Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

:(( :(( :(( :((
Tiếc quá, tiếc quá, tiếc đứt ruột, tại sao mình không tham lam một tí chứ :((
Ôi, đau đớn :((
Làm day-trader khó khăn hơn mình tưởng :-s
Ôi cơ hội làm lại cuộc đời của tôi :((
Hix thôi dù sao thì mọi việc cũng đang tiến triển tốt :(

Mượn tạm lyrics bài Have you ever của Westlife để nói lên tâm sự lòng mình nào
Have you ever loved somebody so much, it makes you cry?
Have you ever needed something so hard, you can't sleep at night?
Have ever tried to find the words, but they don't come out right?
Have you ever, Have you ever??

Have you ever been in love
Been in love so bad
You'd do anything to make them understand
Have you ever had someone steal your heart away
You'd give anything to make them feel the same
Have you ever searched for words to get you in their heart
But you don't know what to say
And you don't know where to start

Have you ever found the one
You've dreamed of all your life
You'd do anything to look into their eyes
Have you finally found the one you've given your heart
Only to find that one won't give their heart to you
Have you ever closed your eyes and
Dreamed that they were there
And all you can do is wait for that day when they will care

What do I gotta do to get you in my arms
What do I gotta do to get your heart
To make you understand how I need you next to me
Gotta get you in my world
'Coz I can't sleep...

ts ts ts ts ts ts
quên k ghi tên mà cũng trừ điểm :(( AB photography b-(

mk mk mk mk mk
cho số vào máy tính thôi cũng sai b-( nhìn sang phải thôi cũng lệch dòng b-(
chó triệt ngu b-(

Triệt học nhiều điên mie nó rồi
Ôi đau đầu quá...........dm cứ tỉnh là đau đầu tn , chẳng lẽ lại đi ngủ tiếp :((

Ôi đau đầu quá...........dm cứ tỉnh là đau đầu tn , chẳng lẽ lại đi ngủ tiếp :((
Em cũng trong tình trang tương tự này.
Kiểu đầu tuần mà rất khốn nạn nhé.
Lớp Spy của em ý >"<
hỳ hục làm discusion, thức đêm đến 3h sáng, nộp muốn có đúng 3 tiếng thôi.
Lúc trả bài lão gửi email cho mình blo bla là tao rất thik bài của mày, sáng tạo, đầy đủ, tiến bộ .
xong ở cuối email cho 1 câu, nhưng mày nộp muộn nên tao take off 25% số points =))

___

Giờ mới hiểu cái bài học hồi mẫu giáo " thứ 2 là ngày đầu tuần, bé hứa cố gắng chăm ngoan "

rất là trêu ngươi ý.
Thứ 2 nào cũng bê bết nhìn 1 tuần dài dằng dặc lại đang tới :-l

___
Chị Quỳnh ơi, lúc em đang type những dòng này là em đang trong tâm trạng rất khốn khổ, vì em vừa nhận được gói aid của cái trường ở MN.
Nó cho em nhiều hơn mong đợi nên có thể năm sau em sẽ phải sang thăm chị :((
Khổ tâm quá, ko biết chọn con đường lào.
Vào rừng rú tuyết phủ đi tu cho nó rẻ hay đến "the city of love" @@???

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngồi xem tẩn mẩn tần mần đắm đuối các anh k đứng dậy đc:-<. Giờ khéo phải mua thuốc trĩ để phòng tránh í:-<.
Một đống kinh tế tâm lý còn chưa đọc, tối đi học chưa thèm ngó nghiêng sách vở 8-}. Nhưng mà k thể cưỡng lại sự quyến rũ của film:))

Phải lấy người như anh 8-> :">

Hôm nay phóng xe đến trường...

Đang mơ mộng nghĩ đến ... một anh chàng dễ thương :">, đang bay trên mây thì... "bụp" một cái rơi xuống đất. :( Có cái thằng $&%@*#%$ nó đi sai rõ ràng, mà nó còn mở mồm ra được mà chửi mình X( Mà nhìn cái mặt nó buồn nôn kinh khủng. Răng như cái bàn phím piano. :-& =))

Ức chế :-l

Điên tiết X(

Buồn nôn. :-&

May sao đi được một đoạn thì thấy 1 cô gánh hàng hoa :). Hai quang gánh nặng trĩu toàn cúc đại đóa vàng :). Tự dưng bao bực dọc biến đâu hết ấy :).

Chỉnh sửa lần cuối:

ôi t cũng bị thế 8-} ngủ xong dậy là đầu óc choáng váng 8-} chỉ muốn lăn ra ngủ tiếp 8-} ôi đời ơi là đời...

mới có t2 thôi saooooooo =( weekend cơ... weekend này free rồi... đã quyết quit cái việc ngu xuẩn đấy :-< bớt đi 1 nguồn thu nhưg kệ bà nó... stress vd' :-<
weekendddddddddd

Lớp Spy của em ý >"<
hỳ hục làm discusion, thức đêm đến 3h sáng, nộp muốn có đúng 3 tiếng thôi.
Em Hưng cho chị hỏi môn này là môn j mà nghe nó hấp dẫn thế =P~
Mà các em US lịch khác mình à? Chị cả tuần này là spring break \:d/
_ _ _

I'm such a stupid dumb messy blond girl :-j

@Trúc: em iêu lại có j hay ho rồi =P~

Gió thổi thật nhẹ mà sao mình lại thấy sao nó mạnh mẽ thế...
Giờ thì mình muốn tan vào không khí...
Giống như bọt biển, tan vào đại dương...

Muốn làm hạt cát, tan vào sa mạc mênh mông...

Làm sao được tan chảy, được hòa mình, được thuộc về...

Lảm nhảm nữa...
Ngày hnay đẹp trời đó ^^

Đang dịch "pinball" của Haruki Murakami, of course, from English version to VNese. b-) It's not very difficult but tooooooooooo loooooooooong >_<

It's really a great novel. It's hard to stop reading. :D

If there's someone who can join... 8->

(oạch, ngộ chữ rồi, tự nhiên xổ tiếng Iem =)))

Đang xem ep. 15, ko đỡ đc nên fải lên đây record ngay =))
Chân anh dài lắm ko ngồi hạng eco được đâu 8->
Nhưng mà mình ngồi hạng thông thường là đc rồi =))

Thật là hợp vs mình :x =))

cuối cùng máy tính cũng sửa đc rồi :((
may quá 2 ep tuần này chán. ko biết tối nay m` có đủ hứng để ngồi coi nốt ko :))

ôi 2pic lớp mình thật kinh hoàng, đưa ra mổ xẻ từ CN Marx đến Phim Hàn =)) sự đột phá trong phong cách thể hiện =))

1 mình mình sẽ ko thể đủ sức đáp lễ tần ấy gạch vào phim Hàn :((

chẳng hiểu vì lý do gì to tát mà tao rất ghét film Hàn :|. xin lỗi các bạn nếu mình lạc chủ đề :)).
Nội dung quá nhạt, ướt át mà chả có ý nghĩa gì. Cũng chẳng thấy inspired :D. chỉ được cái trai đẹp gái xinh nhưng mà chúng nó có làm gì nhau đâu :)).

Các bạn mê những chưởng tuyệt diệu trong các tác phẩm của Kim Dung, ngưỡng mộ những tình huynh đệ mang đậm chất " tiểu thuyết", thích thú trước những trái ngang tình cờ và ko phải j` khác chính là những mâu thuẫn tột độ , những tình huống éo le trong giới giang hồ đan xen với những mảnh chuyện tình lãng mạn oan trái khiến các bạn ko thể rời mắt khỏi màn hình LCD. Các bạn cảm nhận về những tác phẩm điện ảnh của Kim Dung thật tuyệt vời nhg đã lần nào các bạn cho những tác phẩm Hàn Quốc 1 chút ưu ái? Đã lần nào các bạn xem phim Hàn mà cảm nhận biết bao thông điệp, hay các bạn chỉ muốn " nhìn dv đẹp cho sướng mắt " , thấy dv xấu thì chê, dv đẹp thì bảo xem phim chỉ để ngắm=; .... < còn nữa >

Film Hàn dương như là 1 sự tô hồng của thực tại. Nó khiến người xem như chìm( trìm =)) :">, tao dốt chính tả :">) vào nhưng hoạt cảnh, những lời nói rất đời thường và cũng rất sáo rỗng :).
Còn các film Hollywood chẳng hạn, hầu hết các film đều là hư cấu( ngay cả film tình cảm), nhưng khi xem ta có cảm giác từng chi tiết, từng lời nói đều ko thừa và kết cấu rất chặt chẽ. Từ đó xoáy sâu vào cảm xúc và tâm hồn người xem.

Đương nhiên là thích film Hàn hay ko là tùy người. Như tớ hồi xưa cũng thích film Hàn =)).

thích phim nội dung Mỹ nhưng diễn viên Nhật và Trung Quốc :"> tại tình huống và diễn xuất rất "Mỹ" nhưng nhân vật lại rất "ta", tạo cảm giác gần gũi và thân quen :">
thích phim nói ít làm nhiều :"> mà đã nói là phải nói kiểu có suy nghĩ chứ không nói những câu ngu xuẩn kiểu phim Hàn. Ví dụ "thằng này! sao mày... sao mày... mày có thể làm như thế... thật không thể chịu được..." xong đạp đạp chân xuống đất tay thì chỉ chỉ trỏ trỏ. Hoặc vừa ăn đấm một phát "mày không được đánh tao" rồi đần mặt ra đấy ko thèm né để ăn thêm đấm nữa :| xong lại nói tiếp "mày dám đánh tao à"

ôi chết cười =))

phim Hàn là 1 sự khái quát hóa của cái đẹp, của sự hoàn thiện mà con ng` hướng tới, thể loại phim "xem đoạn đầu cũng biết hồi kết" nhưng mọi ng` (nhất là con gái :))) vẫn thik xem, cảm nhận giây phút thăng hoa, rời xa thực tại nhưng miễn là biết đang đứng trên mặt đất =))

Phim nào mà chả có cái hay của nó, Mỹ, Hàn hay Trung, kể cả Việt Nam :)) Nhưng dù sao cũng chỉ là công cụ giải trí, đừng nên bị phụ thuộc quá vào nó là đc :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên