Lớp Nga đây! Welcome!

nghe P kể mà sợ vãi, trường dek gì mà lắm người VIệt thế ....
hôm nay là CN, lại phải đi church rùi học kinh thánh có tác dụng giống cái đèn pin ở chỗ nào :)), đến là buồn ....
hôm nay mới xem ảnh trường P, trông ghê rợn vật vã, trường tui chẳng hỉu có to bằng ko, trường tui cũng có 1 cái sân vận động to oành :D ( mỗi tội sân của football - bóng rổ thì trong gym - trong trường )
bác P ko được chê trường Ams đâu nhé, chưa gì đã có tư tưởng của bác Long rồi. Tôi ở đây vẫn thây tự hào về trường mình lắm.
tình hình học của các bác ở nhà sao rùi, có giáo viên nào zui zui ko , kể cho tui với ?
thế thui nha, chuồn gấp kẻo lão chủ nhà biét mình dùng trộm thì khốn :D

Hà hà... lâu lắm mới lên hao :D (bình thường lên chỉ để gửi mess thôi)
Nghe mọi người kể chuyện hay nhỉ. Trường gì mà to thế :( Trường tớ bé tí (gọi là bé so với các trường bên này nhưng cũng phải ngang cái trường cấp 2 Chu Văn An) Trường tư nên học sinh ít lắm. Cả khối 12 có mỗi 21 chú (chỉ hơn lớp mình có 1 chú), cả trường chắc cũng chỉ đến vài trăm chú là cùng. Được cái là cơ sở vật chất của trường khá tốt. Lớp nào cũng có điều hòa (đi học lạnh gần chết, nó toàn để 30 độ F) rồi có cả TV, máy chiếu, máy tính, đầu DVD, video,... Trường của mọi người cũng khác trường của tớ. Trường tớ ko thành cả một khối nhà như kiểu trường Ams mà mỗi giáo viên có một cái chòi-trông như mấy cái nhà sàn ấy. Kiến trúc của trường trông khá đẹp. Vì trường tớ ở trên núi nên các chòi cao thấp khác nhau. Có khi mình phải leo cầu thang lúc thì lại phải đi xuống. Chỉ khổ lúc giữa các tiết phải chuyển. Chạy như vịt mà lại còn phải ôm 3-4 quyển sách nặng nữa chứ :( Được cái là trường ở trên cao nên từ trên trường mà nhìn xuống downtown thì đẹp lắm, lại được cái trường gần cảng nên từ trường cũng nhìn thấy bờ biển.
Chỉ khổ mỗi cái là đi học xa, trường cách nhà 16km, lại còn tắc đường nữa chứ. Cả cái đảo bé tí tẹo mà chỉ có một đường cao tốc :( Sáng nào đi học cũng tắc đường cho khoảng nửa h.
1-2/10 này tớ đc sang Big Islands chơi. Đi thăm mấy ngọn núi lửa vẫn đang hoạt động. Ở HI này nhiều núi lửa, Oahu cũng có nhiều (ngay trước nhà tớ cũng có một ngọn) Sang đây đến hơn tháng rồi mà nhớ mãi ko đc cái tên HWY mà ngày nào mình cũng đi học. Hình như là Kalanianaole HWY thì phải :p
Tháng 10 này em thi rồi pà con. Lo we'! Thi đến nơi rồi mà chằng học hành được gì.:(( Sáng nay lại còn ngủ đến tận 8h mới thèm dậy nữa chứ :(
Hôm trước có buổi Orientation của trung tâm, cũng vui phết, quen đc mấy bạn người Nga. Mình chào chúng nó một câu tiếng nga mà nó cho cả tràng luôn :)) Chỉ kịp nhận ra mỗi một câu là mày đang học trường nào :)) Pó tay... Trình TN 2 năm chỉ đến thế thôi :)) Hôm đó có chụp ảnh với 2 đứa người Nhật là 4 đứa người Nga, sẽ up ảnh lên cho mọi người xem nhưng ko chắc là có đc ko vì nhà này dùng dial up, lâu lắm.
Thế thoai nhá, còn một đống mail phải trả lời. Quen đc mấy bạn Mĩ mà ngày nào chúng nó cũng gửi mail :( Ngồi oánh TA mãi ko trả lời xong đc một cái. hiz...
Chúc cả nhà khỏe!
Aloha!

nghe kể trường NA sao mà hoành tráng thế, lại còn ở trên núi, mỗi giáo viên có 1 cái lều nữa chứ :D :)) sướng thế được đi thăm núi lửa, à mà cẩn thận với núi lửa ở phía trước nhà đó nha ;) kẻo nó hoạt động thì chít :D à cảnh chạy tất tưởi trong các tiết học của NA, lúc lên lúc xuống làm liên tưởng đến Harry porter quá à :D

ở nhà mọi người học vẫn bình thường, mấy giáo viên bắt mua 1 đống sách mà mình chưa mua quyển nào để làm bài cả :(( đã thể tuần này lại hết kiểm tra toán rùi lại kiểm tra văn, eo ôi 8-}

mà thấy từ hồi các bạn đi du học thấy topic lớp mình đông vui, lần nào post bài cũng dài và có chiện để nói ko nhạt nhòa như hồi xưa, vui ghê :D

ở đây đang mưa, có bão mà, cứ 1 chập nó lại mua to rùi nắng rùi lại mưa, chỉ khổ cho mình sáng nay đi học ko mang áo mưa, nên phải đợi 1 lúc :D chắc kiểu này thời tiết sắp lạnh rùi, thích thế :D sắp ko phải mặc đồng phục rùi :))

à sáng nay bị cô Minh tóm lên bảng, dek nhớ từ và cách mấy với cách mấy, may mà cũng sống sót để về được cái chỗ ngồi thân yêu :D

thui tí nữa viết tiếp, đi mua mấy quyển sách cái đã :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah, chưa đi mua vội, vừa mới để í lớp mình đã viết sang trang thứ 100 rùi đó :D hay thật :D

trường NA hay thế --> càng thix đi HI :)
tháng 10 trường tớ mới có party để welcome bọn new sts --> thấy bảo toàn là hs cũ đi >_<
mà tui từ đầu chưa bao h yêu trường mà Hiền :) chỉ là ko như thằng Long thui :D dù j` cũng học 2 năm ở đấy :D
ở nhà có vẻ khổ sở thế, lớp 12 có khác. bên này ngoài lúc thi thì nhàn lắm -_-
học kinh doanh khó phết, sáng nay ngồi lơ đểnh 1 tẹo thôi mà cả phần sau ko hỉu je` --> lại phải mò vào thư viện đọc sách bù
mà sang đây hay vào thư viện lắm --> đi loanh quanh xem sách--> quyển nào màu mè đèm đpej thì mượn về 1 tháng rồi trả :D

Nghe vợ kể mà thèm tả trường mình quá ! Mỗi tội là văn ngu chữ chữ xấu nên chẳng biết phải tả trường thế nèo . Chỉ biết rằng trường tui là 1 trường có thể gọi là thuộc dạng TB ( khoảng 600-800 h/s ) . Giáo viên thì ngồi ở lớp chờ h/s chạy :((. Trường tui có 1 cái SVĐ vãi cả to luôn, bao gốm cả sân tập nữa, gym cũng hoành tráng lắm ( cho bóng rổ và bóng chuyền ). Còn gì nữa nhỉ :-?, thế chắc là hết rùi đó :D
Thui giành thời gian gửi mess cho vợ
Vợ vẫn là ưu tiên số 1 mà ! :D

trường tôi ah? rộng và xấu. chấm hết :D
ở với thèng HK này ức chế quá, sáng ra nó chiếm WC mất > 30'
đầu thì tao thề là nhiều tóc hơn Tường thì tao chết liền
thế chả hỉu lục cục j` đến 1/2h :((
mai bố dạy sơm hơn vào đóng đô trong WC 1 tiếng cho biết chị biết em X(

chà, phải thủ đoạn thế hả p??? dễ thương với bạn í rùi bạn í còn dễ thương lại :D

mai kiểm tra nga 8-}, ko hiểu ôn tập thế nào đây :(

à hôm nay mấy em lớp 11 nga xuống hỏi các chị kinh nghiệm và chi phí tổ chức giao lưu khối Nga, chắc năm nay lại tổ chức vào tầm tháng 10 đấy nhưng mà các chú ở nhà ko máu vụ này lắm :D để cho các em 11 và 10 phát huy tài năng

mai tao nghỉ học
nếu các cô có hỏi thì bảo là có phép nhé

chó thế, hnya dậy sớm 1 tiếng để chiếm WC thì mãi ko thấy thằng kia dậy
té ra nó ko có giwof buổi sáng :((
các anh chị 12 ju'p em nó phát, khổ, con pé NA nó cũng hỏi P nhưng mà p ju'p thế vẹo nào được

học ở đây buồn quá các bạn ơi, kiểu gì mà học được 20' thì nghỉ 30' ( 1 tiết là 50' :D ) . chả biết làm gì đành lên đây câu bài :p. nghe tình hình vợ tui học hành có vẻ chăm chỉ lắm,chả hỉu mình .... thế này thì có nên cơm nên cháo gì ko nữa :D

bên tôi mới chán, lớp toán đông --> tách
lớp tôi 12/15 la` VN :((
bọn kia như đi du học VN
giáo viên như cán bộ trên sở xuống vì chỉ đi vòng qanh lớp rồi ngồi xuống thở hồng hộc :(
đang định học 1 năm chương trình cả 2 năm luôn --> năm sau chẳng phải học toán nữa --> nhàn :D
học ở đây cười nhiều dã man, ặc, hôm nào đi học về mồm cũng ngoác ra tận mang tai
bọn VN ở đây đùa quá trời đùa lun -_-

Nguyễn Lê Trân đã viết:
bên tôi mới chán, lớp toán đông --> tách
lớp tôi 12/15 la` VN :((
bọn kia như đi du học VN
giáo viên như cán bộ trên sở xuống vì chỉ đi vòng qanh lớp rồi ngồi xuống thở hồng hộc :(
đang định học 1 năm chương trình cả 2 năm luôn --> năm sau chẳng phải học toán nữa --> nhàn :D
học ở đây cười nhiều dã man, ặc, hôm nào đi học về mồm cũng ngoác ra tận mang tai
bọn VN ở đây đùa quá trời đùa lun -_-

có nhiều việt nam --> p sướng chưa??? hehe chắc lại toàn đùa mấy chiện ấy ấy hả ;;) biết ngay, à mà toàn việt nam thì lũ vn nói chiện bằng tiếng vn à???

to MH: học gì mà sướng thế??? học 20' nghỉ 30' ??? 8-}

hôm nay ở lớp lại kiểm tra nga hệ số 1 --> vỡ mặt, sáng nay dậy từ hơn 5h để học bài thế mà đến lúc ktra vẫn ko làm được :( ko biết số phận sẽ trôi dạt ra đâu đây, nhưng mà năm nay tính như 1 môn thể dục nên cũng bớt gánh nặng :D

mai kiểm tra văn 2 tiết, 1 đống bài tập lý... --> chết mất

một đống bài tập Lí nhưng thầy có bắt làm hết đâu...làm từ từ thui...chỉ có cái là Lí thuyết lí thì rõ là dài

Đoàn Lan Phương đã viết:
một đống bài tập Lí nhưng thầy có bắt làm hết đâu...làm từ từ thui...chỉ có cái là Lí thuyết lí thì rõ là dài

lý thuyết học dần từ mấy hôm rùi mà mày :D nhưng mà bài tập mới ngại :( --> mai tao còn đang lo văn đây này, thứ 6 lại kiểm tra toán chứ :((

hỏi Nam = hỏi đầu gối :))
sang đây nói TV vẫn nhiều :( mà bọn nó suốt ngày lôi nhau ra gán ghép, khổ thế, p bị ghép với 1 thằng Lý 2 0205 cũng học cùng trường --> đnag đấu tranh quyết liệt để chuyển sang 1 anh miền Nam hiền lành galant nói chuyện dễ thương hehehe
ở nahf học Lý kinh thế >_< sang đây mấy môn đấy toàn thực hành --> làm nhiều --> quen tay--> kiếm A dễ hơn mấy môn xã hội
có bà VN hối xưa học VĐ sang đây học Toán -lý -hóa- toán cao cấp -_- ko còn j` để nói

hớ hớ, sáng nay kiểm tra văn, đề thì đã được báo trước vì giống hệt lớp văn, cô còn tốt bụng phân tích đề cho nữa, thiếu mỗi cái làm bài hộ thế mà mình vẫn ko làm được <-- tại có học hành gì đâu --> xấu hổ quá.

hôm nay mình lại bị Hiên sinh gọi lên bảng nữa, mới học qua nên trả lời chưa được ok --> về chỗ và lấy điểm treo :D thôi thế cũng may :D

Back
Bên trên