Lớp Nga đây! Welcome!

khổ quá đang nói bóng rổ mà ong ja`
laptop của tôi ngon nè, $1500, ko yêu cầu hơn :D
To Mèo : mày ơi, tao rất muốn biết tin của mày, có gì thì mày gửi tin nhắn cho tao, tên đăng nhập của tao là "talawas" - mày cứ điền talawas vào phần người nhận, thế là được , nhớ kể tình hình của mày nha, để tao còn biết trình độ của tao đến đâu rùi chứ .
ông lại xui bậy xui bạ j` con tôi đây B-)
dễ thix nghi nhỉ, như tắc`kef í nhỉ :D
tôi sang đây nửa tháng rồi mà chưa ăn quen được đồ ăn của nó
football thì never :D
được cái thix nghi dễ là mẹt ngày càng dày, hehehe, dây thần kinh xấu hổ teo tóp như chưa từng cso :))

ôi hnay lên Birmingham, thế mới biết thế nào là thành phố lớn thứ 2 của UK 8-}
vào chinese town, cả bọn cứ rú rít lên vì sung sướng
ngửi mùi gia vị đã phê rồi
báo cáo là có hết nhá: đậu phụ, tà phớ, lạp xưởng, mắm, ô mai, mực khô, măng,...
bánh trng thu cũng có
nhưng mà cái j` cũng đắt lòi mắt :((
mua được 1 túi bánh bao 6 cái vè ăn cho đỡ thèm :D
trưa đi ăn buffet nhà hàng Tàu luôn
ôi 5 bảng mà ăn nhòe
lâu lắm mới được ăn giá xào với đạu sốt
cả luc hiùng hục ăn
ặc
ăn xong suýt ko lăn ra bus được
sướng quá
bi h chắc 1 tháng phải đi 1 lân mới được
phải xin viện trợ của bà chị hêhe :D
thế ngày đầu đi học của mọi người thế nào?

thế thành phố lớn thứ 2 của UK có bao nhiu dân ? :D
ở Mĩ thì ngoài bus của trường, còn lại thì bus dành cho người da đen là chính ( vì Mĩ ko đông đúc kiểu UK :p )
tui cũng đi ăn buffet ùi, 10$ ~ coi như = 5 bảng của P :D, mỗi tội là ko phải quán Tàu.
ở đây ko có chợ quốc tế, muốn có thì phải lên cicinati cơ ( 2h ô tô )....
định làm món nem cuốn đãi nhà nhưng mà chưa dám, sợ họ bị ngộ độc :))
to Mèo : nhớ gửi mess cho tao nha :D

Chỉnh sửa lần cuối:
cái bọn mỹ sống rái rác khó đánh bomb thì ko chấp :D
chả dám làm j` đãi bà chủ nhà
sợ ăn xong bà í vác chổi đuổi ra khỏi nhà :D

ngày đầu đi học chỉ được gọi vào ngày thứ 2 và thứ 3 thui, vì đến thứ 4 là đã học lại mấy môn hôm trước học, cả 1 núi bài tập 8-} :(( nào là văn, nào là sinh, cứ gọi là vỡ mặt.

mà ôi thôi, học nga thì quên sầu nên chắc vì cô Minh cũng biết nên mấy bài đọc và dịch chỉ gọi bọn hay học Nga thui còn hội còn lại ngồi đần mặt ra nghe. Hôm nay phải lên bảng sửa đi sửa lại mấy lần 1 câu nga mà mình chép bài Thư kí có biết gì đâu nên cũng ko biết sai đâu mà sửa --> chỉ tội mình phải lên sửa 3 lần :((

nhận xét chung: thấy thầy Toán ổn, thầy Lý chưa học nhưng cũng có vẻ ổn, cô Anh thì thôi miễn bàn, nói chán, qui định cũng như shit, ngữ pháp thì cũng ko rõ lắm nhưng cái chính là năm nay ko học quyển English hệ 7 năm mà học quyển Tiếng Anh hệ 3 năm 8-}

Túm lại tính hình là như thế, tuần sau hứa hẹn nhiều bài kiểm tra :(( :(( :((

lớp Nga giống lớp Phương rùi...ai cũng công nhận là thầy Toán ổn , dạy rất bài bản và dễ hỉu nữa...Chỉ khổ cho bọn lớp Địa năm nay học toán Sửu huynh...Còn môn anh lớp P vẫn học hệ 7 năm và thỉnh thoảng đảo qua hệ 3 năm ( theo lời cô Hạnh nói thế )...Môn Văn thì điên đầu luôn rùi..trung bình một tuần học 13t , soạn bài đến nỗi o kịp thở nữa..
Đặc bit môn Lý thì theo kinh nghiệm 2 năm của lớp Tin , nhiều lúc thầy chỉ dạy trong 15' ( 3 bài liền ) sau đó chúng ta sẽ làm nhanh 1 bài ktra ..ặc ặc
@ Trân béo : tao gửi cho Mit rùi ( đúng hôm qua mưa to gió lớn thì đi gửi cho mày )..chỉ vài ngày nữa là mày nhận đc thui...cố đợi nhé

sáng nay khi cả trg về thì bọn tao phải ở lại học nga
thấy cô Minh bảo là bọn tao sẽ dc nghỉ TD và KTNN để đi học nga
tao bảo cô xin 3 tiết văn nhưng cô ko cho

Đoàn Lan Phương đã viết:
lớp Nga giống lớp Phương rùi...ai cũng công nhận là thầy Toán ổn , dạy rất bài bản và dễ hỉu nữa...Chỉ khổ cho bọn lớp Địa năm nay học toán Sửu huynh...Còn môn anh lớp P vẫn học hệ 7 năm và thỉnh thoảng đảo qua hệ 3 năm ( theo lời cô Hạnh nói thế )...Môn Văn thì điên đầu luôn rùi..trung bình một tuần học 13t , soạn bài đến nỗi o kịp thở nữa..
Đặc bit môn Lý thì theo kinh nghiệm 2 năm của lớp Tin , nhiều lúc thầy chỉ dạy trong 15' ( 3 bài liền ) sau đó chúng ta sẽ làm nhanh 1 bài ktra ..ặc ặc
@ Trân béo : tao gửi cho Mit rùi ( đúng hôm qua mưa to gió lớn thì đi gửi cho mày )..chỉ vài ngày nữa là mày nhận đc thui...cố đợi nhé

mày gửi đt cho nó đúng ko??? hay sao ;;) lý mai lớp tao học 1 tiết nữa ko biết thế nào :D

to mèo: xin nghỉ thế nào tiết văn được, nghỉ thể dục và KTNN thì nghỉ làm quái gì :)) tao học thể dục còn thấy vui hơn học Nga :)) à bọn tao ko phải học đúng ko mèo :D may thế, toán lý hóa anh và văn đã đủ chết rùi, nga nữa thì ôi thôi 8-} 8-} 8-}

mèo ui ! thất bại rùi hay sao mà tao gọi mãi vẫn ko thấy mày trả lời vậy > :|
trả lời tao nha ......................

sao bà Budo lại bắt học hệ 3 năm? điên ah? để mấy đứa thi D Anh chết hết ngáp ah?
chị Minh nămnay cũng bít điều rùi đấy hả B-) tiếc mình đi mới nhận ra chân lý >_<
văn học chưa? thế nào?
mà mèo ơi bọn con học đấy là học đội tuyển ah? nămnay chú nào giơ đầu chịu trận quốc gia đấy?
@Y: nó gửi cái... tế nhị :"> ko nói được
điẹn thoại mua roài
Sagem, máy rẻ bèo nhưng mà lạ mắt :D
07768487189
đứa nào nhớ tao thì cứ nt, nhưng ko đảm bảo sẽ trả lời, vì tao dùng voda, đắt lòi mắt
:((

quên ko kể chuyện hnay đi học buổi đầu tiên
kế toán với toán
kế toán thì hơi rối vì nhiều từ mới với cả nghe giảng chưa thông lắm, nhưng cũng ko khó lắm, chỉ vẽ cái biểu đồ chi tiêu thôi:D
toàn thì đại bùn cười, Em có 1 túi kẹo, em cho bạn này bạn kia... hỏi ban đầu em có bao nhiêu cái kẹo :)) chết cười :))
sau này học lên sin cos với log chắc sẽ đỡ nhàm hơn
sang kì 2 học Ma trận mới điên :D
mà n` Vn quá, đíu j`, lớ toán 10/28 là VN, bọn Anh thi` như du học sinh, lèo tèo vài chú
mà bọn quốc tế dốt toán vật
làm mãi mới xong mấy câu kiêu 2x+3x=5, rồi đến câu có phân số thì kẹt hết lại
học bùn thiu, vì ông thầy nói nhanh quá nữa, học toán xong mà cứ như nghe Rap xong í, mặt mũi căng thẳng, tập trung chuyên mông nghe lão í bắn :((
định học thêm Sử nữa, về khoe chị Phấn Màu cho chị í phấn khởi :D
thix Địa (vì thix chị Điệp đơ) nhưng bị trùng với kế toán >_<
ah thế sao chị Điệp ko dạy nữa? Ai dạy địa?

tao vừa sang tới nơi!
cũng mệt vì sân bay Hongkong no rong vai,... transit rat kho!

ờ thế sang có net luôn ah? tốt
hôm anh trs ở HK cũng bị lạc :D
ở hall ah? hay host?
cuối tháng bọn anh làm 1 phát xuống Lei :D

Nguyễn Lê Trân đã viết:
kế toán với toán
kế toán thì hơi rối vì nhiều từ mới với cả nghe giảng chưa thông lắm, nhưng cũng ko khó lắm, chỉ vẽ cái biểu đồ chi tiêu thôi:D
toàn thì đại bùn cười, Em có 1 túi kẹo, em cho bạn này bạn kia... hỏi ban đầu em có bao nhiêu cái kẹo :)) chết cười :))
mà n` Vn quá, đíu j`, lớ toán 10/28 là VN, bọn Anh thi` như du học sinh, lèo tèo vài chú
học bùn thiu, vì ông thầy nói nhanh quá nữa, học toán xong mà cứ như nghe Rap xong í, mặt mũi căng thẳng, tập trung chuyên mông nghe lão í bắn :((

hớ hớ, p sang đấy có khi là nhân tài về môn toán chứ chẳng chơi :))
đã học tiết địa nào đâu mà biết ai dạy, còn môn sử là cái cô Hạnh dạy mình hồi lớp 10 í, cái cô hiền hiền í, cô Hiên xinh vẫn dậy mình môn sinh :D

mới vào năm học mà nhiều bài tập vãi, cô văn này xem ra có vẻ phải chép nhiều cũng ko biết có chất lượng ko. 1 điểm rất đáng lưu í là ông dạy lý dậy rất buồn ngủ, thỉnh thoảng trong giờ lại có vài khoảng lặng thinh :)) :)) :))

to MH: mèo đã làm gì đâu mà thất với chả bại, có 1 cơ hội tốt tui bày ra cho nó thì nó cho qua mất rùi còn đâu :( yên tâm ở đây có tui tui giúp nó cho :))

to em Trinh: mừng em đi đường bình an vô sự :D

Nguyễn Lê Trân đã viết:
kế toán với toán
quả này mày giỏi toán nhất lớp luôn ý chứ. :)) :)) :)) có khi lại đứng đầu lớp về môn Toán...Mày phải tự hào là học ở VN ko đứng đầu lớp nhưng sang UK lại là nhất lớp luôn :)) :)) :))

heeh Hiền ới tình hình này là thất bại thảm hại rồi :(( thcuwj sự tao cũng chẳng có thời gian để nghĩ nữa :(( có lần truớc cái Yến bày cho cách thì vì lý do sức khỏe (tập quân sự)tao đã bỏ qua :(( :((
hôm nay đi học như shit
chắc chúng mày còn nhớ cô Hiên dạy sinh chớ?cô ấy bảo là tao học hành Ú Ớ VIỆT GIAN thế có chán ko

HI~ HI~,EM LÊ TRÂN GIỎI ĐƯỢC TOÁN LÀ NHỜ CÓ BẸN HẢI ANH NÂNG ĐỠ ĐỚI NHA
TRƯỚC NGÀI SANG ANH 1 THÁNG,NGÀI NÀO NÓ CHẢ SANG NHÀ TỚ, 2 ĐỨA PHỤ ĐẠO MIỆT MÀI,MIỆT MÀI....CÁI VỤ 2X+3Y LỞM ĐỪNG NGHE NÓ NHA,HÈM ,HỒI HỌC NHÀ MIN` THUỖN MẶT RA CÓ BÍT NÀM ĐÂU,KHỔ DẬY MỘT TUẦN CÁ MỚI CẮN THỊT ĐỚI,HI~ HI~ HI~~~~

Mèo ui! Sao mà thất bại ? Mày đã thử chưa ? Hay là chưa dám :)) ?
Kể chi tiết đi ( mess cho tao hoặc công khai ở đây cũng được :D )
to Yến : Én ơi, vẫn chưa thấy ảnh, nhưng cám ơn vì đã giúp tui nha :D
to Pit : Trường của P là community college hử ? Học với người bản xứ vui hơn ( vì mình là " hàng độc " mà :D - xấu trai vẫn được khối con để ý :)) )
Tình trạng toán ở đây cũng zui lắm :D, nhưng ít ra cũng hơn chỗ P :))
Thế thui nha
CHúc cả nhà vui !

tao chả ham, học với mấy đứa VN toàn chuyên Trần Phú (hải phòng) với lại Lý Tổng hợp, méo cả mồm >_<
kế toán khó phết, kinh doanh cũng thế, gv nói như gió 8-} nhưng hay phết :D
@Hiền: bên tui ko có community col,. mà chỉ có state school với cả private(trong này bao gồm mấy thứ lăng nhăng như là tutorial, boarding(của em trinh :D)...)
500 inte'l sts/5000 local sts --> trường tui
cái con HA nì láo, dám nói sư phụ thế ah? cầm sách về đọc chả hỉu je` >_<
@Trinh: em vác laptop đi ah? tốt, có j` sms cho anh, hehehe, đợi tháng sau bạn anh đủ 18t, anh nhờ nó kí 1 con Sámung E530, vãi đái :))
bi h lịch hcj đặc kín roài :(( thêm 1 tiết kinh doanh với 3 tiết sử --> ở trường cả ngày lun, hết cả free time :((
@Thảo: thằng HK xấu lắm con ạ, hwa bố vừa được xem ảnh, như mặt ngựa luôn :(( thế là đi tong viễn cảnh đi học về nahf được 1 anh đpej zai ra mở cửa roài :((
vừa post ảnh hôm đi Bir lên :) mai post tiếp :)
sao min` toàn bị nhầm là Hongkong thế nhi, bùn we', hnay lão Duy đại ca(già mà xấu mù >_< ở đây 5,6 năm roài) tụ nhiên kéo roẹt cái ghế mìn đang ngồi ra (ts thằng già, làm bố mày suýt ngã), hỏi 1 câu mà mún bem vỡ sọ luôn: " em ơi em là Hongkong ah?" :((

Back
Bên trên