Kinh nghiệm học ở Anh

vui dã man :x
gần 1h đọc hết từ trang 1 đến trang cuối :D
càng đọc càng lo cho thân mình :((
sao em thấy cứ... mù mịt thế
hix
học o Vn dốt
sang đấy học = ta khéo còn dốt hơn :((

Hohoho, chú cứ yên tâm đi -> ko biết chú có biết ông HIếu ko, chứ dốt như anh với ông ấy --> toàn chơi, mà vẫn thấy là học được thì chú cũng ko phải lo đâu, hồi trứoc khi sang thì đứa nào chẳng lo, ko khéo năm sau lại suốt ngày rủ các anh đi nhậu thì ko đủ tiền tàu mà đi đâu :-ss

hehehe
hình như anh Hưng nhầm em là boy ah :))
chắc tại cái ava :D
em bị dọa nhiều quá
nào là chương trình học khó (em sang học AL 5 terms)
bất đồng ngôn ngữ
gv trường công ko friendly
phải tự học nhiều (mà em lười kinh dị -_-)
.....x...y...z.....
--> chết luôn :((

ko lo đâu em...đứa nào cũng thế...chị ngày truớc còn lo đi hỏi các anh chị truớc đến 1 năm 8-} cứ cuống cuồng lên :D
học dễ ko lo...chỉ có điêu phải tự giác cố gắng chăm chỉ một tí...còn ko khó...
chị học truờng công đây này...cũng chả có đứa vn nào...toàn bọn anh...làm gì có ko friendly gì đâu..chị công nhận truờng chị rất tuyệt...friendly dã man...nhưng nói chung chẳng lo chuyện đấy đâu...mà em đi chichester đúng ko :p lo gì đông vn lắm :D

cảm ơn chị Yến nhìu nhìu :x
em cũng tìm hiểu khá lâu rồi
tháng 1 vừa rrooif định đi 50% của Bellerbys nhưng mà trục trặc tài chính --> phí wa' trời -_-
hình như đứa nào trước khi sang cũng có tâm lý thế này -_-
cũng có người an ủi, trấn an tinh thần (như chị Yến chẳng hạn :x)
nhưng mà vẫn sợ lắm chứ
đang quen được nuông chiều ở nhà :D
bi h 1 thân 1 mình chõ xa lạ
:((
ma` ko phai Chichester, đấy là mấy bẹn A2
còn em đi Dudley :D
hin`h như cũng ko nhiều VNese lắm
~ 10 người
càng ít càng tốt :D

ko có như chị càng tốt nữa :D hi`hi` đùa phát
chị ngày xưa như em cũng thế bé ạ...khiếp cứ cuống cuồng cả lên...cái gì cũng hỏi làm các anh chị cũng phát sốt ruột lên bảo hỏi nhiều thế :p lại còn hỏi học truớc, đọc sách rồi cái gì gì ấy 8-}

nhưng mà cứ sang rồi tự nhiên đâu vào đấy thôi, đừng lo gì cả ;) em sang ở host đúng ko...mang ít quần áo thôi nhé :D

chị Yến học trường j` ạ?
chị học A2 ah,cùng lớp Lê Linh,Kike :x
chị biết chị Hà Loughborough ko ạ :x
em thấy bảo ở host như kiểu đánh cược í
50% vào host dễ tính thì sướng
50% còn lại --> >_<
cai hall of resident thì sao ạ?

:-O ơ kìa cô bé biết toàn đồng bọn của chị à chết thật B-) thế này phải làm băng đảng thôi em ạ, sao em biết bạn Hà bạn chị thế, hehe,mà con Linh với con Hà học cùng truờng chứ đâu :D hay quá hay quá, sang đây đi rồi có khi nào gặp nhau nhé :D bao h em sang :p hè thì đầu tháng 7 chị về rồi ;)
ko phải đầu bé ạ, ở host nói chung là tốt , vì nếu người ta đã có ý nhận hs về thì đều có thiện ý thôi...nói chung là người ta lịch sự và cũng ko xét nét đâu em đừng lo....chị chưa gặp ai kêu ca cả...chỉ có nếu ko hợp tính ấy thì có thể đổi rất dễ, mà nói chung là cũng thoải mái thôi, ko khó khăn gì đâu....thêm vào đó, mới sang ở host là tốt nhất em ạ, tiếng lên hơn, cũng hiểu biết thêm một chút, ở hall lại bạn bè rồi các thứ dễ lắng nhằng...năm đầu ở host cho dễ tập trung học hành :D...lên đại học tha hồ ở hall :D

Ơ, thế hóa ra em Trân là con gái à, chết chết xin lỗi em nhiều --> tại anh nhìn mỗi avatar thôi. Mà chị Yến nói đúng đấy, anh còn nhớ năm ngoái, bà này làm HAO loạn hết cả lên --> hình như là hồi đấy svuk được thoát, em có cần xem lại mấy topic mà Yến hỏi mọi người ko, anh viết lại cho --> chắc à nhiều, bây giờ thì sao rồi bạn Y ơi ???
Về việc nhà ở, thì cũng tùy mình gặp gia đình thế nào, nếu mà họ tốt --> may mắn ( như anh :)>-), còn ko thì cãi nhau suốt ngày --> mệt, ở resident thì sợ warden

:D làm như tớ là giặc ko bằng >:) :p :p
có cái chữ ký mới ấn tuợng quá, cả ava luôn :mrgreen:
thì đâyc cứ hỏi loạn lên nhưng sang là ổn mà :d đuợc cái tớ cũng may mắn, vào truờng tốt nhà tốt bạn tốt :x
ở host đi em ạ, đừng ở hall vội ;)
chị ở host này tốt vô cùng..coi như người trong nhà..hehe, thi xong tớ paint phòng đủ các màu xong chụp ảnh khoe mọi người :p :p :x
chị cũng chưa gặp đứa bạn nào kêu ca host cả, có mỗi một thôi..mà đổi dễ lắm , chỉ cần nói tutor là đuợc ;)

hehe, thôi em có thắc mắc gì cứ hỏi mọi người sẽ trả lời cho, ko cần bạn Hưng mất công đi lục lại làm gì :p...ko lo nhưng chuẩn bị truớc bao h cũng tốt :x

Lê Linh la` bạn gái của bạn em :x
chị HÀ là hàng xóm nhà em --> được mẹ em tin tưởng tuyệt đối --> suýt thì vào Lough học vì... có chị Hà :D
--> lập hội đê :))
em học AL 5 terms nên thang 1 mới học, sang trước khoảng 2 thàng làm 1 cái Eng short course :)
ủa sao em thấy có mấy đứa kêu ca ở host lắm mà nhỉ?
đằng nào thi chắc em cũng phải ở host --> bố mẹ in tâm -_-
@a Hưng: em bít roài, ko cần lôi ra nữa đâu :D năm ngoái em cũng lên xem mà :D vớ vỉn em sẽ còn quần anh tơi tả hơn cả chị Yến năm ngaói í chứ --> chừa cái tội ko chịu đọc kĩ profile của em :))

hay đấy cho bạn Hưng tơi tả :p :D
thật à, hehe, chị cái ngày năm truớc làm dạ hội , với con kike 2 đứa suốt ngày nhong nhong đến nhà con Hà muợn xe máy chị Giang B-) , con này lúc đấy thì đang vi vu bên Anh,nhớ hồi Valentine mấy tháng truớc đang ở Lou với nó chị nó gọi điện thốt lên kêu ngày nào suốt ngày muợn xe bây giờ đã ở đây rồi :D
em là bạn anh Phuơng à :D
sao ko vào Lou , :(( chị thích truờng đấy ;)

àm như tớ là giặc ko bằng
có cái chữ ký mới ấn tuợng quá, cả ava luôn
cám ơn cám ơn, đi đâu cũng có người khen thế này, ngại quá :">
thế là mình sắp thành mục tiêu bị bắn phá cho tơi tả đến nơi rồi :(, để xem hai chị em nhà này bắn bằng đại bác hay là súng trường nhé.
@ trân: Thật ra sắp tới em học ở trường nào nhỉ __. chỗ nào anh cũng ko biết; anh có mấy khi đọc private stuff của người khác đâu có chứ :(
@ yến: thế bao giờ thi xong, :-s, học AS vẫn ổn chứ, thấy mấy cái ảnh của bạn Y hồi Off trên NOT--> cười như Liên Xô

Dudley col, cách Bir 10 miles về phía Đông :D
Em cũng thix Cam lắm
ban đầu định học Cam Regional cơ
nhưng mà thấy bảo có nh` VNese ở đấy rùi -_-

CRC á, cái trường đấy nó to bự tổ chảng --> nói chung la cũng được, nhưng mà ít VN hơn trườg anh.
Thế là em lại sang bên phía Tây của nước ANh học à --> có ai khoái phía đông giống iem ko???

ko phải phía tây :)
miền trung mà
chỉ là phía đông của Bir thui :D
1 cái town nhỏ :x

THế nghĩa là Dudley gần BIrmingham hả em. Bây giờ mình mới biết,

Các anh các chị ơi, cho em hỏi chút!
Em nhớ là có lần anh HLV Hưng đã dặn dò về những điều cần chú ý khi đi sang Anh du học, nhưng giờ tìm thì đâu mất tiêu roài. Mẹ em bắt tìm lại roài in ra cho mẹ, giờ em cần lém lém. Các anh các chị giúp em với! Chỉ bảo dùm em để em nộp cho mama.
Cảm ơn các anh chị nhìu vô cùng!

Từ khi em lên diễn đàn đến giờ mới gặp một bạn lớp toán , dân toán sao mà ít lên đây vậy

Back
Bên trên