Làm sao biết đó là tình yêu?????????

Tao hỏi thêm 1 câu này , hỏi lại ý mà: lại thằng khác hở Ốc??

LÊ ĐÀO HƯƠNG THẢO đã viết:
ko , đến bi h thì bit có nhìn hay chú í cũng ko phải là thik nữa , thậm chí có ghen rùi nhưng cũng ko phải là thik ! ==> lần này nó lạ thế đấy
Hờ,cái lần nào của mày mà nó chả lạ hả con cháu! B-)
Gì chứ cái câu "lần này nó lạ thế đấy" của mày có phải tao mới nghe lần đầu đâu mà!!! B-) Mày nói mấy lần rùi,mỗi lần là 1 thằng đấy!!! B-)
Mà bi h tao cũng chẳng hỉu cuối cùng mày đang khoái cái thằng vẹo nào nữa :-s

Mọi người ui, 1 lúc cưa 2 thằng thì gọi là bắt cá 2 tay. Nhưng nếu 2 lúc cả 2 cả cùng tự chui vào rọ mà lại ko chắc chắn về tình cảm của mình, hoặc là có tình cảm với cả 2 thì sao ??? Có sai ko ???

Cái này cũng là điều khó tránh khỏi:mrgreen: thực ra chuyện có cảm tình với cùng lúc 2 ng` cũng hay gặp mà:D ấy có đọc Inu thì biết:D Thế nên phải chọn lựa thôi:mrgreen: nhưng thông thường thì có 1 ng` minh` thích hơn:D
Còn chuyện cả 2 bạn kia đều chưa chắc chắn về t/c thì cho thôi luôn đi...đến lúc lại bảo là ngộ nhận thì....8-} để baoh ng` ta chắc chắn thì hãy đồng í:mrgreen:

Nói chung khi nào các em yêu rồi tự khắc biết, kiểu gì cũng chỉ 1 vs. 1 ^^.

Còn kiểu mà tình cảm chia nhiều hướng thì chỉ là thích thôi.

Bạn gái anh nói thẳng với anh rằng thích thì từ trước thích nhiều nhưng yêu thì chỉ một mình anh thôi, các em tin hay không tùy ;).

Mỗi tuổi lớn lên anh lại thấy rằng cái mà mình cho là tình yêu trước đây... hơi trẻ con. Và cố gắng phấn đấu tiến lên chủ nghĩa tình yêu đích thực :D.

:xkhi mình chưa thích ai thì thật khó để có biết được thế nào là tình yêu, có thể tình yêu là một điều gì đó thật đẹp, thật hoàn mĩ, là những điều ghép lại từ các quyển sách về tình yêu đọc được, tình yêu phải thế này, phải thế kia..., điều đó cũng không giúp ta hiểu thế nào là tình yêu.
:xkhi ta thích một người, ta băn khoăn đó liệu có phải là tình yêu, có phải là tình yêu thực sự, mình đem so sánh với những "tiêu chuẩn" của tình yêu...
...và, đến khi ta xa người ấy, ta hiểu thế nào là tình yêu thực sự, ta cố gắng trân trọng tình yêu ấy, tiếc về những thời gian đã trôi đi khi ta còn phân vân, khi yêu một người thì mãi yêu người ấy :x, yêu tất cả mọi điều của người ấy, khóc vì người ấy, buồn vì người ấy, hạnh phúc và vui vẻ cũng vì người ấy, ta thường nói phải chia sẻ với người yêu mọi chuyện, nhưng sao có thể khi ta luôn sợ làm người mình yêu phải lo lắng, ta muốn đem hạnh phúc cho người ấy, mãi chỉ là hạnh phúc...
...có lẽ vì vậy mà đôi lúc ta lại mất đi tình yêu, và chỉ khi mất nó thật rồi, tình yêu là thế nào, câu hỏi đó sẽ thực sự có câu trả lời.

Mọi người ui, 1 lúc cưa 2 thằng thì gọi là bắt cá 2 tay. Nhưng nếu 2 lúc cả 2 cả cùng tự chui vào rọ mà lại ko chắc chắn về tình cảm của mình, hoặc là có tình cảm với cả 2 thì sao ??? Có sai ko ???

No, Đặng Minh Châu, there is nothing morally wrong with that. You have the right to choose what is best for you. It's commonly known as 'Natual selection' as Darwin would put it.

And even when you've had a boy friend, it's still socially acceptable to check out the others. It's the same thing as looking at the menu even though you've ordered.

Good luck with your decision.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Minh Châu đã viết:
ko sai nhưng tránh tình trạng cả 3 đều bóc dưa bở cho nhau ăn, ai cũng nghĩ người kia thix mình nhiều lắm chứ... :))

Thúy Hằng đã viết:
ko sai nhưng tránh tình trạng cả 3 đều bóc dưa bở cho nhau ăn, ai cũng nghĩ người kia thix mình nhiều lắm chứ... :))
ăn dưa bở cũng vui phết 8-} 8-}

hix :-s sợ wa' :-s mọi ng` bàn luận xôm tụ vật ah :-s :)) :D lại còn có cả mấy bài dằng dặc lý thuyết thích và iu nữa :((
sao em chưa đc. đào tạo wa lớp học đây bao giờ chứ :((

MÌnh ko dám lên tiếng rồi :D vì mình ko có công đoạn "em thích anh", "anh thích em", tội nghiệp thế chứ :(( :))

cứ tự dưng...
chả có định nghĩa...
chả có quy tắc...
:x

Mai Thanh Nga đã viết:
ăn dưa bở cũng vui phết 8-} 8-}
Ngồi đấy mà vui. 8-} 8-} Anh nói chung kô thích dưa bở =; , ăn nó cứ bở bùng bục như giấy ý, nhạt nhẽo vô vị, mà lại còn vô duyên. =; . 8-} . Nhất là khi còn đi học phổ thông, thì chắc mặt phải dầy lắm mới đủ khả năng ăn dưa bở xong mà vẫn cắp sách tới lớp. Anh thời xưa biết mặt mình không đủ dầy, nên tránh món dưa bở càng xa càng tốt 8-} =; .

Dưa bở trộn với đường ngon dã man. Mặc dù em không được ăn nhìu nhưng mà lần nào măm cũng thấy ngọt ngào :x

Đinh Tường Lan đã viết:
Dưa bở trộn với đường ngon dã man. Mặc dù em không được ăn nhìu nhưng mà lần nào măm cũng thấy ngọt ngào :x
Thế để anh còn biết đường sau này mua cho em, trong những ngày em ốm đau. :) Anh thì không thích, nhường em ăn cả =; 8-} . :) Anh chưa bao giờ ăn dưa bở ( ơ nói thế cũng kô phải ), chính xác hơn là cũng có ăn rồi, nhưng đâu như chỉ 1, hay 2 lần. Vì vị nó nhạt nhẽo, nên phải chấm đường, ăn chả thấy có gì là hương vị tự nhiên cả. :) . Thôi được, nếu anh gặp em iu sẽ mua cho em iu vài chục cân dưa bở ngồi ăn chơi. :) 8-} . :) Cho đến khi em iu lắc đầu nói: "Em xin chừa món dưa bở" :biggrin: :biggrin: :biggrin: . :* :)) . Nhưng anh sẽ còn phục em iu hơn nữa, nếu em iu có thể xơi dưa bở without đường :)>-

Đinh Tường Lan đã viết:
ăn sinh tố dưa bở cũng ngon lắm mà :x

mình có hàng ngày nhớ nhung người ta ko_ mình cũng thích người ấy
còn họ có thích mình ko thì khó đấy.CHảng may ăn dưa bở thì hay
cái gì đến khắc sẽ đến thôi.

Bản thân dưa bở thì không có ngọt ngào gì sất, ăn dưa bở mà không trộn đường thì nhạt thếch, ăn vào có vị ngu dại dã man mà không có ngọt ngào bù lại thì chỉ đứa ngu hoặc hâm nó ăn thôi! Không phải em! :) Em ngu với hâm kiểu khác :))

Không biết em ngu và hâm theo kiểu thế nào? :) :)) . Anh chẳng ngu cũng chẳng hâm, nhưng đôi lúc cũng thích tỏ ra mình là 1 thằng ngu 8-} , thậm chí ngu hơn những con bò cái ngu ngốc nhất :)) . Em iu ạh, nhắm mắt làm bừa, lấy vị ngọt đánh lừa cảm giác thì anh cũng đã từng rất thành công trong vai diễn này rồi =; . Nhưng ... :) có lúc nào đó người ta cũng nên trấn tĩnh 1 tí :) :x :* .

Cũng có lí! :D Nhưng mà thà ngọt ngào một lần cho biết còn hơn cả đời chua cay mặn đắng (toàn vị em thik đó :D Thik ba cái vị khó chịu đó mà lại còn thik ăn trộn với đường nữa cơ! :)))

thế thì nó chẳng còn khẩu vị riêng biệt gì nữa cả. 8-} Thôi được để biết thế, sau này còn... tiện đường chìu theo sở thích :)) , muốn cái gì có cái nớ . :) Nhất em nhé. ;;) :x :)) :*

chua cay mặn đắng trộn với đường , anh T khéo chiều ghê :eek:

Back
Bên trên