Lớp Nga đây! Welcome!

sao mày tốt dữ vậy con :D mà thôi ko cần đâu, tao bảo bạn tao mua luôn để trả $ nó luôn cho lành :D
@NA: hờ hờ vấn đề ko nằm ở chỗ tốt số, mà nằm ở... con người ;;)

tao tốt với mày đều có lí cả thui con gái ạ...có j rỗi xuống Mans giúp tao nhé..Nếu có kết quả thì về VN tao sẽ trả công mày thật hậu hình..Mới cả khi nào bạn mày về thì ném cho tao 1 con dd cái...hết bao money tao trả sau...cùng lém lại nhờ bạn mày cầm sang chứ j

hôm qua đi xem bóng đá như shit mất công hò hét cổ vũ khản cha nó cổ mà chả dc cái vẹo j cả
dạo này đi học chán thế ko biết tao chả biết mình có trụ nổi học kỳ này nữa ko:(( :(( :((

chẹp, đi cổ vũ lấy cái không khí cho trường mình là chính chứ, thắng thua ko quan trọng [-x

học thì lúc nào chẳng chán nhưng mà ko học lại ko được. Từ bây giờ tao quyết tâm sẽ học hành chăm chỉ để bù đắp lại bao nhiêu hôm nay ko học hành gì cả. Đằng nào chân tao sắp khỏi bi h chỉ còn lo bị sẹo thôi nhưng ko sao đời vẫn rất đẹp. Cố lên :)

Hao bi treo ghe't ghe^ co!
Lai co`n ko go~ dc tieng Viet nua chu!
O da^y lanh qua'''''!!!!!

sáng nay tuyết rơi rồi, 1 tẹo thôi, nhưng cũng đủ để chết rét :)
ngồi làm bài acc tính toán lòi cả mắt :((
tự nhiên thèm 1 cái ... nem chua rán :(

em the`m an 1 ca'i nem cua ra'n la^u lam roi!
Nh khi thay kho^? that, hik, cha? bu` voi hoi o nha! CHep....
ng ta ba?o bao h cho de^'n nga`y xu*a.....

Pit ơi....bên đấy có tuyết rùi hả...mày chụp một cái pic đi rùi gửi về cho tao cái

chẹp chẹp, thế cuối cùng các bạn đi du học là quyết định sáng suốt hay đau khổ thế??? nếu đã quyết rùi thì phải thực hiện lý tưởng đi chứ [-x hihi thui homesick thì bó tay rùi, ai đi xa mà chẳng thế, đùa các bạn tí chơi. Dạo này tâm trạng ban ngày của tớ hơi phấn khích còn ban tối thì là dằn vặt vì ban ngày chơi quá nhiều :D

hì hì! chuyển sang chỗ mới mạng mõ tiện quá, nhà lại còn chơi wireless thành ra vác máy chạy vào phòng vệ sinh vừa type vừa cười :)).
nói chung việc đi đối với tôi mà nói là điều hoàn toàn sáng suốt, tương lai sẽ có chiều hướng khả quan hơn là ở nhà, và chí hướng tôi cũng chẳng muốn phải ngồi mòn đít trên cái ghế trường ĐH ở VN. dù ít dù nhiều thì cũng đã trưởng thàn lên rất nhiều ( cái này gọi là "trưởng thành trong gian khó"), thấy mình đã từng có thời kì thực sự vô dụng, có thể chơi GB hơn 50h/tuần. bây giờ nhận thức đã khác xưa nhiều, làm việc không còn thấy khổ cực nữa, học tập không còn thấy đau khổ nữa. nói chung đây là một bước đi đứng đắn.
con người ai cũng cần trưởng thành, mọi quyết định lớn lao của cuộc đời đều không bắt nguồn từ suy nghĩ mà bắt nguồn từ sự trưởng thành của chính bản thân mình. và tự cảm thấy rằng mình đã khác xưa nhiều, hi vọng rằng đó là hướng tốt :D

hnay cả thị trấn chỗ nào cũng thấy đình công :D
lạnh quá... tao sợ là có tuyết tao cũng nằm co ro ở nhà thôi chứ chẳng chạy ra ngoài mà chụp ảnh cho mày được đâu Phương ạ
mà chẳng đạp long lanh lóng lánh như tỏng film đâu, vừa buốt vừa bẩn :(
chuyện đi du học, chẳng bảo giờ hối hận. Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Để có cơ hội học tập tốt hơn, giao tiếp với những điều mới mẻ, bằng cấp giá trị hơn, sống tự lập hơn.... mà đánh đổi lấy homesick thì cũng đáng :)
thế nên vẫn cứ kêu ca thôi, để mọi ng` ở nhà đừng qqune tụi này ;)
Never look back :)

hihi, nghe các bạn nói thía lại càng máu thực hiện ước mơ đi du học của mình hơn :D nhưng mà khổ nỗi thấy tương lai nó hơi mù mịt.

Ko biết đến bao h mình mới trưởng thành, hiện giờ vẫn thấy học là khổ ko giống như bạn Minh Hiền tẹo nào cả, chẹp chẳng nhẽ mình chưa nhớn :(

cái đó đâu phải chuyện lớn hay ko
chỉ là ý thức bản thân thui :)
p cũng chưa thấy học có j` hay cả, chỉ mới thấy là cần thiết (vì ngồi trên cả xưởng tiền của các cụ mà -_-)
sáng nay mở mắt ra thấy ... trắng trắng... rú lên tưởng tuyết >_< bà chủ nhà rầm rập chạy lên --> hóa ra la` freeze thui -_-
sắp có tuyết rồi... lạnh quá.... tối ko đi lang thang đươpcj nữa rồi, về nhà sớm ko chết cóng :(

Chán thế hả mày...tao lại thích mấy cảnh đấy....khỉ thật
nghe nói mấy ngày nữa ở Hn nhiệt độ lại tăng...ko hiểu đây có pải là mùa đông ko nữa

chán, nhiệt độ mà tăng thì ko có mùa đông, thế còn gì là Hà Nội nữa, ở Hà Nội thích mỗi mùa đông này mà ông trời lại ko cho toại nguyện sao :(

to p: ko đi chơi là đúng hehe ko thì về đến nhà môi thâm lại trong buồn cười chết haha :))

@ P: đến h mà chưa có tuyết ah? Chỗ tôi có có frost từ thuở nào rùi ( chắc là cách đây gần 1 tháng) và hôm wa có tuyết ùi, sáng nay tuyết dày khoảng 3cm, sáng dậy sớm hơn BT 10' rủ thằng host bro ra ngoài sân ném tuyết, phê vãi lúa, lần sau không ngu nữa :p.
Công nhận sang đây có nhiều kinh nghiệm buồn cười phết. Hồi tôi mới sang, không hiểu vì sao mà ngứa khắp cả người, tưởng ghẻ, tắm liên tục mà vẫn chẳng thấy khỏi. Mãi về sau mới biết, vì humidity ở những vùng lạnh rất thấp nên nếu không bôi body lotion là bị itch liền, thêm nữa, càng tắm lại càng mất dầu giữ ẩm của cơ thể, vì thế càng tắm càng bị là điều dễ hiểu :)). Thế mới biết cái gì cũng có thể hỏi được. Đừng quá rụt rè :)).
@ Én: Tôi chuyển sang trường mới nên change cái schedule, thế là có môn PE, nhưng mà chẳng có riêng mỗi bóng rổ đâu ( mà tôi chọn PE là vì bóng rổ ), mà mỗi unit lại học 1 môn thể thao khác nhau ( may mà tui đến muộn nên không phải học football :))). Đang học volleyball, được một em người Pháp xinh như mộng chỉ dạy, mỗi tội nghe điều em này có vẻ khinh mình nhà wê :)). Có tuyết rồi nên chẳng thể chơi b-ball ngoài sân nữa, quả bóng coi như vô dụng, đành chờ đến tháng 3 năm sau tuyết tan vậy :p. Định hướng là sẽ tập chơi bowl, sled, và ice skate :D ( ski thì nghỉ vì tốn khoảng 2k để chơi trong vòng 2 tuần ở khu du lik - vì còn phải mua trang thiết bị mà :( ).... Viết đến đây đọc lại bài viết của Y, thấy có đoạn Y nghi ngờ ko bít liệu rằng Y đã "chưởng" thành chưa, thực ra thì khó có ai trưởng thành được trong gia đoạn này lắm, thường thì phải đến khi học ĐH, khi mà gặp nh~ ng` cùng chí hướng thì lúc đó mới xác định mục tiêu của mình :D, tui thì vẫn ngại học thôi, nhưng mà cũng đúng như P nói, xác định đc học là để làm gì nên học ko thấy ngại nữa :), chúc Y ko ngại học :x

thich thì ai chả thích hả Phương béo, mỗi cái bẩn và lạnh thôi...
nhớ mùa đông HN lắm :(
mặc phong phanh 1 tẹo phóng xe đi đường, lạnh, nhưng mà vẫn thấy vui vui ...
@Hiền: hay vậy, hồi đầu P cũng định học PE, nhưng mọi ng` cản quá :( mà đúng là nhìn vào lớp PE toàn đứa trâu mộng :(( mà học PE bên này vân viết report hàng chục trang như thường :(
năm sau take thêm sociology :) khó nhưng mà thix, với cả lên uni học HRM thế nào cũng phải học socio với psy :)
Hồi tôi mới sang, không hiểu vì sao mà ngứa khắp cả người, tưởng ghẻ, tắm liên tục mà vẫn chẳng thấy khỏi. Mãi về sau mới biết, vì humidity ở những vùng lạnh rất thấp nên nếu không bôi body lotion là bị itch liền
ôi... kỉ niệm ngày xưa... nhớ lớp mình quá :)
sang đây học tập người yêu, cố gắng học tập chăm chỉ nhưng vẫn ko làm hết sức được. Ý thức coìn kém quá --> biểu hiện của sự chưa trưởng thành :)
hnay vào Student union của trườn mới ghê chứ :) có mỗi 2 đứa inte'l sts, lại là 2 đứa VN mới máu chứ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ặc... Ở trường tớ senior ko đc học PE chứ, thế mới buồn :( => ko biết nói chi về môn đó :p
Chồng ơi, cho mọi người biết địa chỉ mới cái chứ nhể :p Đợi mãi chưa thấy động tĩnh gì là sao? :D
20-11 này lớp mình có định đi đâu ko thế? Hôm nay thấy bọn cấp 2 gọi đi thăm thầy cô, tiếc ko chịu đc. h này mà ở nhà thì ... :D

Back
Bên trên