Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

seigneur =)) si on pt vivre jus kà là :)) toi, tu px ;)) de plus, 100 est la vie elle-m, j'y pense, ca, c 1 cadeau, ps le prix.:))

cả 2 chứ :">
như kiểu vừa là vinh quang, vừa là trách nhiệm ý :">

Mà Thuỷ ah, vốn tiếng Pháp của tớ chưa đủ khá để đọc ngôn ngữ xì tin đâu :">
đoạn này nghĩa là gì "100 est la vie elle-m" :">

e thik ava chị Trúc quá :x
hồng song hỷ :x lâu lắm r chả có thời gian tìm w ngắm hoa :(

Mội tội mấy em Song Hỷ nhiều gai lắm e ạ :p 2 đứa bạn c chật vật lắm mới cắm được mấy chục em ý đấy :p 10k/bó mấy chục bông ý :x rẻ nhỉ :x

Tự tạo t/g nghỉ ngơi đi em :x sắp xếp đi ngủ sớm 1 hôm, nếu muốn đi chợ hoa thì 6h đi vẫn kịp :p mùa đông chớm , trời lâu sáng lắm :D hôm c đi c tưởng toàn các bà các mẹ đi sớm mua hoa, đằng này toàn các anh các chị nam thanh nữ tú :x

--------------

mình hơi giật mình vì chợt nhận ra là mình lại đi xoẹt sau 1 tháng 12 ngày =)) mình và em Chi super kute và e Huyền là có những đóng góp lớn lao cho nền cắt tóc gội đầu của nước nhà =))

mới mẻ mới mẻ, refresh refresh :x

--------------
Cảm ơn Trúc vì lời khen tặng dễ thương! :x

Anh e là mọi người vẫn chưa sẵn sàng để nhận ra hạnh phúc vốn có trong mình. Nhưng anh rất mong ngày ấy sẽ đến sớm với mỗi người.

@};-

E nghĩ nếu ai cũng nhận ra, cũng bằng lòng v.v... thì cuộc sống mất thú vị đi :p cảm xúc là cứ phải thăng trầm, cuộc sống nên có chút bất ngờ ... mới thích chứ :p

E nghĩ nếu ai cũng nhận ra, cũng bằng lòng v.v... thì cuộc sống mất thú vị đi :p cảm xúc là cứ phải thăng trầm, cuộc sống nên có chút bất ngờ ... mới thích chứ :p
Có những điều mà người ta chưa từng trải nghiệm qua, ví dụ như chân hạnh phúc, thì người ta không thể biết, không thể hiểu giá trị của nó, cho nên người ta không nhận ra đấy là điều sẽ thay đổi cuộc đời mình.

Nó không phải là sự tiếp diễn của những niềm vui đơn lẻ hết ngày này qua ngày khác đâu em ạ, nó là sự dồi dào của một nguồn chảy hạnh phúc bất tận.

Tạm ví những cảm xúc mà con người thường trải qua như những gáo nước múc từ nhiều cái xô ngẫu nhiên, lúc nóng lúc lạnh, lúc ít lúc nhiều. Thử tắm trong tình trạng ấy xem, em sẽ thấy có những lúc thật sung sướng, có khi lại rất khó chịu. Em không kiểm soát được việc ấy, em chỉ có thể hưởng thụ những khi múc trúng nước ấm hoặc nước mát, còn những gáo nước lạnh buốt hay bỏng rát dội xuống em thì khiến em buộc lòng cam chịu. Như thế thì em chỉ có thể suốt ngày lo lắng rằng khi nào nước nóng, khi nào nước lạnh, chứ làm sao kịp có thời gian để nghĩ đến việc chia sẻ nước cho người khác.

Còn chân hạnh phúc, như anh đã nói, là nguồn chảy vô tận, như sông như biển, và là dòng nước có nhiệt độ mà em muốn, em điều khiển được. Em chọn dòng nước mát cho những ngày nóng nực, em sẽ có nước mát. Em chọn dòng nước ấm cho những ngày giá lạnh, em sẽ có nước ấm. Và khi em chủ động được như thế, em chẳng việc gì phải lo lắng nữa, và em sẽ có thể mang nước đi chia sẻ cho nhiều người khác nữa. Thử tưởng tượng xem có ai đó đang sống dở chết dở vì nước sôi lại có một xô nước mát của em để hòa tan mọi nóng nảy, có tuyệt không?

Nhàm chán hay thú vị tùy thuộc ở em, khi em đã nhận ra chân hạnh phúc. Còn không thì em buộc phải chờ đợi sự thú vị ngẫu nhiên mà đời tặng cho em thôi :p

Dù em có quyết định thế nào, anh cũng mong em sẽ nhận được thật nhiều yêu thương và may mắn. Cảm ơn em nhé!

Hị hị, ngày mới :x
Theme màu nâu :x
I'm 20, and I have been lucky enough so far :x
Thanks all :*

Hôm nay mình được nghe Sad Angel :x :x

Bên khung cửa sổ một quán café sang trọng, người nhạc sĩ bắt gặp những khoảnh khắc chân thực của cuộc sống thường ngày. Tất cả hóa thân thành

những nốt nhạc kỳ diệu,có thăng có trầm, nối kéo nhau thành một bản nhạc hoàn hảo cho cuộc đời tươi đẹp. Giai điệu tuyệt vời có thể

khiến những thiên thần buồn bã nhất cũng phải lắng nghe và cảm nhận, rằng cuộc sống luôn tươi đẹp và không bao giờ hết hi vọng… :D

@c T: CMSN chị nớh :x :x <:p <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
giật mình thon thót.chăm chú đọc.buồn nên khóc.chăm chú nghe.vui nên khóc.
để ý từng tí một.
thấy là quay mặt,quay lưng chạy thẳng,dù rất muốn tiến lại gần.
cảm xúc quái quỉ j đây b-(

Em cảm ơn anh Việt :D
Cảm ơn em Thành :)

1 ngày hạnh phúc nhiều hơn những ngày khác :x

Back
Bên trên