Kinh nghiệm học ở Anh

Võ Quỳnh Anh đã viết:
hihi, ko cần hỏi đâu :p, tao đây này:D

Bosworth có cho thi UKMT này đấy. Vòng thứ 1 là thi trắc nghiệm, được gold medal thì được vào vòng thứ 2, có 5 bài. Sau đó thế nào thì chị chịu( chưa qua được vòng 1 bao h:D), cuối cùng nếu mà em qua được thì sẽ được vào đội tuyển thi Olympia ( hay Olympic j đó ;) )Chỉ cần học toán ở Alevel là được thi thôi :p
Đề thi của nó thế nào ạ,
Nó là mình thi giống thi HSG ở VN hay là chỉ toàn là trắc nghiệm
Có khả năng mình hiểu sai đề không ạ?
Có anh chị nào thi rồi gửi thử mấy câu lên được không ạ?
(Nếu nó cỡ final round bên này thì em tiêu chắc)

nói chung la dễ --> chú học chuyên Toán, có khả năng vào vòng trong cao lắm :D, đến ngu toán như anh còn thi được nữa là .
Yên tâm đi.
Mà thành phố em sắp đến là cái chỗ nào thế

Vòng 1 toàn trắc nghiệm, theo kiểu mẹo giống Vn. Vòng 2 mới có viết mà. Đến tháng 11 hoặc 12 mới thi nên em sang đấy hỏi mọi người đề cũng được,ko ôn thi được, đọc qua cho biết dạng câu hỏi thôi.

Mà em nó đã bảo học trường bosworth ở northampton rồi:p. PHY6 cuối tháng 6 tớ mới thi :D, khác board exam. Ấy ko có extra time à?

Ở đây có anh chị nào học Psychology ko ạ :D, em đang muốn hỏi về môn đấy để take làm môn thứ 4 :D....Với cả năm đầu tiên AS, Maths sẽ học những phần nào ạ ? :D

học AS maths á, chắc là cũng chẳng cần cố gắng nhiều đâu, giông như học ở VN lớp 8 9 ấy mà, :D
@ QA: mai thi 1 tiếng rưỡi ko biết tình hình thế nào, thứ 6 cong bài Hóa nữa

Vớ vẩn As maths có cả differentiation với cả integration... lớp 8,9 là thế nào. Thằng Hưng toàn bốc phét các em.

Nếu mà đúng như VN thì là toán lớp 12 tại vì có cả mấy cái kia nữa, nhưng mà thật sự nó đơn giản lắm, chỉ cần nhớ thôi là được :D---> undefined, bác nào thạo về toán giải bí cái ??

Ôi giời nói chung là hết em ạ. Túm lại, môn Toán là môn dễ đựoc A nhất nên khỏi phải lăn tăn :D

Hehe, thanx a lot...:D, em muốn hỏi thêm về môn Psychology nữa :D, môn đấy mọi người bảo hay lắm :D, nhưng hình như học nặng phải ko ạ ? :D

thấy bảo là thà học Psyco A2 còn hơn là học Eco--> ko học nên anh cũng ko biết

CTC cùng bác Hiếu chăng , bac hiếu ơi, làm thế nào để học bài bây giờ, dạo này em chơi ghê quá --> nhậu nhẹt
Ối dời ơi, chỉ em với, ko fail mất

Em sang học Chichester college :D, mọi người có comment gì về trường này ko :D

Hơ hơ, ko fail đâu, tính cả điểm As cơ mà. Cứ ăn chơi tiếp đi :)) :))

hơ hơ lại Chichester à :D
có 2 bạn lớp chị ở đấy đấy...kiểu này Chichester lại toàn người xinh rồi B-)
chichester đẹp phết...suýt nữa chị cũng vào truờng đấy :p

Male college mà ko có drunken party + girls from girl high school next door thì anh cứ gọi là chết liền à :))

hay hè này về, anh em nhậu phat nhẻ --> nhưng mà trời nóng, ko thích nhậu :(

Back
Bên trên