Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Đúng roài, 'coz ấy không thể xa một người bạn như tớ được :D :p ;) :))

Đấy, thấy chưa,
Em Châu là người to nhất trong cái đám mờ mờ ảo ảo nhốn nháo ấy.
chị nói có sai đâu. Lại còn cố tình đánh trống lảng, suy bụng ta ra bụng người, em Dương nhỉ.
Ơ, mà ra Tết lâu rồi, chả thấy em nào kể chuyện đi chơi Tết nhỉ?

Chị Mai làm đầu tàu gương mẫu đi chứ, chả lẽ cứ dụ dỗ bọn em kể chuyện thôi à? ;) :p

Trích dẫn: (từ bài của: Phạm Thị Yến Mai) Một bữa trưa:
Mùng n Tết.
11h35' : đói quá rồi mà chẳng thấy ai mời đi ăn trưa. Hờ hờ, sáng nay uống lắm rượu quá, mà lại chưa ăn gì, sắp xỉu đến nơi rồi.

// ngày mai nhé!
sắp xỉu rồi mà mai mới ăn thì đói chít mất chị Mai ơi, mời chị miếng bánh chưng cho ấm bụng

Hờ hờ, bánh ngon quá. Cảm ơn em Hà!!!(ai gói bánh mà đẹp thế? nhưng đúng là cái kiểu cắt bánh không phải tại VN rồi )

Nhưng mà lúc đấy mà xỉu hẳn thì không biết có ngày mai nữa không. Vậy là phải gắng gượng đi tiếp. Có được ăn ngay đâu? Gợi ý mãi, bạn HuyA mới mở lời mời, nhưng mà là mời "người khác". May quá trưởng phòng tôi lại rộng rãi cho đi kèm. Vậy là hai phòng kéo nhau đến nhà HuyA. Sắp xỉu rồi mà vẫn phải làm xe ôm, vì có nhiều người còn ngất ngây hơn mình!!!
Con đường vừa dài, vừa vòng vèo, vừa lạnh lẽo. May mà có hoa tiêu chỉ đường, không thì lạc có lẽ là xỉu thật. Nhà mới thì rất đẹp. Nhưng đội quân đi mua sắm thì mãi chả thấy đâu, đói quá
Thôi thì bánh chưng, gà luộc. Năm nay mà có gà luộc là hết ý đấy. Gà vừa to, vừa mềm, vừa ngọt. Xẻ được miếng nào ra thì hết ngay miếng đấy. Tỉnh cả người.
- Cho xin miếng ăn trước nhé!
- Sắp hết rồi mà vẫn còn phải hỏi xin, ngoan thế!
Mùi nem rán thơm phức, mùi xúc xic nướng béo ngậy. Rồi dưa chuột muối, củ cải muối giòn tan. Mỗi tội cái gì cũng bị thái mỏng hết rồi Thất vọng quá.
Nấu mãi mà vẫn chẳng xong. Thôi thì đi thăm nhà 1 cái. Lắm tầng, lắm phòng. Gì cũng xịn, từ sàn nhà đến đồ gỗ. Mỗi tội không có nước nóng để rửa tay . Chết rét! Đáng thương cho cái đứa sắp về làm dâu nhà này.
Đi được 1 vòng, quay lại thì đã không còn 1 cái nem rán nào nữa rồi. Hừ hừ. Nước ổi ép thì ngon đấy, nhưng mà lấy đâu ra ổi mà ép được lắm nước thế. May mà còn bát bún chan thịt sốt cà chua. Thêm một bát bún sườn nóng. Thôi thì cũng đủ ấm và không chết đói.
Không biết là cái bữa đó kéo dài bao lâu. Nhưng mà bắt đầu vào đánh bài thì đã 3h chiều rồi.
Đi về thôi. Thanks for lunch. Bye bye!!!

Chị Mai kế toàn những chuyện của bà già thôi, các em có hảo tâm thì vào khóa 86-89 đọc. Chứ lại copy thì lại bị mang tiếng là câu bài :) , chết.

Ối giời ơi chị Mai ơi, Tết của chị sướng nhẩy. Em thì cứ toài ra soạn GA, đã thế sau Tết hs nó còn hỏi thăm xem cô có bị nuốt phải tiền xu không 8-} Bọn liều mạng!!! :>

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, em chẳng đi đâu mấy. Mùng 1 đi ông bà nội, mùng 2 đi ông ngoại, mùng 3 thì đi linh tinh vài chỗ, mùng 4 ở nhà, mùng 5 đi chơi với lớp cấp 3. Từ Tết đến giờ em mới ăn 1/8 miếng bánh chưng, mà lại không phải ăn ở nhà :D
To Dương: Chắc bọn nó thấy cô trẻ quá nên định bắt nạt cô hả? :)) :p

Đi chơi với bạn cấp 3 là sướng nhất còn gì? Copy thêm bài nữa cho các em đọc nhé:
Sáng mùng 4 tết. tit tit tit, bị đánh thức dậy bởi tiếng chuông mobile. Một hồi các câu chúc tết. À, bạn Việt Anh.
- Sáng nay sẽ đến nhà các bạn lớp mình
- Còn sáng gì nữa, trưa rồi
- hờ, hờ, 10 h rồi
- Thế nhé, chúc ăn tết vui vẻ, à không, đi làm vui vẻ. Tớ đi chơi đây.
Quáng quàng gọi điện cho chị Tú và em Tố để chuẩn bị trước cho nhanh.
Rồi làm xe ôm đưa chị Tú, Duy và Tùng sang nhà bố Thanh chơi trước.
Rồi lại làm xe ôm sang đón Tố và Tố Nhi. Nhưng mà, ối giời ơi, lâu quá.Thanh đã phải gọi sang để dăn dò "Không cần makeup đâu, toàn chị già thôi! " . Vậy mà cũng phải gần 12h mới sang đến nhà bố Thanh. Một đoàn rồng rắn nhau ra công viên Lênin. Một vườn đào nở rộ, bao quanh một vườn cúc vàng rực rỡ. Đáng tiếc là không có máy ảnh. Bốn đứa trẻ con chạy loạn xị. Đánh nhau chí chóe. Nhưng chả đứa nào khóc, chỉ thấy cười hả hê thôi. Lạ thật, trẻ con chả cần dạy mà đứa nào cũng thích bắn nhau, đánh kiếm. Thích nhất là cháu Duy chở em Minh bằng chiếc xích lô bé tý xíu. Một trò chơi mới nhưng rất có bản sắc VN.
Rồi cũng đến giờ phải về. Chị Tú phải lo cho con bú tý. Bố Thanh phải đưa con về đi ngủ. Hẹn nhau, chiều sẽ qua thăm Giang. Còn chị Hiền, nhắn nhủ mãi là khi nào đến công viên thì sẽ gọi. Vậy mà đến giờ vẫn biệt tăm!
6h chiều. Lọ mọ mãi rồi cũng đến nhà Giang. Chả biết Giang ở đây được bao lâu rồi, mà vẫn cứ ngỡ nhà mình cạnh trường cấp II Kim Liên, làm em Tố đi tìm mỏi cả chân. Đúng là mẹ của 2 cô con gái, bận túi bụi.
Hờ hờ, thế là cũng hoàn thành kế hoạch đi chơi Tết. Đúng là Tết của trẻ con

chú thích: những tên người lớn trong này đều là bạn cấp 3 của chị.

Cô giáo Dương mới đi dạy năm đầu nên phải soạn GA rồi, còn 5 năm nữa cứ thế dùng lại, sẽ được đi chơi Tết thoải mái ;;) =;

Chắc là em Châu bận làm ĐA, không dám nói sợ mọi người bảo chăm quá chứ gì :-/

Phạm Thị Yến Mai đã viết:
Cô giáo Dương mới đi dạy năm đầu nên phải soạn GA rồi, còn 5 năm nữa cứ thế dùng lại, sẽ được đi chơi Tết thoải mái

Chắc là em Châu bận làm ĐA, không dám nói sợ mọi người bảo chăm quá chứ gì
:D Vui ve qua, cho em sang day xin 1 chan tan gau voi! Khoa 97-00 cua em bi may bac T2 doc chiem roi, hik hik, chang co dua nao lo do ben mang vao de noi chuyen voi minh... 8-}

Nguyễn Kiên Cường đã viết:
Vui ve qua, cho em sang day xin 1 chan tan gau voi! Khoa 97-00 cua em bi may bac T2 doc chiem roi, hik hik, chang co dua nao lo do ben mang vao de noi chuyen voi minh...
Hehe, cứ vào đây câu bài thoải mái em ạ :D Bà chị MOD Thuỷ Tiên chắc không nỡ xoá bài đâu. Mà chú em đang học ở Nhật hả? Học về cái gì thế? Tết nhất có về nhà chơi không? :D

To chị Mai: Lớp chị cũng đông vui ra phết nhỉ

Do Minh Chau đã viết:
Hehe, cứ vào đây câu bài thoải mái em ạ Bà chị MOD Thuỷ Tiên chắc không nỡ xoá bài đâu. Mà chú em đang học ở Nhật hả? Học về cái gì thế? Tết nhất có về nhà chơi không?

To chị Mai: Lớp chị cũng đông vui ra phết nhỉ
Nè, đề nghị anh Châu dùng từ chính xác nhéB-). Em không tham gia vào mấy vụ câu bài đâu đấy. Đây người ta gọi là một sự đóng góp nhỏ bé cho sự phát triển chung của box 96-99 nói riêng và HAO nói chung. Chán thật, kỹ sư đến nơi rồi, năm cuối sắp ra trường rồi mà vẫn nhầm nhọt.. [-x

Mà anh học CNTT BK ah, bạn em cùng khóa với anh cũng có mấy mống, chắc là biết nhau hết nhỉ... Với cả bây giờ bọn anh ở nhà làm đồ án rồi, hình như ít phải đến trường đúng không? Tha hồ Ngủ sớm dậy muộn.. heehee... :)) :p

Cũng... To chị Mai: Lớp chị đông vui ra phết nhỉ? Còn đông hơn lớp em vào đây... :"> :D

Btw, mod Thủy Tiên là bác nào vậy nhỉ? Sao em chưa nghe tên bao giờ?:?

Chỉnh sửa lần cuối:
Châu là chủ nhà mà chán quá, chả thấy chào mừng em Cường gì cả. Thôi để tớ nhân danh cai chat room này hân hoan chào đón thêm một chatter nữa nào. À, nhân đây cũng thông báo với em Cường cái nội quy ở đây cái nhỉ.
Điều 1: Toàn bộ nội dung của nội quy (trừ điều 1) sẽ được thông báo với thành viên mới ở buổi "ra mắt" của thành viên đó ;)

Dương nói cái gì mà khó hiểu thế? 8-| Buổi "ra mắt" nghĩa là sao? ra mắt rồi còn gì B-)
À, tớ lấy bằng lái xe từ tuần trước rồi nhưng mà quên chưa lên đây khoe. Cả lý thuyết và tay nghề đều đạt điểm tối đa. Hehe ;) :beerchug: >:-D<

To Cường: Không phải là anh nói nhầm đâu. Câu bài ở đây theo nghĩa là post nhiều thứ linh tinh chẳng liên quan đến topic ý. Nói chung cũng phải thế thôi, chứ nếu chỉ nói về lớp Toán không thôi thì chả mấy mà hết. :)) =D> [-o< Mà mấy cái topic của lớp khác cũng rứa :beerchug: :guitar: >:-D< =D> =P~ :^o :p :)>- Nhắc nhỏ, nhớ làm quen với chị Dương, sau này biết đâu có lúc con cái mình có việc nhờ :)) :p Còn bà chị Thuỷ Tiên là cái chị học lớp Pháp 1 khoá 96-99, đang ở Canada, xinh lắm :D đang là MOD box này, Thuỷ Tiên nhỉ? :D :p

Rửa bằng thôi Châu ơi, rửa đi cho dễ bảo quản ;) Lấy biểu quyết nhé, ai đồng ý thì post ý kiến lên nào :D

Do Minh Chau đã viết:
To Cường: Không phải là anh nói nhầm đâu. Câu bài ở đây theo nghĩa là post nhiều thứ linh tinh chẳng liên quan đến topic ý. Nói chung cũng phải thế thôi, chứ nếu chỉ nói về lớp Toán không thôi thì chả mấy mà hết. Mà mấy cái topic của lớp khác cũng rứa Nhắc nhỏ, nhớ làm quen với chị Dương, sau này biết đâu có lúc con cái mình có việc nhờ Còn bà chị Thuỷ Tiên là cái chị học lớp Pháp 1 khoá 96-99, đang ở Canada, xinh lắm đang là MOD box này, Thuỷ Tiên nhỉ?
Bac lai dua roi.. :D Mod Thuy Tien xinh xan may thi cung chang den anh em minh.. :D hehe... ;)

Dung roi, chi Duong oi, bat khao deee (ma cuoi cung em van chua hieu.. cai bang nay la bang gi.. :D). Em xin 1 chan di... an rua bang moi.. :))

(Dang ngoi an Khoai nuong... ngon qua.. la` la' la... ai thich thi em "rua khoai" luon cho ne.. hehe)

Bằng lái xe em ạ, anh Châu chả nó rồi đấy thôi.
À mà chị Mai đâu rồi nhẩy? Em thấy HAO báo "Chúc mừng SN tới Phạm Thị Yến Mai (32)" (chắc là 32 xuân xanh ;) ) Có nhiều lí do để nhậu nhẹt quá đi mất :D

Lương Thị Thùy Dương đã viết:
Bằng lái xe em ạ, anh Châu chả nó rồi đấy thôi.
À mà chị Mai đâu rồi nhẩy? Em thấy HAO báo "Chúc mừng SN tới Phạm Thị Yến Mai (32)" (chắc là 32 xuân xanh ) Có nhiều lí do để nhậu nhẹt quá đi mất
Hi hi.. y em la xe gi ah.. :D Neu xe may thi.. [-x em co bang cach day 5 nam roi.. :->

Ah.. chuc mung sinh nhat chi Mai

(nhanh nhau.. chuc ho luon anh Chau): Em Chau cung chuc mung sinh nhat chi Mai.....:D

(nhac lai ho chi Duong de.. nhan manh...):"Chúc mừng SN tới Phạm Thị Yến Mai (32)"

--> Cac bac doi em ve Vn di an voi.. khong duoc an manh the dau.. :((

Xe gì thì em phải hỏi anh Châu. Eo, người đâu mà vừa lười vừa liều, bố mẹ ép mãi mới chịu đi lấy cái bằng lái thuộc loại A1 :p

Lương Thị Thùy Dương đã viết:
Xe gì thì em phải hỏi anh Châu. Eo, người đâu mà vừa lười vừa liều, bố mẹ ép mãi mới chịu đi lấy cái bằng lái thuộc loại A1
Chi Luong Thi Thuy Duong...... cac cu day mai ma chi chang nho gi.. ep dau ep mo.. ai no ep lai xe.. B-). Cu ep the.. mai anh Chau ban bike di bus bay gio thi con com chao gi.. :D

Ma dung hom nay anh Chau duoc chi Mai moi di an sinh nhat rui.. chang thay 2 bac ay dau ca.. :(.

Hmm, Dương cứ nói linh tinh làm em Cường hiểu lầm. Tớ mới thi bằng lái xe máy nhưng mà bắt đầu đi xe máy từ lâu rồi. Chẳng qua lười không đi đăng ký thi nên mới thế. Lúc chưa có bằng tớ bị công an tóm một lần rồi, suýt nữa bị giữ xe máy. Hic, lần đấy mất 150 000 :(( :D
Ơ mà sao mọi người có tinh thần ăn uống cao độ thế :)) Tình hình là Tết vừa rồi chẳng sơ múi được tiền mừng tuổi mấy nên bi giờ quỹ đen đã gần cạn. Hic :(( Ơ chị Mai sinh nhật hôm nào thế? Sao em không bít nhỉ? ;;)
>:-D< :p :beerchug: :)>-

Back
Bên trên