Lớp Nga đây! Welcome!

thèm gà rán quá :((
ôi, giá mà ở nhà cũng thanksgiving và ko có H5N1 để có thể nằm trong chăn ăn thịt gà và nghỉ học hik...

hehe, muốn ăn gà bi h khó gì em :)) vào siêu thị mua gà sạch thế là xong :)) mái thoải mà ăn nha :D

to NA: chẹp, thấy mấy lũ ở đây ( mấy lũ A1 các thứ í) đã bắt đầu chọn trường để apply rùi, NA định apply trường nào :) hic chắc tiếng anh lên lắm hả??? đọc sách 500 trang bằng 100% tiếng việt đã ngán rùi nữa là tiếng anh, anyway học khổ thế này rùi sẽ có ngày gặp hái, cố lên :D Tự nhiên bi h thích học thế :D

hị hị... tớ đang gần chết với cái book report nè. Đọc mãi mà chưa xong quyển truyện. TA của tớ ý hả, chẳng thấy thay đổi mấy, nghe thì còn thấy mình lên chứ mấy cái khác tiệt là ko có gì thay đổi :p
Chọn trường thì thậm chí bây h bắt đầu thì đã là hơi muộn rồi, các trường đã bắt đầu nhận appication form và ban phát học bổng rồi. Mấy trường tớ định apply ở HI thì muộn hơn tí nhưng cũng đang vào hồi nước sôi lửa bỏng, đang phải viết essay cho bét nhè :p
@chồng: dạo này chồng mất tích đi đâu rồi thế?????? Lúc đang cần thế này thỉ chẳng thấy đâu. Hôm nào chồng lên mạng thì để mess lại cho vợ trong YM nhé. Hôm nay sáng chủ nhật, vợ lên mạng 8h mà ko thấy chồng, đang ở nhà con bạn nên ko tiện onl lâu.

hị hị... tớ đang gần chết với cái book report nè. Đọc mãi mà chưa xong quyển truyện. TA của tớ ý hả, chẳng thấy thay đổi mấy, nghe thì còn thấy mình lên chứ mấy cái khác tiệt là ko có gì thay đổi :p
Chọn trường thì thậm chí bây h bắt đầu thì đã là hơi muộn rồi, các trường đã bắt đầu nhận appication form và ban phát học bổng rồi. Mấy trường tớ định apply ở HI thì muộn hơn tí nhưng cũng đang vào hồi nước sôi lửa bỏng, đang phải viết essay cho bét nhè :p
@chồng: dạo này chồng mất tích đi đâu rồi thế?????? Lúc đang cần thế này thỉ chẳng thấy đâu. Hôm nào chồng lên mạng thì để mess lại cho vợ trong YM nhé. Hôm nay sáng chủ nhật, vợ lên mạng 8h mà ko thấy chồng, đang ở nhà con bạn nên ko tiện onl lâu.

hihi, thật ra là cái lũ chúng nó chọn trường từ lâu lắm rùi, nhưng mà gần đây tớ mới để í thui :D hôm nay cái trường INSA của Pháp cũng về trường mình tuyển học sinh, tớ cũng có đi nghe nhưng mà thật sự bây giờ chưa có 1 quyết định cuối cùng nào, vì vậy tớ đang suy nghĩ là mình nên đi theo hướng nào. Kể cũng khó để đưa ra quyết định vì vấn đề này còn phụ thuộc nhiều yếu tố nữa như tài chính chẳng hạn :(

trời ơi, INSA của Fr mà còn lưỡng lự j nữa >_<
hoặc là thi Sing của chị Tú đi, sang đấy 2 chị em đú với nhau :D
bên này ko có thanksgiving :) nhưng vẫn ăn gà đều đều :)

----------

tuyết rơi rồi
đẹp quá
mà lạnh nữa
vừa nhận được tin buồn là noel này ng` yêu đi Hà Lan :((
chẳng ai chơi với mình...
muốn về quá...
nhớ mọi người quá...
chiều nay bùng học thôi...

hic, nói như đúng rùi í, thế tiền thì ai cho Yến bi h hả p??? kinh tế đâu có khá khẩm gì đâu. Nhất là bố Yến vừa mở công ty nên là phải đầu tư nhiều, hết cả tiền cho con đi du học rùi còn đâu :(

hic, đang làm bài mà mãi chẳng ra, bức xúc thật, phải lên đây tâm sự cùng các bạn cho đỡ stress mới được :)

đi Sing đâu cần nhiều $ đâu?
thực sự không biêt smoij ng thấy thế nào chứ p thấy cái ý nghĩ học đại học ở VN nó ko sáng sủa tí nào
có thể là vì cả bố cả chị làm trong ngành nên p thấy nó... chán quá, cách học không hay, giáo trình cũ, giảng viên nhạt hoét :(
chẳng biết thế nào :(
cúng có thể có nhiều cái hay khác mà p ko nhìn nhận :)
nhưng nếu đi được thì cố gắng mà đi :)

sao mày nhỡ nói thế hả Trân béo...Mày nói pải nói tránh nói giảm chứ..để những người ở nhà thi Đh như tao cũng ko thấy nản chứ...mày chẳng thông cảm với bạn bè j cả

hè hè! các bạn bàn chuyện chọn trường nghe khủng wa'
tớ đây đang nằm đọc college handbook, nhằm các trường trong top mà đọc. hihi, hết hi vọng top100 lun :), ai ngờ cái trường ông anh vốn tưởng 4` 4`, hóa ra xét về yêu cầu nhận vào xứng đáng đứng trong top 20 :), và ranking cũng thuộc top 50 :p. hết dám khinh :)).
sợ wa', chưa biết chọn trường nào, chả lẽ lại Michigan State ( top 20) để đi cho gần ( cách Lansing chỗ tôi ở có 3 miles :))
đùa chứ đang bí, application essay cũng chưa bắt tay vào viết, ai cứu viện cái nhể ? :p

Hề, vẫn chưa hết giờ ăn trưa, vào nói thêm tí :)
Thực ra thanksgiving cũng chỉ có đúng 1 ngày gọi là Turkey day là ăn gà fresh thui, còn sau đó thì chỉ "ăn thừa" của ngày hôm trước thôi. Nói thế nào thì nói thì turkey cũng khá ngon, có thể là do người nấu :x.
@ vợ: có gì thì cuối tuần vợ chồng mìn chat nhá. Chồng chắc tối nay phải gọi cho "đại ca" xin hướng dẫn thôi, chẳng biết trường nào hợp với chồng nữa. Chọn toàn trường sang nhưng mà sao mà khó thế, chả biết làm sao :D.
@ P : thây chưa, còn dám chê tuyết bẩn và lạnh nữa ko , yêu tuyết quá :x, ngồi ném tuyết với ku host bro, rồi chơi pinball nữa, bị nó bắn cho thủng lỗ chỗ ( tuy có giáp nhưng vẫn đau lắm à :( - đạn = bi ve mờ :(( )

xin hỏi đồng chí Hiền là host bro bao nhiêu tuổi zay???

to p: nói như đùa í, Y biết là học đại học ở vn là ko sáng sủa tí nào rùi, cũng muốn đi lắm nhưng mà đi rùi trở thành gánh nặng cho bố mẹ về khoản tài chính thì phải nghĩ lại thui :( Hôm nọ Tú về rùi đấy, vừa qua nhà Tú chơi, béo lên hơn 3 kg :)) 8-}

@ Y : đồng chí host của tớ 14 tủi nè :)
Cái vụ tiền nong luôn là vấn đề lớn nhất, vì thế mới cần scholarship chứ, không thì chịu khó loan vậy. Chẳng hiểu sao Y vẫn thích vụ INSA nhỉ :). Tớ là tớ ko bỏ TA đâu, phí cơm lắm :), nhưng mà tớ là tớ mà Y vẫn là Y, vì thế tớ ko dám bàn vào :). Dù gì thì cũng cố gắng lên :). Học trong nước cũng được nhưng mà phải có ý chí, nếu ko thì bị môi trương lôi kéo ngay. Nói thực là chương trình giảng dạy ĐH VN ko đến nỗi thua kém thế giới đâu. Mỗi tội là môi trường học dở đó thôi. Học nước ngoài vẫn sướng hơn. Nhưng báo trước là kể cả khi đã đi học ở nước ngoài rồi thì vấn đề làm gì khi về nước vẫn là vấn đề muôn thuở.
Thân

:((
muốn về đợt này quá à, mà tiếc tiền ko dám về
Tao nhớ bọn mày quá :(( Nhớ lớp mình, nhớ Ams nữa :((
hik
ah
hôm nọ có tuyết, nhưng vốn mình ko thik tuyết chẹp. Lần thứ 2 trong đời thấy tuyết. Nhưng cứ thấy nó bẩn bẩn thế nào ý :-/

uhm, bữa trước thấy Tú để status rùi :)
đứa nào đi về mà chả béo lên :">
p chưa phải chọn truờng nhưng nhắm trước rồi, toàn trường trong top thui hà :)
2 truờng mục tiêu thì 1 trường 4th 1 trường khoang 12nd :)
chả bít thế nào, còn dài dài thời gian chứ đâu phải cuống lên nhu mấy bẹn đâu :)
@Y: Insa cũng tốt nhưng P thấy Sing khả thi hơn chứ? rẻ hơn, đi lại dễ hơn, lại học TA :(
Btw, up 2 u :)

chẹp chẹp, ai bảo Sing rẻ hơn nào [-x, mà Y ko thik kiểu loan đâm ra đã từ bỏ mục tiêu đó rùi :) học tiếng pháp cũng hay lắm, tất nhiên học được ở INSA thì cũng khá là khó :( hic chưa biết thế nào, dạo này điểm đang bi bét, toàn hơn 8 phẩy, lý thì đang 9 phẩy có 1 con 7 1 tiết đâm ra còn có hơn 8 phẩy :(( chẳng biết như thế có đủ điều kiện để nó ok mình ko, lo quá trời :(

to em Trinh: mày cũng chê tiết bẩn như p rùi à [-x thế là ko tốt, bọn tao còn chẳng có tuyết mà chê bẩn đây nè =))

các bạn lớp mình ko mấy ai máu đi du học hay sao í :( í Y là những người đang học ở vn cơ. Đến buồn

Chẹp, xét cho cùng, mọi ngả đường đều đến dc rome mà anh.
Việc truớc mắt là mai thi tiếng anh
đối với em bò nói riêng, ah + mấy đứa đội tuyển, là tuần sau thi vòng 2
tuấn sau nữa thi tập trung...
và xa xa xa, chả rõ có hay ko, mới đến đi du học...
---->thực sự nếu mọi ng` ko để tâm lắm đến chuyện đấy thì cũng hoàn toàn dễ hỉu
tuy nhién, em nghĩ chắc mọi chuyện sẽ tốt đẹp với anh yến bò :) don't worry
ngày mai đến, anh sẽ lại kể truyện tranh với huyền trung thui mừ...>_<

----------

vả lại, ai bảo anh ko ai máu đi du học. vấn đề là cơ hội và một thời điểm thik hợp cơ đấy:)>-

mai được nghỉ rồi! mai được chat với các cụ rồi! mai được chat với vợ rồi!
đời thế chẳng còn gì sướng hơn
điều khổ duy nhất là 1 tuần nay ko được cái từ đ** nào vào đầu, pó tay
hôm nay chơi bóng rổ "xung" wa', ném 3 quả 3 điểm thì được 2 quả ( chả hiểu sao hồi ở nhà ném khó khăn thế nhỉ? :-? rõ ràng là rất dễ mà :D )
bạn nào muốn đi năm sau thì bây giờ chuẩn bị nộp hồ sơ đi là vừa. có gì thì cứ hỏi các bạn ở đây :), hỏi tớ cũng được, mỗi tội là phải nộp fee. thích thế nào cũng chiều :))
chúc các bạn mau mau chóng chóng sang đây gặp vợ chồng tớ ( đừng sang cái chốn UK nhà quê làm giề :)) )

hic, cuộc đời sướng cái gì, bây giờ sau khi thi đấu bóng rổ xong cả 2 chân đều bị chấn thương, chắc phải đi chữa cho dứt điểm thôi, chán cái chân mình quá :((

hôm nay ốm, chán quá :((
( lại kiểu than thở của em Tr rồi :( )
nghĩ cũng buồn thiệt cơ, chẳng hiểu tại sao từ hồi chuyển nhà, lười ko chịu được. ở nhà trước khổ ơi là khổ nhưng mà học chăm, sang đây sướng lại lười
vô lí quá

Back
Bên trên