Moi nguoi da duoc accepted vao truong nao roi?

Thằng Toàn điên:| Đã có concoll còn đòi các trường khác làm gì X( Được vào thì mày có đi được đếk đâu [-x

Ý tớ nói gì thì Đức nói rùi đấy, tớ cũng nói trên VA rùi :) Mong Toàn để tâm 1 chút, đừng làm người khác đau khổ. Chắc bản thân mình phải là người ý thức được các hành động của mình chứ nhỉ, k lại bị người khác nói/ nghĩ k hay đâu :)

Em MInh Nói đúng đấy, chú Toàn với em Ny (Nếu em có vào đây) kiềm chế tí. ĐỪng có làm những hành động thái quá. Thư nhất người ta bảo các cô các chú khoe hàng. Thứ 2 nhũng người chưa được nhận toàn bạn các cô các chú... cứ làm thế này mất hết bạn bè thì ko ổn.

Hờ hờ, các bác thế nào ấy nhỉ, em có nói cái gì là khoe khoang về việc này đâu. KHông muốn cái nhau tí nào nhưng cái bài của NM em không đồng tình ở vế sau. Đúng là nếu Diệu được thì em rất mừng, nhưng bảo chắc không nhận em thì có nên gọi là "hơi" xúc phạm nhau không nhỉ :)
Thôi bỏ qua mấy chuyện này. Nhưng nếu ai đó bảo em khoe hàng thì xin nhắc lại một câu là em CHƯA BAO GIỜ noí trên bất cứ forum nào là em được nhận Conncoll hay quá tự hào về việc đó, còn việc em cảm thấy buồn vì các trường khác reject đó là vì những trường như thế em cũng rất hi vọng, bỏ rất nhiều công sức vào cái application, đó là điều bình thường. Nếu ai có thấy em gào ấm ỹ, quá ức chế như kiểu bạn Ny thì quote hộ em mấy câu nói của em để em còn sửa, em xin tiếp thu ý kiến :)

Thôi thế thì từ giờ chú đừng có hy vọng nữa :| Mệt người, được nhận rồi cũng có làm ***** gì được đâu :| Rồi lại ngồi mà tiếc
Tao mà như mày tao mong tao trượt hết các trường khác rồi, đằng ***** nào cũng phải đi Concoll

Hehe Toàn nhạy cảm quá rùi Toàn ơi, tớ trả lời ấy thế này nhá.

Tớ ko hề có ý xúc phạm ấy khi nói Wesleyan sẽ ko nhận Toàn đâu, ko thấy tớ để cái icon :p à, tớ chỉ hi vọng lớp mình ai cũng được vào 1 trường tốt, Toàn đã được Concoll, Ly đã được Laf, mà Diệu cũng là 1 người rất khá lớp mình + với cực kỳ mong muốn được vào Wesleyan, thế nên tớ chúc Diệu như vậy, trêu ấy thôi chứ hoàn toàn k có ý gì.

Thứ 2 là việc tớ khuyên Toàn nên chú ý cách ăn nói của mình 1 chút thì tớ ko rút lại ý kiến của mình đâu :) Tất nhiên là khi gửi mỗi hồ sơ đi mình rất hi vọng --> nếu bị reject ai chẳng thất vọng phải ko. Nhưng ấy hãy thử nghĩ 1 chút đến những người chưa được như mình, người ta còn thất vọng gấp vạn lần, dù sao ấy cũng đã có 1 nơi rất tốt rùi, cho dù ấy có tự hào mình được hay ko, với người khác đó cũng là 1 điều đáng ghen tị. Tớ nghĩ ở trên đời phải biết được mình may măn hơn người khác mới sống hạnh phúc được (hiểu rộng nghĩa từ may mắn này ra, tớ ko có ý là may nên mới được nhận đâu nhá, giải thích thế này k Toàn lại hiểu nhầm), thế nên cũng có thể chia buồn với người ta bằng cách ít thể hiện sự đau khổ của mình đi.

Sorry vì tớ đang bận làm 1 số việc, thấy Toàn hiểu nhầm nên trả lời vội, hơi lủng củng :D

Thôi peace out các em!!! Đang trong thời gian nhạy cảm... dân tình đều ko minh mẫn lắm đừng để như mấy bác VEF chửi nhau ko ra gì về mấy cái chuyện điểm số với admited, rejected... như thế ra cái đek gì nữa. Anh nói thế là cho các em và anh cùng rút kinh nghiệm. Anh định PM nhưng thấy cứ publicly cho nó vô tư. Nào... cả nhà cố lên để rồi còn ăn uống đánh chén một bữa trước khi bước vào cuộc chiến thứ 2 cam go không kém....e hèm... VISA (tập 2... chiến tranh applicants Vs American Embassy)

@ Đức: ai bảo mày tao không thể đi các trường khác, chú không biết thì không được nói linh tinh.
mk, đời có những đứa động tí được cái gì thì cả thế giới phải biết, mà cũng có ghê gớm đâu mà cứ bốc chứ. Thế mà đọc trên forum này, cả VA thấy cả mớ như thế mà chẳng thấy ai vào chỉ trích hay góp ý
@mọi người: dù sao tôi cũng có khuyết điểm, mong mọi người thứ lỗi. Xin tiếp tục topic theo đúng nghĩa của nó :)

He he, anh hiếu cho em oánh nhau với.
Vũ khí của mình là cái giề hả anh :D

Hihi có ai định cãi nhau đâu :D mọi người bình tĩnh 1 tí chứ, thui peace out :D hôm nào tất cả những đứa được accept phải cho ăn khao đấy nhá :x

Trần Vũ Toàn đã viết:
He he, anh hiếu cho em oánh nhau với.
Vũ khí của mình là cái giề hả anh :D

Lớp học là chiên trường súng đạn là sách vở :>

các cô các chú toàn học cùng lớp, đến lớp mà ôm nhau rủ rỉ, lên đây tâm sự làm cái quái gì.
anh thì anh thấy chú Toàn vào conncoll là khổ cho chú ý. New London như Mường Tèo, Việt nam thì rặt các em vịt giời đanh đá như em Vũ Đàm Linh. các cô các chú phải hiểu và thông cảm cho tâm lý của chú ấy. Đau khổ bỏ mẹ đi ấy chứ.

Trước hết cho mình chúc mừng các bạn đã được nhận và chúc các cô các chú chưa được nhận sẽ được nhận. :D Ai ai cũng vui vẻ.
Vào đọc bài bác Long và bạn D. Hương thấy buồn cười quá nên cũng phải thêm vào 1 câu. Anh long và bạn Diều Hâu ở gần nhau thì "ôm nhau rủ rỉ, lên đây tâm sự làm cái quái gì" ( trích lời đại ca Long). Thấy 2 người suốt ngày trêu chọc nhau thế này. [-x :D

Oh Lord (jeff) :))
Ai bảo em Hương vào chốn am hớt là khổ nào :D ở đấy tuy trai xấu thật nhưng ra một phát là có tỉ anh ở Umass, hampshire, em nào les thì quá tiện ;) jk vù sang phía sờ mít là xong :D

thế em nào được nhận williams thế. nếu vào đây năm sau chị cho mượn/hẳn mấy thứ :D

gluck nhá :)

Anh Long nói cũng có phần đúng đó, chỉ có điều chị nghe nói em Toàn đã ký giấy acceptance rồi, cũng nên thể hiện maturity của mình 1 chút trước khi quyết định chuyển sang trường khác (nếu có), vì còn cả 1 thế hệ sau của Ams nữa. ConnColl tuy ko thể so sánh được với Williams hoặc Amherst nhưng chị thấy cũng ko đến nỗi tệ, good relationship with professors, study abroad opportunities, very pretty campus, nice circles of friends, tiện đường đi chơi nữa. Thế thôi, khi apply rejections là chuyện bình thường, after all, mình cũng chỉ chọn được 1 trường thôi mà ;) ConnColl with full scholarship is not a bad choice right?

CHị Hiền Trang: we should say this's a great choice of him. Congrat em Toàn lần nữa :)) :)). Hôm nào đánh chén cái nhờ...hẹn nhau lên IIE rồi đi nhá :))

Chị My ơi, có lẽ chị em mình sắp gặp nhau rồi. Sướng quá không ngậm miệng lại được :D :D

Khi nào em Mai vào đây hô chị Nhung ơi... thì khao luôn thể nhé. Cỡ như em Harvard nhận anh cũng không biết là em tự hào hay Harvard tự hào đây. Chúc mừng em :D

Hoàng Chi Mai đã viết:
Chị My ơi, có lẽ chị em mình sắp gặp nhau rồi. Sướng quá không ngậm miệng lại được :D :D
Vui quá, tỉnh cả ngủ :D Nhiệt liệt chúc mừng em!

Back
Bên trên