Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
Đề nghị em Linh phải tránh xa tiêu cực , không nên làm như thế. Học hành thì phải cố gắng chứ sao cứ tìm cách liên lạc với thầy cô giáo thế?
Với cả cho anh hỏi nhỏ phát, có giáo em không thật là xinh, thế tức là thế nào? Trông ngon không? Hôm nào anh em tâm sự phát đi...
Này em ơi, chị Phương đấy có phải là quả gì hay thức ăn đâu mà em hỏi có ngon hay không. Em có gặp chị ấy thì cũng phải nhớ dùng từ chính xác nhé, cô giáo dạy Văn mà ;)

hôm này có buổi "tọa đàm" về thơ ở lớp em => có sự góp mặt của 2 nhà thơ, 1 tiến sĩ toán , thầy cô giáo , tất nhiên có cả cô Phương rùi . đã định nhăm nhe ngồi cạnh cô thế mà con bạn mình lại nhanh chân trước , tức phát khóc lên được . mà em nhờ các chị tìm giúp em email của cô cũng khó thế cơ à?

Không khó đâu, nhưng phải có hậu tạ, tiện cho luôn số điện thoại nhà riêng, di động vân vân và vân vân :D Đồng ý kô

Phạm Minh Châu đã viết:
Này em ơi, chị Phương đấy có phải là quả gì hay thức ăn đâu mà em hỏi có ngon hay không. Em có gặp chị ấy thì cũng phải nhớ dùng từ chính xác nhé, cô giáo dạy Văn mà ;)

Chị ơi, em hỏi chị một phát nhé! Con gái, có phải 2 cái bờ mông và đôi ngực là điểm hấp dẫn (gần nhất) của mình đúng không? Bao cô vẫn thường ngày bỏ ra hàng giờ để ngắm nhìn và chăm sóc nó, mong muốn có đôi bờ mông thật cao, thật tròn, cặp ngực thì phải thật trắng, thật... căng (tính em hơi chân thật quá :D). Điều này chắc em không cần nói nhiều, vì chị cũng là con gái, chị cũng hiểu đúng không? :D. Thế bây giờ em quan tâm điều đó, chắc cũng không có gì sai trái nhỉ? Không lẽ em hỏi thẳng ra rằng người ta có được mông tròn và ngực to không à? Em không học chuyên văn, nhưng mà em tự cho rằng từ ngon ở đây thật là chính xác, thật là tế nhị rồi đó. Cách dùng từ thật tinh tế và rất đắt đỏ. Đọc lại cái từ đó, em lại càng thấy phục mình hơn.
Nếu có gì không phải, thì chị là người đi trước, chị cứ chỉ cho em.

Lê Việt Hùng đã viết:
Không khó đâu, nhưng phải có hậu tạ, tiện cho luôn số điện thoại nhà riêng, di động vân vân và vân vân :D Đồng ý kô
hô hô
hậu tạ ư có riêng gì hậu tạ ?
khi lòng ta đã muốn biết ..mấy cái điều này!
to anh Thanh: giọng điệu nghe sao giống những cây bút nổi danh trong Tự lực văn đoàn giai đoạn của "Hồn bướm mơ tiên" quá !

Đỗ Phương Linh đã viết:
Lê Việt Hùng đã viết:
hô hô
hậu tạ ư có riêng gì hậu tạ ?
khi lòng ta đã muốn biết ..mấy cái điều này!
Thế nầy có được coi là đồng ý không :-/ b-)

sao người ta đồn đại rằng anh Hùng thông minh lắm nhi? bây giờ thấy mâu thuẫn ghê gớm ! đùa , gặp cô chắc em phải xí xớn hỏi xem tại sao cô lại để lí lịch của mình nằm trong anh Hùng đây. cố mường tượng nhưng em chưa thể đoán được cô trả lời kiểu gì . hì !

Người ta đồn hay là em thấy thế :D
hãy nhìn vào 2 bức ảnh dưới đây sẽ thấy được nguyên do vì sao :
Ảnh thứ nhất: thời trai trẻ
Ảnh thứ hai: e lệ
:)>-

Ối giời, ở đây cấm dirty talk dưới mọi hình thức nhé
:p
Bạn Hùng mà có muốn cưa cẩm, thì cũng phải nể mặt Mai Phương với chứ. Ai đời lại đi cưa học sinh của bạn ý thế. Với cả lớn rồi mà còn đi chăn dắt trẻ em dưới tuổi vị thành niên hả :))
Em học sinh của Mai Phương sweet nhỉ. Mà ko nên biết nhiều quá về cô giáo làm gì, sao em ko hỏi thẳng cô em ý :) , cô ý hiền lắm , ko sợ bị cắn đâu.
Có em giai thành viên ban tổ chức gì mà ăn nói trần trụi thế ko biết. /:)
Ở FR chắc hiếm con gái hả ? Thảo nào ăn nói vô tỏ chức quá! :( Thôi , rảnh rang qua Deutschland chị giới thiệu cho mấy em, hi vọng sau này miêu tả cái đẹp nó đỡ "thô" nhé :))
Châu ơi, lớp mình có định đi đâu chơi ko, tao nhớ nhà quá :(( thi xong về hết đời cả Tết , chán thế :( Gặp bọn lớp mình, cho tao gửi lời chào nha.

Tết buồn !!!...............

Tết đến ....
Tự nhiên người ta thèm cảm giác có một gia đình,một mái ấm mà người thân quây quần, cười nói,ăn uống vui vẻ .....
Mùi hương, mùi hoa, mùi bánh chưng, mùi ẩm ướt của không khí ....tất cả cứ quanh quẩn đâu đây .
Hà Nội chắc bây giờ nhộn nhịp lắm .....

Trời ngoài kia tuyết đang rơi, lạnh .... Một mình với chiếc máy tính...

Cứ đến Tết, khoảng 27,28 mẹ lại bắt mình dọn nhà, mãi mới có một ngày nghỉ, nằm lỳ trên giường , thế mới sướng chứ- thế mới gọi là Tết. Cái giây phút hạnh phúc được lười bị cắt đứt bằng cái chổi lau nhà và một đống việc để làm.
Dọn thì dọn, thực ra có mấy việc đâu , thỉnh thoảng cũng vui ,nhìn sang bên hàng xóm , cũng có đứa phải dọn nhà giống mình...

Căn phòng ở đây cũng nhỏ, sao tự dưng mình cảm thấy nó lạnh và trống trải thế...

Mẹ đi chợ mua chân giò vế hầm măng, món khoái khẩu của mình , nghĩ đến thôi cũng thèm gần chết :p .À, có bà bán cốm đi qua , lần nào mà mình chẳng mua của bà ý, khách quen mà .
Cốm lần này không mềm như mấy lần trước,nhưng không sao, được khuyến mại thi thế nào mà chả được. Bà bán hàng tranh thủ qua hỏi xem Tết có đặt cốm không để bá ý còn chuẩn bị làm cho kịp . Hê hê, trong họ hàng nhà ngoại, chỉ có nhà mình có cốm trong Tết .Tất nhiên rồi,có người biết thưởng thức nó khác mà :)
Hôm 31 bà ý sẽ mang cốm đến, hic, làm sao mà giữ đựoc cho cốm khỏi cứng bây giờ ? Không sao, mồm hai thằng em họ mình thế nào chẳng hết, chưa kể bà chị gái còn một đống bạn sành điệu mà . Nếu không nấu chè côm thì cũng quá tuyệt.
Bố mua bánh chưng ở chợ về. Chán nhỉ, mình thích luộc bánh chưng. Mặc dù không thích ăn bánh chưng , nhưng được tắm nước mùi thơm có gì bằng.
Hồi bà chưa mất, năm nào 26,27 cả nhà lại chả xuống nhà bà gói bánh chưng. Bố toàn gói riêng cho mình mấy cái minicake, hehe .Bánh đặc biệt, bé bằng 1/4 cái bình thường , mà lắm thịt, chỉ thit nac với đậu xanh . Lại còn được buộc lạt khác với màu của mấy đứa em họ và bà chị gái.
Bà mất, ông ở một mình, chẳng buồn nấu bánh nữa....
Từ đấy bánh chưng toàn mua ở chợ, tất nhiên là chẳng mấy quyến rũ nữa.

Ở đây người ta cũng bán bánh chưng tự gói, 5 € một cái, chẳng đắt lắm , mà mình thấy chả có hương vị gì, nó cũng giống bánh mì cả thôi ....

Tết, khai bút, ăn lấy may đầu xuân ... Lần nào cũng buồn ngủ díp cả mắt. Mình chả thấy gà luộc ngon gì cả, nhưng không ăn, bố mẹ không mừng tuổi , chán thế đấy .
Hồi bé là thế , 18 tuổi,đêm giao thừa đi hái lộc với người yêu .Hehe,hai đứa lượn vòng quanh thành phố để đợi đến giao thừa.5 phút trước giao thừa tập kết trước địa điểm đã định , mình nhảy xuống xúc đại mấy cây hoa rồi phi lên xe hắn phóng về nhà. Đến cửa, chia cây xong, ai về nhà nấy , mình có trách nhiệm xông đất nhà mình, hắn nhà hắn mà. Tội nghiệp, nhà 2 đứa ở 2 đầu thành phố chứ ít gì ....Hehe, có người yêu khổ thế đấy .

19 tuổi , mình bắt đầu đón tết một mình ...
Cũng đã lâu rồi , tết không còn pháo, không còn lời chúc mừng nữa...mình va Hắn cũng chẳng còn có dịp đi hái lộc chung nữa ...
Cuộc đời, mấy ai nói trước được gì . Mình cũng đã và đang đi trên con đường của mình, hi vọng hắn và mọi người cũng hạnh phúc trên con đương đời của chính họ ....

Chỉ còn Tết buồn !
Không biết bây giờ ở nhà bố mẹ làm gi nhỉ ? Năm nay làm thế nào mẹ dọn nhà nhỉ ? Bố có mua đào, quất không nhỉ? Mẹ hay thích cắm Layon, còn mình chỉ thích mua một cành mai về chơi tết.

Xa quá, bận quá, mọi thứ cứ dồn dập... thế mà tự nhiên cái giây phút này , mình nhớ Hà Nội thế, nhớ bố mẹ, nhớ lũ chó mèo, nhớ cây cối và cái ngõ nhà mình thế ...Có phải là lần đầu tiên mình không ăn tết ở nhà đâul lâu lắm rồi ...Thế mà sao cứ như ngay đâu dây ,mùi của Tết .......

Xuân tha hương buồn đến thế ư? chị này , dù sao thì hãy mừng vì mình vẫn còn có những kí ức đẹp !18 tuổi , chị đi hái lộc với người yêu , còn em thì chờ mẹ bày đồ lễ, khấn vái như người lớn , cầu cho năm nay đạt được hai chữ "đăng khoa", a di đà Phật .

Re: Tết buồn !!!...............

Trần Anh Đào đã viết:
Tết đến ....
Tự nhiên người ta thèm cảm giác có một gia đình,một mái ấm mà người thân quây quần, cười nói,ăn uống vui vẻ .....
Mùi hương, mùi hoa, mùi bánh chưng, mùi ẩm ướt của không khí ....tất cả cứ quanh quẩn đâu đây .
Hà Nội chắc bây giờ nhộn nhịp lắm .....

Trời ngoài kia tuyết đang rơi, lạnh .... Một mình với chiếc máy tính...

Cứ đến Tết, khoảng 27,28 mẹ lại bắt mình dọn nhà, mãi mới có một ngày nghỉ, nằm lỳ trên giường , thế mới sướng chứ- thế mới gọi là Tết. Cái giây phút hạnh phúc được lười bị cắt đứt bằng cái chổi lau nhà và một đống việc để làm.
Dọn thì dọn, thực ra có mấy việc đâu , thỉnh thoảng cũng vui ,nhìn sang bên hàng xóm , cũng có đứa phải dọn nhà giống mình...

Căn phòng ở đây cũng nhỏ, sao tự dưng mình cảm thấy nó lạnh và trống trải thế...

Mẹ đi chợ mua chân giò vế hầm măng, món khoái khẩu của mình , nghĩ đến thôi cũng thèm gần chết :p .À, có bà bán cốm đi qua , lần nào mà mình chẳng mua của bà ý, khách quen mà .
Cốm lần này không mềm như mấy lần trước,nhưng không sao, được khuyến mại thi thế nào mà chả được. Bà bán hàng tranh thủ qua hỏi xem Tết có đặt cốm không để bá ý còn chuẩn bị làm cho kịp . Hê hê, trong họ hàng nhà ngoại, chỉ có nhà mình có cốm trong Tết .Tất nhiên rồi,có người biết thưởng thức nó khác mà :)
Hôm 31 bà ý sẽ mang cốm đến, hic, làm sao mà giữ đựoc cho cốm khỏi cứng bây giờ ? Không sao, mồm hai thằng em họ mình thế nào chẳng hết, chưa kể bà chị gái còn một đống bạn sành điệu mà . Nếu không nấu chè côm thì cũng quá tuyệt.
Bố mua bánh chưng ở chợ về. Chán nhỉ, mình thích luộc bánh chưng. Mặc dù không thích ăn bánh chưng , nhưng được tắm nước mùi thơm có gì bằng.
Hồi bà chưa mất, năm nào 26,27 cả nhà lại chả xuống nhà bà gói bánh chưng. Bố toàn gói riêng cho mình mấy cái minicake, hehe .Bánh đặc biệt, bé bằng 1/4 cái bình thường , mà lắm thịt, chỉ thit nac với đậu xanh . Lại còn được buộc lạt khác với màu của mấy đứa em họ và bà chị gái.
Bà mất, ông ở một mình, chẳng buồn nấu bánh nữa....
Từ đấy bánh chưng toàn mua ở chợ, tất nhiên là chẳng mấy quyến rũ nữa.

Ở đây người ta cũng bán bánh chưng tự gói, 5 € một cái, chẳng đắt lắm , mà mình thấy chả có hương vị gì, nó cũng giống bánh mì cả thôi ....

Tết, khai bút, ăn lấy may đầu xuân ... Lần nào cũng buồn ngủ díp cả mắt. Mình chả thấy gà luộc ngon gì cả, nhưng không ăn, bố mẹ không mừng tuổi , chán thế đấy .
Hồi bé là thế , 18 tuổi,đêm giao thừa đi hái lộc với người yêu .Hehe,hai đứa lượn vòng quanh thành phố để đợi đến giao thừa.5 phút trước giao thừa tập kết trước địa điểm đã định , mình nhảy xuống xúc đại mấy cây hoa rồi phi lên xe hắn phóng về nhà. Đến cửa, chia cây xong, ai về nhà nấy , mình có trách nhiệm xông đất nhà mình, hắn nhà hắn mà. Tội nghiệp, nhà 2 đứa ở 2 đầu thành phố chứ ít gì ....Hehe, có người yêu khổ thế đấy .

19 tuổi , mình bắt đầu đón tết một mình ...
Cũng đã lâu rồi , tết không còn pháo, không còn lời chúc mừng nữa...mình va Hắn cũng chẳng còn có dịp đi hái lộc chung nữa ...
Cuộc đời, mấy ai nói trước được gì . Mình cũng đã và đang đi trên con đường của mình, hi vọng hắn và mọi người cũng hạnh phúc trên con đương đời của chính họ ....

Chỉ còn Tết buồn !
Không biết bây giờ ở nhà bố mẹ làm gi nhỉ ? Năm nay làm thế nào mẹ dọn nhà nhỉ ? Bố có mua đào, quất không nhỉ? Mẹ hay thích cắm Layon, còn mình chỉ thích mua một cành mai về chơi tết.

Xa quá, bận quá, mọi thứ cứ dồn dập... thế mà tự nhiên cái giây phút này , mình nhớ Hà Nội thế, nhớ bố mẹ, nhớ lũ chó mèo, nhớ cây cối và cái ngõ nhà mình thế ...Có phải là lần đầu tiên mình không ăn tết ở nhà đâul lâu lắm rồi ...Thế mà sao cứ như ngay đâu dây ,mùi của Tết .......

Đọc những dòng mày viết sao cứ như có cảm giác ai nói thì thầm trong tai. Cảm giác của tao cái đem giao thừa này cũng thật lạ. Nó không phải là cái tết xa quê hương cố lòng hướng về một nơi xa lắm nữa. Mọi thứ thân thuộc đã ở cạnh bên. Một cái Tết không tiếng pháo, không đi ra ngoài đường, sao có những âm thanh tự nó reo ở trong lòng..

Chiều nay lại đi mua thêm một cành mai trắng. Thế nào mày trông cành mai của tao cũng sẽ thích vì nó đẹp giản dị nhưng rất tình tứ, những cành cong cong đan xen nhau tạo những đường nét uyển chuyển như vươn lên và muốn ôm lấy mùa xuân...

Nhà có cả đào, mai, quất, và nhiều loại hoa..hương hoa tràn ngập phòng khách. Tết mà không có hoa chắc là sẽ thiếu đi mất cái linh hồn của Tết..

Lắng đọng và sẻ chia...
Đấy là Tết...

Hi Chau, cam on may da chia xe tet voi tao ( cam on ca anh Khai luon nha :))
May hom truoc hoc thi , da chan thi cho, lai con nho nha. Hom nay thi xong , dau het ca dau , chuan bi thi mon moi day .
MAy con duoc mung tuoi khong ha Chau? :) thich nho , o VN chac bay gio vui lam

Nam Phuong oi , ta moi di choi ve , nen tranh thu viet thu cho NP.
Cung dinh di Phap choi tu Noel co, nhung ma phai thi , thi xong thi tranh thu lam not may viec, co the he qua choi nhe.
Ta chang co lien lac gi voi Huy, ko biet Huy o dau va the nao ca, hic, co ai lien lac duoc voi Huy thi cho dia chi de lien lac nhe
Anhdao

Hallo ban Trung,
To nho mai ma ko ra ban Trung trong the nao nhi ? Hic , ai bao lop Ly dong qua , co phai ay hoc o Dong Da hoi xua ko?
To trong chac khac truoc 1 ti thoi , vao Van 96-99 ma xem :p
Cam on loi khen cua ban Trung nhe
Anhdao

Hì tớ là Trung học Đống Đa đây :p Có phải Đào ở trong ảnh đứng cạnh người mặc váy cưới không nhỉ? Nếu đúng thì trông lớn lên nhiều đấy. Gặp ngoài đường chắc không nhận ra mất.

Đào mà xem ảnh thàng Trung bầy giờ thì còn khó nhận ra hơn. Chẳng còn chút gì của ngày xưa :))

hihi , Trung oi , gui anh len Ám di , de to xem , :p
24 tuoi roi , cha lon thi be a:D, chan qua ,
Anh day la anh to chup hom dam cuoi chi gai to , hoi cuoi thang 11/2004
Binh Minh hom nao cung gui anh len xem di , xem dao nay moi nguoi the nao.
Ah , co tin gi cua ban Chính ko, gap ban y cho to gui loi chao nhe.:D
to Quyen : to o Leipzig Quyen a, bao gio qua day choi di :p to chua biet la bao gio moi qua Phap choi duoc , tai vi luoi qua, moi nguoi cung ru qua , Quyen co biet Thang lop Toan voi ca may ban khac cung hoc o Lyon thi phai .
Quyen co biet Viet Anh the nao ko ? to mail cho V.Anh ma ko thay tin gi , ko biet co dung email ko .
Anhdao

Back
Bên trên