Kinh nghiệm học ở Anh

quên, 29 thi xong 30 về :D đại loại nhớ là ngày cuối cùng của tháng 6,em thủy nhầu nhĩ quá :| :p

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
quên, 29 thi xong 30 về :D đại loại nhớ là ngày cuối cùng của tháng 6,em thủy nhầu nhĩ quá :| :p

... anh Xòe ơi em bảo hồi anh xin visa tiếp là ở Vn hay Uk? .. thủ tục rườm rà ko ? .. cần phải chứng mình bao tiền nhỉ? (nếu xin ở Vn và nếu xin ở UK?) .. có được mang bank statement về làm cái để cm tài chính ko? .. :x :x .. anh Xòe giải đáp thắc mắc giúp em cái .. :| :| :p

em xem web của west east có thấy rẻ đâu muh >_<
khoảng bao h thì đặt vé cho Easter là vừa ah? vé easter khoảng bi nhiu $ ạ?
hè đi du lịch mới sướng chứ :D

hahhaa, hoặc là 1 tuần trước khi bay nếu may mắn thì sẽ có con vé rẻ bất ngờ ;;)
goodluck !!!
Hè này hsbc ở lại chăn lợn :)) ; đợi các bác sang thì làm thịt :))

em ko dám chơi phiêu vậy đâu anh Hưng >_<
vé tầm bao nhiu thì nên book lun ah?
thường thường là vé khoảng bi nhiu ạ?

thường thưong là trong khoảng 500-600 em ạ, a đi 6 lần về VN thì toàn tầm 550 gì đó,vé về tết đợt tới anh mua là 558 :D
to thủy: a thấy về Vn làm visa đơn giản hơn,chỉ cần em có thư offer của Uni là gần như xong hết...thủ tục tài chính thì tầm tháng 2 (trước ngày xin visa vào tháng 8 là 6 tháng mà) pay in vào sổ tiết kiệm tầm $20k :D sau đó cứ gửi đều đều cho đến ngày xin visa là ok :D
nói chung nếu k có tiền thì đi vay mà cho vào tài khoản,bao giờ xin dc visa thì rút ra hết trả ngay :D hc nếu nhà quen ngân hàng thì ng ta làm cho cái sổ thích bao nhiêu tiền ở trong cũng có :)) :D

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
thường thưong là trong khoảng 500-600 em ạ, a đi 6 lần về VN thì toàn tầm 550 gì đó,vé về tết đợt tới anh mua là 558 :D
to thủy: a thấy về Vn làm visa đơn giản hơn,chỉ cần em có thư offer của Uni là gần như xong hết...thủ tục tài chính thì tầm tháng 2 (trước ngày xin visa vào tháng 8 là 6 tháng mà) pay in vào sổ tiết kiệm tầm $20k :D sau đó cứ gửi đều đều cho đến ngày xin visa là ok :D
nói chung nếu k có tiền thì đi vay mà cho vào tài khoản,bao giờ xin dc visa thì rút ra hết trả ngay :D hc nếu nhà quen ngân hàng thì ng ta làm cho cái sổ thích bao nhiêu tiền ở trong cũng có :)) :D

.. ơ vụ này hay đấy .. =)) =)) =)) ... :)) .. :)) ...

.. hồi anh nhờ trường gửi giấy về thì trường fax về ngay cho à ? .. có lằng nhằng lắm ko? ...

hôm trước xem mấy cái soothsaying trên net :(( .. nó bảo em tháng 6-7-8 rắc rối giấy tờ đây này .. :shock: .. sợ toát mồ hôi :(( :( ... :-s .. :| .. có khi về Vn rồi ở lại Vn thi ĐH thì đẹp .. :|

học Rmit cũng dc mà :D jk
chả rắc rối gì đâu..trước khi finish course ở college thì em sẽ fai điền vào 1 cái giấy để thông báo địa chỉ gửi các giấy tờ cần thiết về. em hè về Vn thì ghi địa chỉ ở Vn vào...
cái nữa là có thể email cho trường bảo là bao giờ có giấy tờ của trường gửi về thì scan qua email...hè vừa rồi a print từ bản scan đấy ra mà...giấy tờ gửi về cũng nhanh lắm,tầm 10 ngày sau khi biết kết quả (năm ngoái 18/8 là có result)...
Nói chung bạn bè anh hè về nhiều,ai cũng làm visa trót lọt hết,k có khó khăn gì cả. chưa thấy ai bị reject khi renew visa cả :D

@chị Trân: Em có mấy cái số này, chắc có khi chị bít rùi, nhưng cứ vít thử coi ^^
Quest travel: 0874423542
Dial a flight: 08703334488
Emerald travel: 02073121708
STA: 08701600599
Westeast Travel: 08702201001

^^ Mọi người cho em hỏi với, mấy lần em book vé, nó toàn bảo thẻ debit card của em ko xài được T___T, phải lên tận chỗ nó pay :(( thế thì chết em :| Đợt Xmas về nhà, em phải gọi bon westeast travel, tìm thông tin vé rồi thì gọi cho travel agent ở gần nhà, chuyển thông tin nhờ nó search vé, rồi pay cho agent ở đây lun. :( Nhưng có phải lúc nào cũng được ko ạ :( ?

@ bạn Tùng: ;;) Có phải ai cũng học chăm như cậu đâu ^^ Nên đâu có bị còi cọc, héo hon đến thế ^^, lại còn hói nữa :)) :p

kk easter học vẫn còn sớm quá
revise sớm quá lại quên thì công cốc
cứ để 1/2 term cuối revise vẫn còn kịp chán :D

to Lan: a mua vé ở West east bằng solo card của Natwest thì dc,trả bằng Vietcombank thì k dc :))

hic, 10 ngày mới về đến nơi hả anh Xòe, em tưởng mình nhờ nó fax về đại sứ quán ạ?

em Big chưa biết vụ mở sổ vô tư à :D cứ ra trung tâm du học gợi ý là các chị ý sẽ hướng dẫn tận tình =)) ;))

anh Xòe ơi tức là cần tâm $40k hả anh?

ờ,đại loại thế,chị Linh LSE năm rồi sổ tiết kiệm là 40k hay 45j gì đó,của anh cũng tầm đấy nên okay hết...
Hồ sơ nộp vào sứ quán để extend chỉ có các sổ tiết kiệm,thư offer và passport,k lằng nhằng như đi xin lần đầu tiên đâu ;)

Yến ơi offer letter nó fax về sứ quán thì sứ quán nó ngập đầu trong giấy à :)) việc của em trường và em tự contact,sứ quán là nới giải quyết immigration của m thôi :p

ủa em Lan đang ở GB ah :-O sang hồi nào vậy trời :-O thax mấy cái số đt của em nhá, để chị gọi lên thử xem sao :)
@Tùng: tôi về thì có khác j` ông ở lại cắm đầu cắm cổ FM cả đêm đâu :D
sao vé đắt thế hả anh DŨng? Em tưởng vé easter phải rẻ hơn chứ???

nghỉ có bao giờ rẻ hả em :D

hihi vâng ạ em nghe ở đâu ý :-" nhưng mà đúng là ... nếu thế thì :mrgreen: đại sứ quán thành chợ đồng nát thật :D

thế là vẫn phải chờ nó gửi về anh nhỉ, mà nó có gửi về cho 1st class ko hay lại cho quả 2nd chờ 1 tháng :| :p
thôi chắc là dễ thui :x

@chị Trân: Hihi, em Lan em í ko ở GB ^^ Chỉ có em Chanh ở GB thôi ^^ Chị Yến đọc chắc bít ^^
Bây h em đặt vé hề về thì có được tầm 400 ko ạ? :-S

em nào đang viết thế B-) em Chanh nộp bài homework chưa :D

vé 400 ở đâu ra hả em :((
tuần trước ngó vào WE, nó ghi 430, email nhờ quote, nó cho ngay một quả 670 8-} mà là trước 30/6 8-}

em để ý thấy nó quảng cáo vé về HK/Bankok rẻ nhé, hay mình mua vé về đấy rùi mua vé về HN, vì chuyến về HN trong ngày nhiều vô kể, nhưng ko hiểu khoản visa transit thế nào nhỉ, vì mình ko mua thẳng vé của nó :|

mình với các nước Asean dc cư trú trong thời hạn 30 ngày,nếu ở lâu hơn mới fai xin visa cơ..nếu em có ng quen bên thais hc thích tự chu du thì cứ thoải mái :D
lần trước a transit ở Sing 2 ngày chơi với bạn rồi mới qua UK :D hè này đinh sang malay chơi 5 ngày với hội bạn malay rồi về VN :D

Qua Thailand, Sing với cả Malay hình như mình ra khỏi sân bay thoài mái chị ạ, ở lại được.
Thôi chết rồi :(( thế này thì hè về lại làm một quả đắt rùng mình nữa ạ? :(( Chết em mất :((
Bọn Emerald nó mới gửi qc cho em kêu là 385+ mà :(( :(( Chết rồi :((

Back
Bên trên