Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Những lá thư ...

Two is better than one???
làm sao chị biết vậy?
ai chả cần những lúc một mình, làm sao lúc nào cũng cần người thứ hai đc?
cuộc sống luôn có cách điều hòa của nó mà :)

chắc là sự mù quáng anh nhỉ =)
Sự mù quáng là trạng thái chưa được khai sáng. Nó là hậu quả rồi, không phải nguyên nhân đâu em.

Là những trải nghiệm trong cuộc sống, có đúng ko nhỉ?
Không em ạ, trải nghiệm chỉ là trải nghiệm, cũng như khi em nhìn thấy lá cây, em bảo "lá màu xanh", em nếm một viên đường, em bảo "đường ngọt".
Cái làm cho người ta đi vào lầm lẫn là ở sự đánh giá và lí luận, như là "cây này sắp chết rồi nên lá không xanh lắm", "đường này ngọt quá!", v.v...
Là vì khi lí luận và đánh giá, người ta dựa vào quan điểm chủ quan - thứ mà thật ra vốn không hề là của mình.
Khi em học với một người thầy, em sẽ nhiễm quan điểm của thầy này. Em học với một thầy khác, em có thể nhiễm quan điểm của thầy khác.
Chỉ có sự trải nghiệm là các thầy đều dạy giống nhau: màu xanh là màu xanh, màu đỏ là màu đỏ. Chính tại cái óc thích lí luận khiến cho người ta nảy sinh những ý nghĩ như "màu đỏ này chết chóc", "màu vàng kia nhạt nhẽo"...
Khổ đau từ đấy sinh ra.

Re: Nhật kí - một ngày của tôi

(Topic vừa đc đổi tên -> mình viết bài đầu tiên cho topic dưới tên mới nè :D)
hum nay mình vui hơn, thấy yêu đời hơn và muốn cười nhiều hơn :) :) :)

Mình đúng là vật xui xẻo. Lần sau các bạn đá mình sẽ ở nhà!!!!!!!

ôi rồi ôi @_@ em lạy anh An, cái này người ta gọi là tâm sự và nhật kí
anh khóc gọn vào trong một bài thôi, mỗi ngày són ra một bãi đã ngập đường Hà nội rồi
khóc lắm gái nó có xông vào không, khóc lắm tiền nó có tòi ra không, khóc nhiều chả ai cảm với thông gì cả thì khóc làm gì, chưa kể khóc nhạt vãi, cảm xúc để đâu bài nào cũng chòng chọc chục chữ thế , spam nước mắt à @_@
tự dưng là có người khinh cho, mệt quá đi 2 topic như một

Back
Bên trên