Kinh nghiệm học ở Anh

Phạm Tuấn Huy đã viết:
hhehe,vui nhỉ,nhg ko biết có xuống đc ko. Mai t6 béng rồi. Mà a thấy ra siêu thị, mua béng cái kem caram, a thấy an ngon,bổ,an toàn,rẻ nữa.hì ^^ nói vui thế,hi vọng co tg,có tiền xuống Man cho biết :D

... ý em là thứ 6 tuần sau anh HUy ạ .. :D:p:D ... nếu anh muốn xuống chơi Man thì đi luôn dịp này đi ạ .. :x ... :p .. em recommend thế :p:D .. hehe ..

.. còn bánh caramel ... anh Huy phũ phàng quá :(( .. :( ... :|

Cảnh báo anh em tí, tẩy chay Voda nhá, bọn khốn nạn, tháng trước nó charge em £260 >.<, em ứ trả, em gọi customer service em kiện nó, em chửi cái thằng đấy 1 trận, tức ko chịu đc, em bao, tao sẽ ko trả chúng mày, tao gọi còn ko hết 700', charge cái đek gì mà lắm thế, bực hết cả mình. ko trả, lấy máy luôn ^^

Bi h đã đổi sang O2 rùi ^^

hehe,nhìn cái avat của e Hiền kìa, ngộ nghĩnh nhỉ ^^ . a cung ko khoái voda, nói chung chắc dùng o2. Thực ra còn nhiều lắm, nhg đa fan mọi n dùng 2 mạng này nên dùng theo cho tiện,gọi cho rẻ.
hm,hì,a nói vui thôi mà Thủy :D . Xuống đó mấy ngày thì ăn ở thế nào :D ai bao đây. hic,đi lại mệt lắm :p đùa chứ, tuần sau thì để a tính.xem rủ đc ai xuống đó chơi luôn ko :D

anh Huy ơi, cái esave đấy nó còn quảng cáo 2 bảng contract một tháng , em thấy nó cứ 8-} kiểu gì...có ai thử chưa ạ? kiểu như nộp như bt rồi sau 3/6/9/12 tháng nó hoàn lại tiền sau khi check bill của mình mang đến đúng ko ạ...

à còn cái coach 1 bảng thì là như thế nào ạ?

trời ơi, em xem trong đó, có đủ các loại của o2,voda,ori.... nhiều lắm.bọn e2save đấy là rẻ nhất,rẻ hơn cả chính hãng.nhg kí đc của bọn này khó cực. debit card thì rất khó kí,thậm chí nhiều khi credit cũng bị từ chối.
cái cash back là 1 dạng plan. vì cái đó rẻ nên nó cần có cái để mình cam kết. sau 3/6 tháng thì nó hoàn mình 1 khoản tiền xyz tùy loại contact. A thích kí mấy cái free,contact 12 tháng thôi. Cũng rẻ,ko đắt,trừ khi chơi đt xịn. Kí con W800i cũng hay lắm ^^
cái coach 1£ thì anh đã nói rồi đấy,của NatE (tùy dịp,đang kì nghỉ thì đắt) nếu ko dùng megabus (đã đưa link). A search thử tuyến của Trân rồi,có 3£ từ LHR đến Bir.ok?
Bên này bạn anh còn toàn bắt coach đi Scotland,có 8£ vé return ah,đi khoảng 5h từ LD đến GR rồi ^^

Hê hê, hơi lạc đề một chút, các anh chị cho em hỏi , qua đó tóc tai thì thế nào ạ, một lần cắt là bao nhiêu, nhà mình có ai học cắt tóc trước khi đi không ạ? thanx
@ chị Yến: chị Yến quen bạn ở Bosworth thì hỏi dùm em cái này tí, em nghe nói ở đó nó không cho sử dụng Internet trong phòng ở hostel, không biết đúng không? Nếu thế thì chết em
Trong cái thư của em nó hơi kỳ quặc, nó nói cho học bổng cả học phí và ăn ở trong 2 năm (ở hostel) , vậy nếu em không muốn ở hostel nữa thì em phải tự trả lấy tiền ăn ở sao ( ốm mất)
thanx chị Yến nhiều

em Minh: cắt tóc thì chắc là cũng tùy chỗ, con trai thì hình như khoảng 10 pounds gì đấy cắt bt.
Bạn chị nó cũng được học bổng 60% của Bos.Thấy nó bảo là lúc đầu nó ở hostel thì k được dùng net,mà lại bị quản lí chặt lắm :p.Về sau chuyển sang Independent House thì dùng net wireless thoái mái.hình như là vẫn được scholarship.Muốn ở inde house thì chắc phải nhanh chân đăng kí trước.Có gì em hỏi bọn trường hoặc lên Svuk có cả 1 topic về Bos đấy ;)

hehe, cắt tóc ko đến nỗi thế đâu . a ở LD, cắt tóc còn có 6quid,nhg chỉ cắt ko gội,ngoáy tai,cắt mũi gì cả :D và tùy shop nữa. cũng haircut nhg ngay bên cạnh thì nó lấy 9quid.Nói chung sang đây để tóc dài đê,mỗi tháng tk đc 6 đồng, 1 năm đc 72 đồng rồi ^^

Em cứ lấy kéo tự cắt tóc thôi anh ạ ^^ đằng sau thì nhờ đứa room mate nó xoẹt cho phát là xong ^^, đằng trước tự cắt, nên trông hơi linh tinh 1 tí ^^, mà thôi, kệ nó , cho nó cá tính, nhờ ^^

ui em sợ cái vụ tự cát mái lắm
lần trước thử 1 lần --> thành quả đầu bò nhá nham nhở :((
sang đấy để lại tóc dài vậy
chẹp, mẹ em cũng phản đối quả đầu con trai của em wa' ròi >_<
ờ còn cái này nữa, em vác quả bóng rổ của e đi đuợc ko? xì hết hơi ra, nhẹ tênh ko hà >_<
trùi em yêu nó dễ sợp, ném bóng khác ko mát tay = bóng này đâu :D
@a Huy: thax anh nhá :x nhưng mà em change sang 29 đi cùng mây đứa bạn với cả free pick-up :D

@Bạn Hoàng Minh
Hi my colleague.
Bạn Minh đi Bosworth qua công ty nào thế
Nghe chừng trong Nam đợt này có 3-5 nhân học Bos năm nay.

Bạn Minh bao giờ fly
Mồng 5/9 như có 4 người ở Hà Nội , trong Nam 3-4 ngừoi cũng đi Malaysia airline ( nghe vậy ) Có 1 chú Toán Sư phạm

Đang định đi coach cho rẻ mà chưa biết ai cũng đi ak ak.Cứ đà này lại phải dùng taxi services của trường đành đót 95 bảng vậy

Ah mà bạn ở hostel năm nay ah
Mình đọc application thấy Independent House for people over 17 , tick luôn vào Independent House , ak ak bây giờ toàn thấy mấy bạn chọn hostel...chết mất.

Hay mình làm quả đầu cao trọc sang nó tưởng khủng bố lun
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
Ah Bạn Minh định học những môn gì thế
ak Minh đinh hoc Psychology mà vẫn chưa thấy ai.

miao miao ... đời là bể khổ thiện tai tại thiên

Chỉnh sửa lần cuối:
@ another Minh: Chú toán sư phạm hình như tên là Việt, tớ có gặp rồi, ủa bạn chọn ở Independent House được hả, nó quẳng tớ thẳng vào hostel luôn
Trong này hình như là đến 6 bạn , nhưng mà 5 người bay 5/9 còn 1 người bay 6/9, ngoài đó tớ nghe nói có 1 bạn tên Chi và 1 bạn tên Linh, ngoài ra chẳng biết ai
Chắc khi nào bạn đưa cái hình lên , dể nhận dạng nhau ở Malay nhỉ
Còn chuyện môn học, he he , bạn chịu khó đọc mấy chục trang về trước thì có thề tìm ra đó ( thật sự còn đang phân vân)
Hình như đợt này có vài bạn phụ huynh theo hộ tống , phải dụ dỗ chúng nó cho đi ké mới được (đỡ 95P)
@anh Huy: quid là gì vậy?

mọi ng trả lời em Minh rồi nhỉ :p
em Trân trước đó cũng hỏi quid là gì rùi :D
quid là bảng anh £, cũng như buck là dollar mỹ $ ý mà:D

hehe,ko có ai sắp lên LD ở nhỉ, qua đây ở cho rẻ ^^ nhà vẫn còn thừa 1 phòng, đủ cho 3 ng. Hek,nhg hiện nay a thấy cũng khá ổn vì thuê nhà LD, đi underground khoảng 40' là vào đến center mà giá cũng chỉ 120/tháng. co thêm 3 ng nữa chắc 1 tháng khoảng 80 quid, bằng tiền thuê nhà 1 tuần của ng # :D
Trân ơi tùy, mang bóng đi đc, nhg sang đây mua cũng nhiều. Em mang đi có ai cấm đâu :D nhg chẳng lẽ sang đây cầm quả bóng đi đập đập suốt ngày ah/ hehe, sang đây còn nhiều cái để vui hơn le'm :D
@ Hiền : em về vn chưa? mà tính bao h sang?hic, đợi mãi đến cuối tháng có ng sang để cầm hộ mấy cái cd mà lâu thế
ah, a hỏi tí. có ai đi làm thêm 1 cách đúng nghĩa chưa? 1 tháng kiếm đc bao nhiêu? ^^ a thấy Hiền bảo đủ trả tiền fone thì hơi lạ, chẳng lẽ fone buôn nhiều thế :D

Em thành thật khai báo ^^ 1 tháng em kiếm đc có £100, mất béng £40 tiền Bus, £60 tiền điện thoại, thế là hết ạ ^^ anh Huy thắc mắc gì nữa ko ^^

Hôm nay em vừa nhuộm tóc cho đứa housemate, còn nó cắt tóc cho em ^^ chả mất xu nào, lại có tóc mới ^^

Anh Huy cho em hỏi, cái phòng anh bảo có cho thuê 1 tháng ko ạ ??? Từ 26/8 đến cuối tháng 9. Nếu có thì PM details cho em nhá ^^

ối giời, anh đang thuê cả cái nhà, nhưng ở chung với bạn anh :D ,nhg cuối năm thì chúng nó té về hết => kiếm ng về ở cùng lúc cuối nắm, chứ bây giờ thì ... cũng khó vì tại a đang ở chung. chỉ còn trống cái phòng khách xem ra hơi bất tiện, nhể ^^
hic,đi làm gì 1 tháng 100,lười thế :D ở đây 1 tuần bọn a đi làm cũng 100 ruồi. Mấy thằng cha ở cùng anh đi học vài ba năm, vác về vn nhiều tiền phết vì 1 tháng ở mất 100, ăn mất 50, đi lại mất 50. thêm chi phí đt linh tinh khoảng 50, mà tháng nào mấy ông ý cũng toàn 600 xiền vào mặt,hek. Nhìn cái saving sướng thế ^^

Hơ hơ, ko tin đc là 1 tháng ăn £50 đâu nha ^^, em con gái còn ăn hết £100 cơ mà, chắc mấy ông đấy toàn ăn mỳ tôm ^^. Em làm chơi chứ có phải để kiếm sống đâu, làm nhiều ảnh hưởng đến học hành ko tốt , keep balance chứ ^^

anh Huy có phòng ko cho em thuê thì em khăn gói lên York vậy, thủ đô ko có chỗ thì lên miền ngược ^^

@ Hiền : đã pm tình trang cho em,đi hỏi hộ đấy nhé, nhất ^^
ko tin thì ngửi đ.t Lenin :D tại e ko biêt, bọn a 4 ng, đi chợ mua gạo, thức ăn về nấu, 1 tuần chỉ hết 50 đồng thôi -> 1 ng/tháng 50 đồng là gì ^^ ở nhà anh gần cái Loon Fung (siêu thị Tàu), hôm nào mua thịt lên Daislten,rẻ bèo,hehe. Tại a bảo rồi,bt 1 ng ở Lodon thue nhà, ăn ở, đi lại phải 600 là ít, bọn anh mất 200 thôi ^^ biết cách sống, nhanh nhẹn 1 tí là ok hết. mà đi làm gì đâu em, bọn a ko keep balance ah? Ví dụ em đc cho tiền học, tiền ăn ở, đằng này tự lo hết thì sao. 1 tuần cũng làm 3 buổi weken + 1 ngày đc nghỉ trong tuần là 100/tuần rồi ^^ cố gắng lên. Vẫn học tốt,đang làm lv, above credit hết ^^

@bẠN mINH
Ak" Có đứa còn có "bodyguard" cơ ah.
Mẹ ơi ! Giàu thế.
thẾ CÓ AI ĐI COACH KO VẬY
hICV HIC

Bosworth thì xin ở independent house cho sướng, chui vào hostel làm j, đã ko internet rồi mà tối còn phải ở trong phòng ko được ra ngoài chơi/:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên