Kinh nghiệm học ở Anh

hehe Hưng hỏi dã man thế, rõ ràng 2 câu dễ sống ko và sống được ko rất mâu thuẫn trong hoàn cảnh này :mrgreen: hihi anh Hiếu học trường nam sinh ạ :D em thấy bên kia đang tranh cãi ỏm tỏi có nên học trường nam/nữ riêng ko :D

ở đây 2 năm chả có mống nào...chán chả buồn kêu :((

Bethany là trg` nữ ah chị Yến
mà result của chị Yến có cả 3 con A ah :D
(em là HD nhé )

Nguyễn Đức Hoàng đã viết:
Rossall ít Việt Nam lắm, Hk với TQ cũng hạn chế
nếu muốn improve tiếng Anh thì vào Rossall
nhưng Rossall là trường từ lâu rồi nên quy củ ngặt nghèo lắm
very hash but very formal ;)

+ ở Rossall thì không phải lăn tăn chuyện đi học xa nhà vì tất cả đều ở trong trường, từ phòng ngủ có thể thấy được cả lớp học. Khác với 1 số trường là phải thuê sport centre, Rossall có tất cả facilities trong trường, từ bể bơi nước nóng cho tới climbing, từ Rugby field cho tới Gym
Rossall dạy cả IB chứ ko riêng A-lvl nên you will face more choices. A-lvl, IB or Mix
2 Tú Anh: vứt là vứt chổ nào? nếu ko biết thì đừng nói linh tinh
Recent years, Rossall pro IB vì IB đắt hơn nhưng học sinh chủ yếu là từ châu Âu nên ranking bi tụt :">
nhưng nhận xét trường đừng nhìn nhiều vào trường đấy có nhiều hs vào đại học tốt hay không mà cố tìm hiểu xem how good the teaching staff ;)
vì nhưng người vào trường tốt đều là học giỏi sẵn không có thầy giỏi thì vẫn cứ giỏi
hỏi thử ông Tú Anh có thông minh để tự học được một mình ko?

Bạn hoàng điềm đạm bình tĩnh thôi ..bức xúc quà iem nó sợ ..trường ấy cóa cí rì thì iem mới nói chứ [-x

**HD
em có sợ đâu
cái acc của TA lúc đó là do em dùng đó :D

Hix. Sao em dùng acc tùm lum lên thế hả? Hết ng này đến ng kia. Định dùng nik của bao nhiêu ng để nghịch thế?

Nga định sang UK à :p, định học kiểu gi đấy :)
Anh Hưng : lâu không nhìn thấy anh đâu cả, nên tranh thủ chui vào đây hỏi thăm tình hình cái :p

Anh Hưng : lâu không nhìn thấy anh đâu cả, nên tranh thủ chui vào đây hỏi thăm tình hình cái :p

@ Trang: anh thì anh thấy em online YM suốt, nhưng mà lúc nào cũng có icon busy nên ko dám gọi, để lần sau anh buzz vậy. Cám ơn em đã vào tận đây để lùng cho ra anh :">

Trần Thu Trang đã viết:
Uh, đang định sang UK học A-Level. Nhưng hiện tại chưa chọn đc trường :(

Nga sang học cùng tớ đê :D Quên mất về ko đưa cho Nga mấy cái về trường tớ :p
Chân thành đấy, nếu học với tớ ở đây thì tốt :)

Sắp phải trở lại UK rồi :(( :((
Bạn Nga mà sang đây với tớ thì thật sự là hân hoan \:d/

@Sịt: Mày hứa với bạn rùi đấy, nhớ khi nào bạn trở lại thì share với bạn

URGENT
em đang search vé về easter này, mà bi h cuối tháng 1 rùi >_< ai help em với >_<
trên ebooker thì toàn giá trên trời :((
lastminute cũng ngất ngưởng hơn cả giá vé hè :((
có nên về easter ko nhỉ? 3 tuần mà ko gần ngày thi, để hè khỏi về, sang Euro du lịch thix hơn :D

west east em thấy vé ghi trên net thì rẻ, quote ra thì 8-} ak ak ak

easter về làm gì, đi du lịch đi :mrgreen:

ester có cái svuk với cả cái exam revision là đủ giết thời gian rồi :))
đi svuk khác gì đi du lịch, lại đi chỗ này, đến chỗ kia rồi rốt cục mới dừng chân đc ở nott

Thế search vé về VN ở đâu ạ? Hay là cả nhà hè về cùng một ngày đi cho nó xôm tụ ;;)

Mọi người ơi, cho hỏi cái. Nghe nói vé về hè thì trước 15/6 rẻ hơn đúng không:-/? Nếu đúng vậy thì đau lắm:(. Mới check cái exams timetable xong, 15/6 thi môn cuối:|. Làm sao giờ:|?
@Trân: tôi thấy kế hoạch Easter của bà không có chữ "học" nào hết là sao:)). Tôi nhớ tháng 6 bà thi nhiều lắm mà:-?.

hehe lần trước 30-6 thi xong, 31 về...cả chuyến bay dễ đến fai 20 người VN :)) cả hội tránh về tháng 7 giá đắt mà :D

to bạn HIền: hehe gì chứ đi đú là đú ngay :> chắc có nhiều các bạn nữ đi lắm nhỉ ;;)

anh XÒe .. : . tháng 6 có 30 ngày thôi =)) =)) .. tình hình có mỗi anh Xòe đi chuyến 31 đấy nhờ .. =)) =)) :)) ...

Back
Bên trên