Kinh nghiệm học ở Anh

ah,cho em hỏi tí nhẩy 8-|
Thí du vào trong năm,em không muốn ở host nữa mà em muốn cùng mấy đứa bạn thuê nhà ở riêng được không ạ? 8-| Em thấy như vậy thích hơn(vừa thoải mái,lại đỡ tốn kém,đói thì ăn ,không thì nhịn,lại được tự mình nấu cơm..).Nhưng không biết bao nhiêu tuổi thì được phép thuê nhà ạ??? :eek: :eek: ,mà các anh chị đã thuê nhà rồi thì thấy sao ạ???(o83 chung với hót thích hơn hay ra riêng thích hơn ,năm đầu tiên thì sao nhỉ??? :-/ :-/

hơ, trường tớ U18 là bắt buộc ở host :((
nhưng năm đầu ở host cũng tốt, đang còn lạ lẫm muh >_<
hi vọng là kiếm đc host ngon ngon 1 tẹo
hix, em nhận được host roài, 2 ông ba ja` với 1 cn chó >_<
Laptop chắc em mua luôn ở VN, đang nhờ ông anh kiếm, chịu khó xách đi vậy
chứ sang kia em chả bít j` về laptop, các thông số KT đọcnhuw đọc tiếng LÀo, mua bán sao được >_<

@c.Yến: cái môn science đấy em thấy lạ lạ thì học :D
chả hỉu j` :D
nó học:
-Health issues
-Envi issues
-Radiation
-Pollution-resources
-the universe
-evolution :D
còn cái sport thi` mình tham gia CLB của nó hả chị? thường sinh hoạt mấy lần/tuần? có fee j` ko?

Phạm Ngọc Minh đã viết:
Chị Yến sướng nhẩy
Đợt gặp ổng Marketing manager thấy bảo SD lewes cơ sở vật chất thuộc loại top ten

Bosworth của em hình như facility nghèo lém .
Nhưng vẫn mong vào cái teaching quality.
Có lẽ theo cái Geo của mọi người thôi,nhưng mà tiéc Psy wá.

Mà ở đây có ai mua laptop theo ko
Em nghèo lắm chắc kịch đuọc 700-800 thui.
Nhưng vẫn tiếc có lẽ nên mua second hand chăng.
Ai biết loại nào giá rẻ mà tậm tạch được cái nhỉ
ủA Bạn Ngọc Minh cũng đi Bosworth hả, vậy là có đồng đội rồi
Khi nào bạn bay vậy
@cà nhà: các anh chị ơi , có cần vác bàn ủi qua không vậy, nhà em đang tranh cải nãy lửa , ai biết thì giúp với
Còn máy ghi âm , radio với cái máy ảnh thì cái nào cần nhất vậy ạ?

Ờ quên nữa , ai ở lại X-mas với cho em ở ké với , học bổng nó không cho lúc X-mas :(( :(( ,căng lưng ra mà trả tiền nhà

Hê hê em cũng nên nhớ là mình dù sao cũng đi sang Anh chứ không phải đi về quê nên cũng k0 đến nỗi thiếu cả bàn ủi cho em đâu. Còn vụ máy ghi âm với radio thì theo kinh nghiệm thì khi ở nhà có rất nhiều ý kiến vẽ vời là nên mang để... ghi lại bài giảng còn thực tế thì... không bao giờ động đến chứ đừng nói để dùng hơn nữa nếu có cần thì cũng có thể mua được rất dễ dàng với giá không hề đắt so với VN vì vậy 1 lời khuyên chân thành là vứt quách ở nhà tội gì phải vác thêm cho nó khổ.
Còn máy ảnh thì cũng được đấy, khá hợp lý ở Anh có nhiều dịp đi chơi tụ tập có cái máy ảnh rất tiện hơn nữa những đồ dùng giá trị cao (như máy ảnh) thì mua ở Anh có vẻ hơi bị thiệt vì đồng bảng quá đắt khi chuyển sang VND hoặc USD

Chỉnh sửa lần cuối:
@Chị Trân: Chị ơi, cái họp mặt t7 là cái ji` ạ? Em mãi vẫn chưa thấy bên SQ gọi điện về vụ visa. Chẹp! "U" em cứ sốt hết cả lên. Chắc tầm 25 phắn là vừa. Bùn ghê, papa+mama chả cho đi chơi đâu cả.

hihi,anh Vinh mau lẹ ghê,em tính trả lời bạn Minh ,chưa gì đã thấy anh rồi ;)
À,mà sao không thấy anh Hiếu đâu ấy nhở, 8-| anh Hiếu ơi,xuất hiện cho em hỏi tí nào :)) :))

Đây ... anh Hiếu đây....
Em ko được ra ngoài ở nếu em dưới 18 tuổi hoặc ko có guardian. Với cả ở trong host cho sướng ko phải làm gì cả... bao giờ thích thì mò đến nhà bọn ở ngoài chơi rồi qua "đêm" ở đấy cũng ko sao :D :D
Anh năm thứ nhất ở Host năm sau ở ngoài (mặc dù ko đủ tuổi). Cái này gọi là khả năng lừa lọc nhà trường lên đến thượng đỉnh sau một năm học ở CTC.

@bạn Hoàng Minh cũng Bosworth hở .
Chắc bạn bay mồng 5/Sep
Hà nội cũng có đâu 5-6 đòng chí(hay sao) cùng bay mồng 5 malaysia airline thì phải
Chỉ tội cái vé nó hơi dắt .
Có lẽ mình phải sang Cathay(vẫn đc 40 50 kg)
Có lẽ sang phải nhờ các bạn nhìu( nhất là môn TA,có khi cả Toán nữa)

Ah các anh chị ơi cho em hỏi có nên mang kim từ điển đi ko, hay là từ điển chuyên ngành(ex: eco)
Hôm trước meeting thấy chị Diệp (CTC) bảo ko mang Kim từ điển vì nhiều từ sai
Được cái tiện thì chị ấy bảo ko hiểu lúc nói chuyện cứ hỏi lại paraphrase hoặc ... chứ ai cứ kè kè cái máy mà bấm .

hehe em cũng định trả lời cái ghi âm lại có ng trả lời rồi :D đừng mang đi em ạ, ko bao giờ đụng đến chứ đừng nói là dùng --> chính xác luôn :p em cứ sang nghe ngon lành lắm ko phải mang gì cả >:)
khoản radio thì em mang đi làm gì hả em :D nghe đài fm à :D
máy ảnh thì rất hợp lý rồi ko phải bàn cãi, có còn chụp ảnh gửi về cho bố mẹ chứ :mrgreen:

chị 2 năm đầu ở host vì quý nhà này lắm, ng ta cũng quý mình như con trong nhà :D nếu thích tự nấu thì ở host mà self-catering đi cũng thoải mái mà...nói chung chị chưa nghe thấy host nào ko tốt cả, chỉ có ko hợp thôi, chứ ko may rủi như exchange ><...ko thích thì bảo tutor đổi cho đơn giản lắm, chị có mấy con bạn sang cứ 2 tháng lại đổi host 8-} ( xem lại bản thân :D )

mang k từ điển đi em ạ, ko mang cũng mệt đấy, có phải lúc nào cũng kè kè cái quyền nặng ịch đi khắp nơi đâu, chưa kể nếu em ko có locker, đi học mà nhà xa, vác sách đi chẳng hạn, méo mặt à, cũng có lúc phải vác sách vào thư viện mà học chứ, lại thêm từ điển 8-} ...chị sang đây ko có ngày nào dùng từ điển giấy đâu thật đấy, chả thấy sai hay ko chính xác gì hết, lại thêm em cần đọc nhiều sách , nhiều sách khó, nhiều từ mới, mà cứ vác cái quyển to oạch ra xem có nản ko 8-} thiếu kt điển là ko được đâu ><...chị Ngân bạn chị cũng ko mang sau toàn dùng chung với chị, vứt td giấy lăn lóc :D

Trân: sport clubs thì tùy, nói chung 1,2 tùy theo loại và em thích nữa, và free hoàn toàn chứ ko phải đóng gì hết :-O....kể cả chơi thì nó cũng phát vợt cho ;)

@DA: ơ nộp hồ sơ rồi đợi pv luôn mà, sao lại về nahf đợi đt là sao?
cái hôm thứ 7 có cái pre-depar gặp gỡ SVVN trước khi lên đướng í em, vui lắm :x
@Minh: Bosworth là ngồi ăn cùng bàn tớ đúng ko? ah, ấy là con trai ah? khỉ, tớ tưởng con gái thì nhớ là chi có 2 em đú đú thôi >_<
E cũng đang phân vân ko biết nên mang KTĐ ko nữa. làm bài ở nahf thì có laptop rồi, còn lúc nói chiện thì ai mà đợi mình lôi cái máy ra bấm bấm chwus >_<

@a Hieu:hi,nghe anh nói vậy chắc em ở với host cho an phận anh nhỉ :) ,em muốn ra ở riêng vì em chỉ tiếc cái đống bột nêm knor em mang theo thôi(phải hàng tá chứ ít gì 8-} ) :(( ,tiếc quá,biết thế để dành chỗ mang thứ khác còn hơn :(( .
Ai cần bột nêm knor ,em đưa 1 ít cho nào :x ;;)

À,mà chị Yến ơi,em thấy cái môn Acc làm sao ấy chị ạ, 8-| ,giả dụ mai mốt em muốn theo ngành kinh doanh thì em có nên học Acc không chị.Mà sau này khi em apply vào LSE về Econ thì tụi nó thích những môn gì hả chị???,môn gì mà tụi nó cho nhiều học bổng ấy? .Em thấy Econ với Math hợp với management hơn thì phải? :-? NÓ có thích cái môn nào dọc nhiều ,viết nhiều không hả chị?? 8-|
À,ví dụ(lại ví dụ :(( ) ,nếu em muốn apply vào Oxbridge về Econ thì cuối năm nay(tức là năm đầu tiên em học Alevel) em phải thi AEA của Ecoon trước hay đợi đến năm sau ạ,thế có trễ quá không ạ??? 8-|
Em nghe mấy bạn phân vân giữa Econ và Business ,nhưng em không biết sự khác biệt giữa chúng,với mỗi môn thì sau này mình sẽ làm cái gì í nhỉ(ý em hỏi là mình sẽ làm nghề quỉ gì ấy 8-| )
Em biết những câu này hơi ngớ ngẩn nhưng thực sự em không biết gì cả,mong anh chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo thêm

To Châu:D đúng là mới đi đứa nào cũng thế nhỉ, nhớ ngày năm trước chị còn hỏi điên cuồng hơn nhiều :D, mấy anh chị như chị Hà anh và một vài anh chị khác chắc hết hơi với chị 8-} ko hề ngớ ngẩn tí nào chỉ là biết lo thôi :D hihihi, chị trả lời từ từ những gì chị tích góp được nhé :D

A.chị bảo nhé, thật ra sau 1 năm rồi, chị thấy chả có môn nào gọi là môn quan trọng hết , thật đấy, chỉ có một vài lưu ý như sau:

- Những trường quái vật như 3 trường LSE, Oxbridge nó khoái môn traditional hơn, ví dụ thì chị đã nêu rồi;) , chị nghĩ là do những trường này tính hàn lâm cao nên nó ko cảm tình với mấy môn kiểu hơi hiện đại như media,commu... điều này chỉ là đặt ra chứ chẳng liên quan gì đến môn nào giỏi hơn hay dốt hơn cả...chả ai dám bảo untradi sub dễ hơn tradi sub cả, em hiểu ko. LSE thì tuy courses ko kiểu hàn lâm như Oxc nhưng chắc 'tinh vi' nên đú :D :"> h`ihi`...vì vậy điều quan trọng nhất là học cái gì Em Thích, Em hứng thú là được, em hiểu ko...tất nhiên phải nghĩ đến điều trên, nhưng thường học sinh Vn luôn luôn chọn Maths vì rất dễ ngon ăn :D, đã là tradi rùi. ngoài ra thêm 1 môn nữa chị nghĩ là ngon rồi ko cần quá băn khoăn, ví dụ như chị chọn Econ chẳng hạn...

-Một số trường ko chấp nhận Business and Econs cùng lúc, tức là 2 môn nhưng ko tính làm 2 đâu, như chị Ngân học trường chị cũng học cả Busi cả Econs đấy, nhưng chị dặn là vì chị thỉnh thoảng đọc thấy nó nói vậy trong some particular courses thôi, nói thế ko có nghĩa là như thế, mà nghĩa là em phải check rất cẩn thận requirements của uni em aim thì sẽ cẩn thận hơn ;)

-Về Busi và Econs thì bản thân chị ko được học 2 môn nên ko thể so sánh chính xác. Đầu năm thực tế chị bị xếp nhầm vào lớp Busi, chị đòi gặp cả 2 ông thầy để nói chuyện xem 2 môn khác nhau thế nào, vì chị đã định trước đó học Econs vì busi là untraditional sub. Đại loại là Econs em sẽ học về cái chung , kinh tế thế giới,như lạm phát, phát triển, cung cầu, lãi suất, chính sách của chính phủ, rất hay :x ... còn Busi em sẽ học về business, cách làm, cách thực hiện, mà nói chung nhiều là thiên về businesses UK... trong Busi có khá nhiều thứ trùng với Acc và some little với Econs...Đến bi h thì chị ko hối tiếc vì đã chọn econs, vì chị cho rằng nó bao quát hơn, chị cũng chẳng định làm ở UK...nhưng nói nhu vậy ko có nghĩa là busi chán, ngược lại cực hay vì có rất nhiều cái thú , học nhiều cái hay lém, như là cách làm của công ty nhé, thủ thuật này nọ...và lại học về công ty nói chung chỉ hơi thiên hướng theo UK chứ cũng ko sợ bị "lệch" đâu :D....về ý kiến thì chị hỏi Ngân bạn chị nó bảo Busi khó hơn, vì làm bài thi có vẻ nhiều câu, chị đọc qua thì thấy cũng bt, vì chị viết nhanh lắm nên ko sợ :mrgreen:
em thấy thích môn gì thì cứ xông pha em ạ, đừng ngại gì ;)

- Hầu hết các trường yêu cầu 3 môn, kể cả Oxbridge cũng vậy thôi, tuy nhiên, một số cá biệt như Warwich yêu cầu 3A2 và 1AS, tức là một môn thứ 4 học 1 năm As thôi... có rất nhiều anh chị học WW đã chữa cháy = cách học AS thứ 4 vào năm thứ 2, và cả chị cũng thế, dù chị ko định apply WW :D...cái này cũng nên biết cho mở rộng...Còn về việc 3 hay 4 môn hơn thì vẫn là chuyện tranh cãi muôn thuở, đặc biệt là apply vào Oxbridge...có rất nhiều ý kiến nhưng tất cả những ai có 'chức trách' đều phủ nhận việc chạy đua số lượng, vì suy cho cùng nếu em là người có bộ óc đủ khả năng học ở Oxbridge, ng tuyển chọn sẽ nhìn ra và chọn em, điểm là quan trọng nhưng đôi khi cũng ko phải tất cả, còn rất nhiều yếu tố ;) :> ...vả lại, chất lượng hơn số lượng, thà em 3A còn hơn là AABB phải ko ;)

B. Về chuyện thi AEA của em quả thực chị ko apply Econs nên ko rõ, em có thể vào link sau để xem yêu cầu chứng chỉ của từng khóa riêng biệt của Camb:( đây là link của Camb, camb chỉ có econs thôi ko có econs and mana Cambridge đâu ) :

còn đây là của Ox: Oxford

có một số chứng chỉ nhất định mà sẽ có lợi cho em / họ muốn em thi ngay tại trường nếu apply oxc..như học Maths thì nên có SAT, học econs có thể có cái critical thinkin đó, chị đã load một quả 50 câu về làm thử và 8-} ....chắc phải học cách hiểu câu hỏi ..:D...
Và nguyên tắc là em nên tìm hiểu càng sớm càng có lợi, ko những thi mà còn là chuẩn bị thi, nếu cần, vì chỉ có đợt thôi. Apply cho uni sẽ bắt đầu cuối năm thứ nhất AS, sau nghỉ hè, sang lại tháng 9 em phải tăng tốc hoàn thành mọi công đoạn rồi - tức là như chị bây giờ đây...Oxc còn end sớm hơn:1/10 , trong khi các uni khác cuối tận cùng là tháng 12 hạn cuối send ucas form...Cái này chị chỉ nói để em có khái niệm về thời gian, tức là em nên có tinh thần tìm hiểu luôn từ đầu để chuẩn bị, chứ ko phải để em quay cuồng vì choáng đâu :D những cái này chi tiết Tutor sẽ ra rả , giảng dạy, mách bảo cho em suốt cả năm, theo lịch trình định sẵn nên em ko lo sợ bơ vơ đâu :p . Tuyệt đối ko có cái gì đến năm sau hết, lúc đó chỉ ung dung chuẩn bị, hoàn thành thôi nhé. Chỉ ai năm AS kq ko như ý mới thi lại vào năm A2 thôi.

C. về acc, ngay từ đầu chọn môn chị đã khăng khăng học acc, bởi vì chị đọc qua nhiều sách kinh tế, nhân vật, đều rất nhấn mạnh tầm quan trọng của kế toán sau này trong công việc của em. Chị ko nói đến việc em làm kế toán hay gì đó nhưng ít nhất em phải hiểu được sơ lược kế toán là gì và công thức, khái niệm cơ bản, ít nhất có hiểu mới điều hành được em ạ ;)...một quyên sách đã gọi kế toán ( khả năng đọc báo cáo tài chính) là đôi mắt thần của nhà đầu tư mà ;) ...hi`h`i, đây cũng chỉ là kinh nghiệm bản thân chị muốn nói với em thôi, vì nghĩ + xác định nó rất cần thiết nên muốn học và thích học, vậy thôi. Và thêm vào đó, acc học dễ vô cùng, môn dễ nhất chị từng biết, cô giáo còn phê là 'have a feeling for acc' mà :D nhắng lắm...
Mà chị cũng ý kiến luôn là những môn em học chả liên quan gì đến sau này em làm gì bé ạ. Học alevel lên đại học người ta còn chẳng quá quan trọng em học môn gì mà em để ý ko, học sử địa, lý vẫn học econs như thường...lên đại học thì 'con đường chuyên nghiệp hóa' mới nâng hẳn lên một bậc, tuy nhiên, em nên chú ý khi đọc cái graduation của nó ra rất nhiều ng` làm ko đúng cái gì mình đã học, ví dụ học khóa land.econs của camb sẽ làm được từ management, accountant, service, environment...nói chung là rất rộng, ko ai đi làm người ta hỏi em học bằng gì nhiều, mà em có làm được ko thôi, tất nhiên chị nói ở đây là tương đối, vì cái chính là cách em tư duy, làm việc và điều chỉnh ;)...một tấm bằng đại học mở ra rất nhiều options mà :D...mới Alevel đừng lo gì cả...thêm vào, học được cái gì cũng hay cái đấy em ạ, chị chỉ ước được học tầm 7,8 môn cho thỏa thích ( 8-} nhưng nhồi thế nào vào đầu được 8-} ) Học xong đại học về econs có thể em sẽ học thêm về marketing, về acc, về environment, học là ko ngừng nghỉ mà, lo gì :D

à con khoản LSE thì như chị nói rùi đấy, cái nên chú ý là nó 'prefer' ( viết trong admission của nó ấy, nên vào tìm đọc ;) )--- chú ý là prefer chứ ko compulsory gì nhé...traditional subs...về econs thì có econs thì tất nhiên tốt, ko thì cũng chả sao hết, phải có maths thì phải, nói chung cái này có bao giờ cũng tốt ( mà ko cần phải dặn nhỉ ông vnese nào hầu như ko học arts cũng dắt túi cái maths trước đã rồi chọn gì chọn sau). Tiếp sau đó thì ....bất kì cái gì...tùy em :D...ví dụ thì chị thấy vô vàn rồi, 3 môn cũng ko thiếu mà 4 môn cũng chả khác, combination giống chị cũng nhiều, mà history, geo, physics, soci, futher maths, media, philo....nói chung có tất...hehe...lo giề...tuy nhiên cái econs này tỉ lệ chọi khiếp lắm đấy bảo trọng :D

à quả học bổng thì em hỏi chị thì gay rồi : chị ko cho hb nên ứ biết :p ...nói chung học giỏi là chuyên đưong nhiên, nhưng cũng cần một cá tính xuất sắc, potential student mà, có ng ko được 3A nhưng cũng làm qua full scholarship rồi đấy :x....và quan trọng nhất chị dặn em, hãy học cái gì minh thích, mình hứng thú, mình yêu, chứ đừng học để đón đầu xem nó thích gì,hay cái gì dễ, em hiểu ko? bởi vì uni người ta chọn, và cho hb những học sinh thật sự say mê môn mà mình đã chọn và có khả năng để đi trên con đừong học sâu lên nữa- teachable;)
à quên nhỉ, nó thích môn đọc nhiều viết nhiều đấy, vì cái đấy có vẻ là tradi subs mà :D , nhưng cũng một phần thôi >:)

ak ak, viết dài quá, ko hiểu em có đau đầu ko, đọc chỗ nào ko rõ để tách ra chị viết lại cho dễ hiểu nhé, đúng là 8-} born to write long [-(...thầy giáo bảo chị có thể viết sách khi đi thi cũng phải, siêu dài dòng :((

à này, khi nào chị sang chuyển tài khoản cho chị ít knor :D chưa ăn bao giờ ăn thử mới :p :p hihihi

Chỉnh sửa lần cuối:
hơi đau mắt 1 tí nhưng được bít thêm n` thứ, cũng thix :D thax chị Y nhá :x
e thì chả nhắm LSE hay Oxbr :D
đến Aston thôi :D
em cũng chuyển sang econ :D
ah, thế còn cai này nữa nhé, pick up ở sân bay í, em bị trượt mất ngày đón free của truwongf
đi cái coach với cái national-express thì cái na`o hơn ạ?
fare thế nào ạ?
có cái nào đưa về tận nhà host ko ạ? hay la` lại thả ở bến? thế thì chết ah? mấy chục cân hành lý chứ đùa đâu
trường đón là 120GBP từ HR về thẳng nahf host
em nên chọn cái nào ạ?

bao giờ em sang? sau chị thì chị đi đón cho :D tội nghiệp :x

thế này nhé, lần đầu tiên thì nếu ko có ai đón thì thuê trường đón đi, đừng tiếc tiền ( x( mà sao trường em đắt thế,trường chị có 70 thôi :-s )
...chứ em lần đầu sang uk, lò mò đi tube, tất nhiên là dễ, nhưng với cái đống hành lý ...8-} , lại thêm ko biết đường xá, nếu có đến được town đấy chắc muốn về cũng phải nhờ host ra station đón chứ về thế lào được / đi taxi...nhưng túm lại là lần đầu ko nên lam lũ thế :D bớt tí tiền mà có khi khổ sở lạc đường khóc rồi ko ai dỗ đâu :D hihi....chị đùa đấy nhưng cứ nhờ trường đón đi em :x

sang sau thì chị xem có khi đi đón em ở sân bay được, hehe, nhưng mờ em về Bir hả :D

à quên mất cả nhà cho em hỏi mới :((...em có cái máy ảnh mua bên này + mc 512mb, bi h lại được tặng một cái nên muốn tống khứ cái này đi, mà ko bít ai mua bi h :((...ở vn có vẻ ko chuộng FUji, toàn khoái sony thì phải...bi h làm thế nào nhỉ, giữ mệt quá :-s mày rất ngon lành, quay được 12mp , à Fuji finepix 610...có ai bít ai có nhu cầu ko ạ :D
( như chợ rao vặt >:) )

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Chị Trân: Các anh chị bàn chiện t7 đấy ở chỗ nào ạ? Để em lục lại xem, tìm chả thấy. Em ko cần pv vì năm ngoái vừa đi Anh xong, họ bảo chỉ cần nộp HS roài về đợi, 2 ngày có KQ, thế mà mãi chả thấy ji`, chắc chiều nay mẹ em phone hỏi họ.

he, thế thì chạy thẳng lên mà hỏi em ạ, ngồi đợi cho mốc mòm ra làm je` :D
@c.Yến: e sang trước chị >_< đến chỗ chị gần xẹt nên có 70, lên Bir xa tít tắp thế :((
chắc em sẽ change date cái vé sang 29--> được đón cùng cả bọn AL mới + đi chung thằng bạn :D
charge 30$ còn hơn chịu 120p :))
tất nhiên là lần đầu sang ko thể tiếc $ nhưng mà nếu có cách tiết kiệm thì vẫn tốt hơn chứ, hehehe
ah thế cái national-exchange là kí rì vậy?

hehe,mới sáng ra mà đọc mail chị Yến chắc đi ngủ lại... b-)
Thãn chị Yến nhiều,chị Yến nhiệt tình quá hà :) ,năm sau em sẽ lại như chị Yến nhỉ,đúng là cứ nối tiếp nhau kiểu này thì hội mình sẽ phất lắm đây :)>- ;;) :>
À,chị Yến gửi cho em địa chỉ đi nhở 8-| 8-| ,để em còn biết mà đến phá chứ :)) :))

Back
Bên trên