Những lá thư...

Re: Những lá thư ...

@Hiền: vệy mà h cậu đang cạn kiệt iêu thương có fải là đáng buồn ko:)
Nếu như mỗi lần cậu iêu là một lần cậu iêu bản thân cậu hơn 1 chút thì cậu đã đang và sẽ thành công:) tớ tin là như vệy:x
Can đảm lên:*
mọi việc sẽ ổn
hãy nhớ rằng cậu buồn sẽ làm nhg ng iêu cậu buồn lắm đó:)

@ Miên: Tôi thấy khó tha thứ hơn cô ạ. Tôi không tha thứ được cho Thảo Dương cô ạ. Có lẽ tôi thay đổi rồi.

Còn tổn thương, ai mà chả có lần vô tâm hả cô =) Chỉ đơn giản rằng sau khi đâm một mũi dao rất ngọt vào tim, họ vẫn đang sống trong cái thế giới hồng hào ngòn ngọt của họ mà không nhận ra rằng đằng sau họ có người đang chết dần đi.

Chỉ là không bắt được tần số của nhau mà thôi.

@ Thảo: nhưng không phải lúc nào cũng là Yêu thương. Nhiều lúc là tổn thương, và cứ mỗi lần tổn thương là lại cạn đi yêu thương nhiều hơn là tích góp yêu thương vào lòng.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hnay xem Titanic, lúc Rose tuyệt vọng nhất, Jack đã nắm thật chặt tay cô ấy và nói rằng "Hãy hứa với anh là em sẽ ko bao h từ bỏ cuộc sống của mình ... "
Nhưng rồi Jack cũng k thể sống nổi :(
Thấy cảm động lắm

Có phải trên đời, ty ko bao giờ vẹn tròn dc ko. Nếu như ông trời đã sắp đặt cho 2 ng gặp nhau rồi yêu nhau thì tại sao lại bắt họ phải chia lìa nhỉ

Anh như là cơn gió
...chợt đến, rồi lại chợt đi
lướt qua bao người
...chẳng biết sẽ dừng chân ở nơi đâu
gió cứ thế, cứ thế lướt đi,
dường như chẳng hề biết mệt mỏi
chẳng cần nhìn lại những nơi nó đã thổi qua, đã làm lá cây rơi xào xạc, và thậm chí đã làm mặt đất cuộn tung bụi mù mịt.

"Vì anh là gió
nên anh phải đi, anh quen di chuyển, mà nếu anh không đi, anh không phải là gió nữa...

Em nghĩ vậy là vậy...
Là gió, người ta nói gió vô tình, nhưng em cảm thấy khi gió luồn qua từng kẽ tay em... em cảm thấy khi gió ôm lấy em, khi gió quấn quýt bên em...

Khi em vốc lên một nắm cát, hãy nhẹ nhàng thôi, vì em càng nắm chặt, cát sẽ càng theo kẽ ngón tay em trôi ra ngoài. Em càng nắm chặt hơn nữa thì trong tay em sẽ chỉ còn vài hạt cát còn vương, và rồi chẳng bao lâu cũng bị gió thổi bay đi mất. Em chẳng còn gì…

Khi em vốc lên một nắm nước, cố khép các ngón tay lại thật khít, để nước không chảy ra ngoài qua các khe hở. Nước xoa dịu em, làm mát đôi tay em, nhưng được bao lâu chứ ? em có bao giờ đếm thời gian cho đến khi những giọt nước cuối cùng rời tay mình ? tay em vẫn còn ướt, nhưng nhờ gió, cũng lại khô như chưa từng…

Em thử vốc một bàn tay đầy gió, để gió luồn qua những ngón tay em, gió vuốt ve em, gió ở quanh em, và gió là thứ chẳng rớt rơi. Gió như là không hiện hữu, gió như không hình hài. Nhưng gió đủ cho em..

Liệu có khi nào, gió muốn dừng chân ???
Em không cần biết gió đã đi qua những đâu...cũng chẳng thể biết gió sẽ tới đâu, sẽ dừng chân ở đâu
...chỉ mong, khi qua nơi em, gió thấy bình yên"
< copy >

Còn với em, a chẳng phải là gió, chẳng phải là mây, e cũng chẳng thấy anh to đùng như núi, k thấy anh vĩ đại như mặt trời.
Anh chỉ là anh thôi
Là 1 con người bình thường, bằng da bằng thịt
A cũng xấu xa khi giận dỗi, a cũng đáng ghét khi bắt e đợi ở bến xe bus lâu quá. Nhưng e sẽ ko mong anh là gió đâu. Gió mát lắm, nhưng gió sẽ bay đi mất. Còn a thì sẽ còn ở bên em mãi ... nhỉ >:-D<

Gửi: anh
Tôi thật sự chả hiểu vì sao anh nghĩ thế :))
Anh thừa biết gần đây tôi buồn chuyện nó nhiều lắm rồi, nên đừng có lôi nó vào chuyện này nữa. Anh giận tôi gì thì cứ giận, tôi ko quan tâm, thật đấy. Nhưng đừng có bao tôi coi nó hơn anh này nó, nghe ngứa lắm.
Thấy sao nếu tôi bảo anh coi Ngọc hơn tôi :-/
Bạn bè là bạn bè, bf là bf. Mà bf thật ra cũng chỉ là một bff đặc biệt hơn tí nữa thôi.
Đã gọi nhau là bff, vậy mà còn nghĩ như thế dc.
Mà khó chịu nhất cái kiểu hỏi mà ko nói, ko nói thì tôi, thây kệ.
Nói ra thì còn giải quyết dc.
Khó chịu vãi.
Ừ đây buồn, đây khóc, vài giọt nước mắt nóng...
Nhưng mà làm mọi cách ý mà, làm đủ cách rồi ý mà ko chịu nói, thì kệ.
Giống FAn hôm trước, tự dưgn giận, sau đúng 10 ngày tự dưng hết :))
Ẩm ương mà, teenage mà, ko chấp, bởi vì tôi cũng thế mà thôi.

Hnay vừa đc tận mắt chứng kiến mối tìh khác jai cấp theo kiểu Vàng Anh....
vừa thếy thương
vừa thếy tội
lại thếy jận
haizzzzzzzzzzz
chung quy là tại mù qáng

...
hôm qua nằm xem hết Titanic từ đầu đến cuối..
.
.
uhm.
.
mmmmmmmmm..
.
.
thấy buồn so :(
Evrtime in my dream, I see u, I feel u...
.
Xem phim buồn là 1 phần do nhạc.
.
.
Buồn vì thấy 2 ng yêu nhau mà k đến đc với nhau...
.
.
Xúc động vì k biết đến bh mình có đủ dũng cảm để hy sinh tất cả cho ny mình.
.
.
Vui vì trên đời vẫn còn những tình yêu như thế.
.
.
Và..
nỗi buồn khi tinh yêu k còn rất lớn nhưng có lẽ ng khác còn buồn hơn khi thấy mình thế này.
.
.
cuộc sống k chờ đợi ai đâu..đừng có tự nhốt mình vào căn phòng mang tên ám ảnh như thế .
.
.
.
Sống thật với bản thân đi...

Chỉnh sửa lần cuối:

Ôi cái film Titanic này gây hiệu ứng mạnh thế :-s mình cũng vừa xem xong 8-| nước mắt nước mũi ròng ròng 8-|

Lúc xem cũng có nghĩ linh tinh một tí ^^ nhưng mà cũng chỉ nghĩ 1 tí xong rồi thôi.

@ Bạn Trâm: Trên thế gian này vẫn còn đầy những ty khác trọn vẹn mà ^^ cái này là film nên nó phải bi kịch hoá lên hơn chút thôi.

...
hôm qua nằm xem hết Titanic từ đầu đến cuối..
.
.
uhm.
.
mmmmmmmmm..
.
.
thấy buồn so :(
Evrtime in my dream, I see u, I feel u...
.
Xem phim buồn là 1 phần do nhạc.
.
.
Buồn vì thấy 2 ng yêu nhau mà k đến đc với nhau...
.
.
Xúc động vì k biết đến bh mình có đủ dũng cảm để hy sinh tất cả cho ny mình.
.
.
Vui vì trên đời vẫn còn những tình yêu như thế.
.
.
Và..
nỗi buồn khi tinh yêu k còn rất lớn nhưng có lẽ ng khác còn buồn hơn khi thấy mình thế này.
.
.
cuộc sống k chờ đợi ai đâu..đừng có tự nhốt mình vào căn phòng mang tên ám ảnh như thế .
.
.
.
Sống thật với bản thân đi...

Right

Còn nhớ những j` Jack Dawson nói trong bữa tiệc ko?
"Tôi thik thức dậy mỗi buổi sáng và ko phải lo nghĩ về những j` sẽ đến ngày hôm nay...
... cuộc sống là 1 món quà. Hãy làm cho nó có ý nghĩa :x
MAKE IT COUNT ! "

"vui vì trên đời còn những tình yêu như thế ?" :)
mình cũng thấy vui :D
nhưng mà có nhất thiết cứ phải chết vì nhau hay phải xa cách thì mới cấu thành 1 tình yêu đẹp ?
mình thấy bây h phim Hàn quá nhiều - và họ tôn vinh những tình yêu bất thành hay như câu: "tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở"
(lấy nhau về mọi thứ lại về ... mo ;)))
trong khi thiếu gì các mối tình tuy ko mang tính giai cấp (như Titanic) - hay vượt qua bệnh tật (phim Hàn - nhưng thường là ko qua :-j) nhưng vẫn rất đẹp đó thôi :)
hi
tại sao cứ phải chết cơ chứ :((
thần tượng hoá quá mấy mối tình thiên niên kỉ này dễ đánh giá thấp tình yêu của bản thân lắm -> phí phạm 1 sô thứ thú vị :) nhưng dù sao công nhận là phim hay thật :((
PS : mà sao mấy anh trên IMDb lại chỉ vote Titanic có 7.2 thôi nhỉ ? :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Gửi: những con người phức tạp.

" Đã làm mình chỗ công cộng lại còn chăng rèm trắng lên che đi, người đi đường tò mò người ta lại vén lên xem... 8-| ô vậy che làm gì? " [quoted from celebrity]

Thôi. Dũng cảm mà sống.
Thôi. Có sao đâu. Quên đi.
Cuộc sống còn tươi đẹp lắm. Hãy biết sống cho hiện tại và tương lai.
Tình yêu...
Một cái đầu trống rỗng.
Nước mắt không rơi mà chảy vào tim.
Những khoảng thời gian bồng bềnh...
Sống . Phải sống cho mình thôi.

[...]

Vớ vẩn.
Quá nhiều cảm xúc hay là đã cạn cảm xúc vậy 8-| hôm nay có 24 tiếng mà sao cứ mở mồm mở máy là phải triết lí, là phải sống thế này thế kia, là cuộc sống thế này thế nọ... Mai mà nhỡ như có ai nói gì, có gì xảy đến không khéo lại cắt tay tự tử luôn đó 8-| Hay là sẽ bị máu trắng nhỉ? Mồm thì biết là lúc nào cũng luôn có nhiều người yêu mình quan tâm mình lắm, phải sống cho tốt. Này, nhưng mà sống cho tốt không có nghĩa là mai tới lớp giả cười giả nói xong đến lúc lại ngồi lặng một chỗ chờ người ra tâm sự đâu.
Tình yêu là cái gì. Khó khăn là cái gì. Mệt mỏi là cái gì. Chán nản là cái gì. Trống rỗng là cái gì. Mà cứ mở mồm ra là nói , là kêu , là này là nọ ... Đừng làm mình ở nơi công cộng. Đừng làm mình để được chú ý. được quan tâm. được...đặc biệt hơn người. Nếu có thật là trong lòng như thế thì tự biết giải quyết đi. Ngồi một xó mà ôm gối khóc. Hơn là mai đi kể người này, mốt đi kể người nọ. Vì chả có ai đi đến với bản thân tới cuối đời được đâu. Học mà sống một mình.

Biết cách đọc những lời nói thẳng sẽ tốt hơn là đọc những dòng dỗ trẻ con.

Biết là tại sao người ta ghét mình sẽ tốt hơn là đi nói với người khác kiểu tao không hiểu tại sao nó cứ ghét tao thái độ với tao mà tao có làm gì nó đâu.

Cứ cố làm cho mình phức tạp.
Ngôn ngữ phức tạp ngụy biện cho một cái hồn rỗng tuếch thiếu thốn cảm xúc.

Thư là private :"> thế nên thư của mình cũng private :))
ý nhưng mà mình muốn gửi cho nhiều người :))
đừng nghĩ là mình viết cho riêng ai :))

Gửi Thái Hà,
Mình chả biết mình còn sống đc mấy ngày ... hay mấy tháng nữa đây =))

Gửi Mai Phươg,

Cậu phải sốg mạnh mẽ lên :-< hãy sốg vì nhữg ng` xug qanh cậu. như mình vầy nè. đừg ngĩ đến chuyện cắt tay tự tử nhé :( nếu cậu buồn thì hãy gọi mình đến. mình sẽ ngồi khóc cùg cậu!!

P/S: Liệu ngày mai mình có nên viết thư tình gửi uk rồi nhờ a ta đánh giá bài viết tốt cho khôg :-<

Chỉnh sửa lần cuối:

thư gửi nhiều người,
cuối năm rồi, thi cử nhiều, mà cũng bận rộn. độ này trời mưa lạnh lắm, mọi người nhớ giữ gìn sức khỏe. phải khỏe, vì không khỏe thì buồn lắm, mà bạn bè cũng không vui :)
nghĩ ngợi ít thôi, cho tâm hồn nó nhẹ nhõm, vì mĩnh vẫn phải thi cơ mà. vả lại, đầu óc thoáng đãng thì con người mới thoải mái được. :p
cuộc sống có thể còn những người thế này, thế kia. chẳng ai có thể toàn vẹn với mọi người được, mình cũng thế. lại nữa, giờ là năm cuối cấp, có gì không phải thì bỏ qua cho nhau có làm sao. bỏ qua cho nhau rồi sau này nghĩ lại mình không phải hối hận vì những lời lẽ của mình đã từng có chút thành kiến :) mà thôi thì quá đáng lắm, cứ nhìn họ như là một kinh nghiệm, một vết tích, hay là một tấm gương để mình suy nghĩ; cùng lắm thì xem như không thấy họ nữa, trong một thời gian, thế thôi. :) cứ nghĩ, nói đơn giản, chân thành chứ đá xoáy làm j` cho khó nói :)
còn nhiều điều nữa muốn nói, nhưng nói thế thôi. ai cũng bận cả, chắc cũng chả đọc hết. cuối năm tớ chúc mọi người năm mới thành công và đầy hi vọng, cứ hi vọng đi, nhiều vào :)
vừa ghi bàn thì phải
thân ái

@ mày : dnày sao xa cách vậy :-/ biết là m bận :-j biết là có ti tỉ các cái thứ linh tinh RẺ RÁCH hay cái mẹ j` đại loại vậy nó vây quanh mày :)) . Có não chứ ko đâu mah đọc blog m ko hiểu vậy :)) ko đoán đc ít nhiều :)) . Ừ tao cũng gét cái tính mày dnày lắm. gét đ' chịu đc ý :-j m ntn chả khác m đạp mẹ vào mặt tao đi cho xong :)) bảo t cút đi đừng làm bạn m nữa ấy :)) từ bao h m bỏ thói quen kể lể vs t vậy :-/ từ bao h m thick chịu đựng 1 mình và đi bù lu bù loa để cho con bạn m ngơ ngác đ' hiểu chn j` xảy ra vậy :)) Cùng 1 câu nói, hnay, m vui , m sẽ trả lời tao rằng " Vậy ah :)) hay thế =)) tn nữa :)) " , nhưng hsau jó đổi chiều t sẽ nhận lại đc câu trả lời " Bố m đ quan tâm, đừng có nhét vào tai tao n~ cái t đ' muốn nghe nữa " Sao vậy? thôi nhưng tao quen với tính mày đủ để chả lăn tăn ôm mặt khóc lẻn vào xó hay đập đầu vào gối tự tử nữa rồi :)) kệ mẹ mày :)) tỉnh ra thì tỉnh đ' tỉnh ra thì cứ tiếp tục cuồng loạn đi :)) bố m lúc nào cũng ngồi đây với cái mặt vàng khè trên YM đấy :)) nhắc vậy cho nhớ ko lại bận khóc lóc hay đập phá cái j` mah quên ;)) nhé :)

@ mày : t i m :)) iêu đương thì điên đảo đi nhưng đừng bỏ rơi bố m như đợt vừa r nhé :)) gét vậy :))

@ mày : .........sao lnào bên m t cũng cảm thấy iên bình nhất nhỉ..
Lnào cũng vậy.... cứ cảm jác đôi khi tao bị jó với chả bão đánh cho tơi tả , thân tàn ma dại thì về bên mày mọi thứ đều lằng iên cả :))
Bất kể là đâu...bên chai vodka, quán đông người hay tiếng nhạc sập sình...
Ko jan chỉ cần có mày và tao thì nó luôn là ko jan đẹp nhất .....
Khoác lấy cái cánh tay nhỏ, nắm tay bàn tay mập mập ...lúc 1,2 chai vào rồi thì cũng chả hiểu mày đỡ tao hay tao đỡ mày nữa=))...nhưng ấm lắm...êm ả lắm :)......
3 hay 4 năm nữa :)) nghe to nhỉ :)) nhưng mah qua nhanh ấy mah...
......
Nhưng này ...dù tao với mày cách nhau có nửa vòng trái đất hay cái mẹ j` đi nữa...thì cứ nhớ là sau khi tao TỰ đi lao đầu vào lốc xoáy với bão táp , thì ngay sau đấy người tao muốn tìm đến nhất là mày , dù có thể ngay sau đấy tao lại lao ra đâm đầu vào tiếp =))
vậy nhé :-h ko uỷ mị sướt mướt j đâu con điên ạ :-h
vậy nhé :-h học cho jỏi ko về sau đừng đến ăn xin nhà tao :-h
vậy nhé :-h cố mah nghĩ thêm ra mấy câu hay hay còn an ủi tao lúc cần =))
vậy...vậy... thôi nhé :)

@ mày : tao thương mày kinh khủng :))
tao muốn chửi mày kinh khủng :))
chửi là cái loại đ' nghe lời t nó chỉ đến thế thôi mah =)) các kiểu này nọ lọ chai :))
may mah bây h cũng bớt ngu đi 1 tí :> may mah bây h chịu nge lời t :>
thấy cuộc sống màu hồng chưa :">
cảm ơn t đi :> đền bù cho t đi :>
tuy có khôn ra nhưng vẫn còn ngu 1 tí , ở đâu ý ah :)) ở cái chuyện m ko cho t đc chửi ý :))
ok t tôn trọng m t nhịn nhé , vì 1 fần đ' fải chn của t , fần khác là n nguyên nhân khác ...
t chỉ nói trc' :)) đến 1 ngày t ko nhịn đc nữa, đến 1 ngày mah t thấy chướng đ' chịu nổi đc nữa, đến 1 ngày t thấy m khổ quá :)) thì iên tâm m đ cản đc t đâu :))
T sẽ nói ra sự thật hết :)) fũ nặng :)) mah chắc chắn là sẽ có người fải khóc đấy :-j cắt tay hay tự tử j thì k biết đâu =))
vậy nhé ;) iêu m lắm, vậy thôi ! :)

@ em : chưa đủ ^^ chưa đủ đâu ^^

Vì lời xin lỗi cậu đã xóa trên HAO *vài dòng ngắn ngủi :-<*, tớ sẽ viết cho cậu cái này.

Tớ đã nghĩ và tớ đã khóc. *không tưởng tượng ra được mình sẽ khóc =)).*
"Chàng cũng yếu đuối vậy sao?"

"I'm so sr."

Cậu thực sự suy nghĩ kĩ về đống dài ngoằng vô nghĩa cậu viết ra chưa đấy?
Tớ phải mang tiếng. Lỗi của cậu.
Cậu vô tâm. Lỗi của cậu.
Nhưng...
Cậu luôn luôn cố tình không hiểu.

"I'm still waiting to be forgiven."

Nếu chỉ xin lỗi để yêu cầu tha thứ.
Tớ không cần lời xin lỗi đấy đâu.
Nếu chỉ xin lỗi rồi tiếp tục làm tổn thương nhau.
Thì tớ sẽ lao đến cậu và giáng cho cậu 2 cái tát.
Sau lời xin lỗi sẽ kèm theo sự đối xử thỏa đáng chứ?
Đừng áp đặt tớ có trách-nhiệm-tha-thứ.
Những gì cậu làm cho tớ ngày mai quan trọng hơn câu: "Tớ ko giận cậu" ngày hôm nay.

Tớ không bao giờ muốn đặt mình trong mối quan hệ nặng nề.
Nhưng tớ càng không muốn phải vui vẻ giả tạo với cậu. Giận là giận. Thương là thương. Rạch ròi quá phải ko?
Nếu cậu không cần sự tha thứ. Thì cậu yêu cầu nó làm gì? Rite?

Dù gì thì tớ cũng tốt đẹp với cậu.
Và xin lỗi cậu, tớ đã lừa dối cậu 1 chuyện.
Nhưng tớ không yêu cầu tha thứ.
Vì tớ cũng chả biết phải sửa lỗi như thế nào.
*Nếu cậu đọc được những dòng này thì mong cậu hãy bỏ chút thời gian suy nghĩ.*

Chỉnh sửa lần cuối:

e ở bên này xa xôi lắm, nhưg e vẫn nhớ về vn deep deep inside ...
hò hét, nổ tung trog niềm vui chiến thắg của vn
e hiểu rằg quê hươg e mới là tất cả để e ngóg về, để e mơ ước
dù nó k giàu đẹp, dù nó chỉ đơn thuần và giản dị vậy thôi!

dù e k biết bao h mới quay trở về,
bao h mới đc đặt chân lên mảnh đất quê hươg, lên nhữg con phố quen thuộc và gặp lại nhữg ng thân quen,
e vẫn có 1 niềm tin vĩnh hằg
như niềm tin mà e dành cho đội tuyển vn ngày hôm nay
e biết chúg ta sẽ chiến thắg, cũg như e biết e sẽ trở về.

e biết mọi ng đag chia sẻ niềm vui này,
e thấy lạc lõg vì ở đây e k có kóa nh người để e kể lể e vui thế nào,
e thấy thật khó khi nói với các bạn nước ngoài về niềm tự hào dân tộc này,
e thấy thật buồn vì e k được cùg mọi người chạy ra ngoài, hòa vào dòg người xô đi mừg chiến thắg,
và e nhớ, ngày trc e đã từg đi đua xe, thật mơ hồ và xa vời, trc kia, khi e còn ở đó!

hạnh phúc nhạt nhão trog mắt e :D

5h17 am, trời tối om . Tiếng ga tàu vào bến chuyến đầu tiên của ngày đầu tuần vừa lịch kịch .

Thứ hai rồi, một tuần rồi ấy ạh . Mà ấy vẫn chẳng nói gì .Vẫn đang nghỉ lễ, vẫn chẳng có lấy một cuộc điện thoại , thật nhạt nhẽo quá .

Người ta ko ngủ được vì Việt Nam vô địch .Mình ngồi đây, ko ngủ được vì tắc kẹt trong mớ bòng bong này. Nhìn ra ngoài trời sao vẫn tối thế, àh ko, sáng lên xanh xanh chút ròi. Jời này mùa hè ở Hà Nội là nắng tưng bừng rồi, ở đây, 8h30 tối còn nắng gắt, sáng thì 6h còn tối om .
Ấy, tớ vẫn đang đợi ấy đây

At the cross- road . I said that I had a crush on you.You didn't say anything , you were so confused , you couldn't make up your mind .

Just a soft voice " Really? " ..." It is so ...for me " ...

Tớ sắp về nhà rồi đấy , không chờ ấy được nhiều như tớ đã từng làm trước kia vs người khác .Tớ cũng ko đủ can đảm nhìn về đất nước cách xa Aus 26 h bay đâu ấy ạh .SA của ấy nó xa quá, như ấy xa tớ

shiva bốc phét cái j thế em ;))

con người đầy kinh nghiệm ;;) ?

Gửi ......bác hàng rong khu phố bên cạnh.

Hôm nay mình thấy một bác tụt quần tụt áo ra nuy giữa đường bị con mẹ hàng rong gần nhà mình chửi bạn ạ.

Khi đã tụt quần tụt áo ra giữa đường để nuy, tức là phải có lý do để nuy.
Thật ra thì ai cũng thích nuy hết, người đẹp cũng thích nuy. Nuy để khoe ta đẹp, hàng ngon, dáng chuẩn.

Người xấu nuy để cầu sự thông cảm ( mặc dù chả ai thông cảm nổi ), mà sự thông cảm ở đây là ước mơ một ngày được một anh / cô body đẹp f*** cho một cái.

Thích là một chuyện, nhưng dám nuy hay không lại là chuyện khác. Nuy xong rồi, sướng rồi, lại sợ bị đánh giá, khổ thế cơ.
Thế nên tốt nhất là nửa kín nửa hở.
Ơ thì khi mới đẻ ta nuy thì bây giờ cứ tụt cả tuần cả áo ra mà show thôi, nhưng mà nhìn kìa, nhiều đứa nó cũng tụt quần tụt áo ra show như mình, để đặc sắc thì phải quấn thêm cái mùng vào. Đợi mọi người đến vén lên xem *** cơ.

Mình thích làm gì thì mình cứ làm thôi, mình thích nuy, nhưng mình ngại bị chửi là vô học nên mình quấn cái màn vào.
Đợi thằng nào đến vén lên thì mình hùa với các bà bán hàng rong bên đường chửi nó là *** thằng vô học :">

Đấy, chức năng chính của các bà hàng rong trong thời đại này là thế : D

___

Ơ thì mình nhìn mấy bác giáo sư đầu bù tóc xoăn, triết lí cũng ghê gớm lắm đấy, mỗi tội tuổi già rồi. Có được trọng vọng một tí nhìn lại cũng chẳng còn bao nhan sắc, chắc các bác ý buồn lắm.

Đấy là triết lí, nhưng mà có những đứa tưởng mình không triết lí, lại triết lí vãi *** ra cơ : " ]

Tiêu biểu là các bác bán hàng rong gần nhà mình ( bác nào bán hàng rong mà không gần nhà mình thì cho mình xin lỗi vì động chạm đến một nghề của xã hội ). Các bác ý cứ thấy chuyện gì có vẻ xã hội sắp lên án là chạy ra chửi đổng. Mà cách chửi của các bác ý cũng triết lý lắm cơ. Có những bác thì cũng muốn chửi lắm, nhưng sợ lại mang cái tiếng ăn theo nên chỉ đứng ngoài vỗ tay khen bác này có "bài tốt" thôi.

Ối viết đến đây mới nhớ ra, mình còn sọt hàng phải gánh đi bán nốt chiều nay. Mịa mấy hôm nay ế ẩm không chịu được, lát ra đầu ngõ thấy đứa nào ngứa mắt mình phải chửi ngay giải xui mới được.

Thôi hẹn hôm khác viết thư cho bạn sau.

Thân

Thư này mình cũng là thư công cộng nhưng mình lại thích quấn mùng che đi. Ai thích thì cứ tụt cả ra mà xem. Tại mình viết thư cho bác ý toàn dùng ngôn ngữ bậy bạ của một tâm hồn rỗng tuếch nên sợ ảnh hưởng đến giới trẻ vào đây đọc bài "làm người lớn' ( mà muốn làm người lớn thì dễ lắm, không cần phải có một tâm hồn cao đẹp giàu cảm xúc gì đâu, cứ ra đường hook thằng nào, con nào rồi dẫn về nhà, 5-10-15-20-30 p là ngưới lớn ngay rồi. Là chửi được bọn Abc Xyz trẻ con rồi :">

: " ] = ] ]

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên