Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Chào mọi người! Lâu quá không có thông tin gì về các bạn. Tớ cũng vừa mới biết địa chỉ này. Hồi hè có về nước mà chẳng thấy bọn Châu, Việt Linh nói gì, cũng chẳng thông tin gì về lớp mình, ngoài việc Điệp lên xe hoa...:((
Hôm đầu tiên tớ lò dò vào đây, giật nảy mình vì không ngờ lớp mình lại rộn rịp thế!!!:eek: :eek: lại còn bao nhiêu tin làm tớ ngã ngửa, nào là Vân Linh và Nhân , Nam và Ngân (thậm chí quan hệ "không bình thường" của hai nhân này tớ cũng chưa từng hay biết), bao gồm cả chuyện phao tin đồn nhảm của Vân Linh về TÔ Lan và khách sạn Daewoo...,ngồi một mình trong phòng, đã gần 1h sáng mà tớ cứ cười như nắc nẻ khi đọc bức tranh trào phúng của Mỹ Hạnh, làm các phòng bên cạnh lại tưởng mình ăn phải...bả (Mỹ Hạnh ơi, mày sắp đầu 3 rồi mà chẳng lớn hơn cái thời 16,17 là bao nhiêu thế, vậy mà con oán trách ai là không lấy nổi chồng :p ). Tớ đã đọc ngấu nghiến như chết đói thông tin, đến 3h sáng, đáng nhẽ phải ngồi viết báo cáo sáng hôm sau nộp cho thầy, nhưng mà tớ không thể nào viết được, đành phải dối thầy là đêm qua.....mất điện.
Nghe nói lớp mình sắp họp lớp, đầu tháng 12 tớ về nước, có cái đám cưới nào và ca tình hình họp lớp nữa thì thông báo cho tớ với nhé, gặp gỡ mọi người cho vui. bb mọi người!

:-$ :-$

Hihi , chao moi nguoi ,
Cong nhan la dong vui qua .
Dau tien la chao Hue Anh , lau qua roi , ko nghe tin tuc gi , roi den Nguyen MP , hic, MP oi , kinh nghiem cua to , luc nao cung ap dung duoc day, hihi , moi noi moi luc. Di khoi VN tranh duoc bao so 7 , hihi tot chu sao :p , ma can than co bao khac, manh hon y chu :p
Mai to thi , hic, vua vao qua, chiu ko noi , phai bon chen mot ti .
Huy o Duc, nhung ma o dau , to cung cha biet nua , co mot lan Huy psot bai , dung dip to di lam o cho khac, nen khong gap Huy, sau cung ko co tin tuc, ah , ma hinh nhu co so dien thoai , de hom sau goi Huy xem sao.
Thoi , to di hoc not day, co gi mai vao viet tiep , bb nhe
Ps , MP buon , thi vao viet thu cho anh em ha, o ben day dung internet cua Uni hay la private ?

Chào cả nhà, hôm nay vào đọc thấy lớp mình có nhiều tin mới và vui quá. Chúc mừng các bạn chuẩn bị đám cưới nhé! Hihi, thế là cũng đã lấy vợ lấy chồng rồi, ko còn bé như hồi xưa nữa rồi.
Hallo Nhật Linh: ấy khỏe ko? tình hình của ấy thế nào, đang ở đâu? Tớ đang học ở Đức, cũng vất vả, nhớ nhà. Lớp cấp 2 thế nào, dạo này có gặp nhau gì ko? Hồi cấp 2 tớ cũng ko chơi với ai, vì toàn bị trêu thôi. Nên bây giờ tớ ko giữ liên lạc với ai cả nên cũng ko biết mọi ng thế nào.

Chào Huy. Tớ, Nhật Linh đây. Hiện tớ giờ đang làm PhD ở NUS, Singapore.

Công việc bình thường, cuộc sống thì hơi buồn một chút, cũng nhớ nhà. Đang cố thu xếp thời gian để tháng sau về Hà Nội mấy ngày, chào bố mẹ một câu, bế hai thằng cháu một tí, hưởng một ít rét Hà Nội, lượn qua mấy cái quán ăn quen. Chẹp chẹp. Uớc mơ bình dị. Hì.

Lớp cấp 2 có thằng Tiến mới lấy vợ, Hải Hà sắp lấy chồng. Mọi người chắc cũng chẳng gặp nhau mấy đâu. Thỉnh thoảng chào nhau trên Yahoo một chút thôi. Add nick Yahoo của tớ vào nhé: linhbuinhat

Thông báo với Huy là tớ vừa nhận được email của trong mail list của lớp mình mời đi ăn cưới Hải Hà vào 11h trưa ngày thứ 6 tức ngày mai. Hải Hà càng lớn càng xinh. "Ba đồng một mớ trầu cau. Sao anh không hỏi những ngày còn không. Bây giờ em sắp có chồng ..."

Kinh chưa, topic của lớp Văm luôn luôn ở trên top nhé. Đúng là có mấy chuyện cưới xin vào có khác, cứ rầm rập thể này...vui quá, vui quá!!!!

Huy thân yêu, bao giờ Huy về VN thăm các bạn thế?Huy không về nhanh Mai đi chống lầy theo chúng nó mất thì lại...tiếc đấy;;) Nhớ thường xuyên vào đây post bài Huy nhé.:x

NP về VN chưa?Nhớ là có ăn hỏi, cưới xin gì phải thông báo cho lớp trưởng để lớp trưởng loa loa cho mọi người nhá!!!!!
Chúc mọi người vui vẻ....
P/S: VL vẫn hay dùng nick của TL để chát, bà con chú ý bà con chú ý...HEHE
(Vân Linh hâm, sắp lấy chồng rồi mà cứ như trẻ con ý..Hừ...)b-)

uay, chao Hue Anh.eo oi, bao nhieu nam roi khong gap...sao ma vua gap lai da bao ban o lay chong dc the...chit nhe...ghet ghe...
Mai oi, nghe don la ki niem thanh lap truong nam nay soi noi lam, co nhieu tiet muc lam..hehe...dac biet la tiet muc hop xuong co to tham gia...nguong ghe...co gang loi keo lop minh ve dong du nhe
Bat mi nhe, dao nay to rat hay gap co Duyen...co hay noi chuyen ve lop minh, ke chuyen chi Que va em Do...Co bao con minh phai an nhieu cho beo thi giai no moi thich...nho nhe...nguyen van la vay...to chi truyen dat lai thoi...nho nhe...dac biet la ban nao chua them lay chong 9nhu to..)
Hinh nhu sap an hoi NP thi phai, co gi phai thong bao ngay nhe, Mai nhe...Thang 11 nay nhieu dam cuoi ghe..lam cho giao vien ngheo nhu to dam lo...
hehe..hen gap lai moi nguoi nhe...XXX...
Chet cha, quen tay chat nen viet o co dau roi, ba con thong cam nhe...hi'hi'...
P/S: Hue Anh oi, cai gi can nguoi lon la da nguoi lon het roi day nhe...cai gi chua can moi de no be the thoi...

Hi cả nhà!
To Huệ Anh: lâu rùi ko có thông tin gì về mày, bao giờ thì mày học xong và tham gia vào đội ngũ lên xe hoa????
To Mỹ Hạnh: đọc bài của mày tao thấy khó hiểu quá Hạnh ơi, chẳng hiểu cái gì cần lớn và cái gì chưa cần lớn:-/ , thế này thì ko hiểu mày dạy dỗ học sinh kiểu gì nữa, có khi phải phản ánh lại với thầy Điện rút ngắn thời hạn hợp đồng của mày thôi:-?. Tháng 11 công nhận lớp mình nhiều đám cưới, nhưng giáo viên bây giờ là giàu nhất rùi, đặc biệt lại là giáo viên dạy tiếng ANh? 1 tuần mày dạy thêm mấy buổi, có cần thuê chỗ dạy thêm ko đến nhà tao cho thuê địa điểm:) , đảm bảo bạn bè cũ giá cả mềm hơn người lạ 1 chút.
Chúc cả nhà 1 tuần làm việc mới vui vẻ!!!!

Chào mọi người!
To Đào: Lâu lắm không gặp, trông Đào Tiềm bây giờ dịu dàng quyến rũ quá;)
To Mỹ Hạnh: Bạn ơi, cô Duyên mà dặn chúng mình thế thì tớ ế đầu nước rồi, xem trong ảnh thì có lẽ bạn còn mập mạp hơn tớ vài ba cân, ban yên tâm nhe!!!:-s
To Quyên: Lâu quá không gặp, thông tin mới nhất về mày là từ mama tao, nói mày là đứa duy nhất trong khoa bảo vệ luận văn bằng tiếng T, rồi bặt tin, đùng 1 cái bạn sắp đi lấy chồng...:eek: 8-| chụp ảnh cưới chưa?gửi mấy cái cho bạn ngó cái.Tao học đến tháng 7 sang năm thì xong, con chuyện trăm năm:đành ngỏng cổ đợi khi nào bà Nguyệt xe tơ...Trước đó thì phải cố ăn ngày năm bữa đã...

Chào mọi người!!
Thấy tên của Huệ Anh mà thấy bất ngờ quá!!! Từ hồi ra trường tới giờ là chưa gặp HA đấy nhỉ? Bây giờ ra sao rồi? Khi nào HA gửi hình lên để mọi người xem nhé!!!
Tớ đã về TP Hồ Chí Minh 17 ngày và đã lại qua Paris sáng nay!!! Tiếc là tớ đã không ra Hà Nội được. Hẹn mọi người dịp khác nhé. Rất có thể là năm 2007!!!

Ối, Nam Phương ơi, gì mà đánh nhanh thắng nhanh thế? Về chơi mà gấp gáp thế .
Nghe tin đám cưới mà sốt ruột quá đi mất .
Ah, Mỹ Hạnh , viết gì mà dịch mãi ko hiểu. hehe, cô Duyên bảo , con gái phải béo , các bạn giai mới thích hay là gì ? hay là chị Quế béo ... :O
Tớ chả biết có đúng ko , mà vẫn còn mốt gầy đấy, béo người yêu lại chê bây giờ . Mọi người tiếp tục giữ gìn nhá. Mà nói thật, ở VN , ai cũng gầy. Sang Châu Âu hay Mỹ mà xem, Vân Linh hồi xưa , chắc bằng cái kẹo :) Hồi tớ qua đây, chúng nó tưởng tớ bị thiếu ăn, hihi :p nhìn mình rất thương hại , chán thế .
Huệ Anh ơi, cám ơn HA khen nhá, nghe thích quá :)) .Mà ngày xưa xem ảnh, thấy mình gầy thật , đến là thương cho mình :( Bây giờ béo ra, còn có tí nữ tính, ko chắc giống cái que :)
Mà tại sao chả thấy bạn nào lớp mình đăng ảnh cưới lên cho bà con xem mới. Việt Linh ơi, đi tiên phong đi mày ! Có ai nhắn Việt Hà với mấy bạn kia đăng ảnh đi , ko sau này, đi đường gặp nhau lại ko nhận ra .
Tớ đi làm bài đây, chúc mọi người vui vẻ nhé , Anhdao

Ehe, chào mọi người!

Đào tẩu xúi dại tao làm cái gì đấy, post ảnh cưới lên à, hu..m..m, để xem :-? Khéo mọi người lại lôi ra làm tấm gương đấy, bày đặt ảnh ót lắm chuyện trông xấu như ma cà bông thì thôi không biết chui vào đâu cho đỡ xấu hổ. J/k, chưa lấy ảnh mày ạ, bao giờ lấy sẽ take into account ý kiến của mày.

Chà, lại nói về chuyện béo gầy, mình cũng đang đau đầu về chuyện đấy. Mà nhìn lại lớp mình xem, đấy là vấn đề chung thì phải, ai cũng như đói ăn chứ chả riêng mày đâu Đào ạ. Xem nào, Mai này, Mỹ Hạnh này, Huệ Anh này, Châu này, Phượng này, Đào này., Quyên này..cả mình nữa, hu hu. Có ai có cao kiến gì không giúp bạn bè cải thiện mặt tiền đi!

Chang thay ban nao chuc mung chung ta nhung nguoi phu nu tuyet voi the nay nhi. Thoi to chuc moi nguoi mot ngay hanh phuc, va hay la minh trong phong cach tuyet voi nhat nhe. Cho ta va cho moi nguoi..:x :D
Huy oi.. goi ca Nam vao nua..chuc moi nguoi mot cau nghe xem nao..

Hue Anh oi dung la thay may o day tao cung ngac nhien nua day. Tao ke cho may cai forum roi ma, tai vi may khong vao xem tu truoc day chu :-? .
To Nam Phuong: to cung thay nhanh qua, chua kip hoi tham thi da di mat roi ah? An hoi de danh den 2007 moi cuoi sao? Thoi lan toi phai co agenda ro rang cho ban be biet de hoi tham nua nhe
To Mai: Mai oi lam mot cai briefing cac wedding information va thoi gian di de tien theo doi. Sap sua khong nho ra la ai cuoi vao luc nao nua roi. Nhieu thong tin qua.
To cung say Hi! to Huy, Quyen, My Hanh.. nua nhe.
Sao Quynh mai chang thay moi ban be di uong bia the nhi? Doi moi di uong ruou luon ah :x b-)

Take care nhe.
FMC
:D

Trần Việt Linh đã viết:
Ehe, chào mọi người!

Đào tẩu xúi dại tao làm cái gì đấy, post ảnh cưới lên à, hu..m..m, để xem :-? Khéo mọi người lại lôi ra làm tấm gương đấy, bày đặt ảnh ót lắm chuyện trông xấu như ma cà bông thì thôi không biết chui vào đâu cho đỡ xấu hổ. J/k, chưa lấy ảnh mày ạ, bao giờ lấy sẽ take into account ý kiến của mày.

Chà, lại nói về chuyện béo gầy, mình cũng đang đau đầu về chuyện đấy. Mà nhìn lại lớp mình xem, đấy là vấn đề chung thì phải, ai cũng như đói ăn chứ chả riêng mày đâu Đào ạ. Xem nào, Mai này, Mỹ Hạnh này, Huệ Anh này, Châu này, Phượng này, Đào này., Quyên này..cả mình nữa, hu hu. Có ai có cao kiến gì không giúp bạn bè cải thiện mặt tiền đi!

VL oi tao biet may cung muon post anh cuoi len lam, thoi cu post di. Ma ca bong hay ca rong the nao thi minh cung van la ban be ma. Dung la cai do.. lay anh ve roi co khi lai sot het ca ruot vi chua cho ai xem duoc ay chu, nhi :))
Minh van la beloved friends nhi :x
BiBi

Hallo ,
Việt Linh ơi, mày đã nghe câu : "một lần khiêm tốn , bằng bốn lần tự kiêu chưa " :p . Có ảnh , thì cứ gửi cho bạn bè xem. Hoa khôi lớp văn hồi xưa mà tự kêu xấu, thì có ý gì ko đấy? ;) Với cả có người xem thì mới có ý nghĩa chứ :D Châu nhỉ ! ( ko cho xem thì mới nghi ngờ đấy.... )
à, tối qua đi học về mới biết là ngày phụ nữ Vn, mình ở đây thiệt thòi quá đi mất.Mà cũng ko biết ngày nào , với ngày nào cơ. Chán thế. Tuy nhiên, vẫn gửi lời chúc mừng đến các bạn nữ khác :d :x . Nam voi Huy lớp mình chán thế , chả xuất hiện gì cả,Huy ơi, bây giờ thế nào rồi ?
Bạn nào có ảnh thì nhớ gửi lên nhé. Hôm này ăn dưa bở, tưởng có ảnh mới, ai dè VL gửi ảnh 12V :d Post cái nào aktual tí đi VL ơi :D
Anhdao

Cho tớ cắt ngang một chút, các bạn lớp Văn để ý hộ thông tin này nhé:

Em là Đặng Minh Châu - A2 0306. Em là Phụ trách tổ Miss Ams - Thời trang của Lễ kỷ niệm 20 năm thành lập trường.

Trong Lễ kỷ niệm này có phần thời trang , người mẫu thể hiện sẽ là những học sinh ( nữ ) đại diện cho các khóa từ 9396 đến 0508.

Đầu tiên em xin hỏi khóa 9699 có Cuộc thi Miss Ams hoặc Học sinh thanh lịch nào ko ạ ? Nếu có thì ai là người đã được chọn là Miss Ams / Học sinh thanh lịch ?

Nếu không, sẽ phải chọn 1 người làm đại diện cho khóa 9699. Trong trường hợp này, anh/chị sẽ đề cử ai ạ ?

Ưu tiên những chị cao trên 1m62. Và em cũng cần tìm người có thể ở HN trong tháng 11 và 12 để tập luyện và biểu diễn. Đề cử ai, em rất mong nếu có thể anh/chị hãy nêu rõ email/dt để tiện liên lạc.

( Em xin lưu ý, mục đích chính là biểu diễn thời trang --> body rất quan trọng. Theo chủ kiến của em, thì đây được coi như 1 đại diện cho khóa 9699 -> đẹp vẫn chưa hoàn toàn là đủ )

Em xin cám ơn các anh chị đã cho ý kiến.
Minh Châu

Các bạn thấy có ai có đủ điều kiện thì giới thiệu cho tớ, à quên cho em Châu nhé. Đây cũng là một đóng góp quan trọng cho kỷ niệm 20 năm

Nghe chung yeu cau moi khoa phai chon 1 nguoi dai dien thi hoi khó dap ung. Nguyen nhan khong phai la khong co nguoi xung dang ma nguoc lai y, co qua nhieu!!! Moi lop chon 1 còn có ve kho khan, nói gì đến ca khoa 96-99, lop minh nhi?

To VietLinh: Có gì thì cứ gửi ảnh cưới lên đi VL nhé!!! Cho bạn bè xem cô dâu chú rể cái. Lớp mình cưới cũng nhiều nhiều rồi nhưng tớ mới chỉ được xem mỗi ảnh của Điệp, Mai gửi. VL nếu có rồi thì làm người tiên phong đi để bạn bè noi gương. hi, khi nào tớ có ảnh, tớ cũng khoe!
To Châu: ừ, cũng tiếc lắm vì về tới VN rồi mà không ra được Hà Nội. Nhưng "theo kế hoạch" thì tới năm 2007 sẽ ra để tổ chức đám cưới lần thứ 2 (lần 1 thì sẽ tổ chức bên này, trước Tết sắp tới)
Mà tình hình là có ai biết thông tin gì về mấy bạn như Phượng, Xuân Tân... không? Chia sẻ nhé!

NAm Phuong ơi , hot quá, tin của Np hơi bị hot đấy.Bật mí, chú rể là người gì thế? VN or France ?
Đọc tin của em Châu , chuối quá. Kiểu này chắc các lớp đánh nhau chảy máu đầu mất . :)) Thôi, lớp mình chắc chẳng bon chen được đâu .
NP , có mời tớ qua Paris ăn cưới ko đấy, đùa đấy , đừng sợ nha ;)
Bis dann , Anhdao

Back
Bên trên