Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

ôi ôi >"<... lại lao vào cái máy tính...
hết học 8-|... thôi tối nay thức vậy!!! +_+

Ko ốm :x Thế là tốt rùi :x
Mún ngày nào cũng là CN T_T

Vừa đi học về

Lại thấy chán rồi

có lẽ nó đã rất vui ,

Uh , bình thường đã quên rồi thì

Khi người ta vui , người ta chỉ biết đến với niềm vui của bản thân mình 8-|

Hôm nay đúng là 1 ngày củ chuối :( ....8-}

Lẽ ra mình nên chạy lên máy tính 1 tí trc' khi đi /:) Bây h thì tai hại rồi...........

1 ngày nhạt thật....
nhạt và buồn :)
..........
uhm, đứng gần 30p dưới mưa với thằng Hải để chờ thằng QA , chờ nó đi ra với cái tâm trạng và thể xác như kiểu vừa kiệt sức ...>:p....^^
Thik cái kiểu lạnh và mưa thế này, có điều sao hôm nay nó nhạt quá,c ó lẽ, do nhớ 1 ngày,cách đây lâu rồi....
Lâu rồi, 1 cốc sữa chua nho ở famous, mùi nui xào :) , cũng tai nghe Ipod như hôm nay, cũng những hạt mưa tạt vào mặt lạnh buốt.... , có lẽ khá giống ngày đấy , ngày đưa ra 1 quyết định cho tới bây giờ chưa bao giờ hối hận :)

Nghe thằng QA hỏi làm giật mình , "nếu 1 ngày nào đấy thức dậy và nhận ra không còn người đấy mày sẽ thế nào ?.", trả lời nó nửa đùa nửa thật :"Tao yêu 1 lần nữa, để đến khi gặp lại người đấy, dù 10 năm hay 100 năm thì tao vẫn còn yêu được như ngày đầu tiên, chả tội gì phải đầy đọa mình cả..."
Anyway, đã học được cách đôi khi 1 câu nói cũng ảnh hưởng tới người khác, dù sao nói thế cũng chỉ để an ủi thằng QA, nhưng thực sự sợ, sợ 1 buổi sáng như thế, dù biết điều ấy là khó tránh khỏi.Có lẽ, chri thấy trống rỗng : )
Dù sao lời nói lại có tác dụng hữu ích, khi tài kể + bịa chuyện + thêm mắm muối + lên gân của mình dụ được cả thằng Hải với con My quay lại với nhau (được cái 2 đứa này trẻ con + dẽ tin ^^ ) ,từ bao giờ biết cảm thấy vui khi giúp người khác mà họ không biết nhỉ?Có lẽ đã là 1 con người khác từ lâu rồi .........

Lâu rồi mới có 1 ngày thế này...
1 ngày người chúc mình ngủ ngon cuối cùng ko phải là .. mà là "bạn"..
Chả hiểu sao nữa, chỉ thấy...vô cảm : )

ch`, :) :) mún comm cho ch` :)
thứ 1 : trong nhóm đứa nào cũng bik chn của vợ jo^ng' chn của ch` :), na ná thồi /:) chứ chn của ch` tuổi j` sánh đc vs chn của vợ /:) :)) :)) uhm`, và ch` đã cho vợ ~ lời khuyên rất haym ~ câu rất hay :) và đến bi h` vợ vẫn lun lêy' đêy' làm an ủi, lun làm theo lời ch` :) thã ch` iu :* :*
thứ 2 : sáng nay đi đâu thế /:) hok rủ vợ ah` /:) khốn nạn nhỉ, bêy h` các anh lớn cả rồi các anh ứ chơi vs tôi nữa hả /:) /:) QA đúng là, lúc nào cũng chỉ làm ng` khác nẫu ruột :-j :-j ch` nói hay lắm ý :">
thứ 3 : :) :) hóa ra là vì ch` ah, vì ch` mah chúng nó way lại vs nhau ah` /:) /:) bực vl /:) gét vl /:) cái conmawtj như tạt axit thế tuổi j iêu Hải :(( :(( :(( gét ch` >:p

Sặc sặc sặc sặc
Ko tin vào mắt mình nữa
Nhưg là sự thật rồi
Đành chấp nhận
Dù ko hiểu điều đó có ý nghĩa j ko nữa

Đau

Ngồi :"> uống sữa ăn bánh kem, nghe Guitar và đọc thơ thật thích (Thú vui tư sản =)) )
:) Chẳng biết rồi những ngày êm đềm sẽ được bao lâu, hãy chớ lo cho tương lai còn mù mịt :) Sẽ hạnh phúc với chính mình, với những gì mình đang có :)
Kệ ! Dù mai thức dậy, mọi thứ có khủng khiếp thế nào, vẫn thật vui vì hôm nay mình đang sống, đang làm việc, đang vui vẻ rong chơi...

:) Ước mơ thực sự của mình :) Rồi sẽ có người biết :) Và rồi mình cũng sẽ tự tay làm được :)
Quan trọng chỉ là thời gian thôi :)

Không thể nói với em những lời hèn nhát
Tự cất trong hồn một khúc hát mong manh...
< Tự hoạ, tự viết, sao mà ko hay thế này :p>
Oé, hôm nay đắm chìm trong thơ :p...
Bất giác nhớ một bài của ai đó mình ko nhớ tên ^^. Như thế này:

Từ dạo chúng mình yêu
Em chẳng được gì ngoài nỗi nhớ
Em đã mang trong mình những đớn đau trăn trở
Ngày lại ngày khắc khoải nỗi niềm anh

Em lo sợ tình yêu ấy mong manh
Rồi một ngày kia sẽ hoá thành cổ tích
Dẫu không muốn ở hai đầu khoảng cách
Anh, vạn lý trường thành, xa mãi bến bờ em

Chẳng thể nào anh hiểu được cho em
Những tháng năm đợi chờ mỗi bữa
Ngay cả khi niềm tin oà vỡ
Chuyện một người muôn thủa phải không anh?

Em muốn yêu anh đơn giản, chân thành
Bằng mắt, bằng môi, bằng nồng nàn tay siết
Chuyện cuộc đời nào phải đâu, em không biết
Nhưng Em muốn cháy mình, đúng nghĩa với tình yêu ...

Đồng cảm một chút nào đó ^^. Một chút thôi ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Mẹ ơi cái mic ngon rồi :))
Đời thế mới ngộ :D

Ôi 450k lãng phí
Đúng là con gái :((

1 ngày lưiờ biếng, cắm đầu vào nghịch cái máy tính^^, lớp LA mất điện ....nản.
Ngồi nghe nhạc, cả ngày...vừa buổi sáng máy tính thân yêu đã random cho list "H2T link music"...:)......
Giờ mới thấy Đoan Trang hát được,uhm có lẽ đúng tâm trạng....

"Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy, cần thêm nắng để em nhìn vượt bóng tối.
Cần thêm anh hỏi han để cho giấc trưa em yên lành,..cần thêm những lần hẹn như cuối cùng.Cần tay níu để thấy anh thật gần, cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng. Cần thêm anh cần thêm cho những khi em lo sợ, cần thêm yêu hãy cần người biết yêu.
Đã gần hết thương gần rồi , vẫn như anh còn xa rất xa.Đã vùi hết những ước mơ dịu ngọt , em đang cần anh đến muôn lần.
.....
Hết tình nhé, xin về gần , nối thêm yêu thương vào với nhau...
Có dậy sóng vẫn cứ xin tình nồng, nối anh và em vào trong chiếc hôn đầu...:p
"

Ng ta vẫn hồn nhiên quá :|
Làm mình cũng hồn nhiên theo :))
Kệ vậy :-j
Ko có j đâu :-j

Hum wa kể ra cũng vui nhưng cũng là ngày khiến mình thấy sợ ..THì ra mọi thứ ko phải là qua nhanh được như thế:). Vẫn ngỡ rằng thời gian , khoảng cách và cái mới sẽ dần dần làm nhòa đi tất cả nhưng lại lầm rùi ..Lúc chat nói ko đi cũng thấy bt thui , đến lúc ra quán ngồi chơi với 2H và bà cô cũng vẫn bt , ko bị cái cảm giác mong đợi như ngày trước..Thế rùi đề xuất rủ thêm bạn đến đã khiến mình ko thể ngăn được hành động gọi nó đến, khi mà từ 2 tuần trước đã hứa với bản thân ko rủ nó đi , phải xa nó ra rùi..:) Cảm xúc lại tiếp tục dâng trào khi mà..như thế, sẽ mãi cảm xúc thui, cứ cất lên là thế mà :)..Chỉ ko ngờ rằng nó là người nói , là người đưa ra trước thui ..Và đến khi đi về , mình lại lần nữa bất ngờ về bản thân, nó rẽ về trước làm mình thấy hụt hẫng lắm-cái cảm giác những ngày "thik thik lắm í" lại về..Sau đó cũng đi về trước chỉ vì nếu ở lại với chúng nó thì cái cảm giác thiếu vắngnày sẽ khiến mình đau lắm :)..Dù rì bi h đã bit dùng lí trí nhiều hơn rùi cho dù cách đây mấy ngày My có nói cho 1 câu làm mình cũng giật mình: Làm thì cố làm theo lí trí nhưng cuối cùng vẫn hành động theo con tim..:)

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...", không, thực tế, tôi đã chọn nhiều hơn một niềm vui, để cuộc sống của mình từng ngày thêm tươi đẹp hơn, và tôi thật hãnh diện vì điều ấy!

Nhiều bạn bè trên mạng giờ đã quen gọi tôi là "An", quen với cái blog mà tôi trút vào đó những gì là nhẹ nhàng nhất, và cả những điều thật nhất trong cảm xúc của mình. Không ít người cũng thắc mắc rằng có thể ở ngoài tôi không hề như những gì đã thể hiện qua thế giới ảo, tôi hoàn toàn đồng ý.

Nhưng quả thật, tôi muốn không ngừng đi tìm điều đó - cái cảm giác an lành trong cuộc sống ấy; vui cho chính mình, và vì tất cả mọi người.
Có những khi thật muốn quẳng sạch mọi thứ để đắm trong thế giới không ánh đèn, một mình giữa tĩnh lặng. Có lẽ nó là một điều hiển nhiên, sẽ còn trở lại vô số lần trong cuộc sống của tôi. Nhưng sau cùng, không gì ngăn cản được mong muốn được sống một cuộc sống an lành và ước muốn chia sẻ bình yên cho thế giới xung quanh của tôi.

Mỗi ngày, có những điều trôi qua trước mắt, đẹp quá, và lại càng khiến tôi thêm yêu cuộc đời này.
Những kỉ niệm cùng nuối tiếc về một Hà Nội thương yêu trong tôi, những làn sương mờ giăng khắp thành phố nơi tôi đang ở, cỏ cây quanh nơi tôi học, bầu trời phía trên đường tôi đi, và còn bao điều hàng ngày tôi trông thấy... tất cả đều khiến tôi nhận ra: "la vida es bella".

Tiếp tục nhé, những tháng ngày ý nghĩa!
Ngày nào còn đứng được trên đôi chân, làm được nhiều việc bằng đôi tay, tôi sẽ không ngừng tìm cho mình những niềm vui mới, hoặc làm mới lại những niềm vui đã qua.

Khi cuộc sống thật sự có giá trị

Đó là khi chúng ta sống hết mình... đặc biệt, khi chúng ta có "tài sản" lớn nhất là sức khoẻ dồi dào.

(VNN)

:D :D

mai có khi ko đi xin cho cái lớp học break tổ chức đc rồi :(
thôi kệ chắc thằng NA tự manage đc :( chán quá mẹ thật quá đáng :(
vẫn đang thiếu tiền trầm trọng :(
đời thật bi kịch :(
lạnh ơi là lạnh... nhìn thấy 2 ng` ấy ... lại nhớ đến...thôi bỏ đi... vu vơ...

Tâm trạng chán nản

Ko hẳn là chán nhưng hình như cố tình tỏ ra là như thế 8-|

Bao lần nói dối thì tin

còn lần nói thật nhất thì đáp lại thế này đây /:)

Ngủ ngon nhé mọi ng :x
Chúc 1 tuần zui zẻ :x

Xiog ngủ ngon :x

Sao mình muốn về nhà thế nhỉ.

lúc nào nói chuyện với ấy cũng vui :)) ước gì tgian ngừng trôi...

ôi mấy con ngựa ...
hnay dc ngủ ngon nhé ...

mình cũng đi ngủ cái đã ...
tí nữa dậy sau ...

Hôm nay đội mình thua
MU cũng thua
Đời là những chuối thất bại.:-<

Back
Bên trên