Kinh nghiệm học ở Anh

Aston có khoảng 18-19 người em ạ, ít lắm, nhưng hội Vietsoc ở đây có nhiều activities lắm :)), lúc nào cũng có cớ để tụ tập thác loạn :)), giao lưu với mấy trường quanh quanh Midlands :D học Aston thì vui rồi ;) ABS ranking cũng cao nữa, tp to, thích hợp em nào hay shopping :D, trường ngay city centre chứ ko xa tít tắp như Bham Uni. Campus Lakeside siêu đẹp. Phòng chị còn nhìn xuống cái hồ hình trái tim, lãng mạn lắm :D

Năm nay ABS có thêm cái building xịn phết :D còn tuition fee càng ngày càng tăng :D

Placement ở Aston thì là No.1 rồi (quảng cáo tí) :D. Năm nay có 1 em A2 đến tham gia ""Open Day"" hôm Xmas Party, sau đấy thấy em rất quyết tâm vào Aston :D :D:D:D:D:D :D:D:D. ABS sắp có real open days, có em nào đi hông ???? :D:D:D

aston thì hay rồi ;)) ;;) >:) :D đúng là mèo khen mèo dài đuôi :D hehehe

em thích aston số 2 :x thêm building gì thế chị? có mỗi cái lakeside con bạn em đang lo ko có ensuite thì nó ko ở hall nữa :|

em có đi :D nhưng tháng 2. đi cho vui, chọn aston làm insurance :x

@H: đc thể quảng cáo Aston hay quá, nhưng mà mọi người chú ý là dân Aston chịu đi chơi lắm :)), cái này phải gọi là weekly nếu ko muốn nói là daily =)).
Cũng biết là năm 1 phải học core rồi, nhưng mà cứ hết năm 1 đi dã thì mới mong đến năm 2, đường đến năm 2 còn dài
@Big: vậy là chắc em Thủy lại trôn chân dài dài ở Man nhỉ :)
TÌnh hình là svuk có thể ko đi đc, vì bận test =)); chưa biết sẽ thế nào --> nếu thế thật thì buồn lắm

Hưng nói đùa đấy à :( đi đi >:)

nghe mọi người bảo năm 1 chả học hành gì =)) chị L với chị H bảo năm 1 LSE từ đầu đến h chả học hành gì, minh chứng bằng chuyện ko có bàn học =)) bàn để máy tính nghe nhạc và load phim, đêm về ngủ :mrgreen: đời thật đẹp, tết về nhà :((

mình sắp đi open days cả Bath, Man, Aston :x :x hehe tha hồ bùng học đi chơi chính đáng :mrgreen: toàn ngày mỗi 1 tiết >:) ...

Big: chị vẫn còn chờ 1 thằng lse nữa...firm chắc là lse :biggrin: khóa bt lắm :D

Đến Aston vừa chơi vừa học em ạ :D, chứ như ai đến SVUK còn ko đi đc vì test thế kia đâu :)) có khi đứa học nhiều lại fail ý chứ :))

Tết này ở đây có 3 cái Party, tha hồ chơi :D

Lakeside lúc nào cũng có chỗ em ạ :D, mà ngay đây cũng có 1 chỗ ensuite khác là The Heights, khoảng £95 pw hay sao ý, cho nên chả lo thiếu :D

Condition để vào Aston là sức khỏe tốt nếu muồn tham gia mấy cái kiểu như drink competition or sport competition, karaoke competition và đặc biệt là chơi trò sáu bậy (made in Aston), vì trò này phải thức thâu đêm suốt sáng và uống nhiều :))

ack ack, cũng muốn đi lắm chứ tại năm nào chẳng đi, nhưng tổ chức ngyaf 3-4/4 thì hơi khó nhau rồi, mùng 2 có 1 cái test, mùng 3 có 2 cái 1 sáng 1 chiều :)) ; tình hình thì chắc là tối mùng 3 tranh thủ khăn gói chạy đến clubbing thoai :">
@H: học nhiều làm sao mà fail đc ;;) --> đã thấy đứa nào học nhiều mà fail chưa

.. hehe svuk em ko đi được ... b-( sao nott ko làm vào 10.4 chứ .. b-( .. lúc đấy ai cũng được nghỉ .. còn 3/4 nhiều trường đã được nghỉ đâu :(( :(( ... vd như trường em .. :| :| ... hôm 4/4 là thứ 3 đúng hôm học Animating với 3D ko gian 3 chiều .. :| .. :(( :(( ...

..

ơ cái heights là mới hả chị? mà thế thì em vào aston thế nào được :| ko karaoke được , ko uống được , ko thức qua đêm được :| :|

:)) học nhiều mà fail là thi đại học ở VN :D

ghét thế, nghỉ học 1 buổi thôi :(( đi đi Big ơi :(

Vũ Hoàng Yến đã viết:
ơ cái heights là mới hả chị? mà thế thì em vào aston thế nào được :| ko karaoke được , ko uống được , ko thức qua đêm được :| :|

:)) học nhiều mà fail là thi đại học ở VN :D

ghét thế, nghỉ học 1 buổi thôi :(( đi đi Big ơi :(

.. em cũng muốn đi lắm nhưng mà hôm thứ 3 đúng hôm em học 3ds ko gian 3 chiều :(( :(( ... em định mua vé xong nếu ko đi thì thôi vứt vé đi vậy nhưng mà search toàn £23 với £26 :(( thế này mà vứt thì .. :| :| ... giá mà cứ tầm 15 bảng như đi London vứt đi ko thấy tiếc lắm :(( :( :|

Đồng ý với bạn Y là học nhiều mà vẫn rớt thì là thi đại học ở VN =))
Test nhiều quá, làm sao mà đi :)

năm 1 mà sao căng thẳng thế :( năm 1 tớ tưởng mọi người toàn ăn chơi nhảy múa :mrgreen: :mrgreen: năm 1 của ấy có tính ko hay 1/9?

hic, vé 15 bảng mà nó vứt đi :(( vé London gì có £15 :eek: coach á :eek:

căng thẳng thì ko căng thẳng, và nó cũng ko tính điểm, nhưng cái chính là có test chứ chỉ có lecture ko thì cũng chẳng lo; bỏ test phiền phức lắm , lại phải lên gặp school board.
Bt vẫn ăn chơi nhảy múa đấy chứ

Vũ Hoàng Yến đã viết:
năm 1 mà sao căng thẳng thế :( năm 1 tớ tưởng mọi người toàn ăn chơi nhảy múa :mrgreen: :mrgreen: năm 1 của ấy có tính ko hay 1/9?

hic, vé 15 bảng mà nó vứt đi :(( vé London gì có £15 :eek: coach á :eek:

.. coach chị ạ .. :mrgreen: .. đáng lẽ đi London cả reuturn khoảng £8 thôi nhưng lần nào em cũng mua 2-3 cái vé reuturn .. :| :| ... (chưa bao h lên London mà lại về đúng lịch =)) :D) .. nên tầm 12 -15 quids .... nhưng mà từ Man lên Nott ko có coach :(( :(( .. đi train em ko có YPcard nên :shock: .. hoảng loạn lắm .. :|

up north cái gì cũng rẻ hay sao ý nhỉ :((
hoảng loạn thật, nghe giá mà giật mình thon thót :mrgreen:

Lê Hoàng Dũng đã viết:
Bosworth cho nghỉ on Monday
tết mà
các trg` khác ko biết thế nào
---> chắc tại Bosworth nhiều châu Á nên được ăn theo tết
mà chị nghe nói ở trường này, nếu học sinh mà cho bạn khác giới vào phòng overnight thì nhà trường sẽ phạt bằng cách gửi nó đến một khách sạn 5 sao ở London mấy ngày rồi cho gia đình tự trả tiền à? Sao nghe cứ quái quái :-/

:)) chắc anh nghe tin từ Nhung thú hả :))
chính xác đó
tại có ng` cho vào phòng hoặc bịt đầu chỗ báo emergency để smoke
thế là thôi rồi
có ng` dắt đến tận London "nghỉ mát"
1 đêm là 500 bảng cứ thế mà trả

Back
Bên trên