Kinh nghiệm học ở Anh

Bao giờ chị DA về thế ạ? Bọn em sắp thi HK, chán quá. Chị làm thế nào để sau khi thi xong được không ạ? Nếu làm lúc đang thi sợ không đi được mất. Chị nhá ;)

ai hiện h đang học Bosworth cho em hỏi
ở Bosworth có sân bóng đá thể thao các loại ko
và có đc ở single room ko??
điều kiện nào thì đc ở single room

kk Bosworth cả trường to = cái field trường anh :p, bạn anh học năm nay là năm thứ 2 ở Uk mà không biết rugby là j :(

:)) em Hoàng phải điềm đạm một tí chứ sao lại phũ phàng thế :D

đến trường chị đê cái gì cũng có :D sân vậnd động bên cạnh gym bể bơi
ôi Big ơi, đẹp :x :x :x :x 8-} chết đây, để chị link đi khắp nơi cho chúng nó ghen tỵ :mrgreen:

:)>-
Lê Hoàng Dũng đã viết:
ai hiện h đang học Bosworth cho em hỏi
ở Bosworth có sân bóng đá thể thao các loại ko
và có đc ở single room ko??
điều kiện nào thì đc ở single room
Có sân bóng rổ ..bóng đá thì có cái bãi cỏ rộng ơi là rộng ngay trước trường ...học sinh của trường học thể dục thì thường được xe bus chở đến chỗ tập .nếu thích hoạt động xã hội thì vào bos chứ thể thao không nhiều đâu ..bos có ball (một năm hai cái) , có ngày làm bánh , culture day , country side walk , đi park blabla...
Được ở single room ...đăng kí trước với trường :)>-

Thôi chết em rồi :(( Bây h ở VN có cúm gà :(( Nhỡ mà đi ko return lại UK thì em chết mât :(( Bạn em cứ dọa em là sẽ khó :(( Sao đây ạ? :((

vớ vẩn nào :D
sang thì cùng lắm nó bắt chui vào khám sức khỏe thôi...cái lần đầu chị sang cũng loạn cúm gà cứ lo lắng...cũng vào cái phòng đấy thật nhưng có khám gì đâu...còn nhìn thấy cái poster tiếng việt phòng chống lao phổi nữa chứ :O cứ choáng mãi :mrgreen:
có phải như us phải xin lại visa đâu mà lo bé :D

khám xong mà bị tiêm thì đau chít mất:|

Có sân bóng rổ ..bóng đá thì có cái bãi cỏ rộng ơi là rộng ngay trước trường ...học sinh của trường học thể dục thì thường được xe bus chở đến chỗ tập .nếu thích hoạt động xã hội thì vào bos chứ thể thao không nhiều đâu ..bos có ball (một năm hai cái) , có ngày làm bánh , culture day , country side walk , đi park blabla...

Linh ơi .... chắc Linh biết làm bánh + hay làm tea duty ... X'mas serve còi 1 bữa nhé :D

theo em biết thì năm sau Bos có đến 50 hs VN
chắc chắn năm nay có 2 ng` đi rồi
chị Nhung thú thì làm xong thủ tục
còn anh Trung nhím đang xin visa
em đang băn khoăn học CC và Bos
năm sau mới quyết định
tạm thời thì cứ làm visa đến Concord
em ko thik CC vì hơi đắt mà ko có Business studies
còn Bos ko biết có đc ở single room ko
em sinh vào 12/5/1990
ai học ở Bosworth xem lại hộ em chắc chắn đc ở single room
thì có khi em sang Bosworth :|

không quan trọng mấy môn BS với Eco đâu em ạ
chỉ cần toán của em giỏi thì Uni nào cũng thik
em học chuyện toán thì Maths với FM em học sẽ thấy đơn giản
chẳng bù cho mình....học toán bi giờ ngu nhất lớp :(( chẳng dám học FM không thì chắc cuối năm có con U to tướng :D

CC đi em ơi :x thật lòng đấy :x
busi hay ko thì quan trọng gì ...busi lại còn ko phải là traditional subject nữa chứ :p

Anh khuyên thật em, Rossall đi em ạ. Vào boarding của anh, anh bảo kê cho :D khỏi phải bị bắt nạt :))

em ơi, học giỏi thì cũng phải biết nói chuyện chứ. Người lớn thì em nên nói chuyện cho tử tế;)

kk, bọn Anh nó phũ phàng lắm, boarding school nghiêm ngặt, gái mú không có, man on man ... là chuyện dễ xảy ra lắm:-&

học thì cũng phải hang out chứ ;)
hang out thì em mới có thể get on với culture
chứ em sang Anh học, mà em chẳng hiểu j về họ, cách họ suy nghĩ thì sẽ rất phí (incl. t củm)

thế HOàng em biết gì về culture với tình củm ;;) thì tư vấn chị cái chứ chị chả biết gì cả :( :( :( .. :-<

Ai bảo em là bos không có business study ..thậmchis giáo viên môn này ở bos còn hay là đằng khác..chi sure là xin ở single là đựoc thôi ...tùy em chọn ^-^em thấy nghe được chị thì nghe nghe được cái anh kia thì nghe ...anh đấy hiểu bos chị thấy còn nhiều hơn cả chị với ông hiệu trưởng ^-^

thế ý mày là anh hỏng chứ j ;;)
get on vào culture giúp em được nhiều việc cho sau này lắm
ví dụ: get on với họ, em biết được họ nghĩ j, cách nghĩ của họ (Anh, Đức...) khác hoàn toàn với người châu Á. trust me... huge difference ;)
sau này nếu có phải làm việc với họ thì công việc sẽ dễ dàng được giải quyết hơn

Back
Bên trên