Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

@ Anh Đào: tớ sang Đức thường xuyên lắm, nhưng mà toàn ở Berlin thôi. Khoảng tầm giữa tháng 4 tớ lại sang đấy, lên Berlin chơi nhá, ở nhà tớ luôn được mà. Địa chỉ mail cũ của VA thì ko biết nó có dùng nữa ko? Có gì add nick của nó vào mà chat (tv_anh), Đào mà nhắn là nó mừng lắm đấy.

Quyen oi, dot nao qua Berlin thi nhan nhe, co the to len do choi luon , hihi .
Tuan sau bon to di hoc roi. To dang nghi Dong not.
To chang lien lac duoc voi cai VA, no o Phap a, hay o VN roi . Gap no cho to gui loi chao nhe. Bis dann , Anhdao

Mấy lần lọ mọ vào đây xem nhưng thấy đăng ký loằng ngoằng quá và cũng không thấy người quen mấy nên lại ra.Mãi tận hôm nay vào ngó cái forum để nhớ lại cái thời trẻ trung ngày xưa ấy thì mới thấy lớp mình kêu gọi nhau thảm thiết thế này...HEHE.
Nhưng thế cũng hay, chẳng gặp Châu và cũng chẳng biết địa chỉ liên lạc của Châu thì thông qua diễn đàn này hỏi thăm tin tức vậy. Nam Phương, Đào, Châu dạo này thế nào?Lớp mình cũng ít gặp nhau lắm. Đấy, một phần cũng do lỗi của lớp trưởng là tớ nhưng mà cũng do cả lớp mình nữa, hẹn lên hẹn xuống tốn bao nhiều tiền tin nhắn mà lúc nào cũng chỉ có vài mống đi họp lớp hay tụ tập thôi. Chắc tại lớp mình ít con trai quá nên chẳng có động lực để các bạn nữ tụ tập, nhẩy :)) Lớp mình có Bình, Việt Hà và Mai Linh lấy chồng rồi, còn những người khác thì...chẳng biết, nhưng chắc năm nay cũng đẩy được khối cô ra khỏi nhà. Không cưới năm nay thì phải đợi 2 năm nữa mà. Chẳng hiểu các bạn Châu, Đào, Nam Phương vv... thì thế nào nhỉ.
Mà này, mọi người không có liên lạc của bạn bè trong lớp cũng do lỗi của mọi người nữa đấy nhé. Mọi người đi du hoc hay đã về, đã đi làm vv...mọi tin tức của mọi người phải thông báo cho lớp trưởng để tớ còn update thông tin của mọi người cho người khác và ngược lại chớ, tớ có ba đầu sáu tay để lọ mọ đi tìm địa chỉ liên lạc của từng người một được đâu... 8-|
Hihi...Mới vào đây mà đã nói nhiều thế, bị đuổi đi thì khốn. Thế nhé, có gì Châu ở Việt Nam rồi thì PM số điện thoại và địa chỉ mail cho tớ nhé, khi nào có việc gì tụ tập tớ sẽ gọi điện. Còn Phương, Đào, Điệp vv... nhớ giữ liên lạc và update thông tin của các bạn cho tớ nhé, nhất là thông tin...đi chống lầy :)>- :x
Chúc các bạn thân yêu của tớ gặp nhiều may mắn và luôn vui vẻ, chóng kiếm được chồng giàu...Hihi...

chao moi nguoi, chao Mai, Dao,..
Moi nguoi van khoe ca chu? Dao may hoc hanh the nao roi bao gio thi xong day ha? He nay co ve Vietnam khong? Viet Ha lay chong hoi day tớ cũng nghe nói nhưng cưới mất rồi mới biết nên cũng không di dự được. Nhưng tớ chẳng biết gì về Mai Linh và Bình cả. Chẳng hiểu năm nay có nhiều bạn sẽ nối gót VH, ML, B như Mai nói khong. Mai dạo này thế nào? Tớ thì tốt nghiệp về nước một thời gian bây giờ đang di làm rồi. Cũng quen dần, thỉnh thoảng cũng nhớ những lúc bay nhảy đi chơi tứ tung nhưng thôi cũng quen dần.

Có gì rủ mọi người vào đây nói chuyện cho rôm rả nhé, du học hay VN gì thì cũng được, cho biết tin tức của nhau và cũng là có chỗ để chào hỏi mọi người cho vui.

Đào oi tao quen một em hiện dang thực tập ở chỗ tao làm muốn hỏi mày một số kinh nghiệm ở Đức.

Chào chị Đào,
Em được biết là chị đang học ở Đức. Vào tháng 9, em cũng sẽ qua Villingen-Schwenningen để học kinh tế. Em muốn hỏi chị một số thông tin về việc học cũng như cuộc sống ở đó. Chị có thể cho em xin địa chỉ email được không?
Em cảm ơn nhiều.
Thu Hien ( [email protected])

Hi Chau va moi nguoi ,
To vua om may tuan , hic, dao nay suc khoe kem qua, chac gia roi :((
Thuc ra thi cung ban , vi co gang dot nay thi not . Van chua hoc xong, phai hoc het MA ma. con lau chan.
Chau oi , may nhan em gi cho may cu lien lan ma hoi nhe, email thi da co rui , rat don gian ma, em do qua day hoc Kịnh te, da hoc xong dai hoc roi hay chua? O Duc thi noi chung la hoi phuc tap hon cac nuoc khac, vi chuong trinh hoc o VN ko duoc cong nhan ,phai hoc lai tu dau. Nen noi chung la kha vat va day. Neu chua hoc xong dai hoc , thi coi nhu la lam lai tu dau, tu zero :(( ( kinh nghiem cua tao)
Neu da hoc xong dai hoc thi cung met, vi BA cua VN , chi duoc vao hoc chuyen nganh ( cung tao bay gio). O Duc hoc theo he Diplom ( ma khac Mi) . Diplom cao hon MA. Co the bat dau tu 2006 se co he BA va MA , nhung cung tuy Uni, con neu khong thi o day hoc xong, neu muon van co the "xin xuong" MA .
Con thi cho em y o dau , tao cung ko biet , hihi , chac ko to lam dau, can than ko lai vao Fachhochschule ( nhu kieu truong day nghe - Cao dang o VN). Hoc ngan hon va bang hoi giong o VN mot chut . Noi chung la tao cung ko ro em y dinh hoc Uni hay the nao , ma chac sang thi phai hoc tieng , va thi tieng , sau do moi vao hoc duoc.
Co gi cu lien lac nha .
Mai oi , con lau to moi lay chong , chac 2 nam nua qua , chua hoc xong ma, hic , chang nhe bay ve lay chong a, hihi , cho Mai lay truoc , lam guong cho cac ban di , ma sao ko gui cai anh dam cuoi nao len the. BAo gio di choi dau, gui anh to xem nhe, cho do nho ban be, ko ra duong danh nhau chay mau moi nhan ra ban cu thi chet :p
To moi gui may cai anh cho cac ban chiem nguong :D
Chuc moi nguoi may man va vui ve nhe :X Anhdao

Chao moi nguoi, com nho to khong? Lau lam roi khong co tin tuc j cua moi nguoi, tu nhien hom nay vao thay lop minh cung vui vui. Co ti gi thi cho to biet voi nhe, tu gio to se cham doc tin hon.Hen gap lai moi nguoi nhe!!!!

Hallo Hanh, lau lam roi nhi, to van nho Hanh day :))
Chac dao nay xinh hoi hoi xua nhieu nhi, tinh hinh dao nay the nao roi , ke nghe di , cho gui loi chao co My nha.

Có thêm Mỹ Hạnh vào, lớp mình đang dần đông đúc lên nhỉ. Để hôm nào gọi cả Vân Linh vào nữa.
Châu với Mỹ Hạnh làm việc ở đâu rồi?Tớ đã add nick ở yahoo mes của Châu rồi đấy, có gì thì nhắn cho tiện nhé. Tớ dùng cả MSN,Skype,Yahoo mesjp nữa đấy. :)
Sắp tới đông đông, mình tổ chức offline một cái nhẩy :x
Ah, mình mới post ảnh mới đấy, mọi người rảnh thì vào xem và tiện thể post ảnh của mình lên cho tớ nghía với nha!!! :)>-

Ui, chào Mai va Đào. May mà mọi người vẫn nhớ ra tớ. Tớ vẫn bình thường,chẳng có gì đặc biệt cả. Về sức khỏe thì không được như ngay xưa đâu (già rồi mà), bây giờ tớ hơi gầy. Về công việc, tớ sắp về trường mình làm đồng nghiệp với Mai Phương đấy.Còn về tình yêu tình báo thi hơi bị chán, từ hồi chia tay người yêu cũ vẫn chưa tìm thấy người thay thế :(( .
Eo oi, lớp mình đã có 3 bạn lấy chồng rồi nhỉ. Tháng trước tớ có nhìn thấy Bình trên Hồ Tây với anh nào y, chắc là chồng nhưng tớ đang vội nên o kịp chào. Thế Vân Linh thế nào?tớ chẳng biết gì về VL cả. VL sắp lấy chồng???? Lấy ai thế????
Mai ơi, đúng rồi đấy, tụ tập tổ chức offline đi.nhưng ma đừng giống ngày họp lớp năm ngoái nhé,có mỗi 4 đứa.
Còn tin tức gì của ai nữa kể cho tớ với.....

Hạnh giờ cũng vào đây à? Thế là ấy sắp thành cô giáo rồi nhé! Hồi xưa hình như ấy rất muốn thành cô giáo dạy Văn đúng không? Nhưng bây giờ thì chắc là cô giáo tiếng Anh rồi.
Tớ thấy lớp Văn post vài cái ảnh lên HAO nhưng chưa nhiều lắm nên tớ post thêm 2 cái (cả 2 đều cũ rồi). Chờ một lúc nữa xét duyệt xong thì mới xem được.

Hi moi nguoi ,
Hom nay dong vui qua nhi ,
Hanh oi , may lam giao vien ha? Lai con day tieng Anh ha? xoi oi , sao tuong hoi xua may dinh hoc bao chi hay nhan van ma , co dung ko nhi ..... :(
Ui , the thi lop minh co may co giao roi , cai Viet Ha no lam gi the, tuong no cung hoc su pham tieng Anh gi ha ?
Mai oi , anh dep qua, ko nhan ra Mai luon , giat ca minh , hihi , cong nhan la khac han luon nhi .
Oi , Hanh gay la gay hon so voi dai hoc , chu dung noi la so voi cap 3 nhe, ko thi thanh Somali a.
Voi ca Mai oi , may ko thay anh sau cua tao a, mat chang to nhu cai ro day , hihi .
Thoi , chuc moi nguoi vui ve nhe, co gi cham chi len chat di . May lan to goi ban Mai , cha thay tam hoi xui bot gi ca.
Ah, ti quen , ban Do Minh Chau la ban Chau cao hay ban Chau- Nga lop minh y nhi , (?) . Sao co anh lop to the, hehe, thich ban nao trong anh a, co can gioi thieu khong? De bao lop truong moi gioi :D
Co ai co tin cua Huong Lan voi Van ko ? Diep dang o Japan day Mai a.
Điep thi the nao nhi ?
Chao nha , Anhdao

Ôi bây giờ mới được xem ảnh cô Mai Phương hồi xưa, bây giờ trông cô ấy khác thật.Anh Khải có muốn xem ảnh cô Mai Phương hiện nay ko? ;)

Chào bạn Châu. Lâu quá rồi không biết tin tức gì của Châu. Bây giờ Châu đang lam gì thế? Đọc những bài viết của Châu thấy Châu khác ngày xua nhiều...Sao Châu lại có 2 bức ảnh này thế? Tớ cũng không có đâu. Nhìn ảnh ngày xưa buồn cười nhỉ, trông ngố ngố, Bây giờ gặp lại tớ khéo các bạn cũng chẳng nhận ra đâu. ..
Đào ơi tớ bây giờ gầy hơn hồi học cấp 3 nhiều, đúng la somali rồi. Cách đây ít lâu tớ cũng nhìn thấy Mai Phương, trông ra dáng cô giáo dạy văn lắm, hiền và đứng đắn dã man. Tớ là cô giáo tiếng anh nên chắc là không giống MP lăm.hehe. sắp làm đồng nghiệp của nhau rồi...
thôi bibi mọi người nhe. Hôm nay tớ đi nhiều nên hơi mệt. Để lúc khác tiếp tục ...

Bùi Mỹ Hạnh đã viết:
Chào bạn Châu. Lâu quá rồi không biết tin tức gì của Châu. Bây giờ Châu đang lam gì thế? Đọc những bài viết của Châu thấy Châu khác ngày xua nhiều...Sao Châu lại có 2 bức ảnh này thế? Tớ cũng không có đâu. Nhìn ảnh ngày xưa buồn cười nhỉ, trông ngố ngố, Bây giờ gặp lại tớ khéo các bạn cũng chẳng nhận ra đâu. ..
Đào ơi tớ bây giờ gầy hơn hồi học cấp 3 nhiều, đúng la somali rồi. Cách đây ít lâu tớ cũng nhìn thấy Mai Phương, trông ra dáng cô giáo dạy văn lắm, hiền và đứng đắn dã man. Tớ là cô giáo tiếng anh nên chắc là không giống MP lăm.hehe. sắp làm đồng nghiệp của nhau rồi...
thôi bibi mọi người nhe. Hôm nay tớ đi nhiều nên hơi mệt. Để lúc khác tiếp tục ...

Ừ bây giờ tớ khác trước nhiều lắm, nhưng có một cái vẫn chưa khác lắm là vẫn hơi trẻ con. Có thể là vì tớ chưa đi làm và cũng chưa thích làm người lớn. Bây giờ tớ đang học cao học còn cụ thể ở đâu thì ấy vào cái link ở phần chữ ký của tớ ở phía dưới.
Tớ có 4 cái ảnh cơ nhưng mà chỉ scan 2 cái.
Vào hỏi thăm bạn cũ một tí thế thôi. Chúc mọi người may mắn, thành đạt ;)

Ban Duong oi , neu ban Duong co anh ban MP lop to bay gio , thi gui cho bon to xem voi . Lau lam ban be ko gap nhau ma.
Hanh oi , ca may cung gui anh len nhe, tao moi upload may cai cua NP, Nhan , Nam day, co ca Van Linh , Nhan ,....
MfG, Anhdao

Hi My Hanh, lau qua roi co phai khong? Khi nao Hanh gui anh len de moi nguoi cung xem dao nay ra sao nhe!
To Châu: Chau ve nuoc roi ah? Bay gio lam gi vay?
Mai nua, nhin bay gio khac truoc nhieu lam!!!
To gui loi hoi tham tat ca moi nguoi!

Úi bạn Nam Phương, tớ vừa xem ảnh PNQA xong, chúc mừng nhé :)

Back
Bên trên