Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Re: Thằng bé và con bé :D

Ta Anh Khoa đã viết:
Đây đây , tớ đây cả nhà nè.
@Mai, Anh Đào :
Năm mới nói chuyện cũ, hồi xưa tớ thích 1 bạn lớp Văn lắm ý
.
Có lần lén bám theo bạn ý về . Khổ thân thằng bé hì hà hì hục đạp xe (địa hình) trong khi nàng cứ phóng xe máy vun vút, vun vút
,
Vừa tất tả đạp xe bám theo, vừa phải giữ 1 khoảng cách nhất định ( sợ nàng phát hiện ra ) . Hix , tự nhiên đến 1 đoạn phố đông, mất dấu nàng ....
... lòng buồn rười rượi ... thằng bé đang đạp xe chầm chậm + thở hổn hà hổn hển thì vèo 1 cái , thấy nàng phóng xe máy từ sau vọt lên ...
... 1 mùi hương thoáng qua làm thằng bé ngất ngây trong giây lát rồi tan biến theo bóng dáng nàng :(( :(( :((

...
...
7 năm sau : thằng bé vừa mới tốt nghiệp ạ ( ĐH Y HN) - chuyên Sinh thì chạy đi đâu ngoài Y, Dược ?

Cô giáo Mai bây giờ dạy ở AMS hả , zỏi thật. Chắc dạy môn Văn hả.
Còn bạn Anh Đào tớ xem profile thấy bạn đang học bên Đức hả.
Đàn ông bên đấy thích phụ nữ Á đông lắm đấy .

Đào ơi, bạn Khoa vẫn lấp lửng kìa...Mình thử tìm hiểu xem lớp mình ngày xưa những ai đi xe máy đi học là biết ngay mày nhỉ ;) Ơ, mà cả tao với mày đều đi xe máy đấy, hay là...nhỉ :)>- Đùa thôi, mình không dám bon chen cạnh tranh với bạn Đào vốn được nhiều anh săn đón đâu :)
Khoa ơi, tớ có ở lại trường đâu mà làm cô giáo được. Nhầm tớ với MAI PHƯƠNG rồi. Tớ làm ở một công ty nổi tiếng là bóc lột ở Việt Nam. Khoa làm đâu rồi thía?
Lớp mình dạo này chỉ có tao với mày thôi hay sao ý Đào nhỉ. Châu, Nam Phương, Hạnh vv...đi đâu rồi?? :((

hi,
Mai a, tao ko biet bon no di dau mat roi y. :(( Lop minh tinh cam qua di mat .....
Danh sach cac ban di xe may a??? de nho :
Mai, Ngo Mai Phuong, Chau, Nga, Van Linh ( thinh thoang), Viet Linh ( hinh nhu cung thinh thoang ),Quynh , Điệp ( thinh thoang ) , hehehe, nhieu lam , ca Tân nua, noi chung la cung nhieu, hehe + them to nua, Nam Phuong ...
Noi chung la phai noi ro la di xe gi thi biet ngay :))
@ Khoa, to dang hoc o Duc , cung vai nam roi , ma chua hoc xong , hic, ban Khoa hoc 7 nam van con nhanh chan :p .
Mai a, may lam o dau , ma cong ty boc lot the ha, cho ban be biet ten mot cai , de sau nay tranh den xin viec ( so ho boc lot ma)
De hom sau goi may ban khac len chat tiep.
Chuc moi nguoi vui ve nha .
Anhdao

Hallo mọi người, Đào ơi mấy lần liên lạc với Đào ko được. Tớ đang ở Dresden. Tuần sau tớ lên Leipzig chỗ Đào đấy. Nhận được tin liên lạc ngay với tớ nhé. ĐT của tớ: 017623601813. YM là: ruanrihui. Mail: [email protected]. Có gì liên lạc với tớ nhé, mong tin Đào.
Chúc các bạn lớp mình mọi điều tốt đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lau lau khong vao thay cai forum cua minh ron rang qua. Bao nhieu thong tin suyt nua bo lo mat. Chao Mai, Dao, Huy, Hanh, va nhung nguoi ban tot cua lop Van!! Hien gio Mai dang lam o dau day? Sao cong ty gi ma chuyen boc lot vay? Chac la ho hang voi cong ty tao roi may oi! Tao dang lam o AmCham. Dao oi dao nay tich cuc qua, co may vao day moi nguoi cung vao toi tap that la co duyen day. Van Linh oi co vao day khong day? Chao nguoi quen mot cau cai nhi?! Hoi moi lap cai thread nay cu nghi la minh vao day thinh thoang viet thinh thoang tu doc cho vui chu khong nghi la se co ngay dong vui the nay dau. My Hanh cung day o truong Ams luon ah? Vui nhi? The co gap Phuong khong? The thi thanh dong nghiep voi co Duyen roi nhi?! Huy oi di hoc the nao co vui khong? Dao va Huy nho quan tam lan nhau nhe, hay nhi di hoc xa ma lai gap ban cung lop, to chang may man duoc nhu the.. Ah, hom truoc di sinh nhat Tam gap lai Nam, thay dao nay phong do ra phet. Vao picture folder cua lop minh xem may cai anh cua Nam va Ngan trong thich nhi. It ra thi cung co mot doi cua lop minh. Cai nay la qui hiem lam day!! May ban lop khac ngoai ban Hung ra con lai to chang biet (chac la cung chang biet to heheh), nhung gui loi chao nhe. ByeBye!!! :D

Hi moi nguoi ,
Chau oi , sao lau lam khong thay tinh hinh gi the?
Ca Mai nua , hihi , lam oi nguoi mong ( co ca to nua) ...
Huy oi , tuan nay voi tuan sau to phai di lam o Jena. Tai vi to chua ro lich la bao gio to xong , nen chua biet bao gio ve .
To moi bi mat dien thoai roi :(( , dang phai di xin lai card moi, neu to nhan duoc , to goi Huy nhe. Bay gio Huy hoc o dau the, sao ai bao huy o Halle ? Huy hoc o dau vay?
To phai out day, co gi thong tin tam thoi o day nhe.
MfG, Anhdao

Đào à, phía trên chẳng viết tớ đang ở Dresden là gì, chẳng chịu đọc kĩ gì cả. Xem nào, cũng phải 5,6 năm không gặp nhau rồi, không nhớ nữa. Tớ cũng có bạn trên Leipzig, hẹn gặp lại sau. Đào ơi dịp nào chúng mình tổ chức sang Nam Phương chơi đi, không biết Nam Phương gật đầu không?

Tất nhiên là tớ gật đầu rồi chứ. Nhớ đấy nhé! Khi nào Đào và Huy qua nhé. Tớ đợi! :) Chúc tất cả cuối tuần vui vẻ! Namphuong

Hello mọi người,

Tình cờ lạc vào website của trường mình mới biết mọi người gặp nhau vui vẻ thế này, tớ khoái nhất là được ngó mặt mũi của mọi người bây giờ trông như thế nào, nhận xét chung là ai cũng xinh hơn bao nhiêu là bao nhiêu, hehe. Gấu nhất là Đào ''tẩu'', khoe hàng rầm rộ đến mức mang cả ảnh tình củm với người yêu post lên, chậc chậc...Nhưng mà đẹp đấy mày ạ (còn cái nào tình củm hơn nữa không?) Nam Phương tóc dài nhẩy, trông dịu dàng e lệ khiếp, hehe. Mọi người học hành miệt mài nhỉ, thích thật, mình ru rú ở nhà quê quá. À, thế lớp mình đã có chú get marriage rồi đấy à, choáng thế, thế mà tớ đang lăm le lập huy chương vàng lấy chồng sớm, nông nổi thật! Mấy chú Đào, Huy, Nam Phương mà có gặp gỡ nhau ở bển thì nhớ chụp nhiều nhiều ảnh post lên cho anh em mục sở thị nhé.

Úi bất ngờ thế ViệtLinh??? Bây giờ thế nào rồi? Làm việc ở đâu thế? Gửi ảnh lên cho bạn bè xem nhé!

To VietLinh: Nhin khong thay doi gi ca!!! Chi co toc la ngan hon truoc thoi!!!

To Nam Phuong: Thật là tui chả thay đổi gì à, may quá, many thanks. Hehe, giờ so với 6 năm về trước mà vẫn không bị "deform" là sung sướng lắm rồi.

Forum này của bọn mình yên ắng quá nhỉ, Đào tẩu đi đâu lâu lắm không thấy tăm hơi gì. NP học bao giờ mới về, có cái ảnh nào chụp cùng boyfriend post lên cho ngó mặt cái!

Hehe, V.Linh a, To day, hihi ,
Cong nhan la 6 nam roi , ma trong Linh van minhon qua, toc ngan hon , gay hon nua.
To moi di lam o thanh pho khac ve, nen ko Post bai duoc.
Lai dang on thi nua, hic, lai them 1 ly do la me to dang o day choi, nen phai dan me di choi , toi me thi met da man , tan bao :(( . Hom nay me to di choi voi chi gai , con to thi on thi , sap thi roi , tranh thu viet may dong .
Noi NP post anh nguoi iu , thi VL cung phai post len 1 cai chu nhi . NGhe bao Tam cuoi nam cuoi a? VL co ke hoach chua, lop minh con ai du dinh nua ko , cuoi di , hinh nhu nam sau la nam tuoi , ko cuoi duoc ha ? hehe, cuoi dong dong, to ve du voi .
NP oi , chac thang 8 to se qua Phap day.
to Huy: Huy con o Leipzig nua ko ? Hien Huy o dau the, hoc the nao , dang Ferien den bao gio the? Huy oi , to dinh thang 8 di Phap , Italia, voi Schweiz hoac Spanien di ko , to dang ru may dua nua di cung .
Linh oi , co gi nhan MPhuong , Phuọng , Tam gui anh nhe. Nhieu khi nho cac ban lop minh qua.
bb, Anhdao

Lâu lắm rồi không lọ mọ vào đây, mọi người rôm rả quá....Ui, Việt Linh cũng xuất hiện rồi lại còn tham gia rất nhiệt tình nữa chứ...Còn nhớ tớ không Việt Linh ơi....
Tớ vẫn chưa gửi ảnh lên cho mọi người xem dc vì chẵng có cái nào phản ánh chính xác bộ mặt hiẹn nay cả, chán thế...
Đào nói đúng đấy, mọi nguời tranh thủ chống lầy năm nay di, sang năm không được tuổi đâu...Có gì báo cho tớ một câu nhé....
:roflmao:

Bạn Đào: Modem nhà tớ hỏng nên kô post đc ảnh của Tâm rồi, mà bạn Tâm cancel chuyện lấy chồng năm nay rồi đấy, mình đúng là bị thành thằng đi buôn chuyện rồi

Hung oi , to co bao la Hung noi dau ma lo :p
Ma voi ca, nghe ban be lay chong , cung vui lam day, hihi . Tai lau lam ko ai co tin tuc gi ma.
Thoi , tranh thu ti ton may cau, chuc moi nguoi vui ve nhe,
AH, Hung nho sua may di, ko thi dung USB roi post anh Tam nhe,
Cam on truoc nhieu , Cho to gui loi chao ban Tam va moi nguoi ,
Anhdao

Hix , nghe bạn Anh Đào dự định đi nào Pháp , nào Schweiz, nào Spain, nào Italia làm tớ thèm quá :((
Sắp hết hè đến nơi rồi mà vẫn chưa đi đâu được

Người người đi du học, nhà nhà đi du học, còn mình vẫn phải ở cái nước VN xấu xí này
, à nhầm , nước VN rừng vàng biển bạc giàu và đẹp này

hi Khoa, ko phai dau , me to qua Duc choi , nen dinh dua mama di choi thoi , tranh thu ru moi nguoi di , chu to cung chua di choi dau, hic ,
O VN cung thich day chu , di qua Thai , Sing... nghe noi con thich hon o day .
Dao nay Khoa van khoe chua ?

:) Đây đây, có thông tin cưới xin đây(mà lại không phải là tin của tớ mới buồn chứ). Thôi thì mạn phép bạn Điệp đăng tin này cho mọi người cùng vui nhé.
Lê Vũ Điệp lớp mình sẽ lên xe hoa về nhà chồng trong tháng 7 này. Đám cưới tổ chức vào 10h30 ngày chủ nhật(17/7/2005) tại khách sạn Công Đoàn. Chắc tại Điệp bận rộn chuẩn bị đám cưới quá không có thời gian lên đây để báo tin vui cho mọi người. Mọi người cùng chúc mừng Điệp nhé :)>-

Bây giờ mới là tháng 7, từ giờ đến cuối năm chắc sẽ có tin vui của một vài bạn nữa (Việt Linh, Đào, Mỹ Hạnh vv... có định bon chen không? ;;) )

Chúc cả nhà mình đều vui và sớm chống lầy cho bố mẹ mừng nhé..hihi...

Heno cả nhà,

Tối qua Điệp còi đến nhà tớ đưa thiếp mời và nhờ đưa cho mấy đứa nữa, nó bảo mời được gần hết cả lớp rồi (cả cô Duyên nữa đấy, mô phật!). Lớp mình quả này được phen đàn đúm túy lúy rồi đây.

To Mỹ Hạnh: Lâu lắm rồi không có tin tức gì và cũng không gặp lại mày (thôi cứ xưng hô như ngày xưa cho tình củm nhé), bây giờ làm cô giáo rồi à :eek: , hơi choáng. Ngày xưa tao cứ nghĩ mày sẽ làm cái gì đấy sôi động cơ, ai ngờ lại lột xác thế cơ đấy, nhưng tao nghĩ chắc mày cũng sẽ vẫn nghịch ngợm như xưa thôi, nhỉ. Thôi chả có cái ảnh nào mới lắm thì gửi ảnh mới vừa cũng được xem dung nhan giờ ra sao nhé.

Hẹn gặp mọi người ở đám cưới Điệp nhé

Vậy là lớp mình có 4 đám cưới rồi đấy nhỉ? Tớ tiếc là chưa tham dự được cái nào. Ai đi dự được đủ 4 cái rồi thì giơ tay cho tớ "thèm" với... Thế Việt Linh định bao giờ? Lớp trưởng thì xung phong năm 2007 thì tớ biết rồi, không hỏi nữa. Mĩ Hạnh thì sao??? Có ai biết tin tức gì của mọi người lớp mỉnh không? Nếu đó không phải là "tin mật" thì thông báo cho bạn bè biết với. Giống như việc lớp trưởng thông báo về đám cưới của Điệp ý!!! Thanks và chúc mọi người vui vẻ!!! NP

Back
Bên trên