Kinh nghiệm học ở Anh

tức là Chem ko khó chứ j
sang đó liệu em học kém Chem có giỏi lên đc ko :D

Cho em hỏi tr`g Bath thế nào ah ?
Mà Concord & Concord International là khác nhau hay là 1 thế ? Nó ở gần Man & Birmigham đúng ko ?

----------

Í em nói là tr`g Bath academy, ko phải Uni. of Bath...
Có anh chị nào ở bên í bit j về nó ko ?

Concord có nh` loại lắm
CC và Ci hoàn toàn khác nhau chị ah :D

To Nguyễn Đức Hoàng: Anh học ở Rossall à? Học trường đó thế nào hả anh? Em có cái học bổng của trg nhưng đang tính có khi xin học bổng của Ash

Sao lại ko biết ai hết hả Y, vậy Y có biết H ko dzịa [-x, bạn bè thế đấy :p
Tú Anh: nếu em muốn học Science, thì thế này, Toán tương đối đơn giản nếu em học Maths thôi, nhưng sẽ hơi cực một tí nếu học Double Maths, anh ko học Double Maths nên cũng ko rõ lắm, nhưng mà Maths thường thì chỉ đến vector và intergration thôi.
Về Sinh thì anh cũng học qua rồi, thực ra thì ko khó, nhưng mà anh học thì thấy hơi nản, tại anh hơi lười học mấy cái môn học thuộc, nên anh chỉ học AS thôi, nói chung là đc, nếu em quyết tâm.
Còn về Hoá, thì anh nghĩ là đơn giản, nhưng ko biết đối vói người khác thì r sao. Nguyên nhân là vì ở VN anh cũng học chuyên Hoá rồi, nên đa số các phần là học rồi, chỉ thay lại bằng tiếng ANh thôi, nhưng anh nghĩ chăm chỉ thi f HOá là cái môn dễ kiếm điểm.
Tuy vậy, ngoài Toán ra, thì Physics là cái môn anh kiếm cao điểm nhất, tại anh học board AQA, nó đơn giản thì ko đơn giản, nhưng cứ bám lấy Text book , class notes với cả chăm chỉ làm past paper thi A+ cũng ko quá khó đâu :p
Nếu có further question mà anh giúp đc thì cứ hỏi anh, tại lâu lắm ko có ai hỏi mình vì cũng chẳng có ai học Science cả :p

Hé. Cái này Nga cũng nghe rồi. Thế nên mới định học Ash. Vậy mà xin mãi chưa được bố mẹ đồng ý nè

Rossall ít Việt Nam lắm, Hk với TQ cũng hạn chế
nếu muốn improve tiếng Anh thì vào Rossall
nhưng Rossall là trường từ lâu rồi nên quy củ ngặt nghèo lắm
very hash but very formal ;)

+ ở Rossall thì không phải lăn tăn chuyện đi học xa nhà vì tất cả đều ở trong trường, từ phòng ngủ có thể thấy được cả lớp học. Khác với 1 số trường là phải thuê sport centre, Rossall có tất cả facilities trong trường, từ bể bơi nước nóng cho tới climbing, từ Rugby field cho tới Gym
Rossall dạy cả IB chứ ko riêng A-lvl nên you will face more choices. A-lvl, IB or Mix
2 Tú Anh: vứt là vứt chổ nào? nếu ko biết thì đừng nói linh tinh
Recent years, Rossall pro IB vì IB đắt hơn nhưng học sinh chủ yếu là từ châu Âu nên ranking bi tụt :">
nhưng nhận xét trường đừng nhìn nhiều vào trường đấy có nhiều hs vào đại học tốt hay không mà cố tìm hiểu xem how good the teaching staff ;)
vì nhưng người vào trường tốt đều là học giỏi sẵn không có thầy giỏi thì vẫn cứ giỏi
hỏi thử ông Tú Anh có thông minh để tự học được một mình ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
nghĩa là Tú Anh nói Tú Anh giỏi sẵn rồi chứ j ?

ps:còi sinh năm 89 :p, but y doez everyone know my nick name?

hey Rossal is damn good đấy :x đẹp, đầy đủ tiện nghi nữa...
đừng nhìn nhiều quá vào cái ranking :))

Ash thì tốt, cái trường đấy có một cái lạ ( nhìn survey) đầu vào rất kém, thế mà ra nhiều ng vào trường top thế ạ :D nói chung là tốt...mà đông vn

mình thì mình chọn Rossal :D

vì rossall toàn Anh mà :( học trâu sao bằng trường khác mà Trung Quốc ở Rossall cũng lười :D incl some vietnamese like me
nên rank kém là phải :))

làm câu khen cái avatar của chú Hoàng cái, trông cứ như bộ đội pháo cao xạ bẳn máy bay ý :p
Câu hỏi: hai trường mà mọi người đang bàn là trường nào dzia

Dạo này nhiều người sang Anh thế nhờ... Mà thấy Rossal vơi Asbourne càng ngày càng nhiều VN. CTC cũng chẳng kém :(. Nhớ cái năm mình vào có mỗi 6 đứa... đến tập múa thỉnh thoảng cũng phải nhờ con trai vào dơ chân múa tay. Cũng vui phết. Đông Vn quá tổ đánh nhau.

Sigh... nói thật bây giờ nhớ người VN quá... mấy tháng rồi chưa nói tiếng Việt :(

các trg` đó nh` ng` vn
nhưng học sinh VN sang đó lại đỗ rất cao
thế thì có j là ko tốt chứ
chỉ ngại mỗi cái giao tiếp thôi chứ j :D

@ Dũng: Em dừng dùng acc của ng khác chọc phá linh tinh chứ. Rồi ng ta lại mang tiếng ra đấy

em bị chết acc rồi
ko dùng ng` khác thì dùng của ai? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@ M. Hiếu: bác cũng ko cần kể khổ đâu, dạo này bên này đông vui lắm, ko thì lại là kém bên bác; vậy cái trường nam sinh thế nào, có dễ sống ko, mà có sống đc ko ?

Back
Bên trên