Kinh nghiệm học ở Anh

khóa của em apply ko cho offer ngay đâu ... uni nào cũng bắt đi interview ... mệt cả ng` .. :( hic .. :-< ... làm portfolio bò ra :(( :((

thì đi thôi, lo gì hả em, lại đc tham quan UK ;) --> thế em có đi chỗ nào gần gần chỗ anh ko

Chả biết khóa khác thế nào, nhưng mà đa phần các khóa thì ngoài ox, cam ra tất cả các trường khác interview gần như thủ tục thôi. Tất nhiên vẫn có chú trượt interview, nhưng mà đấy là cá biệt.. Nó gửi thư bảo đi interview thì chắc 90 % là em có offer rồi .

----------

Vũ Hoàng Yến đã viết:
bắt đầu...hức hức hức...hu hu hu :D

http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=30186

Anh cứ tưởng là em có được đĩa cài rồi , hóa ra lại sang đây ăn vạ à :D . Ngoan ngoãn về bên kia làm theo cách của anh rồi kiểu gì cũng có đĩa :D

Vũ Hoàng Yến đã viết:
unis thì có thể có 2 loại, một là thông báo có offer ko chính thức, bảo là tao rất vui thông báo cho mày là bọn tao cho mày một place, còn đầy đủ bọn tao thông báo sau. còn lại là loại formal, blah blah gì gì đó, có thể kèm mời open days.

thiếu một loại nữa em ạ. Kiểu như là : chúng tôi rất cám ơn bạn vì đã quan tâm đến trường chúng tôi, nhưng mà, tuy nhiên, thì hiện tại chúng tôi chưa thể thu xếp để đón bạn được. Đợi bao giờ trường xây khang trang hơn thì sẽ rước bạn về sau.

;)) anh ác thế :mrgreen: có thật nó bảo thế ko ạ :D

mình được cái thư rejection thì ko hiểu nó lên cơn cuồng điên thế nào lại gửi về VN 8-}

anh Yên nhé B-) hay em post ảnh Mi vân xinh cho anh xem :D
ừ đúng rùi, thấy bọn bạn chị bảo đi pv, toàn cho offer luôn tại chỗ, nên chắc ko sao đâu, mà được đi chơi luôn còn gì :x

chờ cho đến bao giờ :( :((

có 1 trường cực ký dở hơi, nó cho đợi lâu ơi là lâu, đến lúc sắp phải confirm choice rồi mà chưa bít thế nào. Nó gửi cho chị 1 cái thư, nói là ko quyết định đc trường hợp này, nên ko muốn reject mà cũng ......... ko offer :D, điên cuồng, làm mình ngồi đợi :D

leicester năm nay mạnh lắm :SS
thấy bảo toàn tuyển trẻ của Thể Công với Quân Khu 7 sang đá

sợ wa'

Cái gì thế8-}. Trường mình cùng bảng với Leicester, toi chắc rồi:(. Đội mình yếu xìu:((.

Vũ Hoàng Yến đã viết:
;)) anh ác thế :mrgreen: có thật nó bảo thế ko ạ :D

mình được cái thư rejection thì ko hiểu nó lên cơn cuồng điên thế nào lại gửi về VN 8-}

anh Yên nhé B-) hay em post ảnh Mi vân xinh cho anh xem :D
ừ đúng rùi, thấy bọn bạn chị bảo đi pv, toàn cho offer luôn tại chỗ, nên chắc ko sao đâu, mà được đi chơi luôn còn gì :x

chờ cho đến bao giờ :( :((

Anh cũng chưa nhận được cái thư đấy bao giờ nên cũng không rõ lắm :D Nhưng mà anh mà là thằng hiệu trưởng , anh viết thư reject thì hay phải biết :D

Mi vân anh ngắm làm gì :D . Đùa chứ em có đĩa chưa ? Ko thì mật thư cho anh cái add đi, anh gửi cho. Không mất công tội nghiệp.

Mà đến đợt này thí suppose là có gần hết offer rồi nhỉ ? có bạn nào ở ams năm nay có offer cam hay ox không ? lên khoe cái cho cả nhà mừng nào .

Chỉnh sửa lần cuối:
.. em không biết các khóa khác thế nào chứ riêng khóa của em thì interview là đúng nghĩa luôn ý ạ .. :| :| ... bọn em phải chuẩn bị portfolio đàng hoàng ... ko kiểu như các khóa khác được đâu ạ :(( :(( .. nên cũng chẳng dám chắc đựoc điều gì :| : .... đời em khổ lắm ý :(( :(( huhuhu .. :(( ..

.. chị yến : ..travelling thì sung sướng thật đấy nhưng mà đây em đi toàn sáng đi chiều về thì sướng cái nỗi gì hả chị Y :| :| ... plus cứ xoành xoạch train 4-5 tiếng đi .. 4-5 tiếng về .. mỗi lần sáng đi chiều về mệt đứt hơi đi train bay sạch £24 :| :| .. sướng thế đấy .. :| :| .. :| ...

.. em hồi trước chả biết cắn phải cái gì apply đến 2 khóa trong trường Swansea >.< chỉ vì nó có biển :(( :(( :(( .. bây h nó gọi đi phỏng vấn mà nhìn con đường train phía trước 8-} .. 5 tiếng .. 8-} ... :| .. em chưa thấy lúc nào nhục như lúc này :(( :(( :(( .. giá mà em biết nó hoang vu heo hút như thế thì em đã ko apply đến 2 cái :(( :(( .. bây h ngồi ko biết nên đi hay nên vứt :(( :((

Big: swansea là ở gần chỗ nào nghe cái tên quen quen :p
em thích trường nào nhất, em có apply edin ko ý nhỉ? Big có mấy thằng pv, con bạn chị apply engineering cái gì gì ấy cũng 5 trường pv 8-}

anh Yên nói thật nhé :x :D
tự nhiên mấy ngày ko có máy ở nhà thấy học ngoan hẳn lên :">

Camb :( =((

cựu học sinh bị Cam đánh rớt thì có anh ạ ;) , nói đùa chứ nhà mình cũng có dân Cam in future đấy ;)

@ Thủy: mà cuối cùng em vẫn dính lấy Man mà :-< --> các choice khác cho dzui thoai :).........
năm A2 học nhàn ko chịu đc , đi thi cũng tự tin hơn năm AS:))

Hí hí ... anh chả thấy mấy khi người ta rủ nhau đi tắm biển ở UK bao giờ cả :D (chả rành địa lý lắm nên chả hiểu tại sao ). Em có apply trường ở gần biển cũng chỉ để ngắm thôi chứ để làm gì đâu .

@yến : nói thật đấy, con tem 28p thì tiếc gì em.

@Hưng : nghe tên chú quen quen, hôm trước đọc bài thấy hình như chú đang học A level dưới cam. Chú học trường nào thế ? Abbey or belavis (chả biết cách viết lun)

hưng lên uni rồi anh ơi :D

hưng ơi ai thế khai tên ra ngưỡng mộ quá :x :x

big ơi waiting for response kìa >:) ;;) :p

Ừm càng nghe càng quen ạ :D tại anh có thằng em học A level ở Abbey (năm nay năm 2). Với cả có mấy đứa bạn học Uni dưới đấy nên anh hay xuống đấy ăn nhờ ở đậu lắm. Có khi anh với chú gặp nhau rồi mà chả biết cũng nên.

Thế yến vào uni chưa em ?

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
cựu học sinh bị Cam đánh rớt thì có anh ạ ;) , nói đùa chứ nhà mình cũng có dân Cam in future đấy ;)

@ Thủy: mà cuối cùng em vẫn dính lấy Man mà :-< --> các choice khác cho dzui thoai :).........
năm A2 học nhàn ko chịu đc , đi thi cũng tự tin hơn năm AS:))

.. em á .. ko ... em mục đích năm nay là lên Dundee trên Scot với chị Pu và chị Lắc cơ :)) :p:D :mrgreen: ... em cũng đang chờ interview từ Salford ở Man :(( :(( huhu .. mà chưa thấy đâu cả .. :| ... sắp tới phải gửi cái portfolio lên Nottingham cho nó .. :| :| .. mà xem chừng tiền gửi cái portfolio của em cũng bằng tiền đi train lên Nott quá .. :shocked: .. :| :| .. :(( .. đời nghiệt :(( ... mà trường Nott dã man vật vã luôn :| :| .. bắt mình gửi portfolio lên rồi nó còn bảo phải gửi kèm 1 cái phong bao + stamp nếu muốn nó gửi lại portfolio cho mình .. :shock: .... @-) ... cái portfolio A3 của em cũng phải 2-3cân chứ có ít đâu :(( :(( .. bọn ăn cướp :(( :(( .. em là em ... :lol: chỉ muốn nhẩy lên Nott trent uni đập cả cái portfolio vào răng ai đấy cho rụng hết sạch thì thôi .. :mrgreen: ...hừm .. X-(

.. chị Yến : .. Swansea là ở Wales gần Cardiff ý chị Y ạ .. :mrgreen:

anh Yên/Yến/Yện/Yễn 8-} : thì em cũng chỉ cần Biển để ngắm thôi mà .. :p :p .. có chỗ để đi chơi lúc ko có gì làm là vui rồi .. =)) :)):p .. còn hơn ở Man muốn đi chơi cũng ko biết đi đâu anh ah :| :| .. :-< ...
... mà anh đang ở TP nào thế ah ? .. năm ngoái anh ko đi Hội ngộ UK à ^^ .. tiếc thế :p:D :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
đúng là HAO ko kiểm soát số lượng icon nên em Big vẫn chứng nào tật đấy, ở bên svuk thì lại ngoan ơi là ngoan :)). Em Thủy có vẻ thích mấy trường ở phía Bắc lạnh lẽo nhỉ --> mình yêu miền Nam ấm cúng, hoặc miền Đông "gian lao mà anh dũng" cũng đc
@ bác Yên: hồi trước em học Alevel ở Cam, em học Bellerbys nhưng mà cũng chơi với hội Abbey, thế em bác là anh nào thế , chắc là em cũng biết thôi. Giờ em học Uni ở Norwich rồi
@Thủy: ở, có cái Nga đc offer còn gì........ thế mà cũng gọi là bạn bè >:p

Lê Sơn Tùng đã viết:
Cái gì thế8-}. Trường mình cùng bảng với Leicester, toi chắc rồi:(. Đội mình yếu xìu:((.

ké ké
nghe phong phanh là thế
leicester có thằng hậu vệ phải trông còi còi mà đá ghê lắm
chặt chân tiền đạo 1 cách không thương tiếc đã thế còn hay xin lỗi

thế đội bác là đội nào
nghe nói 19 đá loại hả?

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
đúng là HAO ko kiểm soát số lượng icon nên em Big vẫn chứng nào tật đấy, ở bên svuk thì lại ngoan ơi là ngoan :)). Em Thủy có vẻ thích mấy trường ở phía Bắc lạnh lẽo nhỉ --> mình yêu miền Nam ấm cúng, hoặc miền Đông "gian lao mà anh dũng" cũng đc
@ bác Yên: hồi trước em học Alevel ở Cam, em học Bellerbys nhưng mà cũng chơi với hội Abbey, thế em bác là anh nào thế , chắc là em cũng biết thôi. Giờ em học Uni ở Norwich rồi
@Thủy: ở, có cái Nga đc offer còn gì........ thế mà cũng gọi là bạn bè >:p

.. NGa nào nhỉ ?? .. :| .. từ trước đến h bạn bè em hình như chỉ có mỗi 1 ng` tên Nga ... >.< .. :| ... mà anh đang nói về offer gì cơ ???

.. super khó hiểu =)) =)) .. :))

Hoàng năm nay đá cho Lei hả em .. :shock: ..

hehe hay hưng định nói với tớ mà nhầm...:D

anh Yên: em năm sau cơ anh ạ :D London thẳng tiến :x

em Big ko hiểu sao cứ thích lên cái chỗ lạnh lẽo ý thế :(( xuống đây đi Big ơi :D

Camb :( Trinity :( :( :(( tan nát

anh Bạch Hồng công tử cũng ở Nott trent , bảo anh xuống Man vác port folia lên cho =))

Back
Bên trên