Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Lướt qua các topic quen thuộc thấy đều vắng, bài gần nhất cũng đã từ 2 ngày trước ,bỗng cảm thấy im lặng dến rợn người
mọi người đâu cả rồi :((
Mọi người thấy em ướt quá nên trốn đi cho đỡ ướt.

Em dành thời gian để tìm thấy mình đi An!

Có những topic chỉ vào đọc chứ có làm j` đâu mà ướt :p
Oan thế nhỉ :p

Thế có gì mà phải thấy rợn, làm gì mà phải khóc nhỉ?

Khóc đâu????Anh Việt nói ai thế?
Đã hứa ko khóc rùi mà :D có mọi người làm chứng nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Mọi người bàn về chuyện khóc ;)): em thấy thik khóc thì cứ khóc thôi, spam nước mắt tùm lum lên cũng được, cái định kiến đàn ông ko được khóc trước mặt người khác thật là vớ vẩn =)) :D có thể suốt 1 tháng liền ngày nào cũng vào HAO khóc cũng ok, nhưng miễn là chỉ văng nước mắt ra lúc đấy thôi, còn khi nào học hành làm vịêc vui chơi hết mình là ổn :p muốn khô nước mắt cũng là cả 1 quá trình chứ đâu phải đơn giản, người thầy giảng Thiền, Phật, Lão... như anh Việt giảng xong cũng phải để học sinh thực tập rồi mới thăng hoa được chứ ;)) :p

@ bạn An: cố gắng lên cậu, đàn ông khóc ko phải là xấu nhưng mít ướt thì khó có bạn gái lắm ;)) thế giới này Xuka hiếm phết đấy :D ai cũng có những thời điểm khó khăn của riêng mình cả thôi, nhưng khác biệt nhau là ở chỗ xử lý thế nào để vựơt qua hay ko đấy :p

Đúng đấy :D Cứ là chính mình là thoải mái nhất :) Nhưng đừng có thái quá là được :)

@Dương : thằng này nó tìm bạn trai chứ ko phải bạn gái em ah :-<

Định kiến này lớn quá!

"Bệnh sĩ diện" này nặng quá!
Chỉ thương cho những người vì muốn (và cứ cố) tỏ ra mạnh mẽ trước người khác, để càng ngày càng tích những cái khó chịu trong lòng cho đến lúc bị chai lì tâm hồn, nhìn ra xung quanh chỉ thấy những bức tường, những con người không đáng tin cậy. Những lí luận về việc phải thế này, phải thế kia đâu có gì khác ngoài những ảo tưởng mà họ tự dùng để che mắt bản thân và che mắt người ngoài.
Không nên đâu Thành ạ!

Vâng anh nói đúng :)

A có bik hồi nhỏ(ngay cả hồi lớp 8) em còn :(( trước mặt 1 số đứa trong lớp k =)) (thực ra là nó nhìn thấy) :-s

Và tất nhiên k ai dỗ cả :-@ ,lại còn bị chê là yếu đuối,kém cỏi,việc d j` phải :(( 8-}

Em k bảo mình mạnh mẽ nhưng sẽ cố gắng trở thành 1 thằng k bao jo` :(( trước mặt ng` khác (hoặc k đê ai nhìn thấy):D

Đấy,em có bảo mình k dc :(( đâu, cơ mà k :(( khô giác mạc dẫn đến mù lòa sao ngắm gái được hả anh 8-> hehe >:)

Chỉnh sửa lần cuối:
oh la la :x hnay K43J thật là vui :x yêu yêu :x
~~~~
Nước mắt đàn ông hiếm nên đáng đc lưu tâm :x nhưng đừng nhè nhiều như chị em chúng tớ là đc :">

Lâu lắm rồi mới thấy lại vẻ đẹp của Hà Nội về đêm

Sống nhanh quá, vô tâm quá, quên đi cả những giá trị hiện hữu ngay bên cạnh mình
Ước j` có thêm chút thời gian để ngắm Hà Nội , dù chỉ một chút thôi....

@ Thành: An là em ;))

."Les jolies filles sont pas tjrs heureuses et les garçons intelligents sont rareM beaux." - Prov chinois.
on le sait, rien est parfait, lol.
.
.
p'tain!!!
.
ps:mad:aViệt: traduit rien, svp.:)

Chỉnh sửa lần cuối:
ps:mad:aViệt: traduit rien, svp.:)
Chère em, désolé pour la dernière fois, je n'aurais pas dû traduire sans te demander.
Oui, chère, rien n'est parfait, on le sait tous. Mais cela n'empêche pas qu'on essaie toute la vie pour trouver et garder le bonheur en nous.
J'espère que tu ne te sentiras pas trop seule dans ton esprit. Je serai là quand tu auras besoin de quelqu'un pour t'écouter, d'accord?

người thầy giảng Thiền, Phật, Lão... như anh Việt giảng xong cũng phải để học sinh thực tập rồi mới thăng hoa được chứ ;)) :p
Ấy chết, anh nào dám coi mình là thầy!

Mặc dù anh chia sẻ những điều anh biết một cách chung chung nhưng Dương có xu hướng gán những điều anh nói với tư tưởng thiền tông Phật giáo, Lão giáo, như thế nghĩa là em cũng có một niềm tin nhất định đối với những nguồn tư tưởng này, phải không nhỉ?

Mà anh mong không có ai nghĩ là anh mang các quan điểm của mình ra để áp đặt và bắt người khác sống theo cách anh muốn. Anh chỉ cố gắng chia sẻ những gì mình biết thôi, còn ai nghe hoặc không nghe thì hoàn toàn tùy vào lựa chọn của họ.

Chỉ riêng với Quang An, vì bạn ý đã chấp nhận và chủ động đề nghị anh dẫn dắt, thì anh cần quan tâm hơn một chút thôi.

Vâng anh nói đúng :)

A có bik hồi nhỏ(ngay cả hồi lớp 8) em còn :(( trước mặt 1 số đứa trong lớp k =)) (thực ra là nó nhìn thấy) :-s

Và tất nhiên k ai dỗ cả :-@ ,lại còn bị chê là yếu đuối,kém cỏi,việc d j` phải :(( 8-}

Em k bảo mình mạnh mẽ nhưng sẽ cố gắng trở thành 1 thằng k bao jo` :(( trước mặt ng` khác (hoặc k đê ai nhìn thấy):D

Đấy,em có bảo mình k dc :(( đâu, cơ mà k :(( khô giác mạc dẫn đến mù lòa sao ngắm gái được hả anh 8-> hehe >:)
Nếu em muốn thì em có thể thay đổi mình và trở thành chỗ dựa cho các bạn (hay thậm chí cho những người thân quanh em nữa). Tất cả phụ thuộc vào ý muốn và quyết định của em mà.

Mong tuần mới của cả nhà sẽ bắt đầu suôn sẻ và diễn ra thật tốt đẹp!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chère em, désolé pour la dernière fois, je n'aurais pas dû traduire sans te demander.
Oui, chère, rien n'est parfait, on le sait tous. Mais cela n'empêche pas qu'on essaie toute la vie pour trouver et garder le bonheur en nous.
J'espère que tu ne te sentiras pas trop seule dans ton esprit. Je serai là quand tu auras besoin de quelqu'un pour t'écouter, d'accord?

d'accord. merci.: )
ms t'as ps trouvé 1 lien entre le prov chinois et ma phrse suite?
c 1 exact prov. et je l'aime bien.: )

d'accord. merci.: )
ms t'as ps trouvé 1 lien entre le prov chinois et ma phrse suite?
c 1 exact prov. et je l'aime bien.: )
Oui, chère, j'ai compris le proverbe et ce que tu as dit après. Mais je n'assure pas une compréhension complète et exacte, pourrais-tu m'expliquer plus, s'il te plait?

Ôi thôi là tức >"<
Sao lại có người nói : học sinh nhà giàu học giỏi thì giỏi hơn học sinh nghèo mà học giỏi nhỉ????
Tức quá tức quá đi >"<

@ anh An: hoá ra anh là anh An hay đi cuùg bus với em àh=)

Dạo này đọc bài của anh ít buồn và cũng ít hẳn nước mắt rồi=). Thêm nữa là ng` lên HAO không chỉ để viết bài mà đôi khi, người ta chỉ lên HAO để đọc những bài Post, để tìm sự bình yên[em chẳng hạn=)];)

Hôm nay lại thêm một ngày thứ 2 mệt mỏi, cả ngày học hành ở Ams da cam mất điện, k một tí gió nào hết. Ngồi từ 8h sáng đến 3h chiều với cái không khí nóng nực rất khó đỡ:-<. thu năm nay cứ sao sao ý:-<. Nắng gắt + nóng nữa.... Thu ngắn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên