Kinh nghiệm học ở Anh

hix đọc lại bài chị thủy đi cháu,đã bảo là k ai có vé free đâu :| cháu với Hoàng cứ đú đởn,vác việc vào nguời làm gì :D

to em Linh: oh oh, chi la ban anh Quang, em biet no a, hihi, em oi, o day duoc ko em, hoc hanh the nao, em chon mon ji the, ma em o cho nao cua truong, hichic, chan cai hostel ko co net

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
hix đọc lại bài chị thủy đi cháu,đã bảo là k ai có vé free đâu :| cháu với Hoàng cứ đú đởn,vác việc vào nguời làm gì :D
em có đú đởn làm j đâu, em gầy gò, trắng trẻo thế này chúng nó không téng em là may. Chắc phải để Linh kk beat up everyone :p, ai nhìn cũng sợ mà cãi nhau cũng giỏi phết
"Thế bi giờ muốn bật nhau á" "Đá vỡ trim bi giờ"

ờ mà sao ai cũng sang bos thế nhẩy toàn núi với đồi thoai mà hội Bosworth đấy không formal đâu, toàn quần đùi đi học giữa mùa đông thoai. Học Rossall đi :) toàn gen-tờ-lờ-mần kkk mà cảnh đẹp, boarding nhìn thẳng ra biển :x :x :x rất ít Việt Nam, nhưng người nào cũng charming kk còn đâu hơn rossall nữa ?????
Học ở Rossall thì khỏi nói rồi, phần lớn toàn vào Oxford với LSE, có người chẳng thèm học Oxford để sang Mĩ

Chỉnh sửa lần cuối:
năm sau về Rossal học lại Alevel thoai,học Uni chán quá :| :D

Vo Phuong Nhung đã viết:
to em Linh: oh oh, chi la ban anh Quang, em biet no a, hihi, em oi, o day duoc ko em, hoc hanh the nao, em chon mon ji the, ma em o cho nao cua truong, hichic, chan cai hostel ko co net
Hix, chị nhung đủ tuổi ở independent rồi mà , sao lại còn phải chui vào hostel ạ ???( chị ơi đăng kí independent đi , cho em thỉnh thoảng lon ton sang nhờ cậy )Chi tiết về mấy môn thì...như em đã viết ở trên đấy ạ , chị nhung đọc lại nhé .Trường này học hành thì ổn nhưng thỉnh thoảng có vài khoản hơi thô bỉ ví dụ như là...cái thời khóa biểu ý ạ ...dày đặc ...học còn hơn cả việt nam ..Việt nam tháng 1 tới có 9 nguời ...riêng ams thì em mới biết có hai ..chị ..với trung nhím ...Tại anh Quang suốt ngày kể chuyện Nhung xinh xắn balabla ...(trường em gọi anh ý là ''dân chơi hà nội '') cộng với con top mỡ cũng nhung xinh xắn blabla ...ù cả tai :-$ ..em ở hostle ( vì 16 , chưa đủ tuổi bon chen ra inde):)>-
@Bạn Hoàng :Ấy đừng rủ bà kon xuống quê ấy ..cái tơn còn không có vue thì ngồi ngắm biển cả mùa à ...lại còn bị đi nhà thờ ...[-x Vớ vẩn cả chỗ tớ chẳng có đến cái ruộng lấy đâu ra đồi với núi ...Cái đồ mặc đồng phục không đuợc mặc quần đùi đi học ức chế ah`...

Chỉnh sửa lần cuối:
ai thèm xem VUE, nhà tớ prefer Odeon hơn
nhà thờ với đồng phục thì có sao? đã bảo là trường tớ formal mà
nên tớ mới được trông trí thức như ngày hôm nay:-B
Rossall nhà tớ = tuổi với Uni of Man
trong phòng nhìn ra luôn lớp học, kk có study school thì về phòng chứ đâu phải đi ra study hall như ấy (rồi suốt ngày e-mail bảo với người ta là study hall chán kk)

PS:tớ ức chế làm j, "ngỗ lẫn tủng laaaa" mặc quần đùi như ấy đi học có mà chết rét a?

Chỉnh sửa lần cuối:
trời ạ, 2 em này cãi nhau gì thế :D mà nghe giọng ngọt ngào như dỗi ấy :p thôi thôi trường nào cũng tốt hết :mrgreen: đứa nào chăm học thì giỏi khổ quá :D

em Nhung xinh lắm :D ở hostel đi em ơi :D năm đầu ;)

đủ tuổi thì ở hostel làm j hả chị, ra ngoài thoải mái mà rẻ hơn :D
em chứ đủ tuổi mà cũng đú đởn ra ngoài --> hang out cho nó dễ :">
hờ hờ mìn nhà wê, chả hỉu Rossall nó ở cái chỗ nìu í nhỉ 8-}

uh, ở Bosworth mà nói chung các các trường independent college ý, đủ tuổi cứ ra independent house ở cho sướng :D (h mới thấy em ngu, sang sớm quá nó nhét luôn vào trong trường, nằm chết dí ở 1 chỗ :() Mà ở trong trường ý bị quản lý chặt :-& ===>> khó chịu cực!

hic, co muon ra cung chua ra duoc vi het room roi ma, em dang co thang 9 ra thoi, h danh chap nhan so fan vay.

voi lai cho em hoi, co anh chi nao biet thu tuc xin visa tu UK wa US ko, chi cho em voi. Ngoai ra con 1 van de nho ve tuoi tac em thi sinh 30/10, sang 2006 la duoc 18, nhung toi thang 10 lan, chac no van tinh la 17 tuoi dung ko a, lieu co duoc di ma kieu ko can giay to dong y cua bo me ko?

Đã ai đi Korean airlines chưa ạ, comment cho em 1 phát :|

lại vấn đề giống mình :D
phải có chữ ký của bố mẹ đấy em ạ >< à chung chung thế nhưng us thì chị ko dám chắc...nhưng em mua bảo hiểm hay gì nó cũng hay đòi over 18, em phải vào site đsq , thế nào nó cũng có nói về cái đó em ạ.
cái này là chung chung:
http://www.usembassy.org.uk/cons_new/visa/niv/apply.html

ui, đọc cái này thì ko hiểu có phải là visa free ko nhỉ?? ai đọc qua cho em N với :D
http://www.usembassy.org.uk/cons_new/visa/niv/vwp.html còn cái này là đại diện chính thức của sq về travel visa:
http://www.visitusa.org.uk/default.asp?aid=1

hope it helps. bây giờ anh Dương ở US hả em?

----------

thiếu cái này:
travel visa: http://www.usembassy.org.uk/cons_new/visa/niv/b2.html
mãi chẳng tìm ra cái gì nói đến dưới 18 cả >< hay trên 14 là đi được rùi :mrgreen:

----------

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn a đi Korean khá nhiều,nói chung sân bay ở đấy rất đẹp,nhưng hình như transit khá lâu(có dịch vụ internet nên cũng ok thôi).Nói chung mọi ng đi cũng chả ai kêu ca gì :D

Hì, nghe anh Hoàng nói thía thì em cũng yên tâm rồi :p, xem giờ đi của bọn Korean này thấy choáng quá 8-}, bắt transit gần 7 hours mà ko có trò gì để entertain chắc chết 8-}...hehe, nhưng trên máy bay ko biết có nhiều trò tiêu khiển như Sing ko :-?

hờ tớ nghe nói tiếp viên của K airline xinh lém ;))
có tour trong thời jan transitphair ko ạ?
vé về hè thì khaongr bao h đặt ạ?

Phạm Châu Phương đã viết:
Hì, nghe anh Hoàng nói thía thì em cũng yên tâm rồi :p, xem giờ đi của bọn Korean này thấy choáng quá 8-}, bắt transit gần 7 hours mà ko có trò gì để entertain chắc chết 8-}...hehe, nhưng trên máy bay ko biết có nhiều trò tiêu khiển như Sing ko :-?

.. ặc .. :eek: :eek: .. 7 tiếng á .. 8-} .. không đỡ được .. :| .. :-s ... mày máu về thế hả Phệ .. :(( ....

.. bạn Trân : mọi người thường đặt vé về Vn tầm tháng 2-3 .. lúc đấy mua vé mới rẻ với cả còn nhiều vé .. ^^ :D .. không mua sớm thì hết mất .. :D .. nếu về trước 15/6 thì vé có giá £380 thôi đấy :| ... (năm ngoái có 1 chị hỏi tớ có muốn lấy vé đấy ko .. :( .. tiếc là không về sớm thế được :( .. :-s) .. còn nếu về trước 30/6 thì mua sớm giá có 480 thôi .. :x .. (năm ngoái là thế ;;) :D :x :p) .. năm nay khong biết có tăng giá không :D:D :biggrin: .. thời buổi này mỗi năm tiền lại tăng như diều .. 8-} .. lương thì cả mấy năm cũng vẫn dậm chân tại chỗ 8-} .. bó tay .. :( :( ...

.. nếu mua vé về sau 30/6 thì vé lên đến 600-700 rồi thì phải ... :| ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Làm gì đến thế ạ? Em vừa mua vé về Xmas mà chỉ đắt hơn thế tầm 100 :| :(( Huống hồ, hè còn lâu. Em có anh bạn học ở đây, năm nào tầm tháng 1 cũng đặt vé hè về 8-}, mà các chú định cư tại đây đều biểu là tầm đấy đặt emerald chỉ tầm 350-400 hoặc có khi ít hơn :| Ko bít, chưa đặt
Có mấy cái này, ko bít mọi người bít hết chưa, em cứ pót lên xem có helpful ko:
Quest travel: 0870 4423542
Dial a flight: 0870 3334488
Emerald travel: 02073121708
STA: 0870 1600599
West East travel: 0870 2201001

:(( vừa rồi ko biết đường, phải chịu mua vé đắt quá :(( Nhưng mờ iem sắp được vìa roài :x Cũng may mà chài tiền được, chị Yến nhờ :))

Back
Bên trên