Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Lương Thị Thùy Dương đã viết:
KHÔNG! Tớ không bị cận Come on!!!
Ặc ặc, thế tớ lại đoán bừa tiếp ấy là đứa đứng cạnh đứa đeo kính. Tớ nhắn ấy trước luôn là nếu vẫn không đúng thì tớ đoán tiếp cái đứa còn lại. OK? :D :p

To chị Mai: chị cứ tưởng tượng đi :p

Em Châu bắt đầu đi học rồi à? Đã kiếm được xu 1000 chưa. Thầy Nam có hướng dẫn tốt nghiệp cho em không?

Phạm Thị Yến Mai đã viết:
Em Châu bắt đầu đi học rồi à? Đã kiếm được xu 1000 chưa. Thầy Nam có hướng dẫn tốt nghiệp cho em không?
Em vẫn chưa kiếm được xu 1000 chị ạ. Em đang định đi đổi lấy mấy xu mà chưa thoả thuận được chị ạ :D
À mà chị bảo thầy Nam nào thế? Trong khoa em chỉ có một thầy Nam thôi nhưng mà không phải là người hướng dẫn em chị ạ. Chị quen thầy đấy à? Nếu mà chị quen thì nói với thầy ý là khi nào em bảo vệ đồ án cho em 10 điểm chị nhé :D Đấy, cứ phải nói thế. Hì hì! Nói nhỏ, papa bạn Thu lớp em là hiệu trưởng trường Bách Khoa, còn thầy trưởng khoa mới lên của khoa em cũng là bạn của mama một đứa bạn em nhưng mà em chẳng nhờ gì, chỉ nhờ mỗi chị :D :p Ưu tiên chị nhé :)) Nói thế thui chứ đề tài của em là đề tài hay và thực tế ở Vietel nên cũng không lo lắm chị ạ. Em đang cố để lúc bảo vệ được ba con 10 mà không biết có được không chị ạ, tại vì các năm trước chỉ có hai con 10 và một con 9 là đỉnh nhất thôi. ;;)

Hey, cái chỗ này càng ngày càng xa rời topic ban đầu rùi nhỉ 8-} Bi giờ thì chẳng thấy tí tẹo gì liên quan đến Toán1 96-99 nữa, trừ việc còn nguyên một chú Trâu cứ húc đầu vào :p
Châu ơi, còn chuyện gì hay thì kể ra đi chứ!!!!!!!

Ôi giào, topic thì kệ topic chứ. Nói chung là chuyện hay thì có nhiều nhưng mà lại động chạm đến người khác. Nếu mà có thêm đứa nào lớp tớ nữa vào đây thì mới lôi ra được chứ mỗi mình tớ nói thì... không dân chủ ấy ạ. 8-|
Thôi thì kể một chuyện cho nó có không khí lớp 12 Toán vậy nhưng mà đừng có cười nhé:D Đây là chuyện nội bộ: :D
Hồi lớp 12, trên tầng 4 dãy nhà nhìn ra cổng trường có các lớp theo thứ tự 12 Văn, 12 Anh, 12 Pháp, 12 Toán, 12 Tin, 12 Lý. Ở 2 đầu của dãy nhà là 2 cái nhà vệ sinh. Hồi đấy lớp Toán và lớp Văn rất "quý mến" nhau. Chính vì vậy, rất nhiều bạn nam lớp Toán không đi nhà vệ sinh phía lớp Tin mà đi nhà vệ sinh phía lớp Văn để mỗi lần đi qua lớp Văn có thể "săm soi" các bạn xinh xinh lớp Văn. Và cũng có thể là do phía đấy còn đi qua lớp Pháp và lớp Anh nữa nên càng được nhiều lợi ích :D :))
Hic hic, ngại quá :D Nhưng mà tớ thì chưa thử cái nhà vệ sinh đấy ấy ạ :)) Ngại lắm :p
Một vấn đề liên quan đến nhà vệ sinh hồi đấy nữa là cái nhà phía lớp Tin bị mấy ông thợ xây cố tình đổi biển "Nam" thành "Nữ" và "Nữ" thành "Nam". Tất nhiên là tớ không đi nhầm nhưng mà nghĩ cũng thấy buồn cười.

À này, tớ đoán rồi mà chưa thấy ấy trả lời là sao hả? 8-| :D Hay là tớ đoán trúng phóc rồi hả ấy? :p

To chị Mai: đấy, tại Dương cứ bắt em kể chuyện làm em phải lôi mấy cái chuyện linh tinh ra chị ạ :D Chuyện linh tinh thường dễ nhớ hơn mà :D :p

Do Minh Chau đã viết:
Ặc ặc, thế tớ lại đoán bừa tiếp ấy là đứa đứng cạnh đứa đeo kính. Tớ nhắn ấy trước luôn là nếu vẫn không đúng thì tớ đoán tiếp cái đứa còn lại. OK?
Do Minh Chau đã viết:
À này, tớ đoán rồi mà chưa thấy ấy trả lời là sao hả? Hay là tớ đoán trúng phóc rồi hả ấy?
Lớp tớ có cả một lũ đeo kính, ấy nói thế tớ biết đâu mà nói đúng hay sai #-o :oops: 0:)

Lớp tớ có cả một lũ đeo kính, ấy nói thế tớ biết đâu mà nói đúng hay sai
Oạch, tớ tưởng ấy phải hiểu chứ. Tớ vẫn đang nói đến cái ảnh mà tớ đoán lần trước ý. Trong đấy có 3 đứa con gái mà. Lần trước tớ đoán ấy là đứa đeo kính, bi giờ đoán là đứa đứng cạnh đứa đeo kính :D Có thế mà không hiểu :p

Châu có chắc là tớ có mặt trong ảnh đấy không
Chắc thì đoán làm gì hả ấy? Chắc tớ đoán đúng rồi nên ấy cứ hỏi loanh quanh đúng không? :D :p

Em muốn ngắm mặt mũi thầy Nam xem có đúng không thì xem trong album ảnh Toán2 86-89. Có khi cùng nguồn gốc thầy lại 'dễ dãi' hơn ấy nhầy? ;;) . Thầy Nam rất vui tính, nhưng được cái hay quên, nhất là những học sinh chỉ có cái tên thôi thì thầy chịu không biết được :))

Em có muốn có đồng 1000 không? Chị cũng mới đi xin được. Nói mạnh một tý thôi, chứ mãi ra tết mới có người mừng tuổi 1 xu 5000 và 2 xu 200. /:)

Phạm Thị Yến Mai đã viết:
Em muốn ngắm mặt mũi thầy Nam xem có đúng không thì xem trong album ảnh Toán2 86-89. Có khi cùng nguồn gốc thầy lại 'dễ dãi' hơn ấy nhầy? . Thầy Nam rất vui tính, nhưng được cái hay quên, nhất là những học sinh chỉ có cái tên thôi thì thầy chịu không biết được

Em có muốn có đồng 1000 không? Chị cũng mới đi xin được. Nói mạnh một tý thôi, chứ mãi ra tết mới có người mừng tuổi 1 xu 5000 và 2 xu 200.
Ối chị ơi, đúng là thầy Nam này rồi :D Em đã type một dòng nhận xét cái ảnh đấy là "Thầy Nam ơi, khi nào em bảo vệ đồ án thầy cho em điểm 10 nhé" :D :p Hồi xưa, hình như em suýt chết cái môn "Hệ điều hành UNIX" của thầy ý đấy :)) :((
À, chị có 1 xu 5000 và 2 xu 200 hả. Hic, dù sao thì vẫn nhiều hơn em. Em chỉ có 1 xu 200 và 1 xu 5000 thôi :((

To Châu: em có tiếp tục "sự nghiệp" sưu tập 1000 nữa không? Để chị tả cho xem nhé: vàng vàng, be bé, xinh xinh. Bé hơn cả đồng 200. Kiếm không được là vì không biết đường ngửa tay đi xin ấy mà :)

Xu 1000 thì em nhìn thấy rồi, nhưng mà ngại không đổi. Mình cũng lớn rồi mà đi đổi tiền với trẻ con thì buồn cười lắm. Nhưng mà em nghĩ lại rồi. Đấy là hồi Tết, bi giờ hết Tết rồi. Có điều là muốn đổi tiền xu thì lại phải theo tỷ giá chị ạ, tức là 1 xu 1000 đổi lấy 2000 chẳng hạn. Hic hic :D Thôi cũng được :D Chẳng qua mấy hôm nay em ngại không muốn đi đâu chị ạ 0:) 8-|

prince đã viết:
Chắc thì đoán làm gì hả ấy? Chắc tớ đoán đúng rồi nên ấy cứ hỏi loanh quanh đúng không?
Eh, thế mà cũng đoán :p Mà tớ nghĩ là vụ ảnh ót cũng nên có hồi kết thúc đi thôi. Tớ là cái đứa đứng cạnh cô bạn đeo kính :D Cũng nhân đây tớ xì Châu luôn nè. Châu là cái người đứng gần Công, không đội mũ, hơi cúi thấp xuống 1 chút (hi vọng là tớ nhớ không nhầm :D) trong cái ảnh này
http://www.hn-ams.org/album/details.php?image_id=6256

To Chị Mai: Bạn Công mặc áo xanh đứng ngoài cùng bên phải.

Ối giời ơi, ấy nhầm to rồi! :)) Đấy là Trình lớp tớ. Nếu ấy muốn xem rõ mặt bạn này hơn thì trong phần tranh ảnh cũng có đấy. Thôi để cho ấy đỡ phải mất công đoán lâu, tớ có một gợi ý là trong cái ảnh đấy không có tớ :)) :p

Hi hi, có mỗi cái mặt thôi mà cũng gây sốc thế cơ à? :smiley: Thương em Dương quá!!!
Thế mà người ta có thể yêu nhau qua chat mà chả cần biết mặt nhau. :rolleyes:
Mà Dương thấy cái thằng như thế thì có đáng để giúp đỡ không cơ chứ???

Hôm qua em sợ Dương tự tử nên đã cho xem một lô ảnh của em rồi chị ạ :)) Chị yên tâm, bi giờ thì Dương vẫn bình an vô sự :p
Em send cho chị cái link bằng private message trong HAO nhé, tại vì em không thích post lên ở đây :D

Hihi, em vẫn sống chị Mai ạ. Vì sau khi xem ảnh của Châu thì em thấy mình không cần phí phạm cuộc đời một cách lãng xẹt như zậy :D

Back
Bên trên