Kinh nghiệm học ở Anh

mày cứ sang đó học 1 năm A level đi
rồi về VN thi thì tốt hơn
chứ thi bây h có khi kết quả ko cao đâu
đợi 1 năm A đi :D

Thi Ielts ở bên này có khi dễ hơn thì phải, phần listening dễ hơn chắc luôn :D, có mỗi speaking thì hơi khoai :-ss

B-) Mi Vân em ạ. mặt thế mà còn ko nhận ra nữa :D em phải bịa thêm câu gì dính líu đến du học cho nó đỡ vô duyên chứ :D
Mi Vân còn vào cả box du học nữa ><

em Dũng ko vào CTC/ Brom à :(

Bùi Mạnh Hưng đã viết:
Thi Ielts ở bên này có khi dễ hơn thì phải, phần listening dễ hơn chắc luôn :D, có mỗi speaking thì hơi khoai :-ss

Ielts em thấy thi còn tùy vào topic, cứ vào đề tài mình biết nhiều thì 7 hoặc 7.5 không có j là khó, nhưng nếu mà vào mấy cái khoai khoai thì đến khổ
mà Ielts requires phần lớn là kĩ năng nói và giao tiếp nên muốn ôn cũng khá khó vì nhưng cái đấy thì mình phải tự pick up trong lúc học

muốn đú SAT quá để còn có cơ sang Mĩ mà tiếc tiền đi thi :p

uhm...speaking chỉ là 1/4 làm sao mà nói là phần lớn được
chị nghĩ là cái giao tiếp đấy thì lúc ngồi trong lớp có làm gì được đâu >< chủ yếu là buôn chuyện với bạn bè quen thì mới nói natural english được...

writing có thể nói là quan trọng nhất thì đúng hơn..vì nó ko có điểm 0.5, thể hiện khá nhiều về độ vững của tiếng anh...khi cộng điểm chia trung bình...tùy vào điểm writing của mình là high hay low sẽ ảnh hưởng đến điểm overall...
viết thì quanh đi quẩn lại chỉ toàn boring topics...người ta chấm công thức chứ ko chấm kiến thức...vì vậy ko thể nói là chủ đề khó hay dễ được :p

reading dễ nhất :D

Phần dễ hay khó tùy vào khả năng của từng người thôi. Tao thì thấy Reading khó nhất :D, listening dễ nhất. Hồi trước tao thi Ielts task1 phải describe cái process, xui ko chịu được :((

hihih thi thử thui mà xem mình đc mấy điểm cũng là 1 cái extra để xin thêm học bổng
Khổ quá vừa e-mail mấy lần cho thằng con ông hiệu trưởng Ashbourne,cũng la director of overseas nó bảo max là 50% ,còn >50% fa?i là người có ability thật sự :-< ko bít có làm đc ko nữa!
Đã đi anh là vào ash,ko vào trg nào khác đâu huhuhu.CTC thì khó,còn broms thì kỷ luật cao wa',sợ :-s

em ko vào CTC or brom chị ah
@a Hưng: ai vào warwich đó
đỉnh thế ....đc bao nhiêu scholarship
(*) cho em hỏi học Eng ở Bos đc ko

Học E của bos cngx tàm tạm em ạ , nhưng học tiếng tàu tốt hơn ..80%trung quốc ..suôtf ngáy xủng xẻng bên tai

chị Quỳnh anh kia kìa em kìa ;;)

bọn ww ki bo lắm, học bổng gì có một suất >< form cũng ko cho viết nhiều ><
đúng ko nhỉ :p

Ơ kìa, Ww năm nay cho VN 3 suất, mỗi suất 2000 mà :D. Form viết khoảng 150 words là đủ, nhiều thì tao cũng ko nghĩ ra cái j để bôi vào nữa :p.Công nhận ki bo thật :D.

Học English ở Bosworth chắc ko tốt vì nhiều người VN và TQ quá, ít cơ hội tiếp xúc với hội British hơn.

.. chị Yến chị QA viết form cho vụ scholarship đấy ạ ?? .. mọi người chỉ cho em cách viết và nội dung cái statement cần những gì + ntn ko ạ ?? .. :| .. :(( :(( ... không biết trên net có hướng dẫn gì về stuff like that không ? .. :(

Ơ WW có học bổng mà Aston ko có à, ki bo quá đi mất ^^

Mandarin, Cantonese chơi hết, chúng nó toàn dạy nói bậy :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Big hỏi statament cái gì, ps hay scholarship?
nộp ps chưa, có cần forward một đống files dạy ko :D

Vũ Hoàng Yến đã viết:
Big hỏi statament cái gì, ps hay scholarship?
nộp ps chưa, có cần forward một đống files dạy ko :D

... em đang cần 1 số cái làm tham khảo cho statement của vụ scholarship chị Yến ạ .. :x :x .. cái PS cho Ucas em làm xong lâu rồi ^^ ... :x .:x ... em đang làm cái app form directly ... không thông qua Ucas mà liên lạc trực tiếp với trường ... em đang getting stuck in presenting my situation to deserve a good scholarchip ... :| .. :| :( .... help in need :(( :(( ... :( ....

.. (chị yến thi vụ I thế nào ??? .. :x ... đề speaking writing thế nào hả chị ? .. cho em tham khảo mới :(( :(( :|:( )

Back
Bên trên