Lớp Nga đây! Welcome!

Cả lớp tối qua đi cô Minh rồi đi Sinh nhật con Mèo luôn.Vui ra phết

nào lên đây chúc mừng sn e mèo nào...tiếc là e mèo đang đi tập quân sự

hehe em mèo cảm ơn mọi ng ná! Em Mèo đi quân sự, bị đau mắt nên về nhà từ thứ 2 vừa rồi rồi! Chắc mai ngày kia lại lên trại thoai, thứ 7này em phải thi roài...Hị hị

mọi người cứ bảo mình ko vào topic lớp, mình bảo là ko biết nói gì, bây giờ ko biết nói gì thật :)), post cho có + up nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
hị hị forum lớp mình nó nhảy đi đâu rùi í??? Hum nay tìm mòn cả mắt trong đám 0306 mà ko thấy đâu. Phải vào tận hồ sơ cá nhân của mìn để tìm ra

Đúng là lớp mình cả thèm chóng chán, thấy các lớp có Topic cũng topic giờ thì mốc meo hết cả.

Chúc mừng năm mới lớp mình :x:x:x. Năm con chuột, chúc mọi người ai ai cũng thóc gạo đầy kho vui vẻ như những con chuột hú hí chút chít hehe :*:*:* yêu cả lớp mình nhiều >:-D<

Chúc mừng năm mới cả nhà :D Chúc mọi người ăn tết vui vẻ :D Nhớ ăn hộ cả phần tớ nữa nhé :*

chắc hôm đấy say rượu, nói linh tinh -_-"

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâu nay có vào Hao đọc bài cũng toàn đọc tận đẩu tận đâu, topic lớp bị bỏ hoang mất rồi, không còn buôn bán mấy cái chuyện linh tinh như trước nữa, đúng là buồn thiu :(

Còn nhớ trước đây chưa có blog, cứ mỗi khi có chuyện tâm sự vớ vẩn gì là lại mò lên Hao kể lể viết lách :). Giờ thì blog bliếc đủ kiểu rồi, dường như khi không gian để tâm sự đã quá rộng mở thì một góc forum như thế này đã thành thứ gì đó cũ kĩ, dần dần bị che khuất đi cùng với thời gian, chẳng để lại chút luyến tiếc nào. Hơn nữa giờ không còn học chung, mỗi đứa một nơi chẳng biết gì về cuộc sống của nhau nữa, có gì cũng chẳng tới lượt lên forum mà kể. Hôm nay thực ra tớ đang có vài cái tâm sự vụn lẫn lộn, mặc dù đang thi cử, bài vở ngập đầu nhưng đầu óc vẫn loanh quanh luẩn quẩn, một hồi lại đọc được thêm mấy cái bài viết về mùa thi cử, mùa chia tay, thế là lại đâm ra nhớ bạn bè, nhớ lớp nga bé nhỏ của mình hồi xưa quá. Và tự dưng, nhớ thời đi học thì chỉ muốn viết lên đây thôi, dù có lẽ sẽ chẳng mấy bạn đọc tới. Bạn yêu quý nào đọc qua cái post này thì xin hãy biết là ngay lúc này, tớ đang rất muốn gửi tới ấy một cái ôm thật chặt. Bởỉ vì chính sự có mặt của ấy đã góp một tia sáng sinh động và một nốt nhạc lanh lảnh vui tươi vào miền quá khứ trong trẻo ấy. Take my big hug if you feel ur the one >:-D<

Còn nhớ những buối sáng sớm tớ đến trường, mặc cái áo đồng phục có phù hiệu dán băng dính hai mặt, vào lớp, thả túi xuống ghế ngồi, tán phét dăm ba câu với 1 2 đứa đến sớm như mình, vừa mở quyển vở ngắm nghía tẹo bài vở, vừa hít hà không khí buổi sớm mát mẻ đang ùa vào từ khung cửa sổ mở rộng. Có những ngày đến lớp nhẹ tênh, cũng có khi tinh thần lo lo lắng lắng vì một bài kiểm tra 1 tiết hứa hẹn sẽ chẳng dễ dàng gì. Rồi bao nhiêu chuyện, nào là chuyện bạn bè, chuyện tình yêu ngốc nghếch, chuyện thầy chuyện cô, chuyện tương lai mơ ước và vẫn có ấy có tớ, cộng với một lô chuyện chẳng liên can gì tới mình mà mình vẫn cứ như là cần phải biết, vẫn chăm chỉ quan tâm... Nhưng chung quy lại, tớ nhớ ngày nào bước chân tới trường vào tới lớp tớ cũng cười toe cười toét. Cái cảm giác sao mà thanh thản và bình yên. Cảm giác dễ chịu trong thế giới mình thuộc về và thuộc về mình, giản dị mà an toàn lắm...

Tưởng như mới hôm qua, Made in 12 vừa khóc vừa ngơ ngác đi qua đi lại đoạn hành lang trước cửa lớp học, vào lớp ngồi lại chỗ của mình, viết mấy dòng lên cái bảng quen thuộc. Lúc ấy chẳng muốn khóc tí nào, muốn cười vui nốt cho khỏi phí mấy phút cuối cùng ở trong trường "của mình", thế mà nước mắt cứ nhoè đi mãi không thể nào ngăn nổi. Tiếc nuối quá. Lại thấm thêm một lần nữa, cuộc vui nào rồi cũng tới lúc tàn. Phải chia tay thôi.

Thế mà cũng đã xấp xỉ 2 năm từ ngày cuối cùng làm học sinh phổ thông, tốt nghiệp ra trường. Cuộc sống của tớ, và có lẽ là của hầu hết tất cả, đã khác xưa hoàn toàn. Tớ biết là cũng chẳng cần tiếc, vì có tiếc cũng không quay trở lại được và những thứ đẹp đẽ thì chỉ nên trân trọng cất giữ, để rồi cố gắng vun đắp cái gì đó khác cũng thật đẹp đẽ. Vả chăng cuộc đời của một con người sẽ có bao nhiêu lần phải lìa xa những gì người ta yêu quý, nếu mà cứ lẩn thẩn mãi thì sao mà trở thành một con người cho tử tế được? Nhất là khi bạn mới mấp mé cái ngưỡng 20 và mỗi ngày cuộc sống đều mở cho bạn những trang sách màu khác nhau, giống như một chị ở đây đã chúc tớ vào sinh nhật 19, I wish you could see many more :). Đây chỉ là một chút viển vông hoài niệm thỉnh thoảng thoáng qua bất chợt, vì có phải ai chẳng từng muốn quay ngược thời gian về với những tháng ngày học sinh vô lo vô nghĩ. Là lưu lại một niềm nhớ mà thôi.

Có điều, tớ luôn biết chắc rằng khó thể nào lại có 1 quãng thời gian xinh xắn như đã từng trải qua bên mọi người. Tất cả những gì đã có trong 3 năm học ấy tớ sẽ gìn giữ trên suốt con đường của mình. Tên của các bạn tớ sẽ không quên đâu, vì tớ đã phải ghi không biết bao nhiêu cái danh sách lớp mà :)). Mong rằng mọi người cũng đừng bao giờ quên tớ nhé. Dù cho có xa nhau, có thay đổi thế nào thì tớ và ấy đã - đang - sẽ luôn luôn là bạn bè :)

Yêu lắm cơ :*

Chỉnh sửa lần cuối:
sặc, thằng hiền đúp lớp à -_-", hay nó có em giai -_-", thật là vl.
mọi người có chuyện vui nào của bạn tường với bạn Tr lớp văn kể tớ nghe nhờ :"> :D. Tình hình là tớ vẫn chơi tốt là liên lạc với bạn Tr nhớ, có cần sắp xếp gặp lại ko :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
xmie. Cung thich thich nối lại nhưng chỉ sợ bạn trang chê nông dân chân đất mắt toét thôi :))

Back
Bên trên