điện thiết kế cho học sinh cấp 1 -2 là cùng, đi lại gào rú ầm ĩ như lũ hâm.:> Mềnh thì vừa đi vừa nhớ đến phim Final Destination , hớ hớ, nếu bạn nào xem rồi thì có thể hiểu được. mềnh lại còn thấy đôi bánh xe vứt trỏng trơ ở dưới, thiếu bát hương nữa thì hoàn thành bộ phim kinh dị toàn tập.=))
Toàn những đứa tâm hồn sói già giả dạng nai tơ,ex DA Phan Tâm Phong,Lẩu…và có cả mềnh,:)) chưa bao h cười nhiều như hôm nay, đau hết cả họng rồi.:eek:
Trưa cả lớp dẫn nhau đi ăn phở cuốn. Vui cực luôn.:) Chỉ vì có những bạn không có tinh thần tự giác trong việc ăn uống mà anh chị em đều phải nêu cao tinh thần cảnh giác trước âm mưu chiếm đoạt của các thế lực thù địch- chính là tên ngồi cạnh mình chứ đâu xa=)) =)) =)) .Tranh ăn của nhau rất trẻ con nhớ nhưng các bạn vui thì vui thật nhưng không ai mất tỉnh táo để tranh nhau giả tiền cả. :-< Màn lệ quyên giả tiền còn hay ho hơn cả màn tranh ăn ý chứ. =)) Chỉ tiếc là kế hoạch karaoke sau đó đã bị trì hoãn do ae đều bận về đi học hoặc sắm tết. Tiếc thật đấy, nhưng dù sao cũng rất vui vì đã có những h phút vui vẻ bên anh chị em.0:)
Chúc mọi người năm mới vui vẻ, hạnh phúc, đạt những ước mơ và mục tiêu mình mong muốn%%-
Yêu lớp mình, L1 06-09:* (mình bị cuồng dùng emo này rồi=)) )

Back
Bên trên