Kinh nghiệm học ở Anh

thi đấy là thi gì hả mít? tao ko hiểu? hic,gold medal có thưởng gì ko ?

Thi đấy là UK maths challenge Yến ạ.

TA: Em cũng thi, nhưng 98 điểm mới vào vòng trong được chứ. Còn gold adward chỉ cần 86 hay 87 gí đó. Em dược silver, hik, thiếu 1 điểm.

Mai Ấn tượng ra mắt đây.:)

Võ Quỳnh Anh đã viết:
Hôm trước em thi UKMT , có anh chị nào thi mà được vào vòng trong ko ạ?
Uh em oi, co chi day em a, chi dam thi ma lo duoc vao vong trong day em a. De nam nay cong nhan de, cha bu cho nam ngoai 8-|

Chị Hà giỏi thế? :O
Đúng là đề năm nay dễ hơn thật.
Chúc chị thi tốt nhé.:)

Em chuẩn bị thi Accounting của OCR vào tháng 1.
Ngoài phần tính toán ra còn có defn và giải thích. Có bao giờ họ ra những câu giải thích đấy khác với các năm trước hay là vẫn theo kiểu mẫu đấy?

Em tiện đây cũng muốn hỏi kinh nghiệm ôn thi cho final exam của mọi người ạ ?

Võ Quỳnh Anh đã viết:
Thi đấy là UK maths challenge Yến ạ.

TA: Em cũng thi, nhưng 98 điểm mới vào vòng trong được chứ. Còn gold adward chỉ cần 86 hay 87 gí đó. Em dược silver, hik, thiếu 1 điểm.

Mai Ấn tượng ra mắt đây.:)
Ua Học sinh mình qua đó có thể thi Toán được hả chị
Làm sao để được đi thi vậy chị
Nó có giống bên mình không

cái này chị ko thi nên cũng ko biết nữa....nhưng hình như chỉ cần đăng ký ấy em ạ :)
cứ sang đi, đừng lo lắng....giống chị ngày xưa còn đến 1 năm cứ cuống lên bắt các anh chị giải đáp đủ các thắc mắc :D hi`hi`...cứ sang rồi khắc sẽ có tutor, rồi bạn bè bảo cho em ạ.
Tuy nhiên chuẩn bị bao giờ cũng là tốt. em có gì muốn hỏi cứ hỏi nhé..chị biết gì sẽ cố gắng giúp.
nếu muốn biết thêm về thi toán có thể hỏi chị QA, muốn biết ym của chị QA chị sẽ cho ( nhưng chị phải hỏi nó truớc đã ;) ) đuợc ko? :D

hihi, ko cần hỏi đâu :p, tao đây này:D

Bosworth có cho thi UKMT này đấy. Vòng thứ 1 là thi trắc nghiệm, được gold medal thì được vào vòng thứ 2, có 5 bài. Sau đó thế nào thì chị chịu( chưa qua được vòng 1 bao h:D), cuối cùng nếu mà em qua được thì sẽ được vào đội tuyển thi Olympia ( hay Olympic j đó ;) )Chỉ cần học toán ở Alevel là được thi thôi :p

hehe hay quá uớc gì đuợc nấy :D
2 chú cứ bàn bạc thi toán đi nhé >:)
à mày ơi a2 học toán có đuợc chọn ko? kiểu m1,2,3 hay s1,s2,s3 hay là thế nào? vì tao nghe đứa nào ý nhỉ chả nhớ nữa bảo tao là học 1,2,3 chứ đừng học lên 4,5,6 làm gì...tức là chọn cái khác để học chứ đừng học lên theo cái cũ vì 4,5,6 khó hơn nhiều...ko hiểu thế nào cả...thế statistic với mechanics( ..ko biết đúng ko nữa) khác gì nhau hả mày?

Oài, trường mày có S4,5,6 nữa à?( Chỗ tao chỉ có S1,2 thôi :(()
Học càng lên càng khó, chuyển sang môn khác học là đúng( dễ kiếm điểm hơn:D). Tùy xem ngành mày học có yêu cầu ko nữa( vd ai học mechanical engineering thì nên take M4,5,6 hơn là S1,2,3:p).
Mechanics thì khó hơn hắn Stat. Stat chủ yếu là áp dụng mấy cái công thức, đơn giản B-), nhưng mà ko hay bằng Mechanics( vì tao học Lý). Hì hì, thích điểm cao thì tao thấy học Stat hơn, nhàn lắm :p.

Bosworth có cho thi UKMT này đấy. Vòng thứ 1 là thi trắc nghiệm, được gold medal thì được vào vòng thứ 2, có 5 bài. Sau đó thế nào thì chị chịu( chưa qua được vòng 1 bao h), cuối cùng nếu mà em qua được thì sẽ được vào đội tuyển thi Olympia ( hay Olympic j đó )Chỉ cần học toán ở Alevel là được thi thôi
Chính xác hơn là có 2 vong thật, như năm ngoái 2004, vòng 1 thi chắc nghiệm 25 câu --> điểm tối đa là 125, nếu mà 98 điểm thì được vào thi Olympia ( hình như thế),khó hơn nhiều, mình kém toán chỉ dừng lại ở vòng 1 với 90 điểm thôi, :(, bạn QA thi cử thế nào, lâu rồi hỏi lại cũng hay, với cả Y có thi cho vui ko???

Mechanics thì khó hơn hắn Stat. Stat chủ yếu là áp dụng mấy cái công thức, đơn giản , nhưng mà ko hay bằng Mechanics( vì tao học Lý). Hì hì, thích điểm cao thì tao thấy học Stat hơn, nhàn lắm .
Trời, bạn QA chỉ cho tớ S2 với, đang đánh vật với nó đây, hay là bạn QA kèm cặp tớ nhé.. Nói đùa thôi, theo tớ thì Mechanics dễ nuốt hơn Stats, chứ đến S3 thì đã teo rồi, chưa biết đến s4 s5 thế nào, further thì cứ mecha mà chơi thôi ( ko dám nói nhiều vì trình độ yếu :()

hic, thế đại loại thì M và S học về cái gì...cái gì thiên về Lý với véc tơ nhiều hơn? tao đang nghĩ chắc là học sta mà hichic
ko tớ chẳng thi thố gì :D Hưng ạ

Nếu mà bạn Yến học toán thường thì tớ khuyên nên học C1-4 rồi S1 M1, đơn giản, nhưng mà nếu Lý của Yến hay hay thì học M1 M2, điểm cao là cái chắc, còn further thì phải xem xét

Trích dẫn:
Bosworth có cho thi UKMT này đấy. Vòng thứ 1 là thi trắc nghiệm, được gold medal thì được vào vòng thứ 2, có 5 bài. Sau đó thế nào thì chị chịu( chưa qua được vòng 1 bao h), cuối cùng nếu mà em qua được thì sẽ được vào đội tuyển thi Olympia ( hay Olympic j đó )Chỉ cần học toán ở Alevel là được thi thôi

Chính xác hơn là có 2 vong thật, như năm ngoái 2004, vòng 1 thi chắc nghiệm 25 câu --> điểm tối đa là 125, nếu mà 98 điểm thì được vào thi Olympia ( hình như thế)

Qua vòng 1 năm nay cần 92 thôi thì phải, đề thi vòng 2 thì vietnamese hơn 1 chút ^ ^, qua được vòng 2 thì international students được 1 quyển sách còn British ones thì được vào vòng trong...phân biệt đối xử lắm...
năm nay có bạn Đinh Nho Tâm học T1 0104 được 125/125 vòng đầu 8-} , BMO Round 1 cũng được giải nhưng mà ko rõ bao nhiêu điểm...
năm xưa có anh Vũ, hix hix điểm BMO đâu như 50/50

chị cũng thích học Mechanics hơn, rất là ghét S, hix nhưng mà đang ngắc ngoải với M5...huhuh P6 với M4 dài lằng ngoằng mà tôi ko có extra time...chết mất

đấy chắc là anh Đặng Hoàng Vũ mà học ở Brom mà em nói thì phải :D
anh Vũ hình như đuợc 100% hết các module thì phải B-)
hic, túm lại mọi người giải đáp thắc mắc cho em mới...học m với S khác gì nhau ạ? chung chung về ct ấy :)

Trường chị cứ học kiểu, tao có 3 con lợn, mày có 4 con gà, hỏi tổng số có bao nhiêu chân. Hết :))

Mechanics là cơ học( giống môn lý ở nhà có phần cơ í :D ), còn Statistics là thống kê( hầu như là tính probability). Sao mày ko mượn sách ở trường xem thử :p. Vecto thì chỉ có ở trong mechanics thôi.

Có extra time đỡ được bao nhiêu. 25% mà, khổ thân chị Mai nhỉ, trường em ielts trên 6.5 vẫn được :p. Em tưởng có chị người vn được thi olympia môn hóa mà, sao toán thì lại ko? :(

@Hưng: Tớ thi 2 năm chỉ được silver thôi:D, ko được vào vòng trong lần nào. S2 còn lâu mới thi mà, ko fai lo đâu:p

Hôm nay có ai thi P3 cùng cảnh ngộ với em ko ah, huhuhu, ko đủ thời gian làm phần cuối bài 8 mới chết chứ, mà bài đấy em rõ ngu nó đã cho relationship của y với x ở ngay phần b mà em lại intergration cái đống y dx qua t mới ngu:(
Nhưng mà hy vọng là cũng ko quá tệ
@ QA: Uhm tuy là S2 đến 22/6 mới thi, nhưng mà tớ học chẳng hiểu cái gì, cứ học 1 đống các thứ dis rồi appro bọn nó với nhau như kiểu làm món rau xào --> lẫn lộn :(
@ chị Mai: Chị thi PF , em thấy ku Duy chỗ em nó học cái quyển gì trông mới mới chứ có phải là P nữa đấu--> nói chung là em chỉ thấy thôi nhưng ko chắc
Chúc cả nhà thi tốt !!!!

Theo tớ thì nx ai học lên sẽ học Acc, Management,... có liên quan đến chút toán vào thì nên học P4,5,6. Khó thì khó thật song bảo đảm ko thừa đâu. Lên uni kiểu gì cũng phải học, mà lúc đấy sẽ lướt lắm, học bây giờ cho chắc. Thêm nữa học cái đấy cũng hay lắm, mà ứng dụng thì vô cùng nhiều luôn.
=> Highly recommend.
S thì S2 dễ hơn 1, ngoài ra chưa học S3, 4.. nên ko biết. M thì nói chung là ko có vấn đề gì, so với P thì ;;)

Back
Bên trên