Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Đôi khi...

chỉ vì một ánh mắt em trao, ta thức khuya hơn và bỗng hóa ngẩn ngơ với những vần thơ dở dang không đầu không cuối...

chỉ vì một giọt nước mắt em rơi, ta cuống cuồng vội vã lục tìm trong ký ức những nét ngọt ngào mong nhẹ nhàng làm vơi bớt nỗi buồn cho đáy mắt em lại trong veo...

chỉ vì một buổi bình minh không trong và không xanh như mong đợi, ta len lén đặt một nụ hồng nơi ngõ vắng em qua... lặng lẽ ngắm nhìn và bình yên đến lạ khi một nụ cười chợt đến trên môi em xinh...

chỉ vì một áng mây mải rong chơi quên che mặt trời cho em bớt nắng, ta bồi hồi trước đôi má em... ửng hồng...

Và bất chợt...
Ta nhận ra rằng tất cả những đôi khi ấy kết thành một nhịp cầu êm ả nối ta và em. Em cầm tay ta bước vào cuộc sống, để thấy mọi điều bỗng hóa giản đơn. Ta ngỡ ngàng trước những điều bình thường ta vẫn bỏ quên bỗng trở nên đáng yêu đến lạ. Ta đôi khi ngập ngừng chỉ vì một chiếc lá rơi....

Đôi khi... Cuộc đời có rất nhiều cái đôi khi như thế. Đôi khi em không vui ta bỗng thấy mình hóa trẻ thơ, tựa thằng bé theo em đòi buồn như đòi kẹo. Đôi khi lại ngạc nhiên với cái tôi người lớn, ngồi thẫn thờ suy ngẫm về em-ta...
Ừ thì cuộc đời hãy cứ trôi với những điều đôi khi như thế. Chỉ cần ta có em trong đời.

Chỉnh sửa lần cuối:

Tuyệt cú mèo... anh đã sắp được tung tăng bay lượn rồi... :))

cảm giác này... là cảm giác về nhà thấy toàn người lạ trong nhà ...
nhưng vì không còn chỗ nào nữa nên đành vẫn phải bước chân vào

chết rồi... cứ thế này thì ko thể được. Đợi tin nhắn như đợi tin ny :| ko được! chết thôi! :| làm thế nào bi h...
cứ nghe thấy tiếng đấy là mắt sáng lên tai ù đi tim đập mạnh như ăn cướp ... đã nói ko thể được mà :((
tết về quê ...
tết ko có bạn...
chán chả buồn chết

ko ai online cả :lol:
chết rồi nhớ quá phải làm sao đây :((
nhắn 1 cái tin đi mà :(
ah thoi... đừng :-<

kill me :(

lại có thêm một người để ghét!

"chờ...mấy ai mong ai những lúc một mình...dẫu tháng năm trôi rất vô tình, giống như người đi trên phố, dửng dưng nơi cuối phố...":(( :(( :(( :((

khám phá ra mặt thứ 2 trong 1 con ngừoi :)
chả biết có chấp nhân dc không
hình như đang cần thời gian xem xét lại bản chất của vấn đề

ko khí tết?
Nhạt phèo
Thua bi lắc
-------------------------
Nhục. Hum nay tao thất bại trong tay mày. Nhưng chảng là cái đinh gỉ j`. I just play for fun. But you, you are so competitive. Mày nghĩ tao ngu lắm đấy? Mày nghĩ mày là ai chứ? Kieu căng nó vừa thôi con ơi. Rồi mày sẽ sớm thất bại thôi. Tao chắc chắn đấy. Và tao sẽ chờ đến ngày đấy :)):)) Để cười mày thật to, thật sảng khoái :)):))
-------------------------
Hay thật đấy? Hum nay là cái ngày j` mà mọi người cứ lờ lớ lơ cái mẹt mình đi hết là thế nào? Set invi àh? Ờ thì cứ set đi. Đã thế mình cũng lờ. Đêk cần. Đúng là chả có cái j` là cĩnh cửu cả. Chấp nhận chấp nhận chấp nhận. Thankx một ng chat với em hum nay. Ai thì tự biết. Vẫn iu chị nhất :x:x:x

Chỉnh sửa lần cuối:

29 tết... xa nhà... chả có tẹo ko khí gi`... ở nhà mọi ng` nt bảo nhớ... kể chuyện này nọ .... cha'n chả bùn chết :) .... sao có nx lúc ko có một giọt cảm xúc để viết thế nhỉ .... khô khốc thật đấy .... tay lại nhức rồi , thế có hẩm hiu ko cơ chứ.... dạo này toàn viết nx thứ meaningless.... biết nói thế nào nhỉ ... giật mình sợ bởi nx gì ex nói.... con ng` có nx lời nói dối nhau thật ám ảnh đấy ...anyway , sống cho hiện tại , suy nghĩ làm gì cho mệt ....

chán........

haizzzzzz,Tết rồi đấy,Tết xa nhà đầu tiên...
aber es ist scheiße mir egal,na klar,ich muss die näschte Prüfung schaffen,nun soll ich die Heimweh entfallen.Vatti,Mutti,schau mal,ich werde an der TU Dresden studieren.Lieb euch sehr viel.

Sáng nay ngồi làm nem với mẹ, mới thấy có cảm giác Tết về|-) :x . Ăn no quá8-| . Nhưng mà ngon. Hôm nay lại nói nhiều rồi8-| . Tay làm tay nói, huyên thuyên với mẹ cả buổi :D. Tết đến rồi >:D<

tết gì mà thiếu ngủ trầm trọng :(

Đã có nhiều lần mày hỏi tao:" tại sao lại làm như thế?"
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao cô đơn
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao sợ khi hành động ngược lại thì tao sẽ đánh mất nhiều điều
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì thực sự tao đang cố gắng nhik gần thêm cái khoảng trống quá đỗi xa với, chỉ có thể bằng cách này thôi tao mới đủ khả năng biến ước ao của mình thành hiện thực
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì ngay chính bản thân tao cũng không biết phải làm như thế nào, phải sống ra sao?
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao đã trót đi quá sâu vào một việc sai lầm, tao lãng phý thứ quý giá trong con người mình, để giờ đây tao chai sạn, phải, chai sạn và vô cảm với tất cả
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao yếu đuối quá, tao tồi tệ quá, tao bất lực quá
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì hiện tại tao vô nghĩ vô lo, tao chẳng muốn để tâm thêm bất cứ chuyện gì trong đầu, tao cố thoải mái và nhìn cuộc sống tích cực hơn
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao mãi mãi chỉ là một đứa trẻ con, coi mọi thứ như món đồ chơi có cũng được mà không có cũng chẳng ảnh hưởng gì
Tại sao lại làm như thế - Tao trả lời vì tao cũng đang cố tìm câu trả lời, cho câu hỏi của mày và cho chính tao. Tao tin ở mặt trời, tin ở bụi quý, tin ở hoa bất tử, tin ở gió, tin ở ánh sáng đã quá xa xôi. Tao tin ở mày, và tin ở cả tao, cả tao nữa...

Còn 5tiêng' 15 ' nữa thôi & cũng còn 2 tiếng 15' nữa minh` phải gác

tét buồn ngủ :( chả hiẻu có thức đc ko
chán nhỉ
tết không dc ra đường đón tết
ru rú ở nhà

Chỉnh sửa lần cuối:

tết gì mà chán thế:( chẳng thấy ko khí tết gì cả.chỉ có thấy người với người,nhà với nhà.Nhớ nốt hnay rồi mai sẽ thôi ko nhớ nữa,dù thế nào thì vẫn còn rất.......... hi vọng những điều may mắn nhất sẽ đến

Một năm mới sắp đến:)
HI vọng sẽ tốt đẹp:)
.....
Sao trong lòng mình lại thấy buồn thế này.
Có khi nào anh biết anh làm em buồn.

Chỉnh sửa lần cuối:

vui hân hoan :x

Back
Bên trên