Làm sao biết đó là tình yêu?????????

Hôm nọ học về tình yêu hôn nhân gì đó, đủ thứ câu hay
Tình yêu như bát bún riêu :)), rồi mấy câu nữa nghe hay hay nhưng em quên mất rồi
Nói vui thế chứ, nhiều khi em nghĩ chẳng hiểu tình yêu là tình yêu thật sự hay tình yêu lợi dụng nữa

CHết mất , có cái cảm giác y hệt như những lần trước với 1 bạn , có lẽ nào mình lại thik bạn í rùi ko?? Cả đời thế rùi , cứ nói nhiều vào , nghe nhiều vào là lại thế í mà :))

Cuối cùng là ko phải nhưng cũng chưa chắc được rì , cứ đợi thời gian xem :D

Như thế có phải là yêu không, nhưng thực sự cảm thấy khó chịu khi anh làm thế, thà anh đừng đưa cho em.

Có lẽ khi mình cứ cố nghĩ rằng mọi chuyện đã kết thúc rùi thì cũng là lúc mình phát hiện ra mình đã iu nó rùi :)

Hình như hôm nào cũng đi tìm kiếm bóng dáng , suốt trong 2 năm trời thì ko còn là thik nữa rùi :)

Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Và chẳng bao h có thể kết thúc đc....
Thế cũng không phải hay. Có những điều nên nhớ, có những cái hay ho, mình giữ lại, còn thì thôi, cho nhẹ đầu, nhẹ lòng. Chị có người bạn, đến giờ vẫn còn ám ảnh mãi với cái suy nghĩ "làm sao gặp người hơn người đó". Thật mệt vì nó! Trẻ con quá đi khi mà cứ so sánh như thế. Trẻ con quá đi khi mà không chịu mở lòng mình đón nhận tình cảm mới.

Lý thuyết là như thế :)

Nhìn thấy là ko muốn quay đi ...Liếc ngang liếc dọc vờ ko thấy cuối cùng nơi tụ lại vẫn là 1 nơi...Tìm cớ này cớ kia để được gặp hay chỉ là nhìn thôi...

Mặc xác lý trí vò xé cho là tránh xa ng ấy ra, mặc xác mọi ng nghĩ sao, mặc xác a ấy đối xử với mình thế nào, tim mình vẫn lỡ 1 nhịp trước ng ấy, và đừng hỏi đấy có phải tình yêu ko, mà hãy hỏi tim mình như thế nào khi nghĩ đến, khi kề bên, khi ng ấy chạm vào mình, nắm tay mình hay vì an ủi mình khóc mà ôm mình, hay 1 nụ hôn bâng quơ lúc cảm xúc dâng trào... Đừng hỏi đó có phải là tình yêu hay ko... Tình yêu cũng chỉ là một thứ tình cảm của con người, khó đoán khó nắm bắt, nếu đã ko chắc chắn thì chẳng việc j` phải nghĩ đó là tình yêu hay tìm hiểu xem đó có phải tình yêu hay ko ... Bản thân mình thấy thế nào về ng ấy mới là quan trọng nhất, hay nghe nhịp đập của trái tim, và mong muốn khát khao j` với ng ấy, chứ ko phải là lý trí hay mấy câu thật trẻ con "Làm sao biết đó là tình yêu????".

NHiều lúc cảm xúc đan xen ở giữa...những lần như thế này là sẽ...nhưng năm ngoái có 1 lần như thế nhưng cuối cùng... lần này nên tin đó là ..rùi???

lâu lắm rồi mới về topic này
lại ko bit là thích hay chỉ là lăng nhăng như mọi khi :(
thui kệ đi, đầu đuôi sẽ rõ sau :((

Back
Bên trên