Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Chào mọi người,

Lâu lắm không vào đây, hôm nay ngồi rỗi rãi lên đàn đúm chút xíu. Vào forum của mình thấy các rooms đều xám xịt không có bài mới...híc, như thể là mọi người cũng đang đi tránh bão số 7 ấy nhỉ.

Híc, ngoài kia chắc bão đang hung hăng kéo về thật, mọi người lục đục đi về sợ cây đổ, mình thì sợ đến nỗi không dám đi tránh bão nữa, đành ngồi yên một chỗ vậy.

Lớp mình quanh đi quẩn lại chỉ có mấy mống chui vào đây nhỉ, thôi, méo mó có hơn không. Một tráng pháo tay dành cho Đào, Châu, Nam Phương và Mai, bốp bốp bốp! (đấy là tiếng vỗ tay đấy nhé, đừng hiểu lầm ý tốt :D )

Mình cố gắng nghĩ ra chuyện gì để nói cho đỡ sợ bão nhưng trong đầu cứ hiện ra hình ảnh bão Rita với cả Katrina...mà cơn bão số 7 này được dự báo là ngang ngửa Rita, bà con ơi, bảo trọng nhé!

To Nam Phương: chậc chậc, nhìn ảnh NP đi du lịch thèm ghê, bao giờ mình được ngồi ở đó mà chụp ảnh, thôi, chắc chỉ có nước copy ảnh NP về rồi dùng Photoshop, hí hí, sorry NP trước :D

To Đào: Sao mày post lắm ảnh ông Đức thế, ảnh mình thì chả thấy đâu, nhưng công nhận ảnh đôi đấy đẹp thật, trông anh Đức khác hẳn ngày xưa, cái hồi bắt đầu chơi với Đào nhà ta, ngày xưa mà trông như bây giờ thì chắc Đào vẫn post ảnh anh Đức lên nhưng chắc không phải vào album của lớp tin hay lớp anh 95-98 mà là lớp văn 96-99! Đấy là ví dụ thế, đừng cáu!

Mọi người có ảnh nào mới gửi tiếp đi, tớ thích nhất là xem ảnh người khác :D.
À, hot new: Mai Phương ngày mai lên đường sang UK học Master 1 năm, chắc ông trời không muốn Phương đi vì sợ ảnh hưởng đến một điều gì đó đang khá mong manh...Phương nhẩy! may mà nó không vào đây chứ nếu không chắc mình tiêu, ph..h..ù!

Hot new thật!! Việc Nguyễn nhà mình đi học ý! Mà học về cái gi nhỉ? Tớ hỏi khí không phải là bạn Việt Linh có biết không?
Đáng lẽ tin nay phải do chính người trong cuộc hoặc ít ra là bạn Mai thay mặt thông báo nhưng tớ chờ mãi, chờ mãi chẳng thấy mấy nhân vật này đâu nên đành phải nói ra vậy. (đừng nghĩ tớ Xêkô nhé!) Mọi người có ai đã biết tin là 17/11 này, Vân Linh và Nhân sẽ làm đám cưới không? Và đến ngày 18/12 sẽ đến lượt Ngân và Nam! Có ai biết thêm thông tin gì nữa thì bổ sung nhé!
Tớ sắp về rồi! Tớ về 2 tuần, về Sài Gòn vì cả gia đình tớ đang ở trong đó. Và tớ về lần này là để tổ chức ăn hỏi mọi người ạ!
Thế nhé, chúc mọi người luôn vui!!
Tớ!

Ối ối ối, NP tung ra 1 series tin giật gân, tớ đọc mà xây xẩm mặt mày vì choáng, hihi, được cái toàn tin vui nổ trời :D

Năm nay thế là lớp mình rôm rả nhỉ, điểm mặt những người đã "bỏ cuộc chơi" tính đến cuối năm nay (bỏ cuộc này tham gia cuộc khác ấy mà, nhỉ): Bình, Mai Linh, Việt Hà, Điệp, Quyên, Vân Linh, Nam, Ngân, Nam Phương và tớ, chậc chậc, 10 chú hy sinh rồi! Lực lượng tổn thất nhiều phết nhỉ.

Mai Phương đi học master về Education, chắc một ngày nào đó sẽ lên hiệu trưởng một trường nào đó, bà con nhà mình nên thu xếp đến thăm nó trước, sau này có gì nhờ và cho tiện, hehe! Thế là tớ cũng làm Xêko rồi đấy nhé, nào đến lượt người khác làm Xê kô đi, vì chả mấy ai tự nói về mình (lý do chính đáng của các Xê Kô, hihi)

Các bạn gái lớp văn ham học nhey, toàn MA, Phd ... nghe đồn phụ nữ học lắm khó chống lầy lém :d

Nghe đồn là một chuyện, sự thực lại là một chuyện khác, Khoa nhỉ? Thử đọc lại những gì Việt Linh vừa viết ở trên mà xem. Chuyện gì chứ chuyện cưới xin, lấy chồng thì lớp Văn bọn tớ "nhộn nhịp" lắm lắm!!!

Ôiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!tin Nam Phương đưa ra giật gân quá làm tớ mọi lần vốn rất lười viết bài nhưng hôm nay cũng phải lên tiếng. Thế ăn hỏi xong thì bao giờ NP lên xe hoa vậy, lần này về chung kết hết luôn à hay ăn hỏi thôi đã bao giờ học xong thì cưới? Tin Nam với Ngân cuối năm thì cũng biết chỉ chưa biết ngày nào thui còn VLinh và Nhân thì bất ngờ thật đấy. Thế mà 2 tên đấy hôm đi ăn cưới Điệp ko bật mí 1 chút gì. Tưởng tháng 11 mình chỉ cưới sau Việt Linh ai dè lại sau cả Vân Linh nữa, ko biết còn sau ai nữa đây????

Ối, lớp mình rôm rả quá.
Mà đọc tin gì mà sock quá ...... :x
Đầu tiên là, tớ có nghe vụ Nguyễn MP qua Anh học, mà tớ tưởng Mp đang dạy học ơ Ams ? Nhưng dù sao, đi học cũng vui lắm mà ...
Việt Linh ơi, thế mày định bao giờ " chống lầy "? Tháng mấy , mà nghe Quyên kể là Q cũng cưới sau thế ? Với cả , anh Đức công nhận là bây giờ cũng đẹp giai hơn hồi xưa, giỏi hơn, người lớn hơn , nhưng mà ko phải Typ của tao . Mà cũng may mà anh ý với tớ ko có gì, ko thì sao ma gặp chị người yêu xinh mà giỏi thế... Anh Đức chắc sau này mang quà đến nhà Đào cám ơn chíu chít ý chứ :))
NP gian quá đi mất , hôm trước vừa kêu với tớ chưa có người yêu , giờ đùng một phát , về VN ăn hỏi , hic :p . NP ơi , mà sao nhà NP chuyển hết vào Nam rồi à? thế nhà ngoài Bắc thì sao rồi ? Thích nhỉ, mà có định năm nay cưới luôn ko ? Chẳng nhẽ ăn hỏi rồi 2 năm sau mới cưới à? ( sorry, tớ tò mò quá :p)
Quyên ơi , vẫn khỏe chứ ? có tin gí của con Ngô ko ?, ko biết nó có lấy chồng Cuba ko đấy ?
Lại kể chuyện bão Rita voi Katarina, VL , mày có thậm xưng bão số 7 ở VN ko thế ? Mà thấy ti vi cũng đưa tin ở Thanh Hóa . Với cả , nhắn với NMP , theo kinh nghiệm cá nhân của tớ, đã ra đi là phải chấp nhận, đừng có tiếc , vì ko có cái gì hoàn hảo hết,biết đâu lại gặp may hơn thì sao :X
Có gì mọi người nhớ kể chuyện nhé.
Chúc một ngày vui vẻ , Anhdao

Trui ui, Nam Phương gì mà gọi tên tớ nghe da diết, thắm thiết thế?????Mà Đào nói NP gian cũng đúng thật, gì mà kín như bưng, đùng 1 cái đưa ra thông tin làm cả nhà té ngửa. Tao vẫn khỏe Đào à, chỉ có điều rất khổ mà thôi, làm ăn vất vả quá :)). Con Ngô sau 1 thời gian duy trì liên lạc thì dạo này nó biến đâu mất rồi ấy, từ sau vụ đi Thanh niên thế giới ở Venezuela. Lớp mình đi học nước ngoài nhiều mà chẳng bạn nào lấy chồng tây, thôi để nó lấy 1 anh CuBa cao to đẹp trai cũng được. Bao giờ thì mày về hả Đào, NP đưa ra được tin giật gân thế mà mày ko đưa ra tin gì cho bạn bè chia vui à???

Oi , Quyen noi lam to xau ho qua, hihi , to chua co gi het y :( .100% that , thu ko nhu NP dau. Hic, ko biet co ế ko y chu .
oi xoi, dan cuba it dua deü trai lam , hi vong con Ngo kiem duoc anh nao dep giai , ma chac bay gio no nhay deo lam day, hihi , bon o ben Cuba, nhay nhot hoi bi mau, co may dua ban nguoi Tay Ban Nha, voi ca Cuba ma. Nhung ma bao gio con Ngo hoc xong the , ma cong nhan , ko biet no the nao roi nhi ,
Cai Nga cung im hoi lang tieng , no dinh ve VN cuoi day, ma cha tin tuc gi ca. Ai ma gap no , thi nhan no len Forum nhe, nick cua no o Yahoo la [email protected]
Quyen cung kin tieng day, hhi , cong nhan co Duyen noi dung phet nhi , ai ma cu im im , la lay chong truoc, hihi .
Co gi ke chuyen cho to nghe voi nhe, to chac con lau moi ve nha, hic, chan the co chu ,
Chao moi nguoi nha, anhdao

Đây đây, lớp trưởng đây. Hì...Sorry cả nhà, tớ mới chuyển công ty nên phải làm việc chăm chỉ một chút, chưa có nhiều time lên đây. Mới cả mấy lần vào thấy lớp mình im hơi lặng tiếng quá, nên mình cũng chẳng có hứng để post cái gì. Đấy, có thêm Mỹ Quyên nhảy vào rồi nhá!Quyên ơi, mày gian lắm, chỉ biết ngồi nghe, xem chị em bàn tán mà không chịu lên tiếng nhá, bây giờ mới thấy bon chen với mọi ngườib-) HaHa...Tiếp tục phát huy đi!!!Tao không con làm cùng tòa nhà với mày nữa rồi nên gặp nhau cũng khó nhỉ. Nhưng nói thật với mày, từ ngày lên phố, tao mới biết cuộc đời này tươi đẹp biết bao, trưa nào cũng chíu chít đi ăn trưa, hẹn hò bạn bè cũng dễ dàng...Đúng là ánh sáng đô thị nó cũng hấp dẫn và mê hoặc con người ta thật. Hihi..Cố gắng sớm lên phố đi ăn trưa với tao.:*
Việt Linh à, tao thỉnh thoảng cũng đi ăn trưa với Phương Anh, hôm nào rảnh đi cùng cho vui..hihi...;)

Uh, công nhận lớp mình hoành tráng thật, con gái lớp Văn đắt giá ghê nhỉ, cưới chồng ầm ầm, mà lại toàn chồng xịn...Nghe tin các bạn báo cưới mà mình cứ thẫn thờ, ngơ ngẩn, chán ghê, năm nay và năm sau mình phải...nhịn rồi8-} :((

Ah, mọi người thông báo về đám cưới của Vân Linh-Nhân, Nam-Ngân thì đúng rồi nhưng có vẻ như chưa thấy ai biết tin là Tô Lan cũng sắp chống lầy đó. Hình như là 25/10 dương tổ chức đám cưới, tớ chưa nhận thiếp nên chưa biết chính xác thế nào nhưng cũng nghe nói là sẽ tổ chức ở Daewoo, ăn tiệc đứng, có vẻ hoành tráng lắm. Quyên với Việt Linh đã sợ chưa, để cho bao nhiều người vượt mặt nhá:>

Nam Phương bao giờ Việt Nam, ngày giờ cụ thể, gặp gỡ bạn bè thế nào nhớ báo cho bạn bè đấy.Mong sớm được gặp mặt anh giai của Phương.
Chúc mừng hạnh phúc của tất cả mọi người (Lớp trưởng cưới sau thiệt thòi lắm, đến lúc đó các bạn nhớ đền bù cho mình nha....tèn tén ten ten...):x :x :x

Mai ơi, mày đừng nói đến cuộc sống vui vẻ trên phố nữa mà làm tao thèm, ở cái HITC này dịch vụ cũng được nhưng mà mấy cái vụ ăn uống thì đúng là khỏ sở thật:(( , mọi vụ hò hẹn ăn trưa cùng bạn bè hầu như đều bị hủy bỏ chỉ với lý do quá xa trung tâm. Mày bảo hỏi sếp mày vụ tuyển người rồi thông báo lại cho tao mà chẳng thấy tăm hơi mày đâu cả. Bây giờ cũng già cả rồi nên muốn chắc chắn một chút, cứ chuyển qua chuyển lại hơi ngại. Nếu mà chuyển được lên phố thì cũng tốt, sau này đi làm cũng gần hơn.
Mà này, mọi người biết phu quân tương lai của Tô Lan là ai không vậy, bật mí một chút đi để đến khi đi ăn cưới còn đỡ gọi nhầm tên chú rể. Còn ai có nhu cầu cưới xin thì thông báo sớm sớm để mọi người còn chuẩn bị cả về vật chất và tinh thần.:>

Tình hình là rất tình hình các bạn ạ. Tất cả chỉ tại Vân Linh loan tin đồn nhảm.
Mà hình như nó lấy nick của Tô Lan để chat với mình nữa nên mình mới bị lừa quả đẹp như thế chứ.
Theo thông tin tớ chat với Tô Lan thì hóa ra năm nay nàng chưa có ý định lấy chồng. Anh yêu đang ở Mỹ nên chưa thể hiện thực hóa kế hoạch tốt đẹp này nên đến bao giờ có kế hoạch nàng sẽ thông báo với chúng ta. Thành thật xin lỗi các bạn và Tô Lan (Vân Linhhhhhhhh!b-) )

Quyên ơi, phải lên đây mới thấy cuộc sống đô thị nó thú vị thế nào mày ạ. Tao cũng định giới thiệu mày với sếp tao nhưng mày sắp chồng lầy, rồi lại con cái nữa, hic, sếp tao sợ...(trừ phi mày cam kết 1, 2 năm sau mới có baby chẳng hạn:)) ).

Troi,lop minh co nhieu tin moi qua, nhat la Van Linh day. To sang ben nay hon mot tuan rui, nho nha qua di mat,lai con k duoc di du dam cuoi cua cac ban lop minh nua. Lop minh oi ai con co tin mung gi nua thi len tieng di nhe! Hanh oi truong minh sao rui? May di day zui k?

To Dao: Dao oi may ma tao k phai ap dung kinh nghiem cua may. Den bao so bay o VN tao con di qua duoc ma thi mot nam cung chi la bao cap 6,999 thoi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, chết tiệt Vân Linh :(( Mai ôi, tôi scroll từ trên xuống, đọc đến đoạn Tô Lan lấy chồng vào tháng này, thế là không quản ngại đã gần 11pm gọi điện cho nó mắng mỏ là sao nó không báo cho mình 1 câu 8-} Hic, may mà nó không nhấc máy!!! Scroll tiếp, mới đọc thấy đoạn Vân Linh tung tin đồn nhảm 8-} , hic hic hic, quên béng mất là 2 đứa này làm cùng 1 chỗ b-)

Chào mọi người. Hehe.Tớ đây mà. Đúng là Vân Linh đáng bị căm thù thật đấy. Tớ cũng đã choáng váng khi đọc dến đoạn đám cưới của Tô Lan,hóa ra tất cả chúng ta đều bị lừa. Nhưng mà thông tin về Nhân và Vân Linh cung hot đấy chứ nhỉ. Công nhận là tình hình cưới xin của lớp mình nhộn nhịp quá. Thấy mà thèm.hic hic...Mai ơi, chắc là hội mình thiệt thòi như vậy sẽ được bù đắp nhiều lắm đấy.,,hehe
Phương a, ở bên đó vui không? Trường vẫn vậy thôi, chẳng có gì khác cả..Hehe. dậy trẻ con buồn cười và vui phết phương nhỉ. Ngồi dạy chúng nó lại nhớ ngày xưa mình học..A, moi người ơi, sắp hội trường rồi đấy, hình như la tháng 12, nghe đồn là hoành tráng lắm. Lớp mình lại tụ tập đi. Hôm nào đi đám cưới sẽ bàn cụ thể nheeeee.

Ô kìa, lớp mình dạo này đông vui ghê cơ, Quỳnh hâm cũng đã tái xuất giang hồ, Huệ Anh xuất hiện, MP, MH, vv...đều lên tiếng cả. Mừng quá:*

Quỳnh ơi, bà dạo này béo gớm nhỉ, tôi thì càng ngày càng gầy, hic. Vẫn làm ở bia Hà Tây hả, thảo nào...:-?

Hạnh ơi, mày nghe ngóng xem kỷ niệm 20 năm thành lập trường thì có những tiết mục gì và tham dự thế nào nhé rồi có gì gọi cho tao với, để tao tổ chức cuộc gặp mặt xem thế nào. Tao cũng máu đi lắm nên hi vọng sẽ tụ tập lớp mình vào ngày đó được. Lắm lúc ngồi thấy sao mà nhớ những ngày tháng trẻ trung cấp ba thế không biết, ngoảnh đi ngoảnh lại thấy mình già thật rồi:(( . Hạnh ơi, thế là mày sướng nhé, làm giáo viên trẻ lâu lắm (như mẹ tao ý:)>- ).

Hẹn gặp lớp mình một ngày gần nhất:* :x

Úi. Dạo này topic của các bạn lớp Văn sôi động ghê. Mọi khi lúc nào cũng thấy topic lớp tớ lên đầu mà dạo này vào toàn thấy topic của lớp Văn thôi. Chắc là tại năm nay được tuổi đúng không các bạn.

Cho tớ hỏi một chút với. Có bạn nào biết thông tin về bạn Huy cập nhật cho tớ một tí. Hồi xưa Huy học cấp 2 cùng tớ mà dạo này chẳng biết đi đâu mất rồi.

Huy đấy đi nước ngoài rồi (chả biết nước nào). Hình như cách đây 2-3 năm, ông Huy cùng với Minh râu (Anh1) Tuấn (Hóa) uống bia chia tay nhau trên Tông Đản, say vật vã hết cả. Khổ thân mình chả được đi lại còn bị sai đến vác mấy ông say về, vác đc đến nhà thì cả nhà đi tìm nó không ai mở cửa nên lại khuân về nhà mình. Hôm đấy bố các chú gọi đến nhà mắng cho mình một trận, bảo là chúng mày toàn bọn trác táng, sinh hoạt bừa bãi. Hài không chịu được.
Tớ có nghe mấy bạn lớp Văn quảng cáo bạn Quỳnh hay lắm, học Hóa sinh thì phải (thế là cùng nghề đấy). Lúc nào bạn cho tớ thỉnh giáo với.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên