Lớp Nga đây! Welcome!

Nguyễn Lê Trân đã viết:
thich thì ai chả thích hả Phương béo, mỗi cái bẩn và lạnh thôi...
nhớ mùa đông HN lắm :(
mặc phong phanh 1 tẹo phóng xe đi đường, lạnh, nhưng mà vẫn thấy vui vui ...
@Hiền: hay vậy, hồi đầu P cũng định học PE, nhưng mọi ng` cản quá :( mà đúng là nhìn vào lớp PE toàn đứa trâu mộng :(( mà học PE bên này vân viết report hàng chục trang như thường :(
năm sau take thêm sociology :) khó nhưng mà thix, với cả lên uni học HRM thế nào cũng phải học socio với psy :)

ôi... kỉ niệm ngày xưa... nhớ lớp mình quá :)
sang đây học tập người yêu, cố gắng học tập chăm chỉ nhưng vẫn ko làm hết sức được. Ý thức coìn kém quá --> biểu hiện của sự chưa trưởng thành :)
hnay vào Student union của trườn mới ghê chứ :) có mỗi 2 đứa inte'l sts, lại là 2 đứa VN mới máu chứ :D

chẹp chẹp, bác p viết tắt nhiều từ chuyên môn như HRM... em chẳng hiểu gì :( thông cảm nhà quê, em lại ko tìm hiểu giáo dục Anh lắm nên ko rành, đề nghị bác giải thích cái :D

to Hiền: tập volley thì đau tay lắm, nhất là mấy hôm đầu, hồi xưa tui tập suốt mà :D mỗi tội ko theo được lâu vì sợ tay to :D à mà chơi b-ball ở trong nhà cũng được mà, trong trường ko có sân trong nhà à??? cảm ơn đã động viên, chắc sau 20/11 phải lên lại dây cót để bắt đầu làm lại từ đầu thui :D

À 20/11 này lớp mình hẹn nhau 8h sáng tại trường để đến nhà thầy Hinh ( thầy dạy hóa), thầy toán ( hiện giờ chưa biết địa chỉ vì thầy ko cho đến chơi) và cuối cùng là đến nhà cô MInh thui. Có p ở đây có phải sướng ko, cả MH nữa, lớp mình đang thiếu người biết đi xe máy 1 cách trầm trọng :( có xe mà ko biết đi thế mới khổ chứ, tình hình là đèo xe máy hết thì đỡ phải đợi chờ lại ko mất mấy công, trong khi đi xe đạp thì lóc cóc :( lại phải chờ đợi nhau, mệt

quen tay, sorry Y :)
HRM là quản trị nhận lực <-- cái ngành chán chết đi được :( nhưng mà chắc sẽ học cái nì :(
uhm giá mà ở nhà 20-11 nhỉ, đến nhà thầy cô quậy tưng :)
chưa đến nhà chị Minh bao h :(

@ P: bác đúng là đáng trách, cấm viết tắt à nghen, tính dọa anh em hả :))
@ Y: thì cũng có sân trong nhà đấy, sân ngon là đằng khác ( gỗ kiểu sân NBA í :) ). nhưng mà chẳng lẽ lại lóc cóc đạp xe lên trường ( nên nhớ là tôi ko đc lái xe và trời rất lạnh ). Còn v-ball thì mới chơi được 2 hôm, chẳng hiểu mình có talent gì không mà mình ở team nào là team đó thắng ầm ầm ( chẳng hiểu có phải sư phụ toàn nhét mình vào team trâu hay không :))). Mà cũng không đến nỗi đau tay quá đâu, chỉ có điều là mấy hôm nay toàn là đỡ bóng kiểu bù rổ, tổ sư, toàn bị chửi :p. Nhưng dù sao cũng vui, nếu mà không tập thì chắc cũng không biết rằng đây là 1 môn khá thú vị :D.
20/11 này lại phải gọi điện về chúc mừng cụ nhà thui, không thì cụ lại chê mình vô tâm :(. Được cái dạo này biết cách nịnh các cụ nên các cụ cho tiêu tiền mải thoái :D. Giá ở nhà thì mình sẽ đi thăm mấy cô giáo hồi cấp II mà mình quí, và đèo các bạn gái có nhu cầu :)). Hic.... Nghe ghê we' ....

Tí nữa quên, đề nghị bác P nếu mà giải thích abbreviation thì bắt đầu bằng nó stand for cái gì :D ( các bác thông cảm, em chẳng biết diễn tả thế nào ).
@ Y: có thể là Y biêt rồi nhưng cứ nói cho chắc :p : HRM=human resource management. :D
@ Vợ: Chồng gửi cho vợ rùi đó, có gì thì vào Y!Mail và check ( pass cái hòm mail của vợ là gì thế mà chồng đoán mãi ko ra à :)))
Chúc mọi người khỏe
Yêu cả lớp :x

hihihi... :D sorry chồng nha :D vợ vào hao trước theo thói quen, sau đó mới check mail nên ko biết là chồng đa gửi :D Mà pass hòm mail của vợ vợ nói mãi mà chồng chẳng bao h nhớ là sao :p Vợ lấy ngày cưới làm pass đấy :p hi vọng là chồng vẫn nhớ ngày đó là ngày nào hehehe....
Ngày mai lại đi chơi rồi :D Thế nào cũng có ảnh cho mọi người xem. Mà sao ko thấy ảnh của pit, Trinh và chồng đâu cả thế? Mọi người cũng phải gửi ảnh lên đi chứ :p Được cái tớ toàn đi chơi với mấy đứa khoái chụp ảnh nên cũng có lắm ảnh Đống ảnh post lên hao chỉ là một phần thôi :p
Mà lâu lâu ko lên hao chẳng hiểu mọi người đang nói cái gì nữa, lạc hậu quá :(

hik
dạo này chán quá
hik
kiểm tra nhìu quá à!
:((
hôm nay ktra Media may là ko làm sao :D

----------

ah
hnay sn Me`o :D
HAPPY BIRTHDAY TO MÈO IU QUÝ!=D>

to Mh: hic đỡ cái bước 1 í là đau tay nhất, còn cái động tác như bù rổ thì người ta gọi là động tác nêu, tức là thường những người ko được cao lắm ( sorry nếu có động chạm gì :( ) nhưng mà khéo và quan sát tốt thì sẽ chơi ở vị trí này ( vị trí chuyền 2), động tác nêu đó khi thực hiện thì chú ý kẻo bị dính bóng, có thế thôi, cũng ko phức tạp lắm. Chúc bạn MH thành công :))

to p: chẹp chẹp, còn từ chuyên môn nào bác giới thiệu rùi giải thích cho bà kon tiếp đê, kẻo mấy bạn đi du học cứ nói là những người ở nhà ko hiểu gì thì làm sao đóng góp được :D

to Trinh: mày là mày post bài nhạt nhòa nhất đấy, chưa thấy có tí tính chất xây dựng nào cả, toàn cứ nói lạnh quá thế này thế nọ. Bạn Trinh rút kinh nghiệm đê [-x

mai tớ sẽ mang máy ảnh đi để chụp vài pô up lên HAO làm kỉ niệm, hic nhưng tụi lớp mình ko khoái chụp ảnh lắm thì phải, bùn :(

hik, nói thật, tao thấy dài dài ngại đọc lắm!
mà hôm qua là SN cái Mèo mà! Chẹp, tự dưng thấy nhớ nhớ lớp mình. Ngày xưa có sn của 1 bạn nào đấy :)D, ko nhớ nữa). Bạn ý mang đồ ăn đến lớp, hik, 5 phút sau bay sạch sẽ.
@NA: NA nhìu ảnh iu iu thế :D
Tại Trinh chưa mua máy ảnh với lại cũng ở nhà học :)P chăm cực :p) nên ít chụp ảnh lắm :D

sao mà buồn thế hả Mèo??/
Hnay SN mày mà, cười lên phát cho đời nó tươi đẹp nào :D

oài, ngại đọc gì, người ta trình bày rõ ràng thế từng ý một, đúng là lười ko chịu đọc [-x
mà mày chăm thế cơ à ;;) xem ra có vẻ thay đổi ghê nhẩy :))

to mèo: bi h mới để í cái HAO chúc mừng sinh nhật to tướng ở dưới nick của mày :)) chẳng nhớ hôm sinh nhật tao có cái đấy ko nhỉ???

hôm sn mày chưa có đâu béo ạ! Hôm sn tao mới bắt đầu có :D
hehe
mà này, mày chụp ảnh lớp mình chưa??? Chẹp chẹp, thèm xem ảnh quá
Tao thay đổi chứ, nh là khác. Cụ thể như kiểu béo lên này :(( trắng ra này :D chăm chứ, :D, chẹp, tao mới phát hiện ra tao là đứa con gái duy nhất ở đây biết nấu thức ăn mà có thể ăn đuợc mày ạ :D tự hào quá đi mất!

@ Y: thì cũng biết đó gọi là nêu bóng rồi, nhưng mà tôi thực hiện với cách bù rổ ( tóm bóng rồi mới chuyền :))) thành ra bị chửi cũng đúng thôi :p. Nhưng nói chung cũng zui. Hôm wa là thứ 6 nên được chơi tự do, ngoài môn bóng bàn là tui "đỉnh" ( bọn kia gà lắm ) còn lại thì môn nào cũng không chơi lại bọn nó. HIc.... Bóng rổ bọn nó chơi như điên í, chẳng hiểu đến cái tuyển vô địch state của trường tui nó sẽ như thế nào nữa :). Công nhận ném càng ngày càng ngu, mà cái rổ cũng không wen lắm, nẩy tưng tưng, không ném kiểu "là là" được :)). HIc.... Yến chỉ dạy tí nào :((.
@ vợ: vợ hư nhá, đã bảo đổi pass đi ùi mà không đổi, nói chuyện tình cảm mà để người khác đọc được thì đâu có hay :)). Nói đùa thế thui chứ vợ muốn thế nào cũng được. Chồng là chồng đổi pass rùi. Kẻo đang đi tán gái lại bị vợ bắt quả tang thì toi đời >:).
@ Trinh: tui bi h cũng không có máy ảnh, lúc đi từ VN có mang cái rõ ngon nhưng lại dể quên ở Houston, ông anh trấn lun. Chẳng hiểu có nên hỏi xin các cụ không. Dạo này tiêu nhiều quá nên hơi áy náy :)).
@ Mèo: Trân trọng chú mừng sinh nhật mày :)). ANh V có hỏi thăm gì hông vậy :D. Bố tổ sư thằng gà, nó to hơn tao 1 tủi, được hậu thuẫn từ phía mày thế mà không... Chả bù tao cưa vợ đau hết cả tay :x. Nói thế thui chứ tình cảm thì cứ để tự nhiên. Nói đến đây lại nhớ vợ quá :((. Nhớ hồi đèo vợ loanh quanh thế quái nào mà hơn 50km trong 1 ngày :)). Rùi học nhảy nữa chứ.... Thế mà bi h lại phải xa vợ. Chả biết bao giờ vợ mới cho mình cưới đây :)). Hihihi, lại nói linh tinh nữa rồi. Quay trở lại vấn đề chính, CHÚC MỪNG SINH NHẬT MÀY, chúc mày có 1 ngày sinh nhật đáng nhớ và sau ngày đó tất cả những gì mày muốn sẽ tự động đến với mày ( tao nói thế nhưng không khuyến khích mày bị động và lười biếng đâu nhá :x)
Chúc mọi người khỏe, ở đây có tuyết hay lắm, không lạnh và bẩn như P nói đâu. Rõ là "trẻ con chưa hiểu chuyên" :)).
Bibi mọi người
Yêu cả lớp :x

con ơi hnay bố định gọi về cho con thì lại bỏ quên di động ở nhà :((
Sinh nhật vui vẻ nhá con gái yêu của bố
Bố yêu con lắm
yêu nhiều hơn thằng V đấy con ạ hehehe

Nguyễn Lê Trân đã viết:
thich thì ai chả thích hả Phương béo, mỗi cái bẩn và lạnh thôi...
nhớ mùa đông HN lắm :(
mặc phong phanh 1 tẹo phóng xe đi đường, lạnh, nhưng mà vẫn thấy vui vui ...
:D
ai đi xa mà chẳng nhớ mùa đông ở HN...nhưng năm nay đông chán lém ...lạnh đc hết hôm 19/11...đến sáng dậy....thấy có nắng...thành ra chẳng lạnh tí nào cả...:(( :(( :((

hik, hao lại làm sao rùi thế ko bít, cứ đọc dc một tẹo lại tịt ngóm, khó chiiiiuuu
Hum nay 20 11, vừa đi đến nhà các thầy cô về, chết mệt, nhưng cũng ko nhat nhòa lắm, vì đi cũng hơi đông đông. Túm lại là đã hoàn thành chỉ tiêu 20-11.
h lại ngồi nhà lên net, mún gửi lời iu thương tới mọi ng`, đặc bịt là các bạn ko ở nhà đi hum nay dc :( :*

----------

Ở bên anh có tuyết rùi ah, thik thế. Anh bò gửi một ít tuyết về cho em đi, em chưa dc nhìn thấy. và gửi tuyết về nhà làm quà cho mẹ thảo nữa. Sao nó sn mà mặt mũi cứ khó coi thế nào ấy. Hum nay đang đi chơi thì đòi về học lý với anh V( anh của anh V kia), đến chết.8-}

hik, be' ơi, mày ứ kệ cái Mèo đi, chả có j lạ cả! ( ngày xưa đứa nào nằng nặc đòi tao đưa ra trường đi chơi với ai đấy hả???)
Mà dnay thế nào rùi cu*ng?? Are you ok???:p
Chịu khó vít hộ tao 1 cái mail cái, hik,bạn bè chán thía :p
Chỗ tao với PIT( gần nhau mà lị :D) chưa có tuyết đâu, mới có băng thôi. Sáng dậy thấy băng nó đóng trắng xóa. hik, lạnh kinh ng! :D
chắc đông năm nay sẽ có nh tuyết. chẹp, tao sẽ giữ trong tủ lạnh cho mày đến hè nhe' :p :))

Chẹp chẹp, giờ này vn đang đá với Sing và tỉ số đang là 2-1. VIET NAM VÔ ĐỊCH!!!

Hôm nay đi 20-11 cũng khá được, ko nhạt nhòa lắm. Định làm 1 mẻ karaoke ở nhà cô Minh nhưng khổ nỗi ko biết bật ( sự việc là phải chờ đợi mấy bạn, mà cô Minh thì phải đi restaurant với gia đình, đâm ra cả lũ ăn vạ ở đấy cả buổi trưa --> khổ cô vì phải đi mua đồ ăn :( ) Đi đến nhà thầy Toán đang nói chuyện với thầy thì mẹ con con phương lớp Văn đến làm cho mọi người phải đi về [-x

mai lại bắt đầu 1 tuần học mới rùi, ko hiểu sao 2 ngày được nghỉ trọn vẹn trôi qua nhanh thế hả trời.

hnay 20-11 lại đúng cn --> chẳng có cái vẹo j` mở cửa, ng` yêu lại đi làm :((
mai cả bọn chỗ P quyết định bùn học tập thể --> nghỉ bù 20-11 muh :))
@e Bò: năm nay lạnh sớm hơn mọi năm, chắc 1,2 ngày nữa có tuyết rồi :( anh bo` sẽ gửi cho em bò 1 ít nhá :D chạy ra bưu điện gửi hạng 1st luôn cho nhanh nhé :D
20-11 năm nay vui thế :x sao lại bất công thế, đúng năm mình đi chứ :((

hehe dc anh bò ạ, em thik rùi đấy :p.
@trinh cu; mày thông cảm:p :D, tao lười nhất trên đời này là viết thư( vì tao đánh rất chi là chậm cho dù học bao nhiu đi nữa), tao post dc 1 cái bài này đã chết mệt rùi nên đã từng định viết cho mày lại thôi.
Hum nay lại bat đầu chuỗi ngày học mệt mỏi, tuaanf sau là thi học kì các môn phụ rùi. My God!!!tất cả đều tối tăm.
Nhưng mừ phải cố gắng thuiii!! Mọi ng` cố lên.

hihihi... Hôm nay tớ và con bạn mới mang quà 20-11 đến trường. Bây h đang là tiết 1, mới tặng quà đc cho mỗi một bà.
À có thông tin sốt dẻo đây :)) Bạn NA mới bấm lỗ tai nhé :)) Cười đau cả ruột, kể chuyện này đứa nào cũng hỏi lỗ thứ mấy rồi :)) Em mới có lỗ 1 thôi ạ, chưa dám ăn chơi đến thế :p Hôm nào sẽ chụp ảnh post lên cho cả nhà xem :))

Back
Bên trên