Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

chuc mung Nam Phuong nhe.tiec qua, cuoi o xa lop minh chang den dc.Danh doi 2007 vay..hic hic..
A, moi nguoi con nho thay Dan day tieng Anh bon minh khong? Thay dang om phai nghi day..Thay phai nam o khoa than kinh benh vien Bach Mai..Chang biet thay co con di day duoc nua khong? Chang hieu tai sao thay lai mac vao can benh quai go ay nhi..Buon qua..
Noi that la to rat qui thay Dan vi ngoai co Duyen ra thay la nguoi nho ve lop minh nhieu nhat va hay hoi tham ve lop minh nhieu nhat day..To nho la to da rat cam dong khi gap lai thay sau 5 nam thay van nho duoc ten minh. Thay nho gan nhu la ca lop minh day, nhat la ban Mai lop truong va ban Van Linh, Nam va huy..Gap thay o truong thay rat hay hoi tham tung ban lop minh...
the ma...buon that day..Thay cac thay co ke lai tinh hinh thay rat xau nen moi nguoi han che vao tham vi dong nguoi benh thay cang nang hon nen to cung chua den duoc...Cau mong cho thay mau khoi benh...

Ối, lại tin mới à ?
Mỹ Hạnh , sao thầy Đàn đến nông nỗi đấy ? Đừng nói thầy bị "mad " nhé .Hay bị trầm cảm ? :D Khổ quá nhỉ. Mà cũng đúng đấy, 5 năm rồi mà thầy còn nhớ, chứng tỏ , một là thầy quá giỏi, hai là bị bệnh đấy. Kể rõ rõ tí đi !
Nhớ hồi cấp 3 nhỉ, hihi , Thầy chuyên môn bảo : "các em ngoan , hết giở thầy cho về sớm" :))
Quyên ơi, Comment của mày lãng xẹt à. Đừng có đánh trông lảng nhé. Cưới xin thế nào rồi ? Ảnh đâu ?
Np ơi, vụ kia thế nào?
Thôi, tớ chờ vậy. Mọi người vào xem, thì cố mà viết vài chữ nhé, :X
Anhdao

Trần Anh Đào đã viết:
Ối, lại tin mới à ?
Mỹ Hạnh , sao thầy Đàn đến nông nỗi đấy ? Đừng nói thầy bị "mad " nhé .Hay bị trầm cảm ? :D Khổ quá nhỉ. Mà cũng đúng đấy, 5 năm rồi mà thầy còn nhớ, chứng tỏ , một là thầy quá giỏi, hai là bị bệnh đấy. Kể rõ rõ tí đi !
Nhớ hồi cấp 3 nhỉ, hihi , Thầy chuyên môn bảo : "các em ngoan , hết giở thầy cho về sớm" :))
Quyên ơi, Comment của mày lãng xẹt à. Đừng có đánh trông lảng nhé. Cưới xin thế nào rồi ? Ảnh đâu ?
Np ơi, vụ kia thế nào?
Thôi, tớ chờ vậy. Mọi người vào xem, thì cố mà viết vài chữ nhé, :X
Anhdao

Ui that vay ah? My Hanh oi dung roi day phai noi ro hon tinh hinh thay Dan di cho ban be biet voi. Sao thay lai bi nhu vay nhi? Benh cua thay chi la tam thoi hay la the nao? Nhieu thac mac qua, thoi khong hoi nua doi MH noi them xem the nao. Moi lan vao lai thay mot tin giat ban nguoi the nay..

Moi nguoi oi da ke chuyen nho ke ca cau chuyen nhe, ke mot nua chuyen to ngoi nghi not phan con lai la nhieu y tuong lam..:-?

:D=;

Đào ơi, vụ kia là vụ nào thế? Tớ có nhiều vụ lắm nên Đào mà không nói rõ ra là không có hiểu đâu nhé!!!
Với lại tớ cũng muốn Mỹ Hạnh cập nhật thêm tình hình thầy Đàn bây giờ thế nào? Hạnh đã vào thăm thầy ý chưa?
Hội trường lần này nghe chừng tổ chức to lắm. Lớp mình có định tụ tập nhau về dự không? Tớ tiếc là không được có mặt nhưng dù sao cũng được an ủi là hồi 15 năm thì mình cũng có về. Vợ chồng Nam-Ngân thấy bảo đăng ký tham gia rồi. Nhiệt tình chưa?

Híc, nghe tin thầy Đàn buồn quá nhỉ, nếu đúng là thầy bị bệnh đấy thì...một là khổ thân thầy quá, hai là thầy không dạy được nữa thì thật quá phí, đấy là thầy dạy tiếng Anh hay nhất mà tớ biết.

Ảnh cưới của tớ có rồi nhưng là album mà lại không có soft copy hay ảnh nhỏ riêng bên ngoài để scan nên chưa biết làm thế nào để gửi được, mọi người thông cảm nhé, không phải tớ cố tình dấu đâu (cũng đang muốn khoe lắm đây). Thôi hôm nào đám cưới mọi người xem vậy nhé

Day day, to day. That cam dong vi lop minh van quan tam den cac thay co nhu the, to lam co giao cung do thay tui than.:(( :* . Dung la buon that vi thay Dan van chua kha hon. To cungf chua dc vao tham thay vi moi nguoi bao vao dong cang anh huong xau den benh cua thay. Thay Dan van dang di day binh thuong tu nhien phat benh dot ngot, nghe cac co bao co le la benh di chuyen. Bay gio thay cu ngo ngac va hoang loan, thuong lam.... chang biet bao gio thay moi dc ra vien nua..
Chac chan la 1 ngay gan day to se vao tham thay va se ke cu the hon cho moi nguoi nhe..

---------

Chỉnh sửa lần cuối:
Đây, Mai đây;) Lâu lâu không vào thấy lớp mình đông vui ghê nhỉ. Sorry cả nhà là cả mấy tuần vừa rồi có khách hàng sang, tớ chóng mặt với mấy lão Nhật bổn đến nỗi bỏ bê...topic của lớp mình thế này. Có đứa bạn thân sắp cưới ở ngay đầu ngõ mà còn chưa gặp nổi nó để xem nó chuẩn bị đến đâu rùi nữa...Tệ quá, tệ quá[-(

Hôm nay được xem 1 ít ảnh cưới của NP thấy ghen tỵ quá cơ, cô dâu trang điểm hơi bị đẹp nhớ, chủ rể trông rất...phúc hậu (nghĩa tốt đó nhá). Chúc mừng Phương!

Và tình hình là tiếp theo sẽ là Vân Linh, rồi đến Việt Linh, Quyên, Nam-Ngân nhỉ. Tại chưa thấy chính chủ thông báo chính thức với tớ (tức là đưa giấy mời ý mà). HEHE...

Còn chuyện của thầy Đàn, nghe giật cả mình. Tớ chưa thấy thầy giáo nào có đầy đủ các đức tính: hiền hậu, tốt bụng, nhiệt tình và giỏi như thầy. Thực sự bây giờ chỉ biết cầu chúc cho thầy mau tai qua nạn khỏi thôi, lớp mình nhỉ. Có gì Hạnh cập nhật thông tin nhé!

Ah, Hạnh ở trường nên nếu được mày cho mọi người thông tin cụ thể về buổi hội trường với nhé. Tao cũng bận quá, chẳng có thời gian mà tìm hiểu mấy cái đó mặc dù trong lòng vẫn quyết tâm về trường bằng được vào ngày đó. Nhanh thế không biết!Mà cũng giật mình vì không ngờ mình đã già thế rồi cơ đấy:(( ...Hic...Thôi thì cố gắng kiếm lấy tấm chồng cho bằng bạn bằng bè vậy:-s

Hẹn gặp lớp mình sau nhé!:*

Lớp mình có nhớ câu thơ "Bao giờ chuông nổ đánh xòe..." không? Cả cái vụ để giầy lên quạt trần nữa chứ... Tớ còn giữ 1 cái ảnh bọn mình ôm nhau chụp ảnh phía dưới, trên bục giảng thầy Đàn viết thứ ngày tháng... Nghĩ lại thấy nhớ quá!!!
Nếu lớp mình về hội trường thì nhớ chụp và post nhiều ảnh lên cho bạn bè ở xa chiêm ngưỡng cái nhé!
Với lại, Mai!!! Lúc người ta cho xem ảnh thì không thấy khen, bây giờ lại lên đây khen là sao hả????

nay, xem anh o dau the? Nam Phuong cho Mai xem thi post len cho moi nguoi ngam voi..Them qua...nhi, Mai nhi...
Duoc mac vay cuoi chup anh thich that day Nam Phuong, Viet Linh...nhi..cha biet bao gio to moi dc khoe cac ban anh cuoi day..hic hic..
A, hom nay to vua dc 1 co giao goi dien bao tin thay Dan da do hon roi, da di dao dc 1 chut trong benh vien nhung van o cho nguoi vao tham nen to chua gap truc tiep thay duoc...Nhung nghe thay thay do hon la mung roi...chac la thay se mau khoe thoi de hoi truong con ve gap hoc sinh chu nhi
Hinh nhu hoi truong to chuc vao 2 ngay 24, 25 thang 12 hay sao y mai a, hoc sinh cu phai dang ki tren trang web nay truoc hay sao y.may dang ki cho lop minh nhe, tao thi chac la dc 1 xuat roi nen o de y lam..hehe...

Hic, khổ thân thầy Đàn quá :( Vẫn nhớ thầy hay mắt liếc tận bên Hương Lan mà hỏi mình "Quỳnh đang làm gì đấy" :p Cầu mong cho thầy chóng khỏi [-o<

Dạo này lớp mình rôm rả thật. Lâu lâu không vào, quay lại thấy đầy nhóc news, choáng :x Ơ ơ phải đi tìm xem ảnh cưới của Nam Phương ở đâu mới được :x Lớp mình cưới nhộn nhịp quá cơ, mình cũng phải tính sớm sớm thôi :-B

To Châu: Ừ, lâu lắm chả bia rượu ở đâu cả :p Nhớ hôm uống với mấy đứa lớp mình ở Tiên tửu Hàng Điếu, dã man chưa! Một đám con gái ngồi khoanh chân khề khà :"> Hay hôm 20/11 mình đi cô ít thôi, tranh thủ đi uống, nhỉ :-D:-B

To Hùng lớp Hóa: Bạn đang làm ở đâu thế? Ừ, chả hiểu thế nào mà mình lại theo Hóa Sinh nhỉ :"> Vẫn nhớ Hùng ngày xưa hay qua lớp Văn mượn Tâm bài làm văn :p

Quỳnh!!! Tính sớm sớm là bao giờ vậy? Có gì thông báo cho bạn bè biết nhé! Ảnh của tớ thú thực là chưa lấy được. Mấy ảnh hôm trước cho Mai xem là ảnh nhà trồng được nên không được rõ ràng cho lắm. Mọi người thuyết phục ai có rồi thì up lên đi. Tình hình là tớ ngượng lắm nên chẳng dám post lên trước đâu :)
To Đào: Chú rể nhà tớ người Việt ạ!

Chào bà con ,
NP ơi, vụ ấy ấy là vụ đám cưới NP ý mà. :) Tớ đùa đấy. Nghe tin NP chụp ảnh cưới, mình cũng náo nức quá đi mất. Bao giờ có links , hay có ảnh nhớ post nhá.
Con Quỳnh già kia, thâm quá, nó kể chuyện thầy Đàn, nhìn H.Lan mà hỏi nó làm gì, có khác gì chê thầy lé . Mày bậy quá Quỳnh ơi :)) Đùa thế chứ nghĩ cũng thương thầy Đàn nhỉ . THôi, chắc chỉ biết chúc thầy mau khỏi bệnh .:X
Ps: MHanh ơi, thế ở bệnh viện , thầy Đ có nói tiếng Anh ko hả mày ?
Thôi, nhớ mọi người quá. Tớ đi làm bài đây. Chuc mọi người vui vẻ nhé.
Anhdao

http://www.hn-ams.org/album/details.php?image_id=2031&
Ảnh Thầy Đàn này, mời lớp mình vào xem. Thấy Thầy giảng say sưa quá!
Ps: "Nam hôm nay mặc áo ca dô nhìn đẹp quá!!" (Tớ nhớ có chính xác không nhỉ?)
To Đào: Tình hình là Đào chăm quá thể đáng. Lần nào vào cũng chớp nhoáng vài ba câu xong rồi lại nói là đi học. Bớt chút thời gian đi chụp ảnh cưới đi rồi rủ nhau post lên một lúc cho nó tưng bừng Đào nhỉ?

Tính sớm sớm là tính càng sớm càng tốt ấy Nam Phương :-B Còn ảnh chú rể à, phiền quá nhỉ #-o Thôi khi nào có tin cưới xin gì chính thức tớ gửi một thể, nhá :)) :x

Ê Đào mỏ kia, dám bảo tao nói bậy à :-w Mà mày đi gì mà lâu vậy hả? Học bao giờ mới xong thế em yêu :p

Hôm nay thứ 7 :x Chúc cả nhà weekend vui nhé :x

Sửa soạn đi chơi đi sinh nhật thôi :x

Tao đây, con Quỳnh già gọi gì thế !
Mày ơi , tao học còn lâu chán. Già rồi, học ko nhanh như bọn trẻ nữa, hihi. Tham lắm quá, nên phải học lâu, học luôn một lèo mà.
Chắc xong, thì còn mùa quýt ( vì chưa biết diểm dừng ._:)))
Hi vọng đợt tới về, được ăn cưới các bạn nhỉ.
NP ơi, ảnh đẹp thế, lâu lắm mới thấy có ảnh truyền thống áo dài.Post thêm đi . Con VL mất tích đâu rồi, Ảnh đâu mà ơi. Nhìn các bạn mặc áo cưới xinh thật, hic, xúc động quá đi mất. Nhìn lại cái ảnh lớp 10, nhớ hội xưa , buồn cười phết.
:* :) 0:) :x :* :)>- ;) |-) b-) :* 0:)
Anhdao

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi, cảm ơn Đào nhé!! Tớ muốn khoe thêm vào cái nữa lắm ý nhưng khổ nỗi chẳng hiểu sao post mãi mà không thấy lên. Nghe chừng không thoát khỏi "khâu kiểm duyệt" có lẽ vì các anh (chị, bạn) ý thấy nhiều mặt tớ quá trong album lớp mình nên không cho tớ "bon chen" thêm. Thế cho nên là lớp mình mọi người cùng nhau tích cực đi cái nhỉ? Với lại lâu lắm rồi tớ cũng được xem ảnh của ai, chẳng biết mọi người giờ trông thế nào?

Hallo moi nguoi ,
Dau tien , cam on Quynh gia da nho den SN cua to , hihi. Ah, chuc mung Nam da nhi. Nam oi , chuc mung Sn vui ve nhe, hehe, hom nay to co sinh nhat day, ma chang lam gi , chan ko , sap phai nop bai ,voi ca chang biet lam gi nua , trui, lai gia di mot tuoi , hic hic :((
Tuy nhien, NP oi , gui them anh di , cai anh dam cuoi mac vay dau, nhin cai anh be be cung dep day chu, gui them anh di.
Moi nguoi di dau het roi ko biet, de Forum lop minh tro troi qua......
Moi nguoi gop mot cau di nhe,
Anhdao

Bon chen cái, xin phép mọi người cho tớ vào đây chúc mừng SN bạn Đào cái. Đáp lễ lại vụ bạn chạy sang lớp Lý :))
Chúc bạn Đào hết kêu ca về chuyện bài vở đi nhé, tập trung vào chuyện chồng con đi, gớm, từ cấp 2 đến giờ chưa bao giờ thấy bạn Đạo kô lo với việc học cả.

Nguyen Binh Minh đã viết:
Bon chen cái, xin phép mọi người cho tớ vào đây chúc mừng SN bạn Đào cái. Đáp lễ lại vụ bạn chạy sang lớp Lý :))
Chúc bạn Đào hết kêu ca về chuyện bài vở đi nhé, tập trung vào chuyện chồng con đi, gớm, từ cấp 2 đến giờ chưa bao giờ thấy bạn Đạo kô lo với việc học cả.
Hallo Binh Minh, gớm, khách sáo thế. Tại Minh chúc tớ trước, ko thì tớ cũng ko nhớ được đâu.
NP ơi, ảnh đẹp thế, hôm nào chỉ tớ địa chỉ với, để về VN đến chụp, đẹp thật đấy. Tớ thích ảnh NP mặc váy, mà cầm hoa hồng ý,hơi bị " hot" :)
Điệp càng ngày càng xinh nhỉ. Chồng cũng đẹp trai đấy chứ, Nói chung la rất hợp ( ah, mà có phải anh giai nhà Điệp ko đấy? Tại ảnh cưới ko nhìn rõ mặt) .
Huy ơi, chụp ở Dresden đúng ko? Huy vẫn gầy như xưa:p Sắp tới Leipzig tổ chức Pảty cho Noel , có nhảy cổ điển đấy,lên đây chơi nha.
Anh Dao

Back
Bên trên