Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Đỗ Minh Châu
(prince)

Hôm nay Châu quyết định mở một topic về lớp Toán, mặc dù biết rằng chắc sẽ chả có đứa nào lớp mình vào đây. Hehe, không sao, thỉnh thoảng vào đây độc thoại cái! :D ;)

Để mình ôn lại mấy kỷ niệm hồi xưa cái. Có lẽ nên nói về mấy cái ấn tượng khi ngày đầu học trường Ams vậy.
Phù phù! Có lẽ phải nói đến hồi thi vào trường. Hồi đấy mình cũng hồi hộp lắm. Nói thật chứ hồi đấy thi thì thi chứ cũng chả bít có đỗ hay không. Nhưng mà sau hai hôm thi và làm hết veo tất cả các bài thì mình vui lắm, trong đầu hình dung cái cảnh tên mình sẽ được ghi đầu tiên trong danh sách trúng tuyển, nhưng mà cũng vẫn lo lo, nhỡ mà trượt thì ... huhu! Rồi thì cũng bít kết quả. Phù, tên mình đứng ở vị trí số 10 :D Thôi thì không được thủ khoa thì cũng được ở cái số đẹp ;)
Mình vẫn nhớ hôm đầu tiên đến trường, hồi đấy mới chân ướt chân ráo, vẫn còn "ngây thơ" lắm. Hồi đó mình cũng chưa có khái niệm mấy về con gái đâu nhưng cái bạn mà mình ấn tượng nhất hôm đấy là bạn Chúc Quỳnh. Phù phù, khổ quá, đừng ai hiểu lầm nhé! Chẳng qua là hôm đấy Quỳnh mặc một cái... quần xoóc (=> khác hẳn với mọi người :D ), đeo kính, trông rất ngây thơ, dễ thương! :D Đấy, ngày đầu tiên đi học chỉ có thế!:D :rolleyes: :cool: :D ;)

Hồi lớp 10, nhớ nhất thầy Nghĩa dạy Lý vì thầy rất khoái chơi bi-a. Lần nào kiểm tra thầy cũng cho đề xong rồi xuống tấng 1 chơi bi-a, đến cuối giờ lên thu bài. Phù phù, có lần thấy thầy chưa xuống, có thằng liền gợi ý ngay: "Em thưa thầy, sao thầy không đi chơi bi-a đi ạ?". Thầy nở một nụ cười rất... (không biết nên dùng từ gì), rồi sau đó thầy... đi chơi bi-a thật. :D

Bạn Châu có nhu cầu độc thoại lớn quá nhỉ :))
Come on come on!!!

Bạn Dương này học lớp Hóa hả? Hichic, mình thật là xấu hổ khi biết quá ít các bạn lớp khác. Mà này, đằng ấy có biết tớ không đấy. Tớ thì ... chẳng nhớ ra đằng ấy là ai cả. Tiếc thật! :( Hồi cấp 3 thì cũng có nhiều chuyện lắm nhưng mà tớ phải để dành, kể dần dần, thỉnh thoảng nhớ ra cái gì mà có hứng thì mới post lên đây. Hehe! :D ;)

Hic tớ phải thú nhận là tớ cũng không biết nhiều về lớp khác đâu. Nhưng thế thì đã sao, nhỉ :) Chưa biết thì dần dần sẽ biết mà.

Ừ, phải công nhận là như thế. Bây giờ tớ mới bắt đầu đi làm quen lại ấy ạ. Hic hic :rolleyes:

Hì, ok làm quen đi! Nói thật với ấy chứ, hầu như hôm nào tớ cũng lên net, nhưng mà chưa có hứng post bài ấy ạ. Nói chung lúc nào cũng khua qua HAO một tí xem có gì không thôi. Hì!
Mà bây giờ ấy đang học ở đâu hả? Tớ đang học Bách Khoa. Không hiểu lớp ấy có ai học ở đây không? Phù phù :D ;)
Hôm nay tớ có quả account chùa mà chả bít làm gì cả nên vào đây post bài đấy! Hì :rolleyes: :D ;)
Phải hết ngày mai tớ mới được nghỉ hè.
À, mai đến nhà Chúc Quỳnh ăn trưa. Quỳnh mới ở Anh về. Phải đến xem mặt bạn này dạo này thế nào cái! :D

Chà chà, trông Chúc Quỳnh dạo này vẫn thế, không khác mấy. Ấy hơi bị hiền đấy Quỳnh ạ! :D

Không hiểu các lớp khác thế nào chứ cái lớp Toán này học thầy Bảo tiếng Anh 3 năm liền. Phù, mà thầy có một tính là rất hay thích "chỉnh đốn" lớp. Hầu như hôm nào thầy cũng dành ra 7-8 phút để "nhắc nhở", chỉnh chỗ ngồi, v.v... và v.v... Hình phạt của thầy đối với những đứa hay nói chuyện là đứng ra góc lớp, cứ như là hồi cấp 1 ý :D Đã thế những đứa nào mà bị thầy "quan tâm" là sẽ luôn được nhắc nhở. Thế mà chả đứa nào tức chứ, tóm lại là thấy buồn cười. :))

To Dương: Hôm nào mà tớ hứng lên tớ sẽ post ảnh lớp Toán lia lịa lên đây. Tớ có đến hơn 100 bức ảnh hồi lớp 12 mà. Hì hì, đủ các thể loại, mà nói chung chủ yếu vẫn là các ảnh lộm nhộm.

Ờ, post thế này đã ăn thua gì. thỉnh thoảng tớ post chơi thôi, chứ nếu mà mở hết công suất thì... :D

Do Minh Chau đã viết:
Không hiểu các lớp khác thế nào chứ cái lớp Toán này học thầy Bảo tiếng Anh 3 năm liền. Phù, mà thầy có một tính là rất hay thích "chỉnh đốn" lớp. Hầu như hôm nào thầy cũng dành ra 7-8 phút để "nhắc nhở", chỉnh chỗ ngồi, v.v... và v.v... Hình phạt của thầy đối với những đứa hay nói chuyện là đứng ra góc lớp, cứ như là hồi cấp 1 ý :D Đã thế những đứa nào mà bị thầy "quan tâm" là sẽ luôn được nhắc nhở. Thế mà chả đứa nào tức chứ, tóm lại là thấy buồn cười. :))
Thay Bao nay bo ban Trang hoc lop em. Anh can than day. Noi xau gi thay, em mach no day.

Nguyen Phuong Thao đã viết:
Thay Bao nay bo ban Trang hoc lop em. Anh can than day. Noi xau gi thay, em mach no day.
Hic hic, anh có nói xấu gì đâu? ;) À thế ra bạn Trang lớp em là con thầy Bảo hả? Hay là em cứ mách đi, để anh còn làm quen luôn thể :D

ối zơi ơiiiii...Châu...post được một. ti' xong rồi lại chạy đi đâu mất rồi...tiếp tục post đi chứ...sao cái cái phần khóa mình nó lại te tua thế này...:( :( :(

Thì tớ vẫn lên đều đấy chứ, nhưng mà công nhận là khóa mình te tua thật, mãi chẳng thấy có bài mới gì cả. :( :rolleyes:

Chào Châu
Lâu lắm rồi tớ mới ló mặt vào đây, vì đợt vừa rồi bận đi xin việc :) Bây giờ có việc làm rồi, lương không đủ sống nhưng vẫn sướng :))
Ấy đang học năm cuối hả? Có cùng khoa với đứa nào lớp tớ không?

Thùy Dương đã viết:
Chào Châu
Lâu lắm rồi tớ mới ló mặt vào đây, vì đợt vừa rồi bận đi xin việc Bây giờ có việc làm rồi, lương không đủ sống nhưng vẫn sướng
Ấy đang học năm cuối hả? Có cùng khoa với đứa nào lớp tớ không?
Tớ chỉ học cùng lớp với Khuê lớp Lý và Tuấn "con" lớp Tin thôi. Bây giờ thì đang học năm cuối. Kỳ sau tớ đi thực tập ở Viettel. Hic, toàn làm Java với Oracle, ngoài ra còn có cả .NET nữa. Phù phù, tớ đang phải lăn lộn để học mấy cái này.

Hic, Châu định đầu độc tớ đấy à? Tớ hoàn toàn mù mịt về tin học mà!!! b-(

Back
Bên trên