Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Có ai hiểu nhầm gì đâu,em Cường nhỉ ;) Mà cái ví dụ của Châu là minh chứng cho lời của tớ đấy thôi - vừa lười vừa liều :p

Loa loa loa....
Có ai thấy chị Mai đâu không nhỉ??? Không khéo hôm trước sinh nhật lại nhậu đến ngất ngây con gà tây rồi :D

Chị Mai đây rồi :) :))
Cảm ơn các em nhé, sướng quá. Lớn rồi mà vẫn thích được quan tâm đấy :) .
Hôm SN, chị chỉ có mấy phút để vào đây, nhưng mạng đứt liên tục không làm gì được. Tiếc quá không tổ chức đi đâu được. Nhớn rồi mà vẫn phải đi học. Đau đứt cả đầu đây này.

Cách đây 1 năm, chị mơ ước nhận được 1 cái e_card. Và rồi năm nay cũng được nhận 1 cái. SN chị Mai năm nay được rất nhiều quà: 1 email của HAO, 1 nhắn tin của Mobile, 1 bưu thiệp hoa, 1 bút bi, 1 bánh gatô và 1 cái đồng hồ. Các em thấy có vui không???

Đang vội quá, hẹn các em đến hết tuần sau nhé. Lại đi học đây!!!

Em nào có ý tưởng gì hay thì đề xuất nhé.

TB: welcome em Cường!!!

Chị Mai ơi, thế chị quên không kể một đống bài mà lũ em này "câu" được khi chúc mừng chị à? ;;) Mà chị đang học gì thế? Nghe kinh khủng nhể 8-}

Chet that, chi Duong nhe... dang xin lam can bo BBT ma cu cau bai the nay thi chet.. [-x, phai tu giac chu...

Chi Mai oi, em co y kien.. :D Doi he di, di an mot the.. :D He em moi ve Vn di an ke voi cac bac duoc, khong bay gio moi nguoi di la em mat phan.. khong choi.... :D

Eh, em Cường thức khuya thế? Chỗ em bi giờ là 3h sáng đấy nhỉ?! Đi ngủ đi nhé.
PS: bài này xét chặt chẽ thì đúng là "cần câu", cơ mà không cố ý 8-}

Lương Thị Thùy Dương đã viết:
Eh, em Cường thức khuya thế? Chỗ em bi giờ là 3h sáng đấy nhỉ?! Đi ngủ đi nhé.
PS: bài này xét chặt chẽ thì đúng là "cần câu", cơ mà không cố ý
Thua chi rang la em van chua di ngu ah! Ngoai ra.. cau bai.. la cau bai...! Khong co khai niem co y cau bai hay vo y cau bai! Khong the dung "ly le khong co y" de nguy bien cho 1 hanh vi sai trai la Cau bai!

Tuy nhien... neu co the giam nhe toi nay bang cach.. nhu em.. :D dang lam ne.. moi lan cau bai gi.. viet dai dai ra mot ti.. :D --> Chung to.. bai viet tuy la dang cau bai.. nhung van co nhieu y nghia dong gop cho muc dich chung cua thread... (dang nguy bien long vong.. doc hoi cu chuoi.. cac bac thong cam.. muc dich cuoi cung van la de.. viet dai dai ra mot ti... :D)

Anh Chau may hom nay chac la bi cu'm ga` ruoi, chang thay dau ca....

Cái gì? :> Ai bảo là anh không lên. Chẳng qua là có post bài hay không thôi chứ ngày nào chả lên. Hic, tại vì mới đi học một lớp luyện thi TOEFL nên bận quá. Đầu ù cả lên thành ra chẳng nghĩ ra cái gì để viết. Hic 8-|
Oh la la, chiều mai bọn lớp cấp 3 rủ đi ăn thịt chó roài (5h chiều ở cổng trường Ams) :D

Em Châu đi ăn thịt chó có vui không? :beerchug: Có còn ai đứng dậy đi về nổi không? =P~ Ơ. mà đầu năm đã đi ăn thịt chó rồi à???

Chị Mai đi học Oracle: Form & Report(chưa học xong mà đã thấy hâm nặng lắm rồi)

Hè, nghe thì có vẻ xa xôi quá, nhưng xem ra cũng chỉ 3 tháng nữa thôi. Có ai hưởng ứng đề xuất của Cường không?

:(( Chán quá chị ạ, mama không cho đi, bảo là đầu năm không ăn thịt chó, nhất là bi giờ đang học năm cuối :(( :D Hôm trước hỏi một đứa là đi ăn uống thế nào thì nó bảo là đi ăn thịt chó ở Núi Trúc, sau đấy đi xem bóng đá. Hic hic :-s
À em đang định không sưu tầm tiền xu nữa, thế mà hôm trước tự nhiên lại có chị ạ. :D Thế là bi giờ đã có đủ bộ 200, 1000 và 5000 roài :D
Chị Mai học Oracle ở đâu vậy :D Bao giờ dạy cho em nhé :p
Đề xuất của Cường nghe có vẻ cũng hấp dẫn đấy nhỉ. Vấn đề là ... thời gian và ... :D :p :x :)) ;;)

hà hà em Cường dụ khị được các anh chị đợi mình rùi đấy nhỉ ;) Nhưng mà em xin đề xuất ý kiến là mình cứ "Đại hội trù bị" đi, bao giờ có em Cường thì tiến tới "Đại hội chính thức". Em Cường không lo bị thiệt nhé :D
Mà chị Mai đang học Oracle là cái gì vậy ta? Thông cảm em hiểu biết hạn hẹp :)

Oracle tức là... Oracle chứ còn gì nữa :p Tóm lại nó là một hệ quản trị cơ sở dữ liệu. Thôi ấy chẳng cần hiểu đâu :D Mỗi người có một chuyên môn mà. Bây giờ ấy mà hỏi tớ mấy cái công thức hóa học lùng nhùng thì tớ cũng chịu, nói tên cũng chẳng biết mà nhìn công thức thì lại càng không biết :D 8-} :)) :p

Do Minh Chau đã viết:
Oracle tức là... Oracle chứ còn gì nữa Tóm lại nó là một hệ quản trị cơ sở dữ liệu. Thôi ấy chẳng cần hiểu đâu Mỗi người có một chuyên môn mà. Bây giờ ấy mà hỏi tớ mấy cái công thức hóa học lùng nhùng thì tớ cũng chịu, nói tên cũng chẳng biết mà nhìn công thức thì lại càng không biết
Sorry sorry.. may hom nay em ban qua, gio moi chui vao day hong hot cac bac duoc... Chi Mai hoc Oracle ah.. Luc nao chi lam tutor cho em vai buoi voi.. 8-} Hik. em chac chi hon chi Duong vi da nghe cai ten Oracle roi.. cong lai.. no idea :"> hihi

Chi Duong.. van de gi o day.. B-) the chi khong dinh doi de cho em an cung chu gi.. [-x the la khong tot nhe.. [-x

Cho em vào câu bài với. Đòng chí Cường vào tận đây câu bài mà ko rủ mình. Chị Mai sinh nhật mà ko mời em. Chị Dương quay lại BBT đi, làm việc gì mà vào đây chat chit thế này.
To chị Mai: Chị học OCP developer 8i và 9i à? Em có nhiều câu hỏi về Oracle lắm...Em hỏi chị trả lời giúp em đc ko? Tiện đây em giới thiệu chị một link hay để học thi Oracle nhé, ko biết chị đã biết chưa?
http://www.whizlabs.com/ocp/oracle-developer.html

Còn nếu ai chưa biết về Oracle thì đọc ở đây để tham khảo:
http://otn.oracle.com/products/oracle9i/pdf/9i_new_features.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:
Chết rùi, chị Mai quả này bị các em thẩm vấn hơi nhiều đây :D :p

Oracle là cái thứ ngôn ngữ lập trình đau đầu, rắc rối, phức tạp nhất. Nó viết ra để tạo được những cái Kho có khả năng lưu được rất nhiều thông tin, nhưng lại tìm kiếm được rất nhanh cho rất nhiều người và ở rất nhiều nơi (như cái trang Web này này). Còn nếu học nó thì có rất nhiều mảng khác nhau:
- Xây dựng nó như thế nào này (làm sao để nó có cái khung đẹp như trang HAO của mình này, tại sao mình vừa được viết bài, lại vừa đọc được một đống bài của mọi người này ),
- Quản trị kho: gán quyền cho ai được phép làm gì trên nó này (cái bọn quản trị nó có lắm quyền hơn chị em mình nhiều này :) )
- Làm thế nào để tồn tại nó trên mạng, truy cập nhanh, trả lời nhanh
...
túm lại là nó rất phức tạp, mà chị Mai thì cũng không biết hết. thế thì mới phải đi học chứ. mà người ta học 10 biết 1 mà tốt lắm rồi. thế nên các em cứ hỏi, nhưng mà chị không trả lời được thì đừng có mà cười nhé. chị già rồi nhưng vẫn hay ngượng lắm =; chị Mai chỉ được học 9i thôi, mà đã thấy quảng cáo đến 10g và 11i rồi, CNTT phát triền nhanh quá. chóng hết cả mặt.

Có ai hưởng ứng đề xuất của Dương không? Chị Mai lúc nào cũng sẵn sàng. :)

Chao mung chi Mai da tro lai...

To anh Chau: em vua xem duoc foto of mod Thuy Tien di Phap roi.. gio moi biet duoc dung nhan mod.. (nghe anh quang cao tu may hom truoc nen tu dung to mo.. :D.. :)))

Đỗ Minh Châu đã viết:
Mỗi người có một chuyên môn mà. Bây giờ ấy mà hỏi tớ mấy cái công thức hóa học lùng nhùng thì tớ cũng chịu, nói tên cũng chẳng biết mà nhìn công thức thì lại càng không biết
Hà hà nếu nói đến công thức hóa học thì tớ cũng chả nhớ gì Châu ạ :D Check lại xem tớ dạy cái quái gì nhé ;)

Nguyễn Phan Trung Kiên đã viết:
Chị Dương quay lại BBT đi, làm việc gì mà vào đây chat chit thế này.
Làm việc gì sao em tò mò thế :p Thế em vào cái xó xỉnh quen thuộc này của chị làm giè nào :)| Người đâu mà nhiều chuyện quá :>

To em Cường: em đừng vì con săn sắt mà để tuột con cá rô. Em không thấy HAO tổ chức bao nhiêu buổi gặp mặt hàng năm mới làm được một Ngày về hoành tráng như thế à? ;;)

Lương Thị Thùy Dương đã viết:
To em Cường: em đừng vì con săn sắt mà để tuột con cá rô. Em không thấy HAO tổ chức bao nhiêu buổi gặp mặt hàng năm mới làm được một Ngày về hoành tráng như thế à?
Chan chi Duong, Viet nam ma ai cung chi tinh tha con san sat bat con ca ro nhu chi thi den bao gio moi giau duoc! Bay gio phai tinh lam sao bat duoc con ca ro, ma van khong mat con san sat.. ;) The moi la best solotion.. :)

Nguyễn Kiên Cường đã viết:
To anh Chau: em vua xem duoc foto of mod Thuy Tien di Phap roi.. gio moi biet duoc dung nhan mod.. (nghe anh quang cao tu may hom truoc nen tu dung to mo.. .. )
Hơ, sao lại Pháp? Canada chứ :D Mà này, em download cái bộ gõ tiếng Việt đi, vào đây download Unikey nè: http://unikey.sourceforge.net/

To chị Mai và Dương: Nếu mà tổ chức bi giờ thì chỉ có 3 người thôi à? Có mỗi em là con trai à? Hic

Back
Bên trên